STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไว้วันไหนเฮียตี๋ว่างๆ ขอเชิญมาให้คำปรึกษาหนุ่มน้อยทั้งสามคนที่กำลังคิดจะซื้อเฟรม, เครื่อง,
    และ ทีมเซอร์วิส ที่จะไปสิงสถิตย์ดีกว่า ไม่งั้นก็คิดไม่ออก คิดไม่ออก เหมือนกัน

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    เช้าวันศุกร์สงบ และเย็นสบาย

:)

:) เช้าวันศุกร์แบบเงียบๆ สงบ และอากาศเย็นสบายแบบทางเหนือ กับอาการปวดท้องลักษณะมวนๆอันน่าจะเนื่องมาจากอาหารรสจัดเมื่อวานมื้อค่ำ

:) วันพุธ(วันกลับแพร่) ได้มีโอกาสแวะไปชิมอาหารร้านแนะนำจากเจ้าพ่อรองเท้าและจอมยุทธเบี้ยวถึงความเอร็ดและอร่อยใจกลางเมืองและตรงข้ามซอยอารีย์(แหล่งกบดานของสองเสืออดีตนักเรียนนักเลงเก่าอัสสัมฯ)

:) ร้าน Grill & Gravy ปักหลักปักฐานอยู่ภายในศูนย์อาหารและSuper Marketนามวิลล่าซอยอารีย์สัมพันธ์

:) ทีแรกก็ให้นึกว่าเป็นร้านอาหารสไตล์อิทาเลี่ยน แต่ผิดคาด เมื่อผ่านประตูร้านเข้าไปสิ่งแรกที่เห็นคือป้ายโฆษณาเบียร์เยอรมันยี่ห้อPaulanerสุดโปรดของผม(เค้าเรียกผมว่าพ่อเลี้ยง ซึ่งไม่จริง)

:) เมณู ที่ผมสั่งก็เป็นเนื้อเซอร์ลอยด์ ราดน้ำเกรวี่สุดยอดของร้าน(ตามโฆษณา) ขนาด12ออนซ์

:) เคล้ารสเนื้อสเต็กด้วยเบียร์เยอรมันแท้ๆ แล้วก็ให้มีความสุขเหลือเกิน รสชาดเนื้อเหมาะกับเราๆผู้ชายอย่างแท้จริง ออกแนวเค็ม ผ่านลิ้นด้วยเนื้อสุกระดับMedium Rareกับน้ำเกรวี่รสเค็มและพริกไทยดำบดกันได้ตามอัธยาศัย หอมกลิ่นพริกไทย เนื้อนุ่มหมักบ่มกำลังดีกลิ่นไม่แรง แต่ถ้าชอบกลิ่นหมักเนื้อแรงๆก็ต้องไปโชคชัยสเต็กเฮ้าส์นะครับสั่งพวกเนื้อพรีเมี่ยม

;)อร่อยครับ แต่ผมต้องจบก่อนแล้ว ติดธุระแต่เช้าเลยวันนี้โดนเร่งใหญ่แล้ว แล้วเจอกันใหม่ครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆและแฟนฉัน:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2007
  3. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พ่อเลี้ยงเล่าซะได้กลิ่นเลย ดีนะที่เพิ่งไปฟาด T-Bone ขนาด 500 กรัมมา แต่ก็รู้สึกอยากกินอีก
    ขึ้นมาอีกแล้ว แต่ไม่ใช่เนื้อย่างแบบ medium rare นะ อยากกินเนื้อไม่ต้องย่างแบบ rare ๆ หน่ะ
    แบบว่า แบบว่า ยังดิ้นได้อยู่อ่ะ และ ต้องไม่ใช่โคขุนด้วยน่ะ ไขมันมันเยอะหน่ะ....

ป.ล. คุณกฤษ ว่างเปลี่ยนรูปทุกวันเลยนะคร๊าบ..............

4. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    เบี้ยวแท้

หลังจากพ่อเลี้ยงไปเพิ่ม GDP พร้อมกระจายรายได้แถวทองหล่อคืนวันก่อน แล้วยังอยู่ถึงวันพ่อเลยนะเนี่ยะ

ไหน ๆ ก็เบี้ยวที่บ้านแล้ว อยู่กรุงเทพถึงวันที่ 10 ไปเลย

แต่กลับไปแล้วก็ไม่เป็นไร เพราะ หมอที่ผ่าฝีบอกให้พี่งด alcohol และ หมวกกันน็อคบีบ

พอเต้ยมาอีกทีก็น่าจะใกล้ ๆ เริ่มกินได้ (ถ้าไม่ต้องผ่าฝีอีกครั้ง)

ส่วน "จอมยุทธเบี้ยว แท้ ๆ ตัวจริงนั้น" เค้าไปที่งานแข่งที่บางแสนเมื่อศุกร์ที่แล้ว แต่ไม่ลงแข่ง

หลบไปออกกำลังกายคนเดียว รู้แล้วอย่าไปบอกใครล่ะพ่อเลี้ยง

:D:D:D:D:D:D:D:D

5. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    อยากไปโอ.........

6. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
  7. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่กิตติทำแบบนี้ดีกว่าคับ
    อยากไปเข้าป่า

8. KEAK 7766

458
    1
    0
    อนาคตรถผมคับพี่น้อง
    ปล แข่งกันไหมคับพี่ยะ

9. KEAK 7766

458
    1
    0
    อนาคต รถพี่ยะ
    ตกลงแข่งเปล่าพี่ ผมต่อให้ 3 คัน
    ปล อยากอยู่ข้างหลัง

10. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวจัดให้ครับ ต้องขอโทษ เมื่อคืนวันศุกร์ที่นัดกันจะไปร่วมฉลองถ้วยรางวัล ที่ทีมได้มาและ คุยเรื่องทีม โทนี่คาร์ท ไทยแลนด์
    สิทธิพิเศษ มากมาย ที่อยู่ในทีม โทนี่คาร์ท ไทยแลนด์ รับจำนวนจำกัดครับ ใช้รถยีห้ออะไรก็ได้ ไม่จำกัด
    1 สาวๆตรึม( เดินทางหน้าพิทของทีม)
    2 ไวท์ตั้งไม่อัง ( ของมึนเมานักแข่งจะไม่ดืมในเวลาแข่ง)
    3 ประชุมอาทิตย์ละ 1 ครั้งเป็นอย่างน้อย เพื่อแลกเปลียน สาวๆ ไม่ใช่ ความคิด
    4 ซ้อมรถอาทิตย์ ละ 1 ครั้ง เสียครั้งละ 500 บาท น้ำมันเชื้อเพลิง/น้ำมันผสม/ขนรถคาร์ท/น้ำดื่ม ไม่รวมค่าใช้สนาม
    5 อะไหล่ ทั่วไป ลด 10 เปอร์เซ็น อะไหล่โทนี่ ลด 20 เปอร์เซ็น
    66666666 ??????? ความลับ

11. Toey_PRC

699
    1
    0
    ข้อตกลงในการร่วมทีม

:)

:eek: เฮีย ผมซ้อมน้อยแต่ใจรัก และรักเด็ก(สาวๆ) ผมขอสมัครเข้าทีมโดยไม่ต้องปรึกษาเฒ่าแก่ได้ป่าวครับ รถหน่ะผมมีแล้วถึงไม่เคยได้ถ้วยกับสองจังหว่ะ แต่ก็มีคะแนนเก็บชิงแชมป์นะครับ(เผื่อไว้พิจารณาเข้าทีม)

:eek: ข้อ1ที่ว่าสาวๆตรึม ช่วงนี้ผมมีแฟนแล้วครับพอดีผมเป็นคนไม่เจ้าชู้ก็เลยไม่ค่อยสนข้อนี้ ...ตัดไปได้(จริงๆแล้วแฟนดุ:p:p:p)
    :D ข้อ2ผมว่าเฮียตี๋น่าจะหมายถึงไวน์ใช่ไหมครับ ข้อนี้ทำให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้นในการเข้าร่วมก๊วนกับเฮีย
    :D ข้ออื่นๆ ตามแต่จะมีเวลา

