กำลังสนใจ 623 อยู่ แต่ไม่ค่อยมีความรู้จึงขอถามคำถามเพื่อน ๆ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Oat san, 10 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat san

Oat san Guest

0
    0
    0
    1. เครื่องของ 623 ผมเห็นมีหลายขนาดเลย มี 2.0, 2.2, 2.3 แล้วแบบไหนที่เป็นของ Accord ที่หา
    อะไหล่ง่ายและไม่จุกจิกครับ
    2. อยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าเครื่องยนต์แบบไหนที่น่าเล่น ผมใช้ในเมืองธรรมดา ทำงาน-
    กลับบ้าน ไม่ค่อยได้ออกต่างจังหวัด
    3. เห็นมีคนเคยบอกว่า 623 Heat ง่าย จริงรึเปล่าครับ
    4. ถ้ามีใครในคลับอยากขายก็สามารถติดต่อผมได้เลยนะครับ 089-6621871 โอ๊ต

ปล. ยังไงขอผู้มีความรู้เข้ามาช่วยหน่อยครับ กำลังตัดสินใจครับ

ขอบคุณมากครับ

2. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    1. เครื่องเดิมๆติดรถของ Rover 623 ที่จำหน่ายในบ้านเราทั้งหมดจะเป็นเครื่อง 2.3 ครับ (เป็นเครื่องเดียวกับ Honda Prelude Si - รหัสเครื่อง H23A - 2.3L DOHC ไม่มี Vtec) สามารถวางเครื่อง H22A (เครื่องของ Honda Accord และ Prelude ในญี่ปุ่นได้เลย) ซึ่งอะไหล่ของเครื่องตระกูล H ทั้ง H22A และ H23A ของ Honda นั้นหาไม่ยากครับ สามารถเบิกจากศูนย์หรือร้าน/อู่ที่รับซ่อม Honda หรือหาอะไหล่เก่าจากเซียงกงได้

2. ถ้าเครื่องเดิมๆติดรถมา (H23A - 2.3L) ยังใช้ได้ดีก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ เพราะให้ความแรงได้พอตัวเลย 160 แรงม้าเนี่ย ถ้าอยากประหยัดๆหน่อยก็ติด LPG ช่วยเอาครับ ในคลับนี้ติดกันหลายคันเลย ไม่มีปัญหาอะไร (อาจจะบางคนมีปัญหาครอบครัว เพราะมีตังค์ค่าน้ำมันเหลือให้แอบไปลงอ่างบ่อยขึ้น)

3. เครื่อง H23A ที่อยู่ใน Rover 623 มีจุดอ่อนที่ฝาสูบที่มักจะแตกเนื่องจากความร้อน (Heat) ให้หมั่นตรวจเช็คน้ำในถังน้ำและหม้อน้ำเป็นประจำ ที่เหลือก็เข้าเช็ค, ซ่อมบำรุง ตามระยะและอาการ ซึ่งสามารถเข้ารับบริการได้ตามร้าน/อู่ที่รับซ่อม Honda ที่มีกระจายอยู่ทั่วไปได้ครับ เทคโนโลยีไม่ได้ซับซ้อนอะไร

4. ลองหมั่นเปิดดูตามเวปขายรถมือสอง และในคลับนี้ดูครับ มีขายอยู่เรื่อยๆ ส่วนราคาและสภาพคงต้องไปดูและต่อรองเอง

ขอให้ได้รถในสภาพที่ถูกใจและราคาที่ถูกเงินครับ

: )

3. Pong622

Pong622 New Member Member

14
    0
    0
    This car is worth buying kub. I just bought her last month.
    If you would like to find the car I recommend you to look at this web or taradrod or maybe I can share you some nice car as I collect seller info about 10 cars before buying this one kub.

Pong
    086-3315194
    Welcome to join the club kub.
    :)

4. Oat san

Oat san Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คลับนี้อบอุ่นจังครับ

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมั่ก ๆ ครับ คงช่วยให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

5. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    ซื้อไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก คุ้มจริงๆ ลองคิดดูในราคาเท่านี้ หาซื้อ ช่วงล่างระดับนี้ ความแข็งแกร่ง ความปลอดภัยระดับนี้ ไม่มีแล้วนะครับ ถึงเป็นรถใหม่เงินเท่านี้ซื้อไม่ได้นะครับABS Airbag sunroof ถ้าคิดดีๆแล้วจะรู้ว่าคุ้มครับ เอาง่ายๆลองดูเหล็กที่รถก็ได้ครับ เทียบกะรถญี่ปุ่นแล้วจะรู้ซึ้งเลย แค่เสียงเคาะก็ต่างกันแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้