STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    โอ้โห เพื่อนผมไม่ต้องทำงานมาตั้งหลายปี ทำไมมันมีเงินเยอะอย่างนี้ว่ะ ขอแซวหน่อยนะ ทนไม่ไหวแล้ว อิจฉาตาร้อน มันพาลูกไปเที่ยวมาอีกแล้ว ก็ดันเอารูปลูกแฝดมาลง ด้านหลังเป็น Space Mountain ดูยังไงก็ไม่คุ้นว่าเป็น H.K. หรือ Japan หรือ U.S. แสดงว่ามัน
    ต้องพาลูกไปเที่ยน Euro Disney มาแน่ๆ เงินมันเยอะจริงๆโว้ย......

รถคารท์ก็มีถึง 2 คัน, บ้านก็มี 2 หลัง (ได้ข่าวมาว่าบ้านหลังล่าสุดก็เพิ่งจะเอาเงินสดๆไปซื้อมา เพราะลูกแฝดสองพะน่อไปเข้าโรงเรียนไกลจากบ้านที่อยู่ปัจจุบัน เลยซื้อแม่งอีกหลังให้มันไกล้โรงเรียนลูก) เอ้าแซวเข้าไป ยังๆไม่หมด บ่นให้ตูฟังทุกวันมาหลายปีแล้วว่าไม่มีงานทำ
    แต่มันก็พาลูกไปเที่ยวต่างจังหวะทุกเดือน ไปที่นอนแม่งงงงห้าถึงเจ็ดวัน ยังไม่รวมที่คุณเมียสุดเลิฟรูดบัตรอะไรน่ะ พลาทินั่ม หรือ อะไรนั่มๆ ที่แบบว่าไปถอยเครื่องสำอางดีๆ แล้วยังมีเหลือวงเงินรูดซื้อรถยุโรปดีๆ ได้อีกคันสองคัน เขียนมานี่ไม่ใช่อะไรหรอกนะ ตามันร้อนว่ะ
    ตูมานั่งทำงานขายรองเท้ามันทุกวันยังต้องซื้อสบู่เป็นแกลลอนมาอาบน้ำเพื่อประหยัด แต่เพื่อนตูแม่งซื้อแชมพูอาบน้ำให้หมายังแพงกว่า
    ของตูใช้ซะอีก อะๆ สรุปๆ เดี๋ยวจะยืดยาว ... เอาเป็นว่าหัดเลี้ยงข้าวตูบ้างก็แล้วกัน

ป.ล. ใครเลี้ยงวะเนื้อตุ๋น ...55555+

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0

:eek::eek::eek:
    :Dเป็นยังงี้นี่เอง
    :Dผมไม่เคยเห็นพี่อุทัยทำงานเลย อย่างนี้นี่เอง ที่เค้าเรียกว่า โคตะละเศรษฐี
    :eek:เอ เห็นที่บ้านมีนมถังใหญ่ๆนำเข้าจากพม่าตั้งสองถังหนิครับ ว่างๆจะไปขอชมเป็นขวัญตาหน่อย:D

3. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    photoshop

photoshop Disneyland ไง

ทางประธานทีม เลี้ยงดูดีไง ทั้งทีมก็เลยมีฐานะดีกันไปหมด

ดูซิเพิ่งขับ Kart ได้ไม่ถึงเดือน ก็เอามาเป็นรถ Bump กัน ดัดเพลา/ทำลูกปืน/ซ่อมสติ๊กเกอร์ ฯลฯ

ฟังนิทานดูเหมือนเป็นเรื่องจริงอีกแล้ว

:D:D:D:D:D:D:D

4. WF_Uthai

113
    0
    0
    เพราะอยู่ทีม "Stuttgart"

ประธานทีม Stuttgart เลี้ยงดี ทั้งทีมก็ไม่ต้องทำงาน

ดูซิ เลยมาตอบกระทู้ในนี้สบายๆ กัน

สงสัยนอนน้อยเลย พิมพ์ผิด ( Wine) นำเข้า จากพม่า :cool::cool::cool:

:D:D:D:D:D

5. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    นิทานเรื่องอะไรครับคุณเพื่อน "ชาวนาเก็บทอง" เหรอ
    เคยอ่านหรือยัง ถ้ายังเดี๋ยวจัดให้ พวกชอบทำตัวต๊อกต๋อย ต๊องๆ อย่างนี้เหละ เงินสดเพียบ.

