STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    งั้นพี่ก็ขอชวนเหน่งไปออกรอบกันหน่อยสิ อยากตีกอล์ฟกับคุณเหน่งTiger Woodsอัปยศเอ๊ย ยศเส:D

2. YA 77

YA 77 Guest

0
    0
    0
    ล้อเล่น

เคยไปตีกับพี่ชายของเหน่ง....เค้ามีนามว่า...หมีโหง่...ชอบตีอัดXXXแคดดี้ ไม่นึกว่าน้องชายจะมีฉายานี้

3. Toey_PRC

699
    1
    0
    พี่ยะ จะไปออกรอบอีกวันไหนครับ ผมขอไปด้วย บอกผมด้วยนะพี่;) ;) ;)

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เอว กับ หลัง ข้าพเจ้าดีขึ้นเมื่อไหร่ พี่ยะ กะ โปรเต้ยชวนผมไปด้วยนะ

5. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    ไม่เคยรู้

อยู่บ้านเดียวกันมาตั้งนาน ผมไม่เคยรู้เลยนะเนี่ยว่าพี่ผมเปนคนอย่างนี้ :eek: !!! ถ้ารู้ว่าไปแล้วดีอย่างงี้ ไปตีด้วยตั้งนานแล้วคับ
    :p

ปล. หมีโหง่ นี่คืออะไร วานพี่ยะมาเฉลยด้วยนะคับ :confused: ฮาๆๆ
    มิน่าเหนพี่ชายไปคัดตัวนักบอลอยู่พักนึก เหนชอบทำประตูด้วยศีรษะเก๊งเก่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2006
  6. Toey_PRC

699
    1
    0
    วันนี้25/12/06 ผมไปออกรอบกับพี่ยะและโปรเอ็มกันที่ ไพน์เฮิร์ทสนามที่เรียกได้ว่าสนามหลังบ้านพี่ยะเลยทีเดียว ตีไปเหมือนอยู่บ้าน แคดดี้ก็หน้าตานารักเหลือเกิน จิ้มลิ้ม ไม่รู้ว่าพี่ยะจิ้มด้วยหรือป่าว พกปิ่นโตไปแล้วโถนึงยังมีที่สนามกอล์ฟอีกโถนึง มีความสุขเหลือเกินนะพี่ยะ
    สกอร์ พี่ยะสรุปไปๆมาๆออกที่80ถ้วนทั่ว เล่นพาร์72ออกเกินแค่แปดนี่เค้าเรียกว่าsingle handicapแล้วใช่ไหมครับ เพราะพี่ยะเค้าเล่นสนามนี้เฉลี่ยก็ประมาณนี้แหล่ะครับผม ใครโดนพี่ยะชวนไปเล่นก็ให้รู้ไว้เลยนะว่าโดนแดกแน่ๆ
    สำหรับผมรอบแรกออก 42 รอบหลังออก47โดนไปที่89ยังไม่ค่อยเท่าไหร่
    โปรเอ็มโดนเข้าไปเยอะเหมือนกัน สรุปโดนดีดมะกอกไปสามที
    พี่ยะตีดีมากๆครับขอบอก:embarassed: :sad: :sad:
    ที่สำคัญครับ เจอก๊วนพี่ๆทีมIntrepidเสียด้วย มีพี่กุลวัตรและเหล่าบรรดาเพื่อนๆไปออกรอบด้วยเหมือนกัน บังเอิญเสียจริงๆ
    พี่กิจรีบๆรักษาเอวนะครับ กะอีแค่หยุดผสม... ไปสักสองสัปดาห์แล้วหันมาซ้อมมาไดร์ฟดีกว่า จะได้ไปออกรอบด้วยกัน

7. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เต้ยจะให้พี่หยุดผสม......อะไรอีกครับ ที่ผ่านๆมา
    นี่พี่ก็หยุดผสม.......โซดามาพักใหญ่ๆแล้วนะ
    แต่ จะเริ่มไปหาหมอรักษาเอวเป็นจริงเป็นจังซะที
    ไม่ได้จับเด็ก เฮ้ย จับเหล็ก มาเกือบสองปีแล้ว
    สงสัยคงตี double bogey ทุกหลุม

8. Toey_PRC

699
    1
    0
    :rolleyes:

:eek: ผสมโซดาพี่ก็ไม่ได้ผสมเองนะครับผมรู้และเห็น:eek:
    พี่รีบๆหันมาจัดเด็ก อู้ยยยย ผิดพลาด จับเหล็กเร็วๆเถอะครับและบันยะบันยังข้อต่อเอวในแนวverticalซะให้หันมาใช้ในแนวhorizontalคือหมุนรอบแทน เพื่อการตีกอล์ฟอย่างมีความสุขไงพี่ พี่ยะตีดีนะพี่ ไม่น่าเบื่อแน่ๆ หรือว่า เหล็กstiffก้าน8"ของพี่มันไม่ยอมหยุดทำงานหล่ะพี่:D
    ต้องหักห้ามใจและหันมาเล่นกีฬาบ้างนะพี่
    ปล. ตอนนี้พี่ยะกล่อมผมใหญ่เลยเรื่องแข่ง1วันหน่ะ ผมหล่ะขอตัวนะคร้าบบบบบม่ายหวายยยยย

9. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    เด๋วจะส่งเทพamornไปเล่นด้วย

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool: :cool: ปีใหม่แล้วเพื่อนๆพี่ๆ เตรียมกลับมาออกรอบกันอีกได้แล้ว
    พี่ยะ จัดก๊วนเมื่อไหร่บอกผมด้วย:D

11. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D :p :p :p :p :p
    วันนี้ไปออกรอบกับพี่ยะที่สนามบางกอก
    พี่ยะวงหลุด สติแตก สกอร์หลุด เอาหน่าพี่วันหลังไปตีกันใหม่ค่อยถล่มผมอีก แต่วันนี้ ฮึๆๆๆๆ มันทีของผมถล่มพี่
    :D :D :D

12. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    สนใจมาดวลกะ Tiger Wood ยศเส ไหมคับ

13. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ได้ทีข่มใหญ่เลยนะครับ tiger teoy พี่ยะ รีบมาแก้มือเร็วจะได้เห็นหน้าพี่เต้ยเวลาวงพังอีก ชอบๆ

14. Toey_PRC

699
    1
    0
    ฮึๆๆๆๆๆ Tiger Woodsยศเสเหรอ รีบๆมาจับไม้เลย จะได้ไปออกรอบด้วยกัน

ส่วน แก๊ปนะ พี่วงพังกับวงปกติ สกอร์ห่างกันไม่เกิน2strokesฮะๆๆๆๆ ต่อให้Tiger Woodsก็เถอะเจอพี่เล่นสกอร์Underแล้วหนาวทุกที
    ปล.Under waterนะ:p :p :p :p :p :p

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    ถึงพี่YA
    พี่ผมไปหาคำแปลความหมายของคำที่พี่ถามมาแล้วนะครับ
    คำว่า "Hydroponic" ความหมายคือพืชที่ปลูกโดยไม่ใช้ดินครับพี่ คือผมเคยเห็นนะ เค้าจะมีรางน้ำแล้วก็มีสารอาหารในรูปของเหลวไหลผ่านรางน้ำนั้น รางที่ยาวๆนี่จะมีช่องให้วางพืชผักลงไปแล้วมัน(พืช)ก็อาศัยสารอาหารจากของเหลวที่ไหลผ่านนั้นครับพี่ มันเป็นวิธีการปลูกพืชอย่างหนึ่งเป็นเทคโนโลยีที่ใช้ในประเทศที่ไม่สามารถหาดินที่เหมาะสมกับการเพาะปลูกได้ จึงปลูกพืชในเรือนกระจกและในรางน้ำนี่แหล่ะครับพี่
    ที่มันติดไว้ที่ตู้เย็นนั้น คิดว่าคงเป็นตู้ไว้ใส่ผักที่ได้มาจากการเพาะปลูกวิธีการนี้แล้วเอาไว้โชว์ขายหน่ะพี่
    แต่พี่อย่ากินบ่อยนะครับ ผักแบบนี้คนที่เค้ารู้เค้าว่ามันไม่สมบูรณ์ทางพลังคือในธรรมชาติจะต้องประกอบไปด้วย ดิน น้ำ ลม ไฟ แต่พืชแบบนี้ไม่ได้ปลูกตามธรรมชาติคือปกติพืชต้องปลูกในดิน แต่นี่ไม่ใช่ มันจะทำให้พลังบางอย่างขาดไป อาจนะครับ อาจ
    อาจทำให้ อุปกรณ์ประจำกายพี่ไม่ทำงานได้ ถ้ากินไปนานๆ ฮะๆๆๆๆๆ ไม่รู้จริงหรือป่าว
    :embarassed: :embarassed: :rolleyes: :embarassed: :embarassed: ​

