STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ขอบคุณท่านประธาน

ขอขอบคุณท่านประธาน

สำหรับรถ service ประจำทีม

เริ่มที่บางแสน แล้วตามด้วย เชียงใหม่ ดีไหมครับลูกทีมทั้งหลาย

:D:D:D:D:D:D

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    Cool

Perfect!!!!:cool:

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    :Dวันนี้หรือพรุ่งนี้ดี นัดเลยดีกว่า:D

:) จะให้ฉีดกี่เข็มก็ไม่มีปัญหา จัดมาๆ :)

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คันสีแดงไม่ใช่ของพี่นะ ของพี่สีดำ แต่พี่อยากทำโป่งข้างแบบนี้ ใส่ล้อใหญ่ และ ยกสูง ประมาณนี้ แต่พี่ว่าเกี๊ยกไปถอยมาอีกคันดีกว่า จะได้เอาไปเที่ยวป่าด้วยกัน

ท่านจอมยุทธเบี้ยวซื้อคารท์มาจอดเท่ห์ๆ ม่ค่อยได้ขับ แข่งก็ไม่ได้แข่ง คิดว่าท่านจอมยุทธคงไม่ได้ใช้บริการหรอกครับ ให้มันจอดเน่าอยู่ที่ pit หรือ จอดไว้ให้ข้าพเจ้า + เกี๊ยก + เต้ย คอยถอดเอาอะไหล่มาเป็น spare part อย่างนี้ดีแล้วครับ

พ่อเลี้ยงมี ranger wildtrack limited edition อยู่แล้ว ไว้รอแต่งพร้อมๆ กัน

5. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไอ้เจ้อ!!!

;)

ไอ้แรงเจอร์หน่ะผมไปลองมาแล้ว ใครว่ามันตัดที่ความเร็ว160km/h ป่าวเลย หน้าปัทมันชี้155km/hมันก็ล็อกแล้ว เหมือนตัด Turbo ไปงั้นแหล่ะ แม่งรอบไม่เกิน3100rpmเลย มันกั๊กไว้หมดเลย เซ็ง กำลังว่าจะไปหากล่องมาupหน่อย
    แม่ง กดมิดตลอดทาง ขึ้นเขาลงเขามันก็ไม่เกิน160km/hสักที

6. WF_Uthai

113
    0
    0
    เถ้าแก่ full time racing

เถ้าแก่ full time racing / เจ้าสำนักลอยแพ (เมีย / ลูก) นี่ใจป้ำจริง ๆ

นี่จะออกเงินให้ลูกทีมไปถอยมาเพิ่มอีกคัน

โชคดีนะเนี่ยะที่ทีมเรามี sponsor ดี ๆ อย่างนี้

:D:D:D:D:D:D:D

7. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    ไปเชียงใหม่ ไม่ได้ไหว้พระ ไหว้สถานที่ ขับได้ 2.5 รอบ มันส์จริง ๆ

8. Toey_PRC

699
    1
    0
    อยากให้ถึงพรุ่งนี้ไวๆ ไวกว่านี้

:eek: ทรมาน
    ใช้แทนความรู้สึกของค่ำคืนนี้ได้ดีเหลือเกิน ที่เผอิญผมยังคงติดแหงกอยู่ที่นี่ ในห้องนี้ห้องที่ว้าเหว่

Jazz กับค่ำคืนกับเสียงร้อง Diana Krall บรรเลงเพลง "Love Letters" เหงาๆ เลยมาขีดๆเขียนๆอะไรๆกลางดึกดื่น ฟุ้งซ่าน ความรัก และอาการฮอร์โมนหลั่งด้วยอารมณ์รักๆเหงาๆ

ทำไมเวลาเดินไปเชื่องช้าอย่างนี้ เหมือนเป็นบทเรียนเป็นสนามพิสูจน์ความอดทนของคนๆหนึ่งที่กำลังก้าวผ่านห้วงเวลาอะไรสักอย่าง ทั้งทรมาน ทั้งไม่สามารถมั่นใจอะไรได้กับสถานการณ์ในอีกฟากฟ้าหนึ่งณเมืองหลวงคลาคล่ำไปด้วยผู้คนและโลกียวัตร

ผ่อนอารมณ์ด้วยการขีดๆเขียนๆ ก็ช่วยได้ ช่วยคลายอารมณ์และความรู้สึก:)

เธอ Diana Krall ร้อง Besame Mucho คิดว่าเป็นเพลงภาษาฝรั่งเศสนะครับ มีเสน่ห์ดีเพลงนี้ ฟังแล้วเหงาๆ เศร้าๆ เหมือนรักที่ต้องรอคอยเหมือนผมตอนนี้