ที่พ่อเลี้ยงว่ามานี่จริงนะครับ นมพม่าถังใหญ่ๆ เอาไว้เลี้ยงพ่อของเด็ก ..555+

6. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)

ดูรูปไวน์ไปพลางๆก่อนละกันครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

มูตอง ปี2003 ขวดละไม่น่าต่ำกว่า 15000 บาทตอนเปิดตัว:eek:

7. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ใครกันแน่คร๊าบที่ไม่ต้องทำงาน ทำแต่โอที นึกดูดีๆนะคร๊าบบบ...
    - ผมก็ต้องมาขายรองเท้าทุกวัน
    - เกี๊ยกขายผ้าเช็ดตัว แถมต้องไปตระเวณออกบู๊ทขายของหาเงินซื้อคารท์ใหม่อีกคัน
    - เต้ยเล็กก็มัวแต่ยุ่งทำในไร่ กลางไร่ เฮ้ยม่ายช่าย ทำพื่ชไร่เก็บเงินแต่งเมีย
    - เต้ยใหญ่ทำขนส่ง
    - ยะขายผ้าเช็ดตัว + .....สินค้าใหม่.....
    - อุทัยทำอะไรคร๊าบ สงสัยทำเสียงซี๊ดซ๊าดกับคนต่างชาติที่ทำงานอยู่ที่บ้านทุกวันแน่ๆ :D

8. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D

:eek: ติดเรท W_ YZอีกแล้วนะครับพี่
    :eek::eek::eek::eek:
    :eek::eek::eek::eek:

9. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ขอนอนเรื่องไวน์นิดนึงนะครับ......ของฝากใช้ดีมั้ยครับ ...........ฮิฮิฮิ

10. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ยังไม่ได้ของฝากเลยคับ 5555555555555+
    ตอนนี้ผมมี 389 อยู่ขวดนึงเดี๋ยววันศุกร์นี้จะเอาไปให้ชิมคับ
    ปล ช่วงนี้งานยุ่งมากไม่มีเวลาไปขับรถเลยคับ
    ไม่เหมือนเสี่ยอุทัยนะคับไปเที่ยวตลอดเลยคับ55555555555555555+

11. WF_Uthai

113
    0
    0
    no rate X

นั่นน่ะสิ :rolleyes::rolleyes: เลี้ยวกลับไปที่ W_YZ อีกแล้ว :):):):)

เกี๊ยก อย่าทำรถพังบ่อยสิ ท่านประธานจะได้เพิ่มเงินให้ :D:D:D:D

ดูจากการ post ใน web แล้ว ก็ทราบว่าท่านประธานพยายามทำงานขายรองเท้าจริง ๆ
    นี่เพิ่งซื้อรถ Kart ให้ลูกทีมหมด ก็มีโครงการจะซื้อเครื่อง Kf 2 ให้กันอีก:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

12. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek:

ผมจองตัวนึงนะครับเสี่ยกิตติ

เบื่อๆ ว่างๆอาจเอามูตองกระแทกปากสักขวดสองขวด

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ทำไงได้หล่ะพ่อเลี้ยง วัยมันกำลังสะรุ่น ฮอโมนเลยมีมากหน่อย ขนาดปล่อยออกไปกับการขับคารท์แล้วนะ ยังเหลืออีกเยอะ :D

ยังไม่ได้ใช้เลยครับ ช่วยหาคนมาให้ทดลองใช้ด้วย ต่างชาติแบบอุทัยม่ายอาว เดี๋ยวหายใจไม่ออก :D

