STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    พ่อเลี้ยงทั้งหลาย

สงสัยพ่อเลี้ยงกิตติจะเอาไปให้ที่บ้าน (ไหน) ทานต่อหลังออกกำลังกายล่ะสิ เห็นศุกร์ที่แล้วเขินไม่ยอมกินโจ๊กไข่เยี่ยวม้า
    :D:D:D:D:D:D

ไม่รู้ศุกร์นี้พ่อเลี้ยงกิตติต้องไปประชุมเพื่อขยายตลาดที่ UTCC หรือเปล่า

P.S. UTCC (Uganda - Thai Chamber of Commerce):D:D:D:D:D

ที่เอ่ยมาเนี่ยไม่มี แต่ถ้าพ่อเลี้ยงเต้ยลงมา (ศุกร์นี้) พอจะหาน้อง ๆ ใกล้เคียงได้

:D:D:D:D:D:D

2. WF_Uthai

113
    0
    0
    ปีเดียวกันเลย

ปีเดียวกันเลย

:D:D:D:D

3. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ไม่รู้เพลาผมเป็นไงบ้าง 7777777777777777777777

4. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :D:D:D

:Dได้ยินข่าวว่าเสี่ยกิตติ ไปทดลองกล่องควบคุมตัวใหม่กับเครื่องยนต์1600CC (รถบ้าน) แล้วบอกไม่ค่อยลงตัว แต่ก็ยังทูซี้ Test ไปตั้งสองสามรอบ ไม่รู้รถเครื่องเคลาเอ้ยเครื่องยนต์1600CCจะเป็นยัง โทรมไหมเนี่ยะ?

;) พี่อุทัยก็ยังไหลไปได้เรื่อยๆนะครับ ยังไงผมก็Second Wineก็ได้ ไม่เอาตัวแม่มันก็ได้ครับ:D:D:D

5. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D:D:eek::D:D

เห็นเค้าว่าอุปกรณ์ที่พี่ยะเอามาแจกให้ทดลอง ใช้แล้วเพลาตรงขึ้นหนิKeak นี่พี่ลืมไว้ที่กทม.เลยไม่ได้ดัดเพลาที่แพร่เลย:D

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เออ จัดมาๆ อย่าทำเป็นคุยส่งเดช

ถ้าจะให้ชัวร์ ไปเร็วหน่อยก็ดีนะเกี๊ยก สว่างๆ จะได้เห็นได้ชัดๆ ถ้าไม่ตรงจะได้ทุบใหม่ :D (ไม่รู้ว่าพูดเรื่องเดียวกันหรือเปล่า)

เห็นไหมเสี่ยอุทัย น้องๆ เค้ารู้หมดแล้ว ว่าเสี่ยเอาข้างถูไปได้เรื่อยๆ

7. WF_Uthai

113
    0
    0
    ลื่นกว่า Mobil 1

ต้อง พ่อเลี้ยงกิตติ นี่สิ ที่ลื่นไหลตัวจริง
    พยานทั้งหญิง + ชาย (ยะ + เต้ย + เกี๊ยก + ฯลฯ) ก็เห็นว่าห่อไปแค่ 2 ใบ แต่ บอกว่ากินหลายใบ

ต้องถามคนกิน หรือ ขอคลิปมาดูซะแล้ว
    :D:D:D:D:D

พ่อเลี้ยงเต้ยจะชอบกินพวกแคว้น Bordaux หรือ เห็น ชอบเด็ก ๆ (ไวน์โลกใหม่) น่ะ
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    มันก็ยังเอาข้างถูๆ ไถๆ ไปเรื่อยๆ อยู่ดี !

