ว่าด้วยเรื่อง Octane Booster

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [J]azz [T]ype [K]aRn, 18 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    เติมแล้วปรับไฟใหม่:confused:

แล้วถ้าถังต่อไปไม่เติมก็ต้องปรับไฟใหม่อีกเหรอครับ???

2. เติมตลอดครับแค่ว่าหนาหรือบาง ใช้งานปรกติ1ขวดต่อ1ถัง ใช้ในการแข่งขัน1ต่อ20ลิตร ขนาดว่ารถแจ๊สบ้านๆเดิมๆผมก็เติมครับ ถังเว้นถัง:D

3. คนไทยชอบคิดไปเองว่าแรงขึ้น โดยเฉพาะพวกรถบ้านๆ

4. :confused: :confused: :confused: สงสัยเป็นช่าวต่างชาติ:D ที่เติมผมเน้นเครื่องสะอาดครับแล้วที่สำคัญใช้แล้วสบายใจถ้าไม่ใช้แล้วไม่มีความสุขจะทำทำไม รถผมมันใชงานหนักวิ่งอาทิตย์หนึ่งเกือบ1000โล จำเป็นครับสำหรับของดีๆรักษาเครื่องยนต์ เสียมาจะไม่คุ้ม(ไม่มีตังค์เปลี่ยนเครื่องใหม่) ปล.บุคคลทั่วไปเยอะจริงๆ:D

5. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ลองดูได้นะครับ ถ้าสนใจ คิดว่าเป็นทางเลือกที่ดี ถ้าไปในที่น้ำมันไม่ได้คุณภาพ นะครับ

6. popdazzle

popdazzle New Member Member

15
    0
    0
    ถ้ารถมีกล่องที่ทำ 2 map ได้ก็ทำ switch ไว้ได้ครับ เเบบรถผม สะดวกดี ผมจะมี map 95+oactane กับ map 95 ธรรมดา หรือจะยังไงก็เเล้วเเต่ครับ :D

7. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ใช้แล้วติดใจไหมพี่?

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    NOS OCTANE BOOSTER สูตร RACING FORMULA

นวัตกรรมใหม่ จาก อเมริกา สู่เมืองไทย สารเพิ่มค่าออกเทนน้ำมันที่จะ เพิ่มแรงม้า และอัตราเร่ง ให้กับเครื่องยนต์ของคุณจนรู้สึกได้ ด้วยสาร Nitro Methane ใน NOS ซึ่งไม่เคยมีในออกเทนบูสเตอร์ยี่ห้อใดมาก่อน และยังสามารถชะล้างสิ่งสกปรกในระบบน้ำมันเชื้อเพลิง จึงสามารถปลดปล่อยสมรรถนะของเครื่องยนต์ออกมาได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ และยังช่วยประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิงได้อีกด้วย เชิญพิสูจน์ได้แล้ววันนี้ที่ โทร. 084-1000068

9. popdazzle

popdazzle New Member Member

15
    0
    0
    NOS ตัวนี้เพิ่มค่า Octane ได้กี่ Point ครับ? ส่วนผสมกับน้ำมันธรรมดาเท่าไหร่?
    Nitromethane ใน X-1R ก็มีนะครับ....

10. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ทำแบบนี้เข้าท่าดีครับ น่าสนใจดี 2ระบบ:D:D

11. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    Nitromethane รู้สึกว่าในMAXIMA BOOSTER ก็มีนะ

12. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    maxdrive ของบางจากเป็นไงบ้างอ่ะครับ เห็นถูกดีครับ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้