อยากแรงช่วยแนะนำหน่อยคราบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ballpendora, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0

เอาราคาแบบ n/a แอบแรงนะครับ งบ น่าจะอยู่ประมาณ เทสปั๊ม 3000-3500 เฮด+ท่อ 2500 ประมาณนี้ ถูกแพงขึ้นอยู่กับทางร้านครับ ถ้าจะให้ปลายไหล ใส่เฟืองท้ายเบอร์ 4.1 ราคาประมาณ 6000 ขึ้น แต่ซดน้ำมันอร่อยเลย 2l ไม่ธรรมดาจริงๆ

ที่นี้มาแบบ โบเดิม ยิงสดไม่มีอินเตอร์ ราคาโบทั้งชุดพร้อมใส่ในเน็ตขายกันอยู่ประมาณ 3500-4500 แล้วแต่สภาพ เทสปั๊ม 3000-3500 แล้วท่อ 2.5 ทั้งเส้น อันนี้ไม่ทราบราคาเรื่องท่อ

มาถึงสเต็ปแรงไร้ขีดจำกัด ไม่มีงบประมาณที่แน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของอุปกรณ์ที่เราเลือก

2. ballpendora

ballpendora New Member Member

56
    1
    0
    ขอบคุณมากคราบ
    พอจะแนวทางให้ผมได้นำไปใช้

3. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    ผมหมดไปประมาณ 25,000 ครับ ขนาดยังไม่มีอินเตอร์นะ ( โบ SR5 + ปั๊มใหม่จากมนตรี + ลูก + UP หัวฉีด + ท่อ2.5 นิ้วยิงตรงใส่ปลายท่อ NITTO ครับ + เกจ์วัดรวมทุกอย่างของ HKS มือสองครับ ) แล้วอย่าลืมดูระบบเบรกล่ะ ต้องใสของ NISSAN ครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอารูปมาโชว์เพื่อนๆหน่อยซิครับ แบบเต็มๆไปเลย

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ใช่ครับ ขอชมภาพประกอบหน่อยจิ

6. ค่อยๆทำเดี๋ยวแรงเอง อิอิอิอิอิอิ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อยากแรงก็เพิ่มบูสดูก่อนครับ...

แล้วก็ตามด้วย..เติมลมยางแข็งๆ ถอดกระจกข้างออก ถอดเบาะที่ไม่ใช้นั่งออก ถ้าให้ดี ถอดออกหมดเลย ของเราด้วย ถอดฝาท้ายออก ถอดยางอะไหล่ออก ถอดกรองอากาศออก ถอดบังโคลนออก ถอดคอนโซลออก ถอดแผงประตูออก ลื้อพรมออก

เวลาขับ ถอดรองเท้าขับ ถอดถุงเท้าออก ถอดเกงในออก(เย็นไข่แน่..!!) ถอดเสื้อขับ.. อ๊อย แหล่ม..!!

แค่นี้ก็แรงแล้ว..!! :D

ไหนๆก็ถอดเยอะแล้ว งั้นทำสีใหม่ ทำเป็นสีฟ้าหรือสีเขียวหรือสีดำ หรือสีส้มหรือสีบอน แต่รถดีเซลอย่าทำสีขาวนะมันจะไม่แรง..5 5 5 5 5+ :D:D:D:D

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เข้าขากันน่าดูเชียวคับ......คู่เสือ...โหด อิอิ

555555555

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถอดเยอะอย่างนี้ นอน.... อยู่บ้านดีกว่าไหมคำป้อม ;)

10. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0

ถอดเครื่องออกด้วยใช่มั้ยครับ

555555555555555555+

11. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    สนับสนุน โบ Z หวีดสุดๆๆ แต่ถ้าไม่อยากดูแลอะไรมา ก็เปลี่ยน Header + ทำปั้ม + เดินท่อ 2 นิ้ว +หม้อพักมิตซู+กรองเปลือย แค่นี้ก็แรงแล้ว วิธีนี้ผมลองในคันข้างๆๆ ก่อนมาใส่เทอร์โบ

12. ballpendora

56
    1
    0
    จะแรงจิงหรือป่าวคับพี่
    ถ้าทำปั้มร้านมนตรีเท่าไรคับ

13. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ลองไปต้อยดีเวลไหมคับ
    เทสปั้ม 2500 รับรองแหล่ม

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตอนนี้เริ่มปันใจให้ 4d56 นิดนึงแระ....อิอิ แซดดดด

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ้าวๆๆๆๆๆ น้าป้อมนี่ ถอดซะขนาดนี้นะ ผมว่าไม่ต้องขับแล้วแหละพี่
    55555+ เอ้ ทำไมเริ่มปันจัยแล้วอ่ะ มีแรงบันดาลใจอะไรรึป่าวพี่

16. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ดีเซลจงเจริญๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. Mochisuperhero

760
    6
    0
    ขุมพลังของแท้ต้อง 2l

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ก้อเนี้ยยยแระ.....นั่งรถไทเกอร์โหดๆ แล้วพากดแซดดด....กิเลสจับเลย

19. ผมก็หลังติดเบาะกับโบ z นะอิๆ

20. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    สนับสนุน 2L ยัดโบใหญ่ๆ ครับ วิ่งกระจาย.......

21. ballpendora

56
    1
    0
    แล้วถ้าผมไม่ใส่โบแต่ทำปั้ม
    พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยว่าจะไปทำปั้มร้านไหนดี

22. โอ ไอเดีย

โอ ไอเดีย New Member Member

36
    2
    0
    แอบมาเก็บข้อมูลบ้าง เผื่อจะเอาไปใช้กับน้องหัวเดียวของเรา

23. ตอนนี้ผมก็ไม่โบนะครับ ยังไม่ได้ทำปั๊มเหมือนกัน....ทำเเต่เฮดเดอร์+ท่อ2นิ้ว+ท่อพักมิตซูผ่ายิงลงหน้าเพลา.....ก็พอวิ่งตีหมาได้ครับ....ผมเครื่อง1L ครับ....:p

24. อันนี้จริง ผมยังตามไม่ทันเลย อิอิอิอิอิอิอิอิ:D:D:D:D

25. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    กระทู้ดีเซลนี่หว่า....ไปดีก่า...ฟิ้ววววววว..!!

26. เเหมๆๆๆ ตามไม่ทันรึไม่อยากเเซงปู่กันครับ อิอิอิ...:D

27. สถานการณ์มันพาไปจิ อิอิอิ....:D

28. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    อยากแรงต้องผูกโบ เต็บแรกๆๆ 05 ก็มันแล้วคับ+ทำปั๊มถึงๆๆหน่อย มันส์ๆๆๆๆๆ

29. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    05 หรือ 07 ที่มันอะเพื่อน

30. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    วันนั้นที่บางแสน..แซดดดดที นะโต้ง..เสียงโหดได้ใจเลย......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้