คิดยังไง กับ พวก มา เช็คกระจก เราตอน ติดไฟแดง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tucky Z, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    เคยเจอเหมือนกันครับ แยก ตรง จุฬา ตัด สีลม เนี่ย รมณ์เสีย น่าดู เฮ้อ

2. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    น่าเบื่อที่สุด

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เเยกรัชดาลาดพรา้ว ระวังเเก๊งค์ ที่ไส่เสื่อ ที่มีเลข13นะครับ ถ้ามันจามาขอไห้รีบ กดที่ปัดนํ้าฝนเลย ไม่งั้นเเม่ง....

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ทำใจอย่างเดียว หรือไม่ก็บอกเขาไปว่ารอแปบ แล้วเราก็ กดฉีกน้ำกระจก แล้วให้เขาเอาผ้าเซ้ด
    เพราะถ้าไม่กดฉีดน้ำเขามาแบบผ้า แห้งๆๆเลยแล้วจะ สะอาดได้ไง อิอิ ลองดูครับ ผมก็ใช้วิธีนี้
    แต่ให้เซ็ดจนกว่าจะ สะอาดนะ ฉีกแล้วฉีดอีก ให้ไป 20

5. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    พอมันจะมาเช็ดผม กฌเปิดที่ปัดไม่ให้มันเช็ดอะมันก็ไปคับทำตาดุๆหน่อย

6. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ใช่เรยยป๋มหาเหรียญยังไม่ทัน เหอๆ

7. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ไม่รู้เคยเจอเด็กที่แยกอะไรเนยะแหละครับ ไม่แน่ใจ ที่ตรงไปอโศก เลี้ยวซ้านโรงแรมสยาม ผ่านทีไรต้องให้เงิน ไม่ก็ช่วยซื้อพวงมาลัยทุกทีครับ ใส่ชุดนักเรียน เหมือนจะเป็นเพื่อนกัน ดูท่าทางน่าเอนดูจริงๆครับ ไม่เหมือนเด็ก แยก รัชดา-ลาดพร้าวครับ

บางแยกที่เราให้เงิน แต่ไม่เอาพวงมาลัย แล้วเด็กมันจะพยามให้เรา เพราะเด็กพวกนี้ส่วนใหญ่ ถูกจ้างมาให้ขายครับ ถ้าไม่หมด ก็จะไม่ได้กลับบ้านครับ

8. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ระวังกันหน่อยนะคับ

ผมเคยโดนแยกศาลาแดง วัยรุ่นเดินมาทำท่าจะเช็ด ผมก็บอกไม่ต้องๆ อยู่นาน จนรำคาน เลยทำท่าไล่มัน

เท่านั้นแหละ อีก 2 ตัว เดินมาพร้อมท่อมั้งในมือ ออกมาจากหลังเสาตอม่อสพาน (ตรูทอสับอยู่ ไม่ได้สังเกต) ตอนนี้ใจหาย นึกว่าโดนแล้วกรู แถมมางานแต่ง ใส่เชิ๊ต รองเท้าหนังอีก นึกว่าต้องลงไปบู๊แล้ว (ในรถมีแป๊บเหมือนกัน)

โชคดี หรือ ตำรวจซุ่มอยู่ไม่รู้ ระยะจากตอม่อ เดินมาไม่เกิน 10 ก้าว พี่ตำรวจ วิ่งมาหน้ารถผม มาฮึ่มๆใส่มัน มันเลยเดินถอยกลับไป

ตำรวจดีดีก็มีเยอะนะครับ...

9. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ระวังกันมากๆแระกันนะครับ

10. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มันเหมือนพวกติดยาเลยอ่ะ

11. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    รำคาญมากพวกนี้ เจอประจำ หลังเที่ยงคืน แยกรัชดา-ลาดพร้าว เยอะมาก...

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    น่ากลัวจัง

ไม่กลัวจะสู้ไม่ได้นะครับ

กลัวมันจะทำให้รถเราเสียหายเเล้วเอาไรกะมันไม่ได้อะครับ

อย่าเอาพิมเสนไปเเลกกะเกลือจะดีกว่าครับ

5 บาท ให้ๆ ไปเถอะครับ เพื่อความปลอดภัยของตัวเราเอง

เเล้วค่อยหาวิธีเเก้ไข เเบบอื่นจะดีกว่า

เอาตัวเองให้ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ

13. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    แยกรัชดา ลาดพร้าว ด้วยคน
    สุดๆ

14. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ผมเจอบ่อยมากๆๆคับแยกลาดพร้าว-รัชดา โดยปกติผมอยู่พระราม3 แต่ก็ไปธุรแถวนั้นบ้างแต่เจอแทบทุกครั้ง.....ล่าสุดเจอของเด็ดเลย

นั่งมากะแฟนรถติดพอดีวิ่งมาจากรัชดาจะเลี้ยวขวาไปโชคชัย4

มานเดินมาล่ะ รถก็พึ่งล้าง....คือเคยโดนมาตรงแยกอโศกรถพึ่งล้างแมร่งมาเช็ดเปื้อนมากๆเลยไม่อยากให้มานเช็ด

มานเดินมาาด้านผม ผมเลยโบกมือไม่เช็ดๆๆๆๆ มานก็เดินไปก็โล่งจาย.... แต่มานเดินไปด้านแฟนผม แล้วก็ลงมือเลย .....

ผมก็โวยวายไม่เช็ดๆๆๆ มานไม่หยุด เลยปล่อยมันเช็ดไป พอเช็ดเสร็จไปยืนทำหน้าเศร้าด้านแฟนผม ผมบอกไม่ต้องให้เช็ดก็ไม่สะอาด

ยืนพักนึงมานก็เดินไปแล้วบ่นดังๆว่า "แม่งตัง 5บาท 10บาท ทำเป็นงก ไอ่ควX" เท่านั้นแหละจี๊ดเลยผมเลยกดคันเร่งไปจนรอบตัดเลยทีนึง มานหันมาทำหน้าไม่พอใจผมก็มองกระจกข้างตลอดด่ามานจะเอายังไง

สรุปมานก็เดินไป เหมือนไปหาพวกมานแต่ไปเขียวพอดี ผมก็เลยขับมาออกมา เซ็งจิงๆ บอกแล้วว่าไม่เช็ด รถเปื้อนอีก กวนทรีนอีก เห้อ...อาชีพที่ใช้ความเกรงใจของคน น่าเกลียดไม่ชอบๆๆ :mad:

15. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ทำใจอย่างเดียว เบื่อ แม่งไม่มี ทางหากิน อย่างอื่นแล้วมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้