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ไม่มีปัญหาครับ พวกผมรู้ว่าเฮียตี๋มัวแต่ยุ่งอยู่กับสาวๆ ฮับ...:D
    ข้อเสนอของทีมโทนี่ คาร์ท ไทยแลนด์ น่าสนใจสุดๆ ครับ แถม ใช้รถยี่ห้ออะไรก็ได้
    1. สาวๆ ตรึม (ชอบครับ)
    2. ไวน์ตั้งไม่อั้น (เต้ยเล็กกับอุทัยชอบมากครับ)
    3. ประชุมแลกเปลี่ยนสาวๆอาทิตย์ละ 1 ครั้ง (stuttgart ทั้งทีมชอบมากครับ)
    4. ซ้อมอาทิตย์ละ 1 ครั้งๆ ละ 500 รวมน้ำมัน/น้ำมันผสม/ขนรถ/น้ำดืม ไม่รวมค่าสนาม (สุดยอดครับ)
    5. ลดค่าอะไหล่ (นี่ก็ขอบครับ)
    6. ความลับน่าจะเป็น เฟรมรุ่นใหม่ล่าสุด ในราคาต่ำกว่าแสน 555555+

ป.ล. สงสัยผมต้องทำเอกสารเปลี่ยนชื่อเป็น Stuttgart Tony Kart Team Thailand แล้วครับ

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ซ้อมอะไรน้อยเหรอครับพ่อเลี้ยง....
    ส่วนพี่ก็ขอไม่ปรึกษาเพื่อนๆ น้องๆ ในทีม ได้ไหมครับ... :D:D

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

อยากไปกินโอเลี้ยง ที่ โอซาก้า

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    รมเสียกับ Modem Wireless Router ยี่ห้อ Belkin

:D ซ้อมโกคาร์ทสองจังหว่ะไงพี่:(

:D ไม่เคยไปครับ โอเลี้ยงอร่อยเหรอ???

16. ya77

408
    1
    0
    โอเลี้ยงไม่รู้ แต่ถ้าโอเกี๊ยกนะซิ

17. KEAK 7766

458
    1
    0
    น่าน ไปเรื่องนั้นจนได้
    ตกลงย้ายกันไหม จะได้เก็บตัง เอา tony ใหม่ๆ

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    หน้าชักมืดๆ ตกอยู่ในภวังค์

:p:p:p

:D เห็นสองรูปนี้บ่อยๆแล้วหน้าชักมืดคล้ายๆจะเป็นลม มองเห็นรถอะไรไม่รู้เพลาสี่สิบมิลถูกคนอื่นเอาไปขับถาวร แล้วเห็นรถอะไรไม่รู้เฟรมส้มๆวิ่งๆอยู่โดยไม่ต้องใส่ผสมน้ำมันออโต้ลูปลงในถังน้ำมัน แล้วเห็นรถในรูปมันมีคนขับใส่หมวกกันน็อกลายครอบครัวการ์ตูนSimpsons

:D นี่เราหน้ามืดไปหรือป่าวเนี่ยะ

สงสัยต้องเริ่มเก็บกะตังค์กันหน่อยหล่ะเนี่ยะ มันอึดอัดยังไงชอบกลนะว่าม๊ะพี่ๆน้องๆ

:D:D:D:p:D:D:D

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เรียนคุณ NKT_CASTROL ครับ

ขอความกรุณาอย่าตอบกระทู้โดยไม่มีข้อความนะครับ
    มันดูรกกระทู้นะครับ อนุโมธนาเถอะครับ

ขอบคุณครับ

20. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    เรียน คุณกิติ ขอประทานโทษครับ เดียวผมลบให้หมดทุกกระทู้ครับ ขอโทษนะครับ
    หมดแล้วนะครับ