ของฝากอยู่กับพี่ ยังเก็บไว้ให้อย่างดี กำลังรอ ya77 ส่งเด็กมาให้ทดลองใช้อยู่ เห็นยะบอกว่าเอามาล้างใช้ใหม่ได้ด้วย :D เดี๋ยวลองถามอุทัยดูว่ามันใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง? คาดว่าต่างชาติน่าจะชอบ

ตาหลก ตาหลก แล้วไงท่านประธานบริษัท ฮวนได ของฝากที่นายยะซื้อมาให้ ใช้กับคนต่างชาติแล้วเป็นไง
    เดิมเสียงดังได้ยินจากจังหวัดแม่สอดมาถึงตาก เจอของเล่นใหม่สงสัยคงเสียงดังจากแม่สอด มาถึง นครสวรรค์แน่ๆ ชอบใช่ไหมเสียงดังๆ อะ.....

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ถ้าพ่อเลี้ยงซื้อมูตองได้ในราคา 15k ซื้อเก็บไว้เลย ไม่ต้องเอามากระแทกปากให้มันเปลืองหรอก
    เก็บเงินไว้กินไวน์ดีๆ ราคาถูกๆ ดีกว่า

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พรุ่งนี้ติดประชุม Supplier ที่ Central ลาดพร้าว ตั้งแต่เช้า คงเสร็จประมาณสามโมงครึ่งถึงสี่โมง
    เข้าไปเจอกันที่สนามเลยนะครับพี่ๆ Stuttgart ไปลุยไลน์ใหม่กัน

16. ya77

408
    1
    0
    ใครไม่มาตัดเงินเดือนเลยครับท่านประธาน:D

17. WF_Uthai

113
    0
    0

หรือใครไม่มาไม่แจก Jet Ski

ว่าแต่ว่ารองเท้า Stuttgart สำหรับ Jet Ski จะ launch หรือยังครับเจ้าพ่อรองเท้า

:D:D:D:D

TESCO LOTUS / Central ลาดพร้าว ???? :confused::confused::confused:

หรือจะเป็นฝั่งตรงข้ามแถว ๆ นั้น

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    พูดพล่าม และทำเพลง

:eek:

:eek:ศัพท์แอ๊บแบ้ว มาเป็นชื่อเพลงแล้วนะครับ ตลกดีครับได้ฟังแล้วผมเกรงว่าจะแบ๊วไปด้วย เวลาไปดื่มไวน์กับพวกพี่ๆเลยพยายามรีบศึกษาทั้งที่คงไม่มีตังค์ไปถอยไวน์ระดับ5อรหันต์อ๋องแห่งไวน์มาชิมให้กระเป๋าตังค์ทะลุหรือถดถอยฐานะทางบ้านเล่นแน่นอน แต่ก็ศึกษาไว้เป็นความรู้ประดับกายเผื่อวันไหนเจ้าพ่อรองเท้าไทยหรือท่านประทานบริษัทฮุนไดนรกจาไปถอยมาให้ลองชิม

:cool:แคว้นบอร์โด(Bordeaux) แหล่งไวน์ระดับหรู(หรูเกินกว่าจินตนาการ) ประกอบด้วยชาโตดังระดับอรหันต์ที่แจ้งเกิดอยู่ในบัญชี Grands Crus Classes(กรองครูคาเซ่) ซึ่งประจำอยู่ในเขตต่างๆมานับสิบหรือหลายร้อยปี เช่นเขตเมด็อก(Medoc) กราฟ(Grave) แซงต์ เตมิญอง(Saint Emilon)จากเขตนี้ผมมีเก็บอยู่ในไวเนอรี่อยู่1ขวดเป็นVintage1996นอนรอให้เปิดจุกปลดปล่อยอมฤทธิ์ภายในได้ออกมาสูดอากาศหายใจรับอ็อกซิเจนบริสุทธิอีกครั้ง เดี๋ยวอย่าเข้าใจไปไกลว่าผมมีสุดยอดไวน์ไว้ในครอบครองป่าวครับอธิบายกันก่อนดีฝ่า

