STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

ท่านจอมยุทธเบี้ยว หรือ พญาฮุนไดนะหรือ ท่านผู้นี้ชอบแข่งท้านรกบนถนนหลวงเพียงอย่างเดียว
    และ อีกอย่างคืนท่านเค้าขี้เหนียวหน่ะ ไหนจะค่ายาง, ค่าช่าง, ค่ายกรถ, ค่าพิท, ค่าเต๊นท์, ค่าสเตอร์,
    ค่าอาหาร, ค่าโรงแรม, ค่าน้ำมัน, โอ๊ยยๆๆๆๆ เอาเงินไปให้พี่เลี้ยงเด็กที่เป็นโรคปอดบวมรักษาไม่หาย
    เป็นค่าทิปสำหรับการบริการอมๆ ดูดๆ ดีกว่า แล้วไหนจะต้องส่งเสียเลี้ยงดูเมียสุดเลิฟ กับ ลูกแฝดสุดโอ๋
    พร้อมทริปต่างประเทศ กับ ในประเทศ อีกปีหล่ะหลายๆ ครั้งอีก

แต่คิดไปคิดมา ช่างแม่มมมม..เหอะ เค้ามีปัญญาซื้อรถมาจอดทิ้งไว้เฉยๆ ไหนจะต้องเสียค่าที่จอด แถมจอดไว้ให้เพื่อนๆน้องๆ ได้ใช้เป็นอะไหร่สำรองหน่ะดีแล้ว อย่าไปชวนมันเลย เสียน้ำลาย แต่แน่ๆอีกหน่อยเวลาท่านจอมยุทธเบี้ยวเค้าอยากขับคงหาเพื่อนๆ น้องๆ ไปด้วยไม่ได้แน่ๆ

3. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    โส๊ะสาย ทะเจาะยู๊ทเบี้ยว จะอะพาษาไท มะข่อยอะก
    โส๊ะสาย ยู่กะเดะตะชาติ ถุกๆ วัน แลกลิ้นมะปายน่อย
    อะก็มะค่อยอะก ขะเขีนก็มะลู้เลือง ตดก็มะตงกะคัมถาม...
    กูหล่ะเบือ...ฮะฮะฮะ

4. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    อารมณ์ไมดีกับที่บ้านอีกแล้ว

ช่วงนี้ท่านประธานอารมณ์ไมดีอีกแล้ว เลยอ่านภาษาไทยไม่เคลียร์

ต้องเขียนใหม่

"เป็นฝีที่หู ใส่หมวกไม่ได้"

ส่วนเรื่องเงินไม่เคยมีปัญหาสำหรับทีมอยู่แล้ว เพราะ sponsor เราดี

สงสัยต้องให้พ่อเลี้ยงหาน้องสาวมาแก้อารมณ์ไม่ดีเร็ว ๆ

:D:D:D:D:D

5. WF_Kitti

1,695
    3
    38

:D ไปโดนอะไรเสียบหูมาเหรอท่านจอมยุทธ :D

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ข่าวล่าอัพเดชสุดๆ
    นักแข่งหน้าใหม่นำทีมโดย nkt_castrol , นายปิยะ และ เต้ย jps
    จะไปลองเรียกน้ำย่อยในรายการแข่งคารท์เลียบหาดบางแสน โดยมีเกี๊ยก และ กิตติ
    จะไปยืนเชียร์อยู่ขอบสนาม ส่วนพ่อเลี้ยงเต้ยอยู่ในช่วงติดเด็ก ขอตัวไปขัดกระบอกสูบก่อน
    ส่วนจอมยุทธเบี้ยวคงต้องใช้เวลาอีกหลายปีรักษาฝีมะม่วงที่หู :-> เฮียเจ็ด <-:

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0

:sad:

เข้าใจว่าท้องฟ้าสดใสแน่ๆสุดสัปดาห์นี้

8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    o_O!

รู้สึก กระทู้นี้จาติด เรต

อิอิ เป็นไงกันบ้างคับ แอบมาดูความเครื่อนไหว อิอิ

ช่วงนี้อากาศหนาวยังไงก็พกเสื้อกันฝนด้วยนะคับ

9. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    ทำไม ทำไม้ อีกสองท่านเองก็ครบทีม STUTTGART TEAM แล้วนะ ตัดสินใจใหม่ เตยเล็ก คุณอุทัย นะ นะ นะ