9. Toey_PRC

699
    1
    0

ถ้าพี่จัดมาผมก็ดื่มได้ครับ ผมไม่ได้ยึดติดกับโลกใหม่ เพียงแต่ว่า มีทรัพย์แค่พอดื่มเท่าที่จะดื่มได้เท่านั้น เลยเน้นแต่โลกใหม่ แต่ก็อยากสัมผัสกับโลกเก่าเหมือนกันนะครับ ยังไงพี่อุทัยจะบริจาคมูตองสังลังผมก็ไม่ขัดเขิน

:D พี่กิตติ กับพี่อุทัย ระเบิดสงครามกันใหญ่แล้ว ระวังจะบานปลายไปจบเอาที่ร้านอาหารใกล้ๆบ้านพี่กิตตินะครับ เห็นชอบไปทานเนื้อตุ๋นบ่อยๆ

10. WF_Uthai

113
    0
    0
    ทรัพย์แค่พอดื่ม

:D

ทรัพย์แค่พอดื่มแบบพ่อเลี้ยงก็ต้อง Romani Conti จาก Burgandy

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เบื่อๆๆๆๆ เสี่ยฮุนไดข้างถูจังหว่ะ เสนอให้อยากทุกวันแต่ไม่เอามาเปิดซะที

วันนี้เปิดมาก็เจอเสี่ยนำเสนอ Ramani Conti จากแคว้น Burgandy

เมื่อวานเสี่ยก็นำเสนอ Bordaux wine ไอ้เราและน้องๆก็นึกว่าจะได้ชิม
    Chateau Ausone หรือไม่ก็ Chateau Cheval Blanc ที่จัดอยู่ในระดับ
    Premier Grands Crus Classes A กับ First Great Growths category A

แต่เอาเหอะๆ ไอ้พวกนั้นมันคงนั่งจิบอยู่คนเดี่ยวที่บ้าน เอาแค่ Bordaux wine ตระกูล
    St.Emillion หรือ Medoc หรือ Magaux หรือ Grave มาชิมหน่อยก็ได้

ป.ล. พ่อเลี้ยงอย่าเพิ่งเจรจาสงบศึกดิ กำลังจะได้กินไวน์ราคาขวดเท่ารถคารท์อยู่แล้ว เย็นไว้ๆ ฮิฮิฮิ....

12. KEAK 7766

458
    1
    0
    อยากดื่มบ้างจัง

13. Toey_PRC

699
    1
    0

เรื่องไวน์ : ผมกะว่าหลังจากทัวร์ญี่ปุ่นกลับมา คิดว่าจะเอาSt. Emillion Vintage 1996 ขวดที่มีอยู่มาเปิดให้ได้ยินดีปรีดา ดื่มกันคนละนิดละหน่อยนะครับ ผมก็อยากดื่มด้วยเหมือนกัน อยากรู้ไอ้ไวน์มีคลาสมันเป็นยังไง มันจะเจ๋งแค่ไหน นี่ผมมีโครงการจะถอยแก้วไวน์ใหม่อีกสักครึ่งโหล เอามาไว้ต้อนรับเพื่อนๆพี่ๆและน้องๆได้ใช้ ได้ใส่น้ำอมฤตดื่มกัน

:eek: เมื่อคืนเมาครับ เมาเช็ดเป็ด เหนื่อยครับ เดี๋ยวนี้ต้องยกกล่องสินค้าน้ำหนัก 24 กิโลกรัมเองครับ ไม่ได้อยากสร้างภาพนะครับ แต่งานมันเดินช้า เลยยกแม่มมันเองเลย ช่วยกับคนงาน ทำเป็นซ่าส์ ยกได้ไม่ถึงยี่สิบลัง ลิ้นห้อยยังกับหมาแก่วิ่งเปรี้ยวไล่หมาสาวๆ
    ลำไยปีนี้ สงสัยจะขาดทุนเยอะ เพราะมัน คัดไม่ทัน เจ็บปวดหัวใจจริงๆ ลงทุนแล้วขาดทุนนี่มันป๊วดปวดหัวใจ
    :cry::cry::cry:
    :Dตกดึกเมื่อวานไปดื่มเบียร์ดับเครียดต่อ กับเพื่อนเก่า ดันไปเจอเพื่อนเก่าอีกคน ไม่น่าเชื่อ เพื่อนสมัยประถมมันจะมีหน้าตาสวยๆยังงี้ด้วยเหรอว่ะ ยิ่งพิศยิ่งมองจ้องตาเธอ ไหงใจมันเกิดหลงไหลคิดย้อนกลับไปก็ยังจำไม่ได้ว่าเธออยู่ตรงไหนของแถวเรียนหน้าเสาธงตอนเช้าเคารพเพลงชาติและสวดมนต์ตอนเช้าก่อนเข้าห้องเรียน นัยตาเจ้าชู้ดูเยิ้มหน่อยๆ ยิ้มหวานและฟันไข่มุขเรียงสวย พูดจาฉอเลาะน่ารัก อายุอานามก็เท่าๆกับผม แต่ไหงเต่งตึงและเรียบเนียนหน้า พาให้คิดไป ถ้าเราขอหอมแก้มแบบรำลึกถึงความหลังแบบเด็กๆจะได้ไหมหนอ หรือจะนอนจมกองเลือดกลบปากอยู่ตรงนั้นเพราะแฟนเค้าก็นั่งคุมอยู่ด้วย แต่แฟนเค้าเป็นทอมหง่ะ:cry::cry::cry:

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เดี๋ยวได้ดื่มไวน์ขวดราคาเท่าเครื่อง max ใหม่ แต่ต้องอัดเสี่ยอุทัยมันบ่อยๆ !!
    รับรองได้กินแน่ๆ ถ้าชมคงไม่ได้กิน เพราะเมียมันที่บ้านปากหวานชมมันบ่อยแล้ว...:D

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พ่อเลี้ยงเกิดอาการปิ๊งปั๊งอีกแล้วครับท่าน :)

ไม่จน แต่เคลียด กินเหล้า เคล้า .........
    ซ้อมคารท์ได้ห่วยมากเมื่อวาน ขับเวลาสู้เต้ยใหญ่ไม่ได้ถึง .5 สำหรับ best lap เท่านั้นยังไม่พอ
    เสี่ยอุทัยยังวิ่งเร็วกว่าอีก ใช้สมองทั้งส่วนบนและส่วนล่างขับก็แล้ว ก็ยังทำไม่ได้ จบข่าว........

ก่อนไปถึง MSL รถกบข้าพเจ้าจอดติดไฟแดงอยู่เฉยๆ ก็เจอแมงกาไซค์แม่งทำเก่งมุดซ้ายมุดขวา
    แล้วชนเข้าที่กระจกมองข้างของเจ้ากบซะพับตีลังกาทั้งกระจกทั้งคนขับมอเตอร์ไซค์ แล้วมือซิ่ง
    ก็กระเด็นไปทั้งรถทั้งคนอัดเข้าด้านข้างของรถคันข้างหน้า หมดเลยอารมณ์เมื่อวาน จะเอาเรื่อง
    มันก็ไม่มีปัญญาจ่าย ก็เลยว่ามันไป (จริงๆ อยากจะแตะแม่มซักที) แต่คันด้านข้างที่มันล้มใส่เห็น
    เอาเรื่องมันน่าดู ส่วนพี่บังเกิดความเซ็งเป็นที่สุด.........สงสัยต้องหาเรื่องเปลี่ยนใหม่แล้ว

หลังจากขับรถคารท์แบบห่วยแตก ก็ไม่ได้กินหูฉลาม แต่เปลี่ยนไปกินเนื้อตุ๋นหม้อใหญ่ๆ แทน
    พร้อมไก่นาทอดเกลือ และ อาหารจานอื่นๆ ยันร้านเลิก โดยที่ไม่มีใครต้องเจ็บเนื้อเจ็บตัวเหมือน
    ทุกที แต่พอร้านกำลังจะปิด โปรเจคเลี้ยงเบียร์สาวเสริฟก็เกิดขึ้น เท่านั้นเหละ จากเริ่มง่วงนอน
    ก็เป็นขึ้นอืดเพราะเบียร์ที่ดืมเข้าไป ยกเว้นคนที่ขับ Trulli ที่เริ่มมีอาการกรุ้มกริ่มกับสาวเสริฟ
    หน้าตาดีนางหนึ่ง พร้อมทั้งเบียร์ที่เริ่มทยอยมาส่งแบบไม่ขาดสาย จนในที่สุดก๊วนเราก็ถูกล้อม
    รอบด้วยสาวเสริฟสักสิบกว่านางได้ มานั่งอยู่ใกล้ๆ เพื่อหาเบียร์กินฟรี ......แต่งานเลี้ยงก็ต้อง
    เลิกลาไปสำหรับคำคื่นเมื่อวาน แต่พวกเราได้วางโปรเจคใหม่สำหรับศุกร์หน้าไว้แล้ว ...
    รับรองงานนี้มัน ...ทีม Stuttgart ต้องเตรียมชุดว่ายน้ำไว้ด้วยนะครับ :D:):eek:

16. KEAK 7766

458
    1
    0
    อยากขับรถจังเลย
    พอดีตอนนี้เจ็บข้อเท้าขวาอยู่คับ สรุปหมอบอกว่ากระดูกข้อเท้าอักเสบและเอ็นข้อเท้าเกือบขาดคับ
    ตอนนี้รักษาตัวอยู่ หมอบอกว่า ห้ามขับรถ1เดือนแต่วันศุกร์หน้าผมก็จะไปขับแล้ว
    ปล สงสัยต้องเปี่ยนเพลาแล้วคับพี่น้อง

17. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    แน่นอนครับ ทั้งหมด 2500 บาท เพลาเก่า สภาพ 80 % 2000 บาท ลูกปืน 1 ตลับ 500 บาท ค่าแรงฟรี จ่ายค่า นอนแช่น้ำ 2 ชม ก็พอ 555555555 ล้อเล่นครับ วันจันทร์ จะเอาไปส่ง มี่สนาม ล้างให้สะอาดและไล่น้ำมันเบรดเก่าที่ ดำมาก

18. kittikart

0
    0
    0

6666666 ก็ใจมันโกธร อยู่ก็ทำเวลาไม่ดี

19. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ........สงสัยจะหนัก......แย่เลยไม่มีตูดรถเกี๊ยกไว้เบรกตั้ง1เดือน:Dหายเร็วๆนะพี่จะได้มีที่เบรก 555555:D

20. KEAK 7766

458
    1
    0
    ขอบคุณมากคับเฮียตี๋
    พี่ยะคับไปเอารถพี่อุทัยเป็นที่เบรคก่อนแล้วกันคับเผื่อจะได้มีโครงการเปลี่ยนเพลากับเขาบ้างคับ
    ปล อยากล้างรถให้สะอาดเหมือนตัวจัง

21. WF_Uthai

113
    0
    0
    หายไว ๆ

เห็นด้วยกับยะ

รีบหายไว ๆ เกี๊ยกจะได้มีโอกาสเปลี่ยนอะไหล่ชิ้นอื่น ๆ เพิ่ม (เพราะมีหลายชิ้นซ่อมแล้วยังไม่ 100 %)

เกี๊ยก ของพี่เพิ่งจะเปลี่ยนเพลาไปเอง สภาพยัง 100 %

ส่วนล้างรถนี่มีคันที่สมควรจะล้างกันหลายคัน

เพราะเริ่มจะแยกไม่ออกว่าเป็นรถยี่ห้ออะไรแล้ว

22. WF_Uthai

113
    0
    0
    ผ่อนคลาย

อย่างนี้ต้องบอกทางบ้านว่าขอมาผ่อนคลายสมอง

เห็นทีพ่อเลี้ยงต้องรีบมา Caribbean ซะแล้ว

Tonykart และ เต้ยใหญ่ ก็รอ (Bump) อยู่

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ไลน์นี้สงสัยได้แค่นี้ครับเฮียตี๋...

คงต้องปรับปรุงสภาพรถอีกนิดอาจจะเร็วขึ้นกว่านี้อีกหน่อย เพลาหลังด้านขวาผมทุบแล้วยังคดๆ อยู่
    นิดหน่อย วันก่อนจะถ่างล้อต้องเอาค้อนตีดุมถึงจะเอาล้อออกมาได้, โซ่ก็เริ่มยืดแล้วครับ, คันส่ง กับ แกน
    พวงมาลัยก็คดๆ บ้างนิดๆ สงสัยไม่นานนี้คงได้เปลี่ยนเพลาเหมือนรถเกี๊ยกแน่ๆ ครับ...

เดี๋ยววันศุกร์นี้ลองไลน์นี้ใหม่ครับ เฮียตี๋มาแจมหรือเปล่าครับ?

อ่อ...วันเสาร์นี้มีแข่ง Endurace 3 ชั่วโมง ทีมเราเอาไงครับ แล้วคุณน้องเกี๊ยกเจ็บขาจะขับไหว
    หรือเปล่า? เฮียตี๋สนใจแจมด้วยไหมครับ?