อยาก:eek:.............. ผมอยากเป็นเหมือนพี่ๆน้องๆในทีมจริงๆ ไร้ความรู้สึก และดูเข้มแข็งไปซะทุกคน กับเรื่องรักๆใคร่ๆ แข็ง(แรง)กว่าผมทุกคนเลย ผมมันอ่อนไหวเรื่องนี้จริงๆ

อารมณ์นี้ อยากได้ไวน์สะกดอารมณ์สักขวด:eek:

พรุ่งนี้ และคืนพรุ่งนี้ และกลางวันวันศุกร์ นับเวลาแล้วนานเหลือเกิน นาน นาน แสนนาน

9. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พี่กิต ผมพาพี่ไปไหว้พระแล้วนะ ผมว่ามันไม่ใช่ขับไม่ดีหรอก ดวงไม่ดีมากกว่าคับ
    ดูอย่าพี่ยะซิ ขับไม่ดีเลย แต่ได้ถ้วยกลับบ้าน

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    Who

:p:p:p

11. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ขอเวลาหน่อยดิ ครั้งแรกเอง

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ใส่เลยพ่อเลี้ยง ลองมันหลายๆ ยี่ห้อเลย ว่ากล่องไหนโอเค พี่จะได้ซื้อตาม :D

ไม่ได้ไหว้เจ้าที่ หรือว่า ไม่ได้ไหว้เจ้าที่ที่บ้านก่อนออกมาเชียงใหม่:D

อากาศเริ่มหนาวอีกแล้วครับท่าน

เวลาให้ไปแล้วนะยะ เหลืออีกไม่กี่วันเองจะถึงวันศุกร์

13. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    คราวหน้าไหว้แน่นมีพวงมาลัยติดรถคาร์ทด้วย ยะก็ยะเหอะ 555555555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2007
  14. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    มือยังไม่หายเจ็บเลยครับ หรือว่าต้องไปฉีดยาที่โรงหมอ

15. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    มือมันเป็นมานานแล้ว ยะ อย่าโทษมันเลยหาหมอก็งั้นๆ
    :cry::sad::rolleyes::p:D:eek::eek::confused::embarassed::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2007
  16. KEAK 7766

458
    1
    0
    วันนี้ไปงานแต่งน้องกิตติมา โอ้พี่ๆหล่อทุกคนเลยคับ
    แต่ไม่รู้พี่เต้ยเล็กพาใครมาด้วยคับ แหมเปิดตัวงานแต่งเลยนะคับ

17. Toey_PRC

699
    1
    0
    ก็น้อง

:)

ก็น้องสาวอ่ะครับ:eek:

18. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    หล่อๆกันทุกคน นานๆจะหล่อ เตยทำมาบอกว่าน้องสาว ปีหน้าแต่งต่อเลยภาพมันฟ้อง ปีต่อไปก็เกียก
    อีก 5 ปีก็ 7 ยา สามปีต่อกัน
    เลย
    :sad::embarassed::confused::mad::cool::rolleyes::eek::D:):p:teeth::eek::D:);)

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เคยเห็นแต่ทุกคนใส่ยีนส์เน่าๆ กับชุดแข่งเก่าๆสีตก เมื่อคืนเห็นทุกคนใส่สูท หล่อกันทุกๆคน
    เหมือนเกี๊ยกพูดเลยครับ โดยเฉพาะเต้ยเล็ก ....

อยากมีน้องสาวแบบนี้มั่งจัง

อ้าวรีบแต่งกันหมด ก็เหลือผมโสดอยู่คนเดียวอะดิ พ่อเลี้ยงรีบหาน้องสาวให้พี่คนซะแล้ว

20. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    เกียกโหลดรูปสุดหล่อทั้งทีมให้ดัวยครับ

21. mercedes_1

mercedes_1 New Member Member

16
    0
    0
    คิดถึงพี่ยะจิงๆเร้ยยยย mslปิดเนี่ยยย 55+

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    งานแต่งงานน้องสาวพี่กิตติ

ใครไม่รู้ดูคลั่งไคล้พี่ยะจริงๆ ผมโพสรูปแก้ความคิดถึงให้รูปนึง เป็นรูปพี่ยะกับผมในงานแต่งงานน้องสาวพี่กิตติครับ

:D

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    หน้าบานไปหน่อย

:eek:

ช่วงนี้กำลังมีความสุข(เกินไป)อ่ะครับ หน้าเลยบานไปหน่อย :eek:

แต่ผมว่าใครเจอแบบผม(Fall In Love)ก็คงหน้าบานเหมือนกันนะ(คิดเอาเอง):eek::p

24. WF_Uthai

113
    0
    0
    จองโรงแรม

สงสัยเที่ยวนี้พ่อเลี้ยงอยู่กรุงเทพยาว

เพราะต้องเตรียมจองโรงแรม + ฯ ล ฯ

:D:D:D:D:D:D:D

25. WF_Uthai

113
    0
    0
    อยู่เมืองนอก

น้องสาวพ่อเลี้ยงคนนี้อยู่เมืองนอกน่ะ เลยไม่มีชื่อในทะเบียนบ้าน

:D:D:D:D:D:D:D:D

26. Toey_PRC

699
    1
    0

ตอนนี้ตัวผมอยู่แพร่แล้วครับ แต่ใจผมยังไงๆก็ยังอยู่กทม.