21. ya77

408
    1
    0
    ทำได้แล้วโว้ยยยยยยยยยยยยย

22. KEAK 7766

458
    1
    0
    น่าน ทำไปได้

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    เอากับเค้าบ้าง

:p

ลองบ้างจิ โอ้ว ลีอาห์

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เอาด้วยดิ

พี่ไม่ชอบแนวญี่ปุ่นๆ หวานๆ หรือ ขาวๆ
    พี่ชอบแบบเนี๊ยะ ลาตินๆ สเปนิชๆ คล้ำๆ แทนๆ มั่นๆ เอ๊กซ์ๆ หน่ะ...สงสัยอยู่นอกเมืองนานไปหน่อย:D

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เรียน คุณ NKT_CASTROL

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง สำหรับความร่วมมือครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ทราบข่าว eddie เสียชีวิตหรือยังครับ ลองเช็ค mail ดูนะครับผมส่งให้แล้ว

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    มีอยู่คนนึงครับพี่

:p:p:p

:p สเป็กพี่ ผมเจออยู่คนนึงครับ ไปอยู่เมืองนอกแต่เด็กเหมือนกัน อยู่เยอรมัน เมือง บอดวก นมแน่น ตูดกลม ผิวแทนๆ หน้าลูกครึ่งหน่อยๆ ตาโต เต้นสวยและเก่ง ขาเรียวยาว สักหลังรูปรวดลายสวยงาม ตกแต่งภายในอย่างดี อายุอานามก็เพียง20ต้นๆ พูดจาฉอเลอะ ออดอ้อน ริมฝีปากบางๆ และชอบเม้นปากจนน่าจูบ

:D ถ้าสนใจ ผมยังพอจะหาเบอร์โทรให้ได้นะครับพี่

ปล. คราวหน้าเจอเมียพี่เมื่อไหร่ ผมจะบอกว่าพี่กิตติชอบผิวสีแทนสแปนนิช ให้พี่ไปอบผิวหน่อยพี่กิตติจะได้คึกคัก......?????????????:D:D:D:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2007
  27. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    ทราบแล้วครับแต่การขนนั้น ไม่เกี่ยวกับผมแต่รู้สึกตกใจ ขอแสดงความเสียใจด้วยเช่นกัน

28. ya77

408
    1
    0
    มาวันไหนเต้ย

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    คิดถึงเหรอก๊ะ

:eek::eek::eek::eek:

:eek::eek:
    คิดถึงหนูเหรอก๊ะ ป๋าข๋า
    :eek::eek:

:eek: ไปถึงบ่ายๆวันเสาร์นี้ค่ะ แต่หนูขอไปหาแฟนหนูก่อนนะค่ะ แล้วเราค่อยเจอกันนะจ๊ะ กิ๊ก
    :eek::eek::eek:

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    Sherry Wine

:D:D:D

Sherry is a fortified wine, made in and around the town of Jerez, Spain, and hence in Spanish it is called "Vino de Jerez". According to Spanish law,[1] Sherry must come from the triangular area of the province of C&aacute;diz between Jerez, Sanl&uacute;car de Barrameda, and El Puerto de Santa Mar&iacute;a. In earlier times, sherry was known as sack (a rendering of the Spanish saca, meaning a removal [from the solera]).

:sad: ยังงี้นี่เอง ชอบSpanish Style ก็ยังแอบมีอะไรSpanish Spanishเก็บไว้ภายใต้ซ่อนไว้เบื้องหลังชื่อแม่ทัพตัวจริง อย่างงี้นี่เอง:sad::sad::sad:
    :D ว่าจะลองหา Sherry Wine เอาไปฝากเฒ่าแก่ WF_Kitty เอ้ย WF_Kitti สักขวด
    :D ว่าแต่ ขวดที่บ้าน ดื่มหมดหรือยังครับ

:D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:sad::D:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้