:cool:ในการแบ่งคลาสไวน์จากแคว้นบอร์โด ฝรั่งเศสนี่มีหลากหลายClasses(อ่านว่าคลาเซ่) เธอที่ผมมีอยู่ในครอบครองนั้นหรือ จะเปรียบก็เปรียบได้เหมือนรถปีเดียวกันเหมือนปีที่ออกF430ออกมา ก็ยังมีF599 แต่ก็ยังมีดีกว่า คือEnzoอะไรอย่างนี้ คุณเธอที่ผมคบหาและพักพิงอยู่ด้วยกันนั้น จะเปรียบก็คงเปรียบได้กับ F599 คือรองๆจะเป็นนางสวรรค์มะลอมมะล่ออยู่แล้ว แต่ก็ยังไปไม่ถึง ดังนั้นสินสอดทองมั่นที่แลกเธอมาก็คงต้องย่อมเยากว่าที่จะไปแลกพวกเธอเหล่านางสวรรค์

:eek:แต่ไวน์นั้นต่างกับFerrariหรือบรรดายานยนต์สปอร์ล่นฉิวได้ด้วยมาตรฐานวัดกันเป็นแรงม้าหรือแรงโม้ก็แล้วแต่ แต่ก็มีกราฟแสดงผลชัดเจนไว้ให้อ่านบนกระดาษพริ้นเตอร์ แต่ไวน์นั้นเล่าเอาอะไรมาวัด แต่ละปีที่ผลิตไวน์ขวดนั้นๆก็ต่างกันด้วยอากาศและความอุดมสมบูรณ์ของผืนแผ่นดิน องุ่น(ต้นตอหรือวัตถุดิบในการทำไวน์)ก็ย่อมแตกต่างกัน(เสน่ห์ของไวน์อยู่ตรงนี้ด้วยอย่างนึง)

:eek:จะวัด จะกำหนดราคากันหนึ่งในวิธีก็ด้วยนักชิมไวน์.... และหนี่งในเทพผู้ซึ่งพระเจ้าประทานประสาทสัมผัสในการรับรู้รับรสและกลิ่นอันดับหนึ่งที่โลกนี้ยอมรับ ผู้ซึ่งมีราคาค่าตัวในการรับเชิญให้ไปชิมไวน์ระดับอรหันต์ราคาหลายหมื่นหรือเป็นแสนบาท(ต่อขวด)เป็นประจำด้วยสกอร์เต็ม100คะแนน ก็คือกระทาชายนายโรเบิร์ต ปาร์คเกอร์(ถ้าจำไม่ผิด คุณเค้าเป็นชาวอเมริกัน (มันแปลกดีม๊ะ))

:pคุณเธอที่ผมแอบซุกซ่อนอยู่ในซอกหลืบกันความร้อนและแสงอาทิตย์นั้นเธอได้รับการยกระดับผ่านชั้นGrands Crus Classesขึ้นมาเป็นPremiers Grands Crus Classes(Category B, ปริแมร์ กรอง ครู คาเซ่ B) สนุกดีไหมครับ ไวน์มันมีพัฒนาการเติบโต หรือเหี่ยวเฉาลงได้ ไม่เหมือนมนุษย์ ตอนม.3เราก็ไม่สน เข้าปี1ก็ยังเฉยๆ พอมาปี4เทอมสุดท้าย โอ้โห๋ ปิ๊งเลยเรา แต่พอจบโท จบเอกแล้วมันก็อีกแบบ แต่เป็นแบบที่ไม่พัฒนาดีขึ้นมีแต่จะเท่าเดิมหรือลดลง เห็นด้วยไหมครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ
    นอกเรื่องอีกแล้วเรา อ่ะต่อ ชื่อเธอที่ผมครอบครองฟังออกแปลกๆตามสไตล์ภาษาฝรั่งเศส Chateau Troplong-Mondot Vintage 1996

