ณ.เวลานี้ มียางตัวไหนน่าใช้บ้างคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ จะเปลี่ยนยางใหม่แล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pote_unlimited, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ผมว่าตัวนี้ก็น่าเล่นนะครับ :)

2. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    TOYO ครับ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    หรือถ้าอยากเอาแบบจบๆ ดีแน่นอน ลงสนามได้ด้วย แต่ราคาสูง และตอนนี้อาจจะเริ่มหายากแล้ว (เพราะเลิกผลิตไปแล้ว)

Bridgestone RE01R ครับ จบแน่นอน นับไปนับมาตอนนี้ผมใช้มาประมาณ 1 ปีพอดี ประทับใจมาก ถึงแม้หลังๆอาจจะเสียงดังหน่อย แต่มันเป็นยางเน้นสมรรถนะเป็นหลัก ไม่ได้เน้นเงียบน่ะครับ

หรือไม่ลองรอดู RE11 (รุ่นใหม่มาแทน RE01R) กับ Yokohama AD08 (มาแทน AD07) แต่ราคาอาจจะสูงพอสมควรเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ส่วนตัวยังไงก็ชอบ RE-01R ใส่ตั้งแต่ขอบ16 จนตอนนี้ลงขอบ15
    ก็ยังไม่เปลี่ยนใจครับ:)

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    maxxis ยางไทยทำ เป็นอย่างไรบ้าง ถู๊ก ถูก ดีครับเห็นเพี่อน ๆ
    ก็ใช้กันอยู่ วิ่ง กรุงเทพ เชียงใหม่ เดือนละ 2 ครั้ง ไม่มัปัญหา
    รถแอคคอด

6. Aun 999

Aun 999 New Member Member

4
    0
    0
    dunlop Leman703 ครับ ดีจริง เสียงเงียบใช้อยู่ไม่มีปญหาเลยครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ช่ายครับ เรื่องดัง เรื่องหอน อย่าไปสนใจ เสียงท่อกลบหมด

9. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ส่วนตัวชอบ Neova อ่ะคับ ราคาสมเหตุสมผล หอนแต่ยังหนึบใช้ได้

10. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    ส่วนตัวชอบ nitto นะ แต่ว่าถ้าเอาไม่แพงก็ Hankook สิ ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้