A33 อยากวาง SR20DET

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย แก้ว, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อยากวางก็วางได้ครับอยู่ที่ความชอบและก็ งบประมาณครับ

2. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0

ห้องมันใหย่แต่แชซีมันแคบกว่าอะครับ

เลยเป็นเหตุให้ติดปลายกเกียร์เยอะเลย

สุ่มล้อหน้าไส่ ล้อกว้าง 10.5 สบาย เพราะผมเคยลองเอาล้อหลังมาลองไส่ดูก็เลี้ยวได้อะ

3. GT_911

90
    5
    0

ไม่เเน่ใจอะครับ ที่ร้านบอกว่าตรงรุ่น U12

เพราะ sr นี้ผมก็ไม่เคยเล่นแต่อยากลองเลยให้เพือ่นทำดูก่อน

เพราะเพื่อนวาง VQ25 DDTi มาแล้วปั้มน้ำแรงดันสูง

ในตัวเครื่องมันพังเลยไม่มีอะไหล่และซ่อมไม่ได้เลยครับ

4. GT_911

90
    5
    0

อิอิ

เดียว เมษายน ว่างจะไปแอบโมเครื่อง VQ 30 DE ลูกรักของผมหน่อย

อยากทำฝา กับจูนกล่องและ ปั้มเฮดเดอร์ใหม่สะหน่อย และเปลี่ยนหม้อต้มแก๊สใหม่ซะหน่อย

เพราะตอนนี้ใช่แก๊ส วิ่งได้ 16.1 เอง ถ้าเป็นแก็สโซฮอล 95 วิ่งได้ 15.8 วิ

ถ้าเป็น เบนซิน 95 วิ่งได้ 15.5 วิ

ทำสเต็บใหม่ไม่รู้ว่าจัแรงขึ้นเยอะไหม

รู้แต่ว่าเฮดเดอร์ VQ ไส่ได้หมดเลย VQ 25 VQ 20 VQ 30

5. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8

เหรออออ ไอ้วิวสัน อิอิอิ

6. GT_911

90
    5
    0
    เอาด้วยป่าวละ

พอดีเครื่องมันได้เวลาโอเวอร์ฮอลพอดี

แต่ทำเสร็จแล้วอย่าเอาไปชนวัวอีกนะ นันจัง...555

7. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ก๊ากกกกกกกกกก ชนวัว :D

เอาๆๆ ฝากหา Header VQ สูตรจี๊ดๆ ให้หน่อยนะ ส่งข่าวกันหน่อยเน้อ วิวสัน :D

8. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    พี่ไม่ดูเครื่อง EVO บ้างเหรอครับ ผมว่าเครื่องมันใหม่กว่า สดกว่า แรงกว่านี่ครับ (เครื่องเดิมนะ)
    แต่ผมไม่รู้ราคาอ่ะ
    แต่ผมว่ารออีกสักหน่อย ให้เครื่อง VQ30 DDi เข้ามาน่าจะดีกว่านะ
    เพราะไม่เสียรถดี แถมแรงด้วย
    ตอนนี้ผมก็มองๆ อยุ่เหมือนกันครับ รอศึกษา เอาให้แน่ก่อน แล้วค่อยว่ากันใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้