เพื่อนๆคะระหว่าง wish กะ stream มือ2 คันไหนน่าเล่นกว่ากันคะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นู๋แป้งค่ะ, 11 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ผมมันบ้า

ผมมันบ้า New Member VIP

80
    0
    0
    Wish - ปีใหม่กว่า โครงรถใหญ่กว่า อะไหล่ถูกกว่าครับ
    Stream - ปีจะเก่าหน่อยและเท่าที่ทราบไม่อยู่ในสายการผลิตแล้ว โครงรถจะปราดเปรียวกว่า แต่อะไหล่ค่อนข้างจะแพงครับ

นี้ผมก็เพิ่งถอย Wish มาครับ ตอนแรกเลือกระหว่าง Wish Stream SPACE WAGON แต่ผมเลือก Wish ครับ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ส่วนตัวเชียร์ Stream แต่สีขาวเท่านั้นน่ะครับ สวยมากๆ

ไม่ลอง Odyssey เหรอคับ ตัวใหม่ แต่ไม่ล่าสุด ล่าสุดออกที่ Japan ยังไม่มาไทย
    อยู่ 200HP สวยด้วยๆ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    TOYOTA WISH แน่นอนครับ

เข้าไปลองค้นข้อมูลได้ที่

www.toyotawishthailand.com

ตอนนี้เข้าไปอาจจะดูคุยไม่รู้เรื่อง + เพี๊ยนๆ

ไม่ต้องกลัวครับ แต่ต้องรบกวนหาสาระอ่านครับ เพียบแน่นอน

และเตรียมพบกับบ้านใหม่วิชไทยแลนด์เร็วๆนี้ครับ :D

อยู่ระหว่างดำเนินการจัดทำภายใน 2-3 เดือนนี้ เสร็จแน่นอนครับ

ปล.เข้าไปแล้วอย่าตกใจนะครับ :D

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชอบทั้งวิชและสตรีมคับ แต่ถ้าให้เลือก ผมคงเลือก Stream ชอบรุ่นนี้มากคับ แต่งสวยคับ เห็นรถพี่ที่หาดใหญ่ แล้วอดใจไม่ไหวทุกที
    ราคาถูกกว่า Wish คับ

5. d=di

d=di New Member Member

11
    0
    1
    เคยใช้ทั้งสองรุ่นนะคับ เลยรู้ว่าต้องหารถมาลองขับดูคับ หายืมของเพื่อนๆขับดูก่อนคับ เพราะดูๆแล้วอาจจะหน้าตา เหมือนกันคับสำหรับสองรุ่นนี้ แต่จากที่เคยใช้มา ผมบอกได้เลยคับว่าทั้งสองรุ่นให้ความรู้สึกในการขับขี่ไม่เหมือนกันเลยคับ เลยอย่างแนะนำให้ลองเองคับ ไปตามงาน MEETING ของแต่ละ CLUB ก็ได้คับแล้วลองขอเค้าขึ้นไปนั่งดู ปรับพวงมาลัยในตำแหน่งใช้งานแล้วคุณจะรู้เลยคับว่า คุณชอบแบบไหน

6. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เดิมๆเลือกwishอ่ะ ถ้าแต่งของstream

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เชียร์ stream คับ......Vtec!!!!!!!!!

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    Stream อีกเสียงครับ

9. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมว่าตอนไปเลือก ขอลองขับดูน่าจะได้ความรู้สึกที่เราต้องการ และสามารถตัดสินใจได้ในที่สุด

เลือกยากจริงๆครับ

10. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    Stream เลยครับ.....

หล่อๆ เกิดแน่นอน.......

เชียร์ๆ

ตกลงใจเลือกอะไร มาบอกด้วยนะครับ...

11. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    Stream คราบ อีกเสียง.......อิอิ

12. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ตอบยาก เอาความชอบส่วนตัวดีกว่าครับ

ดูนานๆ ลองขับ ศึกษา ค้นหา ตามเวปนี่แหละ

ถ้าสนใจ stream ก็เชิญที่นี่ได้ครับ...

http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=325

13. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมคิดว่า เขียร์ wish ดีน่ะครับ แต่วิ่งเร็วใช้ได้ด้วย

14. เจนนี่จ้า

เจนนี่จ้า New Member Member

7
    0
    0
    อ่านไปอ่านมา เลยคิดไม่ออกว่าจะเลือกอะไรเลยนะเนี่ยยย ฮ่าๆๆ

15. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ชอบทั้งคู่

แต่กำลังเล็ง STREAM อยู่

16. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    WISH โลด....ใหม่กว่า...

17. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อะไรก็ได้ครับที่เป็น Honda ความคิดเห็นส่วนตัวนะ
    แต่ถ้าชอบแบบไหนก็จัดเลยครับ อิอิ

18. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    สตีม สวยแบบซิ่งๆ วิช สวยแบบหรูๆ ส่วนตัวผมอยากมีเทอเก็บไว้ทั้ง2คันนนนนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้