Jazz Vtec+Turbo

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ohohwow, 2 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    อย่าเปลี่ยนเครื่องเลยคับ เสียรถ
    พังยากนะคับขอแค่ บูสไม่ไหล วิ่งไม่แช่เกินไป 0.4-0.7 พอคับ
    แค่นี้ กดแปปเดียวก็ 200 km/h ละคับ

แล้วก็ Ultimate ก็ได้นะคับ ไม่ต้องถึง พวก Standalone หรอกคับ เปลืองโดยใช่เหตุ

2. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    Jazz เครื่อง Vtec เกียร์ธรรมดา เดินเท่อ 1.6 นิ่วทั้งเส้น หม้อพักปลาย 1 ใบ ก็วิ่ง 200 แล้วนะ กดไล่ตามมากับตัวเอง

3. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    พังไม่พังผมว่าอยู๋ที่ teen คนขับมากกว่า set เอามันพอ แช่ก็พังทุกราย เพราะมันไม่ใช่เครื่องโบ

4. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18

ข้อมูลดีคับ ขอบคุณคับสำหรับความรู้..

5. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    แจ่ม

6. WHITE GANDAM

WHITE GANDAM New Member Member

130
    8
    0
    โหดเกิ๊นๆๆๆคันเนี้ย

7. Understeer Drift NA

Understeer Drift NA New Member Member

37
    3
    0
    ลองปรึกษาที่ Jun Thailand ดูซิครับผมเห็นเค้า set turbo ใส่ Jazz มาหลายคันแล้ว งานจบทุกคันไม่มีปัญหา ตอนนี้ทางอยู่กำลังทำ yaris set turbo กำลังอยู่ในขั้นตอนจูนกล่อง ที่เห็นมาวิ่งกระจายครับ กดแช่ยาวๆได้ ราคาประมาณ 7 หมื่นบาทกล่องที่ใช้เป็น emanage ก็วิ่งกระจายแล้วครับ รายละเอียดลองสอบถามทางอู่ Jun ละกันครับ:):)

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    แอบดูรถเล็กทำแรง ถ้าคนที่ยังไม่ทำแล้วกำลังชั่งใจอยู่ผมว่าซื้อรถแรงๆมาเล่นเลยดีกว่า ทำไปตัวรถมันไม่อำนวยให้กดทะลุ 200 km/h เลยเกียร์มันสุดไปซะก่อนอะตาม EVO8 เพื่อนไม่ได้เลย 555+
    แต่ข้อดีถ้าไม่กดก็ถือว่าประหยัดด้วยก็ดีไปอีกแบบ 555+

9. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ผมว่าเครื่องเดิม เซทโบ เครื่องโตโยต้า ดูจะไปรุ่งที่สุด

และผมไปวิ่งที่ไหน ไม่เคยเจอแจ๊สคันไหนแรงสักคัน ต่างกับพวกวีออส ยาริส พวกนั้นต่อยอดได้เยอะกว่า

10. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ตอนนี้ เรื่อง จูนกล่องไม่ว่าจะกล่องอะไรก็ตาม

ไม่ว่า เครื่องจะ IDSi หรือ VTEC ก็จูนไฟได้แล้วนะคับ ไม่มีปัญหา เรื่องคอยล์ไหม้ แบบที่หลายๆคนกลัวแล้วละคับ

ส่วนเรื่อง เซ๊ตโบ เกียร์ออโต้ CVT ยังไงก็ไม่รอดฮะ รถผม เดิมๆ เกียร์ยังพังไปแล้วหลายลูกเลยคับ

11. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    รถเดิมๆก็จริง แต่ดูเมิงขับสิครับ....
    เครมเกียร์ไปซะ4-5ลูก มีใครเขาทำกันเนี่ย....:D:D

ปล. แต่ถ้าเซ็ทโบ แล้วยังเป็นเกียร์ออโต้อยู่ ยังไงเกียร์ก็พังแน่ๆครับ

12. art_obscene

152
    3
    0

แหมดูถูก JAZZ กันไปมั้ยคับ แรงๆมีเยอะนนะคับ

13. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ไม่ถูกใจ ขอโทษด้วยครับ เป็นแค่ความคิดเห็น

14. art_obscene

152
    3
    0

555 ไม่คิดมากคับพี่ๆๆๆๆ

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....แรงๆ..เยอะนะ..เพียงแต่เขาไม่แสดงออก...555+

na ก็มี 16. วิ แล้วนะ ..ไหนจะติด turbo อีก...แรงนะ.

16. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    มาเก็บความแรง

17. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    naก็แรงแล้วน่ะครับ

18. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ที่อู่เคยทำให้แต่พอร์ทฝาสูบ ลูกค้าเอาไปประกอบเซตโบเอง เห็นว่าได้ 210ม้า รายละเอียดต้องถาม ป.แป๋งอยู่อู่ น่ะคร๊าบบบ

19. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รู้สึกเดี๊ยวนี้น่าจะทะลุ 220 ม้ากันแล้วนะเห็นมีบูส บาร์4 บาร์5 ก็เยอะแล้วนะ :cool::cool::cool::cool:

20. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    โหดได้อีกจริงๆครับ สวยๆ

21. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เป็นเล่นไป แจ็ซ คนรู้จัก 2คัน ลูกก้านข้อ บูสบาร์5 คันนึง บาร์นึงคันนึง คันเล็กแค่นั้น ปัญหา ผมว่าไม่ได้อยู่ที่วิ่งทะลุ200ได้หรือไม่ได้ หรอก บางทีรถทั่วไปอาจจะโดน แจ็ซเซ็ทโบ แบบนี้ สวนตั้งแต่ 100กว่าแล้วล่ะ รถ คันเล็ก ลําพังต้นก็จัดๆ อยู่แล้ว โดนเทอร์โบเข้าไปอีก บอกได้คําเดียวในเมืองรถใหญ่ กินยากคับ แต่ต่างจังหวัดก็คงอีกเรื่องนึง เจ้าของรถคันนั้นๆ คงรู้กันดีแหละว่าลิมิตรถตัวเองมีอยู่แค่ไหนกันบ้าง แต่ยังไง ก็ รับ ปะกันค้าบ ว่าแจ็ซเทอร์โบ ไม่ได้กินง่ายๆ นะค้าบบบ เคยโดนมาแล้วว

22. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
  23. Shabu_Chi

Shabu_Chi New Member Member

2
    0
    0
    อืมม ..เป็นความรู้ครับมากๆครับ

เด๋วนี้หอยเยอะจัง na ชักหนาวๆ

24. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

แล้วเมื่อไร อะ เราอะ....:D:D:D

25. PowerFc By Men

PowerFc By Men New Member Member

13
    0
    0
    แวะมาสังเกตการณ์ครับ

26. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมยังไปไม่เป็นอยู่เนี่ยครับ มาเก็บความรู้ มันขึ้นยากกว่าที่ผมเคยทำ เพราะ ออโต้เนี่ย สกัดดาวรุ่ง อิอิ

ผมว่า เซทเทอร์โบ ก็เป็นทางเลือกที่ดี หาข้อมูลดีๆ ก็จบได้ แต่เลยแสน แน่ๆ

แต่ผมเน้นแบบ NA ทำมันๆ ก็ สนุกนะครับ ประหยัดได้อีกหน่อย

27. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    UP ปาย เทคโบ ปี้ดๆ :D:D

28. คันนี้ได้ข่าวว่า ทำเยอะหนิคับ

ลองแจงรายละเอียดให้เพื่อนๆได้ฟังกันหน่อยจิครับ

ว่าทำอะไรมั่ง ราคาเท่าไหร่ วิ่งดีมั้ย ไว้เป็นแนวทางนิดนึงครับ:D:D:D:D

29. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับ เช็ตโบเหมือนกัน

30. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ยาวไป แรงแบบ Na ก็สุดมันส์ แล้วนะครับ
    ตอนนี้ผมมี 3d เครื่อง b16a เดิมๆผมว่าก็แรงแล้วนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้