24. kittikart

0
    0
    0
    รถกิตติ นานมากแล้วที่ขับ ต้องเอามาเซ็บรถใหม่แล้ว และเปลียนแหวน ลูกสูบได้แล้ว รถคันนี้ ร่นแรกเลย
    ขับอย่างเดียว ต้องยกมาทำใหม่
    ส่วนรถเกี๊ยก แกนพวงมาลัย คตมาก ทำให้แล้วครับ วันนี้เอารถไปส่งให้แล้ว

ส่วนลงแข่งไม่มีปัญหาเอาด้วย แต่บอกก่อนนะครับ ว่าอย่าหวังกับคนอายุ เลข 5 ขึ้นไม่สดเหมือนหน่มๆในทีม
    แข่งกันกีโมง เสร็จกี่โมงครับ

25. Toey_PRC

699
    1
    0
    Endurance3HrsMSL 22กันยายน2550

:D

ก็เก็บภาพบรรยากาศทีมๆมาสะสมไว้ณที่นี้แล้วกันนะครับ

เฮฮาสนุกสนาน เครียด มันส์ เหนื่อย สุข เศร้า เคล้ากันไป
    :eek::eek::eek: :eek::eek::eek:

รูปแรก รูปสอง พี่เต้ยJPS กับความมั่นใจเต็มเปลี่ยม หลังจากชนะที่สนามIndoor และขับรถส่วนตัวเวลาเป็นรองก็แค่มือปานกลางของทีม(Ya77)นิดหน่อยเท่านั้น (มือหนึ่งทำงานอยู่ต่างจังหวัด)

รูปที่สาม พี่อุทัย ตัวจริง กับใบหน้าเยาวัย พี่ท่านจะโกนหนวดปีละกี่ครั้งนั้น ขึ้นอยู่กับจำนวนรายการแข่งขันที่พี่ท่านต้องเข้าร่วมและดูแลรถแข่ง

รูปที่สี่ ผมสงสัยว่าคนเราจะดื่มกาแฟไปทำไม ในเมื่อดื่มแล้วก็ยังเป็นแบบป๋ายะแบบนี้ บริษัทกาแฟกระป๋องคงขาดทุนเพราะภาพนี้ ต่อไปคงไม่มีคนดื่ม

รูปที่ห้า ผมใช้เป็นข้ออ้างในการลอยแพไม่เข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้ เพราะ เกียกขาเจ็บ

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p:p

รูป ลิงตื่น

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p:p:p

จำลองภาพเหตุการณ์รำลึกถึงผู้จัดการคนก่อน:p:D:p

28. KEAK 7766

458
    1
    0
    ฮืม.......................

29. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เครื่องกำลังให้ช่างที่ msl ช่วยดูอยู่ครับว่าทำใมอยู่ดีๆ มันถึง Drop ไป
    แต่แน่ๆ สงสัยต้องรบกวนช่างเฮียตี๋ ดัดๆ ทุบๆ หลายรายการเลยครับ..

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ช่วงนี้สงสัยดวงไม่ถูกกับเรื่องเครื่องกล

คัน 4 จังหวะ อยู่ดีๆ ก็วิ่งไม่ออก ไอ้นู่นไอ้นี่ก็คด

คัน 2 จังหวะ เพิ่ง overhual ชุดใหญ่ไป เมื่อวานไปลองที่สระบุรีมา ลองเทียบกันคันอื่นๆ
    ในทีมแล้ว สเตอร์หน้าหลังเบอร์เดียวกันหมด นมหมูทุกอย่างก็เหมือนกันหมด หัวโค้งก่อนออกทาง
    ตรงขึ้นขย่มขึ้นแซงนำไปได้ 2-3 กลางแทรคโดนแซงแบบหมูๆแล้วยืดออกไปอีกไม่ต่ำกว่า 6-7 ลำ
    ก่อนสุดทางตรง ปวดหัวๆ แต่แน่ๆ ยาง mojo เมื่อวานวิ่งไปซัก 100 รอบที่สระบุรี ยางยังไม่สึกเลย
    ส่วนเรื่องเกาะเอาเป็นว่าเหมือนขับยางสยาม FunKart ... โค้งสุดทางตรงเสียวดี....ชอบเสียวๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้