>>ใครรู้บ้างว่ามีกฏหมายห้ามขายน้ำมันเบนซินใส่ถัง มีจริงหรือเด็กปั้มมันกวนตีน<<

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MaXiMaSs, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมว่ามันกวนโอ้ยมากกว่านะครับ

2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    คือเด็กปั๊มมันทำได้แค่นี้ครับ ผมว่าถ้าตัดรำคาญให้มันไปเรียกผู้จัดการปั๊มมา

เพราะแกลอนแบบนี้มันมีไว้ใส่น้ำมันถูกต้อง จะไม่ขายให้ได้ยังงัย

3. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    อย่าไปสนใจมันเลยคับ แค่เด็กปั้ม เสียจิตเปล่าๆๆ:rolleyes:

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เมื่อวานอ่านแนวหน้า

มีภาพข่าวคนใหญ่คนโต

เติมน้ำมันใส่ปีบ ยิ้มหลาลงหน้าเศรษฐกิจเลย

ไปลองหาอ่านดูครับ ฉบับ 12/01/2552

5. ผมซื้อใส่ถังน้ำมันประจำ..
    ถ่ายรูปมันแล้วส่งผจก.ปั๊มเลยครับ

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ถ้าตามกฎมันมีนะ ความปลอดภัย อะ

แต่ไม่กี่วันก่อนผมยัง เอาแกลอนน้ำมันเครื่องเปล่าว ไปซื้อ 95 มาใส่รถที่จอดที่บ้านอยู่เลย มันก็เติมให้นะ ไม่ว่าไร นิ

7. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    มันแล้วแต่ปั้มคับ ปั้มบางปั้ม ห้าม เติม ทุกกรณี ถ้าเติมเด็กปั้มที่เติมจะมีความผิดและโดนปรับเงินคับ เมื่อก่อนสมัยนู้นเติมได้ปกติคับ แต่หลังจากเหตุการณ์ ภาคใต้ และลามเข้ามากรุงเทพ ตอนที่มีการวางระเบิดตามตู้โทรศัพย์หน้าเมเจอร์รัชโยธินและอนุสาวรีย์ และที่ต่างๆ
    พวกปั้มต่างๆเลยงดเติมแบบนี้คับ เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดเหตุร้ายแรงในรูปแบบอื่นๆ เช่นพวกวางเพลิงป่วนเมือง คับ หลังๆมาก็เริ่มอนุโลม บ้างแล้ว

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    น้ำมันหมดกลางทางจะให้กุจูงรถมาเติมเอารึไง เหอๆๆๆ

ผมเองก็เพิ่งซื้อถังน้ำมันแบบคุณเจ้าของกระทู้จากjiffyมาไม่นานนี้
    ถ้าแกลลอนน้ำมันเชื้อเพลิงโดยเฉพาะยังไม่ให้เติมแล้วมันจะเอามา
    ขายทำติ่งอะไรฟะไอพวกนี้ ถ้าผมเป็นโจรก่อการร้ายแล้วเจอปัญหา
    แบบนี้ ผมคงดูดจากรถผมไปวางเพลิงแทนอ่ะครับ ถ้าคนมันจะทำยังไง
    มันก็หาจนได้แหละ

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถังแบบนี้ขายให้ได้คับ รับรองและคอนเฟิร์มคับ

แต่ถ้าถังแบบสีฟ้าๆ ที่มันธรรมดาๆ ว่าง่ายๆถังบ้านเรา เค้าไม่ขายให้คับ

10. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    เค้ากลัวเอาไปทำระเบิดขวด

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เด็กปั้มมันอ่านว่า กา โซ ริ เน่ GA SO LI NE

12. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ไอ้ปุ๊ 5555:D

13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เห็นด้วยครับ :)

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ตก โฟ ซา เล่ (For Sale) คับ :D:D:D

15. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ผมก็เคยโดนแบบนี้ครับ เอาถังเฉพาะเติมน้ำมันไปให้มันเติมเลย ทำไงก็ไม่ยอม

พอถามว่ารถผมมันวิ่งไม่ได้จะให้ลากมายังไง สรุปมันจะขายถังของมันครับ ถังเปล่าถังละ 200 บาท

ง่ายๆ จบเลยครับ จะขายของง่ะ

16. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    เบนซิล 95 เเถวบ้านผมไม่ขายใส่เเกลลอนครับต้องเอารถไปอย่างเดียว ตอนเอารถมอไซ์ไปแข่งต้องเอามอไซ์ใส่ท้ายรถไปเเล้วเติมบนรถเลยครับ งงเลยเอาเเกลลอนไปพี่เเกไม่ขายให้

17. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    แล้วแต่ปั้ม กับ เด็กปั้ม แต่ผม ไปเติมทีไรมันเติมให้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้