:):D
    อ่อ น้องเค้าพึ่งกลับมาอ่ะครับ ผมเลยพาไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี่

ส่วนเรื่องชื่อในทะเบียนบ้านหน่ะ พอดีอยู่กันคนละเขต แต่เดี๋ยวจะย้ายมาอยู่ทะเบียนเดียวกันแล้วครับ เห็นว่า จะยืมใช้นามสกุลเดียวกันด้วย:D:D:D:D:D

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    ผู้บริหารทีมที่ไม่ยอมแข่ง

:mad:

ยังมีผู้บริหารทีมSTUTTGARTในระดับสูงอยู่ท่านหนึ่ง ทรงคุณวุฒิ และเกิดมาพร้อมความได้เปรียบทางกายภาพค่อนข้างเป็นที่ฮือฮาในหมู่แมกไม้ดอกซากูระ ถึงความล้ำลึกที่พี่ท่านทำได้ การขับขี่บนท้องถนนด้วยรถเกาหลีอายุอานามเกินกว่าสิบขวบนั้น เล่นเอาบรรดาเด็กแว้น และ สิงห์เสือเหลือหลายบนท้องถนน(สาธารณะ)ต้องตกใจเมื่อมองผ่านกระจกส่องหลังแล้วเห็นรถเกาหลีที่พกม้า(หัวใจ)เกินกว่าสามร้อยเก้าสิบเก้าแรง คอยติดตามตูด และแซงทิ้งหายไป

แต่เหตุไฉน ท่านผู้ทรงคุณวุฒิท่านนี้จึงมิค่อยยอมร่วมการแข่งขันในรูปแบบเป็นทางการเท่าไรนัก
    ผมขอถามผู้ทรงคุณวุฒิสูงสุดในทีม ท่านเฒ่าแก่รองเท้าไทย โปรดให้ความกระจ่างด้วยครับ???:sad:

ปล. ช่วยกัน Robbie William กันหน่อยครับพี่ๆน้องๆ

28. KEAK 7766

458
    1
    0
    จริงๆคับ งานแข่งอาทิตย์หน้านี้ก็ไม่ยอมไปแข่ง
    สงสัยเก็บเงินเป็นค่าเทอมน้องๆแน่เลย

29. WF_Uthai

113
    0
    0
    แพ้ที่หรู

จากการสอบถามผู้บริหารท่านนี้นได้ความว่า

ไปสุโขทัยทั้งวันศุกร์ (งานของท่านประธาน) และวันอาทิตย์ (ทานอาหาร)

เกิดเป็นฝีที่หู เพราะแพ้ที่หรู ทำให้ใส่หมวกไม่ได้

ถ้าอาการดีขึ้นคงไม่มีปัญหา

แล้วพ่อเลี้ยงจะมา SET รถวันไหนล่ะ

ป.ล. เป็นงานท่านประธานเพราะมีแต่แขกท่านประธาน

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    Ronan แกล้งผมในเช้านี้

:(
    นั่งsearchหาความหมายของคำว่า"ผู้ชายโรแมนติก"มีความหมายว่าอย่างไร บนInternet... แต่..... "ไม่มีคำตอบให้กับผม"

ถูกปลุกให้ตื่นขึ้นมากลางดึกประมาณตีสองเกือบตีสาม ลมหนาวคงเริ่มพัดผ่านมาอย่างจริงจังแล้วในปีนี้ อากาศเย็นๆปนกับความเหงาคงเป็นตัวกระตุ้นให้ผมลุกขึ้นมาฟุ้งซ่านกลางดึกดื่น และยิ่งเหงากันเข้าไปใหญ่

ลองเปิดเพลง THE LONG GOODBYE ร้องโดย RONAN KEATING อัลบั้ม DESTINATION

ความหมายโดนๆหัวใจของคนห่างไกลคนรัก เกรง และกลัวว่าจะต้องใช้เพลงนี้รักษาแผลหัวใจ(ตัวเอง)ในอนาคต(อีกครั้ง)

ตัวจริงของผมอยู่ไหนครับ

พี่ ผมไม่ได้เป็นคนเจ้าชู้นะครับ ผมไม่ยอมรับแล้วอ่ะ

"I know they say if you love somebody
    You should set them free (so they say)
    But it sure is hard to do
    Yeah, it sure is hard to do
    And I know they say if they don't come back again
    Then it's meant to be (so they say)
    But those words ain't pulling me through
    Cos I'm still in love with you
    I spend each day here waiting for a miracle
    But it's just you and me going through the mill
    (climbin' up a hill)"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้