:eek:เป็นที่ทราบกันดีในวงการผู้รักและชื่นชอบการดื่มไวน์ ว่าไอ้คำChateau(ชาโต) อะไรก็แล้วแต่ที่มาจากแคว้นบอร์โดนั้นรสชาดเป็นที่Guaranteedได้เลยว่าต้องมีรสชาดพอใช้ได้ขึ้นไปจนถึงระดับสุดยอดไวน์ที่ดื่มไปแล้วแทบช็อคสลบเพราะเห็นใบเสร็จค่าดื่ม(ย้อเย่นน่า) แต่ขวดที่ผมมีเป็นเพียงหางๆแถวมังครับ เพราะราคาถูกเหลือเชื่อเพียงระดับเลขสี่หลักไม่มากไม่น้อยเกินไป รอเอาไว้สำหรับเปิดในวันสังสรรค์ที่พิเศษจริงๆในอนาคต(ก่อนไวน์เสีย)

:eek:ง่วงแล้ว วันหลังผมมาเม้าเรื่องไวน์ต่อก็แล้วกันนะครับ อดทนอ่าน อดทนความเบื่อหน่ายในสิ่งที่ผมเขียนลงกระทู้นี้หน่อยแล้วกันนะครับ ช่วยๆกันคลิกช่วยๆกันอ่าน ช่วยๆกันโพสให้มากๆให้พวกเราทีมSTUTTGARTชื่นใจหน่อยนะครับ คร่อกฟี่ คร่อกฟี (ZZZZZ) อืม ยัม ยัม ยัม เมื่อไหร่จะจ่ายค่าสปอนเซอร์สักทีว่ะ งัม งัม งัม

:confused:ปล.ผมขอน้อมรับความผิดพลาดไว้ทั้งหมดทั้งปวงในเรื่องความรู้ไวน์ที่ผมศึกษาและนำมาถ่ายทอดในกระทู้นี้ ผมพร้อมแก้ไขและปรับปรุงข้อเขียนข้อความที่ผิดพลาดทั้งปวง ขอเพียงท่านได้แนะนำมาและเป็นความรู้ที่เป็นสากล

ปล2. มีไวน์เหลืออยู่ขวดเดียวทำเขียนเป็นเรื่องเป็นราว หมั่นไส้ตัวเองจริงๆ ทำเป็นดัดจริตไฮโซ:cry:

19. ya77

408
    1
    0
    หน้าสุดท้ายแล้ว จะเป็นไงต่อหนอ

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :D:D:D จะให้ตัดยังไงดี ของเก่ายังไม่ได้จ่ายให้เลย :D:D:D

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พ่อเลี้ยง ถ้าจะพูดถึงไวน์ต้องเกรงเกรงใจพี่อุทัยด้วยนะ สมัยก่อนพี่เค้าไม่รู้จะเอาเงินที่มีอยู่เย็นๆนิ่งๆ ไปทำอะไร
    ก็เลยเอาไปเปิดร้านไวน์เล่นซะงั้น แต่พี่รู้สึกว่าร้านนั้นจะเปิดได้ไม่นาน เจ้าของร้านมันงกไวน์ดีๆ ระดับ world class
    กลัวลูกค้าจะซื้อไป มันก็เลยปิดร้าน และ ขนไวน์กลับมาเก็บไว้เป็น collection ส่วนตัว ของดีๆ เพียบ ถ้าวันไหน
    พี่อุทัยมันเอา เปตุสๆ อะไรนี่นะมาเปิดพี่จะเอาซิการ์ไปให้ชิมพร้อมๆ กันเลย มันเข้ากันดีจริงๆ