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    :sad: :D
    พี่ยะครับ วันนี้ผมได้ยินว่าพี่ออก75แล้วผมหนาวเลยพี่ ว่างๆไปออกรอบกันอีกนะครับพี่
    วันนี้ผมก็ไม่รู้เป็นไง เล่นที่ไพน์เฮิร์ทแล้วออกสกอร์80ถ้วนๆ มีEagleหลุ่มสุดท้ายพาร์ห้าด้วยsouthมั้งจำม๊ะได้ ออกไดร์ฟเวอร์ก็ตีไม่เต็มเท่าไหร่ ได้ระยะแค่290 ช็อตสองใช้เหล็ก6ตีออนเลยระยะธงด้วย แล้วตามด้วย1พัท ไม่รู้ว่าทำไมเล่นง่ายไปหมดเลยวันนี้ ไดร์ฟสามร้อยหลาในแฟร์แวร์ตลอดมันแบบว่าเบื่ออะพี่ว่าจะเลิกออกด้วยไดร์ฟเวอร์แล้ว จะออกเหล็กเจ็ดแล้วอะพี่ยะ
    {เบื่ออะพี่}รีบๆโทรมาชวนนะครับ อยากตีกอล์ฟกับพี่ยะและโปรเอ็มอีก
    จริงๆแล้วอยากตีกอล์ฟกับทุกคนนะ แต่ไม่ค่อยเห็นมีใครตีเลย
    หากิจกรรมใหม่ๆทำกับบ้างผ่อนคลายจากกีฬาโกคาร์ทอันแสนเคร่งเครียด:sad:
    :D :D :D
    ปล. ล้อเล่นอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2007
  17. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    มึน

ฟังกีฬาเศรษฐี ไม่รู้เรื่องอ่ะครับ ผมหน่ะ ตีปิงปองเป็น เท่านั้นเอง

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)
    พี่Thana Thanakul ผมว่ากีฬาแข่งรถไม่ว่าจะเป็นรถยนต์หรือโกคาร์ท ผมว่ามันเป็นกีฬาโครตเศรษฐีนะครับ จริงๆครับพี่ ม๊ะได้ล่วงเกินพี่จริงๆนะครับ แต่ผมว่ากีฬาที่แพงที่สุดที่คนทั้วไปจะเอื้อมไปถึงคือกีฬาแข่งรถครับ กอล์ฟด้วยตัวมันเองไม่แพง(มากนัก)แต่แพงที่การพนัน(โดยเฉพาะก้วนการเมืฯ...)
    :eek: :eek: :eek:

19. YA 77

YA 77 Guest

0
    0
    0
    ได้อ่านเรือง Hydroponic แล้วกะจะชวนไปตีกอล์ฟซะหน่อย พออ่านเรืองออก 80 ตูติดงาน

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไว้นัดกันไป "นะค่ะ" กันดีกว่า
    ไปดูนาคราชคืนชีพกัน

21. ถ้าไม่รังเกียจวงสวิงผู้สูงวัยทั้งสองคน (ผมกับคุณแมวอ้วน) ก๊วนขาดเรียกได้เลย

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    อะไรคึอนาคราชเหรอครับ

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool:
    เมื่อวานวันอาทิตย์14ม.ค.2550 ผมมีโอกาสได้ชมการแข่งขันกีฬากอล์ฟรายการ The Rayal Trophy Europe VS Asia กับโปรอมร ที่สนามกอล์ฟ อมตะ สปริง คันทรี คลับ ได้เห็นวงสวิงของโปรEuropeแล้วได้เห็นเลยว่ากลมกล่อมจริงๆ วงสวิงตอนที-ออฟหรือapproachนิ่งและนิ่มนวล ที-ออฟระยะสามร้อยหลาเป็นเรื่องง่ายๆ และดูนุ่มนวลเหมือนตีไม่น่าจะถึงสามร้อยหลาได้เลย พัทนี่สุดครับ นิ่งและแม่นยำนุ่มนวลสวยงามมากๆ
    ผมมองไปมองมาคิดถึงการแข่งรถเลยครับ คนที่ขับได้นุ่มนวลและสวยงาม ส่วนใหญ่ท่านเหล่านี้ก็จะยืนอยู่แถวหน้าๆทั้งนั้นเลย ผมคิดว่าผมต้องขับให้นิ่มนวลและสวยงามอย่างรุ่นพี่ๆน้องๆเหล่านั้นให้ได้หรือให้ใกล้เคียงที่สุด
    ดูกอล์ฟได้ไม่กี่หลุม มานั่งคุยขอคำแนะนำจากโปรอมร แกล้มเบียร์กระป๋อง ดื่มกันไปเกือบสามสิบกระป๋อง ได้ความรู้เรื่องกอล์ฟมาเยอะเลยครับ ดื่มไปอมรก็รับแขก(prettyสาวๆ)ไป น่าอิจฉาโปรอมรจริงๆ กว้างขวางมากๆเลย อย่างนี้ถึงได้รักษาน้ำหนักร่างกายได้เพราะยกน้ำหนักบ่อยๆนี่เอง:D

24. Toey_PRC

699
    1
    0
    ยินดีอย่างยิ่งครับ แต่ฝีมือผมแค่พอไปวัดไปวาได้นะครับ กลัวพี่ๆจะรู้สึกรำคาญได้

25. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)
    วันนี้พี่ยะโทรชวนไปออกรอบAgainที่ไพน์เฮิร์ท เดี๋ยวคืนนี้รายงานผลครับ ว่าใครพังใครอยู่555
    :D

26. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0

หุหุหุ ดีนะครับที่อ่านอยู่คนเดียว
    จริงๆแล้วก็มะมีอะไรหลอกครับ แค่คนเห็นหน้ากันบ่อยๆเขาก็เลยเข้ามาทักทายคุยเล่นเฮฮาหนะครับ แต่มีคนนึงที่เข้ามาทักผมไม่รู้จักนะ หรือจำมะได้เองก็ไม่รู้
    แต่ก็น่ารักดีเนอะ เหอเหอ

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D
    วันนี้พี่ยะ เละอีกแล้วครับทั่น โดน M ดีดมะกอกไป1ที ดังสนั่นหวั่นไหวคลับเฮ้าส์(คือพี่ยะ กับ เอ็ม พนันกันใครแพ้โดนดีดมะกอกหง่ะครับ)
    พี่ยะ รีบๆชวนผมไปออกรอบอีกนะ อยากโดนเชือด:D :D :D

28. Toey_PRC

699
    1
    0
    ป๋ายะ! ออกรอบ อีกวันไหน???

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    :shade: :shade: ​

ได้ยินข่าวว่าวันนี้ พวกเพื่อนๆน้องๆเราชาว 4-Cycle เริ่มไปซ้อมไดร์ฟกอล์ฟกันบ้างแล้ว
    เท่าที่รู้ก็มี
    ICE-Mikado Tony Amon-เทพ(ทุกเรื่อง)
    ท่าทางจะเอาจริงกันหล่ะทีนี้(ขอให้เห็นแววว่านัดไปซ้อมกันได้เกินห้าครั้งโดยไม่ยกเลิกกันไปเสียก่อน)
    กีฬากอล์ฟค่อนข้างยากครับ เหมือนขับคาร์ท ต้องใจเย็นถึงจะขับได้เร็ว ต้องกลมกล่อมถึงจะสนุกกับมัน
    เอาหล่ะครับ:peace:
    ถึงช่วงรายงานผลประจำวันพุธที่ 17มกราคม 2550
    การแข่งขันสนามนี้ตกลงกันที่ เมืองเอก-VISTA สนามนี้พาร์ 70 ตกลงกันออกทีโปรสีฟ้า
    โดยพี่ YA-77 ต่อให้ผม 4 Stroke แต่ผมมีข้อต่อรองให้พี่ยะนิดหน่อย คือหลุมพาร์-5เท่านั้นที่ผมจะใช้หัวไม้-1สำหรับหลุมพาร์4 ผมจะใช้หัวไม้-5 ทีออฟ

สำหรับ พี่ YA กับ M-150 เล่นดีดมะกอกกันอีกแล้ว(ไม่รู้ว่าทำไมสองคนนี้ชอบความเจ็บปวดกันนัก):shocked:
    โดยที่เล่นกันแบบว่า ถ้าพี่ยะชนะ 3 หลุมได้ดีด เอ็ม 1 ที
    แต่ M ชนะพี่ยะ 2 หลุมได้ดีดพี่ยะ 1 ที
    คือต่อ 3:2 หลุม (ผมจำรายละเอียดไม่ได้มากนักแต่ประมาณนี้)
    สรุปผลการแข่งขัน
    พี่ยะ แพ้ผม แค่เฉียดฉิว1Stroke 83:86(ผมจะแพ้พี่ยะเมื่อสกอร์ผมมากกว่า87นะครับ) สรุปพี่ยะเลี้ยงข้าวผม1มื้อ:rockon: เสียดาย โชคชัยสเต็กมันปิดไปเสียก่อนไม่งั้นหล่ะตู... อิ่ม
    ส่วนคู่ M-150 กับพี่ YA-77 M-150ชนะได้ดีดพี่YA-77 1ที (วันนี้เอ็มโครตปราณีพี่ยะเลยดีดเบ๊าเบา)

สรุปพี่ YA-77 แพ้ราบคาบ 3 สนามติดปิดฝาโรง :rip: :scared:

ปล. แถมรูปพี่ยะ จ่ายตังค์ค่าอาหารมาให้ดูกัน พี่ยะ อย่าช้ำอกช้ำใจเกินไปนา

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เห็นเต้ยว่าจะ Turn Pro ให้ได้ใน 6 เดือน สงสัยจะเอาจริง ฟิตเล่น golf มากๆ ช่วงนี้
    แถม hot อีกต่างหาก UP ตลอด (อย่างนี้เหละเวลาความรักมันเข้าตา golf มันง่ายไปหมดใช่ไหมครับน้องเต้ย)

FYI : Greg Norman The Shark หัด golf 2 ปี แล้ว Turn Pro เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้