รถผมมันดัง อี๊ดๆ จิ๊บๆๆ ดังมาจากข้างหน้า ?

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย oo, 12 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    มันเป็นเพราะอะไรใครรู้มั่งอ่ะครับ

:( จะบอกว่า เรื่องรถนี่โง่มากเรยครับ

2. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    นกมาทำรังป่าว

อิอิ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ข้างหน้านี่ จากห้องเครื่องเลยหรือในห้องโดยสารคับ ถ้าในห้องโดยสาร แล้วเสียงมาจากด้านหน้าคงจะคล้ายๆของผม คือ ช่องลมตรงกระจกหน้าที่เป็นร่องๆ มันแตกอ่ะครับ อาจจะมีถูกันให้เกิดเสียงเสียวๆ :D

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ว่างไปลองขับกัน จะได้ฟังที่รถ ตอนนี้นึกภาพไม่ออกอ่ะคับ:cool:

5. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ดีจังครับ
    วันไหนเราไป มีตติ้ง ก๊งๆเบียร์
    ไปบึ่งรถกัน ว่ามันดัง อี๊ดๆจิ๊บๆ

6. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    ไปด้วยดิ..

ดีๆ ไปด้วยคนไปป่ะ..ด๊าดา..:p

7. GET ROVER

GET ROVER Guest

0
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ

รถผมก็เป็นเหมือนกัน แถมยังติดเครื่องยากมากมาก พี่โอมช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

8. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    สายพานเปล่า

9. GET ROVER

GET ROVER Guest

0
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ

คือว่ามันเป็นที่หน้าปัดครับแล้วตัวที่ตำแหน่งที่ตัว s กระพริบ และเครื่องไม่ติดเลยต้องสับ sw ใหม่ถ้าเป็นก็ไม่ติดต้องทำอย่างนี้เรื่อยๆถึงจะติด ช่วยกรุณาตอบกระทู้ผมหน่อยจะเป็พระคุณยิ่งครับ

10. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    แบตเตอรรี่เสื่อรึป่าวคับ แบตเตอรรี่กี่ปีแล้ว

11. maesai

maesai New Member Member

20
    0
    0
    เช็คสายสปีดเซ็นเซอร์จากเกียร์เข้ากล่องและหน้าปัทม์ก่อนครับ
    อาจจะขาดหรือหลุด หรือไม่ก้อเซ็นเซอร์เสีย
    ถัดมาก้อเช็คโซลินอยด์เกียร์ทั้งสี่ตัว ว่ามีค้างมั้ย ถ้าค้างก้อถอดมาล้างหรือเปลี่ยนใหม่
    สายหลุด-ขาดหรือปล่าว
    ถ้าเช็คหมดแล้วก้อ ....

แหะๆ ไม่ทราบแล้วคับ:D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้