เมื่อวานหลังออกกำลังกายกับไลน์ใหม่ (เหนื่อยฉิบ) เล่นเอาหมดแรงเลี้ยวแล้วเลี้ยวอีกมันส์ดี เสียดายเมื่อวาน
    แรงไม่ดี เสร็จแล้วก็ยกขบวน พานายยะ กับ เต้ยใหญ่ ไปร้านประจำเดิม H.K.ฟกมุ่น อร่อยกันใหญ่
    ยังคุยกันอยู่เลยว่าพ่อเลี้ยงมันคงนั่งคั่วไก่บ้านอยู่แพร่แน่

ป.ล. ของเล่นนายยะเล่นเอาเพลา 50มิล มันสั่นตลอด แต่สรุปว่าแกะกะ แถมสายฟงสายไฟหลุดติดมา
    เพียบ เจ็บเหมือนโดนถอนขนเลย 55555555+

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ให้พ่อเลี้ยงตั้งกระทู้ใหม่เป็น

Stuttgart เกาเหลา และ จับฉ่าย Part 2.

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไม่ต้องเป็นห่วงครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สามารถโพสไปได้เรื่อยๆ คำว่าหน้าสุดท้ายมีก็เพื่อให้สะดวกกับการแสดงผลหน้าจอเท่านั้น คลิกหน้าสุดท้ายก็เหมือนshort cutไปสู่หน้าสุดท้ายครับ ไม่มีไร โพสต่อไปได้ ให้ถึงแสนเลยครับ:eek:

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    กำลังนั่งดู Qualify ที่ Monza อยู่ ...

25. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ferrarri ควอ โดนเกือบครึ่งวิ ในsection สุดท้ายสงสัยน้ำมันน่าจะเยอะนะพี่กิต อย่าหลงดีใจไปนะพี่ว่า แฮมิลตันจะเร็วกว่าเยอะ อิอิ

26. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
  27. WF_Uthai

113
    0
    0
    เพลา

มิน่าเห็นพี่อุทัย (ช่างอาวุโส MSL) สูบบุหรี่ที่สนาม สงสัยแอบเก็บไวน์ดี ๆ เอาไว้สูบซิการ์ที่บ้านนี่เอง

เมื่อวันก่อนเห็นยะใช้แล้วบอกว่าเพลาตรงกว่าเดิมอีก แต่ไม่มีสายไฟเพราะยังไม่ได้สั่ง Alfano

ป ล สงสัยว่าสายไฟที่เพลา หรือ แหวน ครับที่หลุด:confused::confused::confused::confused::confused:

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38

อ้อ เกือบลืมวันศุกร์นี้เวรเสี่ยอุทัยเลี้ยงข้าวนะครับ มากันให้ครบๆนะ รู้สึกว่าเมนู
    จะเป็นหูฉลาม, นกพิราบทอด, ขาห่าน, และ เป็ดปักกิ่ง เสียดายพ่อเลี้ยงไม่อยู่ แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวพี่
    ห่อกลับส่วนของพ่อเลี้ยงมากินต่อที่บ้านเอง

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    ฝากส่งไปรษณีย์มาก็ได้ครับ เน่าแล้วใช้เลี้ยงหมาได้

:D เรื่องเงินเย็นๆหน่ะผมก็มีนะแต่มีอยู่ได้ไม่เกิน1คืนกทม.(55555) แต่เงินพี่อุทัย(ฮุนไดนรก)มันเย็นเหมือนออกมาจากห้องแช่แข็ง และมีมาเลื่อยๆ เพราะออกดอกออกผล โอ้วววว ไม่ต้องลงทุนลงแรงอะไรเลย

:) ขอ โอปุสวันสักขวดนะครับพี่ Vintage 1982 แล้วกัน หรือไม่ก็มูตอง 1975(คะแนนต่ำหน่อย) หรือโอโซเน่อะไรเนี่ยะ สักอย่างละขวดแล้วกันนะครับ ถ้าชอบไวน์โลกใหม่ ก็ขอ Eagle ของแคริฟลอเนียก็ได้ เบาๆกระเป๋าดี:D:D:D

30. ya77

408
    1
    0
    เล่นไวน์ปีเกิดเลยนะเต้ย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้