10. Toey_PRC

699
    1
    0

ผมพร้อมแข่งเสมอครับ เอางี้ไหมครับ พี่nkt_kittช่วยโทรไปขอพ่อผมได้ไหมครับ บอกว่ามีคนอยากให้ลูกชายพ่อแข่งโกคาร์ทสุดๆ สุดใจ อะนะพี่
    เอาพี่โทรไปเบอร์นี้นะครับ แล้วขอสายเฒ่าแก่แพร่รัตนไชย054511626แล้วกันนะครับ คุยให้รู้เรื่องไปเลย ดูซิว่าพี่จะเป็นHeroในดวงใจผมไหม
    วานหน่อยนะครับ

11. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    ไม่กล้าครับ งั้นไม่ถามแล้วลืมกระทู้นั้นเลยนะ เตย
    [​IMG][/IMG]

12. WF_Uthai

113
    0
    0
    พึงยาปฏิชีวนะ

คุณกฤตช่วยไปขอน้องพีทกับพี่พีมหน่อยครับ เห็นแกบอกว่าป่าป๊าเอาแต่ไปขับโกคาร์ท

(ล้อเล่น)

ถ้าพี่เป็นเฒ่าแก่แพร่รัตนไชย คงภูมิใจในตัวลูก (พ่อเลี้ยงเต้ย) นับถือในความใจเกินร้อย (รายจ่ายหลายแสนต่อเดือน กว่าจะโตก็หลายสิบล้าน)

ป.ล. ได้สั่งให้เตรียมรถไปบางแสนตั้งแต่ตอนสาย ๆ แล้วครับ ลองใส่หมวกอีกทีตอนวันพฤหัสเช้า

:):):):):):):):):):)

13. WF_Uthai

113
    0
    0
    ชอบของสด

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WF_Kitti
    ข่าวล่าอัพเดชสุดๆ
    นักแข่งหน้าใหม่นำทีมโดย nkt_castrol , นายปิยะ และ เต้ย jps
    จะไปลองเรียกน้ำย่อยในรายการแข่งคารท์เลียบหาดบางแสน โดยมีเกี๊ยก และ กิตติ
    จะไปยืนเชียร์อยู่ขอบสนาม ส่วนพ่อเลี้ยงเต้ยอยู่ในช่วงติดเด็ก ขอตัวไปขัดกระบอกสูบก่อน

ติดเลี้ยงหลานหน่ะครับ พอดีได้หลานใหม่เลยช่วยอาม่าเลี้ยง

ส่วนจอมยุทธเบี้ยวคงต้องใช้เวลาอีกหลายปีรักษาฝีมะม่วงที่หู :-> เฮียเจ็ด <-:

อาการท่าจะหนักหน่วงเนื่องจากฝีชนิดมะม่วงมันเกิดในที่ร่มมืด เหตุไฉนมาเกิดในที่สว่างได้

ฝีมะม่วงต้องไปถามเพื่อนผมที่ชอบของสด เพราะเข้าใจว่ามือเดียว (เชื่อเด็กบอก)

:D:D:D:D:D:D

14. WF_Uthai

113
    0
    0
    ดำรงตำแหน่งอีกสมัย

จากการทุ่มเทเวลา ในเว็บหลายเว็บ ในสนามหลายสนาม ในการแข่งหลายเรซ ในการติดต่อพูดคุยหลังการขับ ทางโทรศัพท์ ทางMSN ทาง e-mail ฯลฯ

ทำให้มั่นใจว่าท่านประธาน full time racing จริง ๆ (เหมือน) ไม่มี เมีย ลูก งาน

ทางทีมจึงขอให้ท่านประธานกิตติดำรงตำแหน่งอีกสมัย

และจะสนับสนุนท่านขึ้นเป็นประธานสมาคม GO - (Kart , ทวาราวดี, จ 2 ฯลฯ) อาฃีพแห่งประเทศไทย

:D:D:D:D:D:D:D

15. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    หนาวๆร้อนๆกล้าๆกลัวๆไม่สบายพอดีมือก็ยังไม่หายแต่ยังดีมีน้องข้างซ้ายให้กำลังใจอยู่ฮิฮิฮิ......
    ปล.ไม่ต้องคิดแล้วครับพี่น้องแข่งให้หมดเลยจบการแข่งขันแบบปลอดภัยก็พอ

16. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    แจ้งข่าวให้ทราบ.....สนาม PTT-MSL เปิด บริการจนถึงวันที่ 21 ม.ค 2551 จากนั้น ปิด วันที่ 22 ม.ค จนถึง 1 เม.ย 2551 ครับ...

ขอบคุณครับ......

17. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ใกล้แข่งแล้ว ผมยังเจ็บซี่โครงอยู่เลยคับพี่ๆ
    แต่อย่างไรผมก็จะฝืนลงแข่งให้ได้คับ อยากมานานแล้ว

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไม่จริงครับ

:p

อะไรคือใจเกินร้อยอ่ะครับพี่ ผมไม่ได้ใจเกินร้อยเลย เรื่องเงิน ก็ไม่จริงครับอะไรกันใช้เงินเดือนเกินกว่าผู้บริหารบริษัท/บรรษัท เงินทุนหลักทรัพย์ใหญ่ๆ(Inter)เสียอีก พี่ก็กล่าวหากันไปได้

แต่ ไอ้ที่ว่ากว่าจะโตก็หลายสิบล้าน ผมว่า เป็นกันเยอะนะครับ เฉลี่ยค่าเทอมเอย ค่าอาหาร ค่าเสื้อผ้า ไอ้เลี้ยงลูกสักคน มันหลายล้านอยู่แล้วครับพี่ถ้าคิดรวมกันสักยี่สิบปีนะครับ(อายุลูก)

ยิ่งอย่างเจ้าสัวอุทัยด้วยแล้ว มี1คนเหมือนมี2คน(ลูกแฝด) ไหนจะแม่เอ๊ยพี่เลี้ยง(จากเมืองนอก)อีกที่ต้องเลี้ยงดูไว้ผ่อนคลายเอ๊ยไว้ทุ่นแรง........................:D

แก้ข่าวแล้วกันนะครับพี่

ส่วนเรื่องติดเด็กอะไรนั่นก็ไม่จริงครับไม่มี ไม่มี

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    ใครอ่ะ

:eek:

Keakครับ ไอ้รูปที่ใช้ตอนนี้หน่ะรูปใครเหรอครับ มองทีไรแล้วใจมันไม่ค่อยดีไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัว ไอ้อะไรที่อยู่หลังซิปมันก็อึดอัด ยังไงๆพามาให้รู้จักบ้างนะครับ ดูแล้วคงต้องช่วยดูแลกันสักพักใหญ่ๆ:D

[FLASH]http://img291.imageshack.us/my.php?image=thelonggoodbyesm3.swf[/FLASH]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2007
  20. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    การปะลองจะเกิดขึ้นอีก50 ชม. แล้ว สนามเลียบหาด กล้วใจจังจะขับไม่ครบมันตืนสนามไง ไง ไม่รู้

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ติดเรตแสดงว่าไม่เสือม

:Dระดับจอมยุทธต้องขออีกเหรอครับ เห็นสั่งได้ตลอด แล้วไอ้ที่ว่าสั่งให้เตรียมรถนี่คือกั๊กๆ ไว้หรือเปล่า กลัวเพื่อนๆน้องๆ เอาเครื่อง, ดุม, เพลา มาทำเป็นอะไหร่หรือเปล่า:D

เมียตามกฏหมายยังไม่มีครับ แต่มีลูกชายสองคน (ไม่แฝด) ทำงานขายรองเท้า fulltime ครับ แล้วก็ยังมีเวลาให้ลูกทั้งตอนเช้า และ เย็น อย่างต่ำ 5 วันต่ออาทิตย์ (แบบ quality time นะครับ ไม่ใช่แบบ Quantity time แบบท่านจอมยุทธ....) ส่วน fulltime house husband คงต้องยกต่ำแหน่งให้ท่านอุทัยนะครับ เพราะเล่นอยู่บ้านทั้งวัน และ ทุกวัน แถมมีรายได้จากการปล่อยเงินกู้อีกต่างหาก ฮิ ฮิ...สาดกันเข้าไป

ตอนนี้เหลือแค่เต้ยเล็กแล้วครับที่ไม่สะดวก สรุปก็คงมีกิตติ, เกี๊ยก, เต้ยเล็ก ยืนเชียร์อยู่ขอบสนาม

รับทราบครับ แต่รถของหลายๆ ท่านโดนถอดเอาเครื่อง GX วางกองอยู่กับพื้นเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ยืมเกราะแข็งพี่อุทัยมาใส่ก็แล้วกัน ส่วนพี่อุทัยไม่ต้องห่วงมัน ทั้งแข็ง ทั้งยาว และ ทั้งอึด แต่.........มันชอบกินของในบ้านเท่านั้น

22. NKT_CASTROL

165
    3
    0

อี 50 ชมเราจะไปยืนสนามเลียบชายหาด

23. KEAK 7766

458
    1
    0
    ไว้ผมจะแนะนำให้พี่ๆรู้จักก็แล้วกันคับ
    ตอนนี้ยังเป็นความลับอยู่คับ

24. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้องแนะนำให้ผมรู้จักเลยนะครับ ตอนนี้ยังเก็บไม่หมดเลย ครับ ไม่ใช่สาวๆนะครับ เป็นรถที่จะส่งไปประกวด 5555 ไม่ใช่ส่งไปสนุกสนาน
    แบบสบายๆ ตอนเย็นๆ ลมหนาวพัดผ่านสนามเย็นมาก เมื่อคืนไปทดลอง แสงสว่าง ที่ติดตั้งให้สว่างๆ พอได้ครับ อากาศเมื่อคืน วัดได้ 22 องศา ตกใจเลยครับ หนาวๆแบบต้องหาสาวมากอน ครับ
    เมื่อตะกี้ ขนรถไปแล้วครับ เตรียมตัวได้แล้ว ครับ ถ้าเย็นๆวันพร่งนี้ ใครว่าง อาจให้ขับทดลองสนาม หลังจากวางลายสนามเสร็จ ครับ
    แล้วดึกๆไปนั่ง จิบไวน์ มองสาวๆ ม.บูรพา ใครจะไปยกมือขึ้นครับ

25. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ไปด้วยครับ

26. WF_Uthai

113
    0
    0
    save the planet

- world class organisations e.g. U.N., Exxon mobil etc. work at home with only notebook + aircard

save the planet ครับ

- ปล่อยกู้ไม่กี่ตัง ยังไม่พอใช้ในกีฬา motor sport เลยครับ

- ที่ร่างกายแข็งแรงเพราะได้อานิสง จากปีที่แล้วว่ายน้ำเกือบทุกวัน โดยเฉพาะหน้าหนาวอย่างนี้

- ศุกร์ กับ อาทิตย์ที่ ผ่านมา ไปกินข้างหน้า โรงแรมสุโขทัย
    อังคาร ก่อนหน้านี้น ไปกินข้างหน้า Sirocco lebua
    อาทิตย์ ก่อนหน้า อาทิตย์ที่แล้ว ไปกินข้างหน้า โรงแรมคอนราด
    ยังไม่นับรวมกินกับทีมทุกวันศุกร์ เช่น ข้างหน้า Iron Chef
    มีแววว่าศุกร์นี้กินที่ ข้างหน้า Happy World

สรุปว่าไม่ได้กินที่บ้านเท่านั้น

:D:D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2007
  27. WF_Uthai

113
    0
    0
    นับให้ครบ

นับจำนวนคนด้วยนะเกี๊ยก

:D:D:D:D:D:D

28. KEAK 7766

458
    1
    0
    สงสัยผมจะอกหักคับ
    น้องเขาบอกว่าอยากคบแบบจริงจังคับ
    5555555555555555555555555555555555555

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    พร้อมจริงจังครับ

:D

Keak ถ้า Keakไม่พร้อมจริงจังกับน้องเค้า พี่ พี่ พี่ยอมเสียสละรับจริงจังกับน้องเค้าเองนะครับ พร้อมยอมรับอารมณ์ พร้อมดูแลไปรับไปส่งและค่าใช้จ่ายค่าทงค่าเทอม พร้อมให้ความสุขและความรัก และอะไรๆมากกว่านั้น น๊ะจ๊ะ :eek::D:eek::D:eek::D:eek::D

ปล. พร้อมครับ:eek:

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    Finished Today Finding out Tomorrow

:)

:) ไม่รู้ว่าขึ้นหัวเรื่องได้ตรงกับความหมายที่ต้องการจะสื่อหรือป่าวนะครับ

:) ไอ้ผมเท่าที่ทบทวน ผมว่าความท้าทายเนี่ยะ มันทำให้มีความสุขนะครับ"ว่าไหม?"

:) ขับซีดานจ่ายกับข้าวทุกวันๆ มันก็เบื่อต้องเอาไปลงแม็กบ้าง จูนกล่องบ้าง หนักๆเข้าก็ต้องเปลี่ยนเครื่อง

:) ถ้าขับรถทุกวัน ถึงขับเร็ว แต่ซ้ำคันเดิม เส้นทางเดิมมันก็เบื่อ

:) แต่การที่เราจะสนุกกับอะไร หรือพบสิ่งท้าทายใหม่ๆนั้น มันก็ต้องมีเสี่ยง มีสูญเสียบางสิ่งแลกมันมา

:) ไอ้ก้าวข้ามจากรถบ้าน จู่ๆ ขึ้นไปคร่อมรถสปอร์ตเลย มันก็ต้องปรับตัวกับความดีดดิ้นของสาวจ้าว(หมายถึงรถสปอร์ตนะครับ) มันท้าทายและสนุกสนานดี

:) ต้องคอยลุ้นตลอดว่าวันพรุ่งนี้ รถมันจะนำพาเราไปถึงจุดไหน เพราะเรายังไม่ชินยังไม่สามารถControlมันได้อย่างเต็มที่ สนุกดีครับให้รถสปอร์ตคันงามสั่งการเรา สนุกกว่าขับรถบ้านคันเก่าๆเป็นไหนๆ

มันส์:eek::cool::D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้