STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไม่ต้องกลัวลูกติดหรอดครับท่านจอมยุทธ ผมว่าติดไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    (ลูกแฝดที่พยายามตั้งใจทำอย่างเต็มที่)

แต่ถ้ายังไม่รีบเปลี่ยนหม้อน้ำ เชื่อว่างานนี้ได้เจอไม่ต่ำกว่า 25k แน่ๆ

ส่วนรถที่เคยคุยว่าไม่ต้องซ่อมๆ ชาวคณะกำลังคอยติดตามผลงาน
    อย่างไกล้ชิดติดขอบสนาม ว่าเพลาเส้นที่ผ่านการทุบอย่างดุเดือดมาแล้ว
    จะขาดคาสนามเมื่อไหร่ แล้ว จะมีตีลังกา หรือ บินได้ไกลขนาดไหนอยู่นะครับ
    ซึ่งเชื่อว่าคงจะมีอะไหล่อื่นๆตามมาอีกแน่ๆ (ส่วนตัวผมเดาไว้ว่าคงบินสูงประมาณ 1 เมตร
    แล้วมีระยะร่อนประมาณ 8 เมตร หลังจากที่เพลาขาดแล้วดุนกับพื้น) :D

ป.ล. ชอบครับ RTD หรือจะเป็น TRD ก็ชอบครับ จะไปอีกเมื่อไหร่ครับ :)

2. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    สงสัยปีหน้า บู้คดุ เดือด แน่น ประธาน stuttgart

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2007
  3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ยืดระยะอีกแล้วตู

:D

ช่วงนี้เลือดในกายมันพลุ่งพล่านตลอดเลยครับ อยากขับคาร์ทมากๆครับ สองจังหว่ะนี่มันดึงดีจริงๆ กลับมาบ้าน เจอแฟนอีกขับรถแฟนอีก เล่นเอาหมดแรงเลยครับ

ต้องฟิตร่างกายครับ ต้องฟิตให้หนัก เพื่อต่อสู้กับกิจกามเอ้ย กิจกรรม ตลอดวันครับ

ปล. ดื้อแพ่ง ไม่ยอมกลับแพร่อีกแล้ว ข้ออ้าง = ท้องเสียครับป๊า อุ๊ยๆ ปวดอีกแล้ว ต้องรีบไปเข้าห้องน้ำแล้วจ๊า

4. Toey_PRC

699
    1
    0

:cool: ได้ยินว่าระหว่างขนคาร์ทกลับ รถเบอร์สี่ หล่นลงมาจากหลังกระบะ แล้วโดนรถสิบแปดล้อที่ตามมาทับไปอีก เพลาเอย เฟรมเอย เบาะเอย แตกละเอียดครับ

รถเบอร์สี่นี่ของใครเหรอครับ ใช่ของพี่อุทัยหรือป่าว เห็นเค้าว่าสังเกตง่ายๆ ว่าหม้อน้ำเล็ก

ไอ้ที่เหลือหน่ะ ก็ เหลือแต่เครื่อง เห็นว่าแหวนละลาย ครูดผนังกระบอกสูบ(เครื่องยนต์) เป็นลอยยาวเลยหนิครับ เนื่องจากหมุนบ่อย แล้ว กดครับเร่ง แล้วกด ยก กด ยก ไม่กดยาวๆ(เสียว) เครื่องมันเลยทำงานไม่เต็มที่
    :D:D:D

5. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    โกคาร์ท 2 จังหวะ จะใช้เครื่องอันไหนหนอ คิดไม่ตก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2007
  6. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    จอมยุทธ กับ ยาธาตุน้ำแดง

การกระทำข้างบนนั้น ป๋าเขาเรียกว่า "จอมยุทธ"

ถ้าก่อนหน้านี้ เขาเรียกว่า "ลอยแพ"

ว่าแต่ว่า "แฟนคนไหน" ที่ทำให้พ่อเลี้ยงต้องเป็นจอมยุทธ

(แฟนคนเก่าอย่าลืมโอนให้ป๋ากิตติล่ะ)

ป.ล. พ่อเลี้ยงเพิ่งมาเอายาธาตุ penfold 389 ไปนี่หน่า สงสัยยังไม่ได้ดื่มเลยยังท้องเสียอยู่

:D:D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2007
  7. WF_Uthai

113
    0
    0
    ที่จริงเป็นรถเบอร์ 454

รถทับซะเละหมดไปหมดทั้งคันเลย ไม่รู้ว่าจริง ๆ เป็นเบอร์อะไร

เหลือแต่กันชนหน้าเขียนเบอร์ 4 อยู่ตรงปลายกันชน

ต้องขอบใจพ่อเลี้ยงที่เป็นห่วง

วันนั้นที่บางแสนพ่อเลี้ยงรีบกลับก่อน

ฮีทสุดท้ายช่างยืมกันชนของรถเบอร์ 454 มาใส่ แล้วช่างเลย mark เบอร์ 4 ไว้ตอนเก็บ

เพิ่งจะเอากันชน mark เบอร์ 4 มาคืนให้รถเบอร์ 454 เมื่อวันไปที่สนามรัชมังคลา

เพิ่งจะทราบจากพ่อเลี้ยงว่าเกิดอุบัติเหตุ ต้องแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถเบอร์ 454 มา ณ ที่นี้

:D:D:D:D:D:D:D

8. WF_Uthai

113
    0
    0
    TRD หุ้นดีกว่า PTT

ท่าทางสองท่านจะมีหุ้น TRD อยู่เยอะ ชอบ และ เชียร์ จริง ๆ

อนาคตน่าจะดีกว่า PTT ที่คืนทรัพย์สินให้รัฐ (ยังไม่หมด)

:D:D:D:D:D:D:D

9. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    สรุปว่าตอนนี้เราเป็น STUTTGART TONY KART THAILAND แล้วนะคับพี่น้องทั้งหลาย
    ก็ต้องขอบคุณเฮีย ตี๋ ที่สร้างทีมที่ดีๆให้พวกเรา

10. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    มาเลเซีย ติดต่อมา มีงานส่งออกแล้ว ขอบคุณกิติ ที่ให้ข้อมูล

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ในที่สุดขโมยก็เฉลยออกมาเอง หาตัวตั้งนานว่าใครเป็นคนขโมยกันชนหน้าของตู ท่านจอมยุทธเจ้าของรถเบอร์ 4 นี่เอง บาปกรรมมันเลยตามทัน ทั้งเพลาคด, ทั้งลูกสูบติด, และ ไหนจะไดสตารท์หาย, ครัชท์หาย, fly wheel หาย .......

ป.ล. รถ และ เจ้าของรถเบอร์ 454 ยังปกติสุขอยู่ครับ ส่วนที่บอกว่า
    "เพิ่งจะทราบจากพ่อเลี้ยงว่าเกิดอุบัติเหตุ" ไม่ทราบว่าพ่อเลี้ยง กับ ท่านจอมยุทธ
    เป็นอะไรเหรอครับ อย่าลืมนะครับว่ามีหลักประกัน 20k อยู่กับข้าพเจ้า

12. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0

รถทั้ง 3 คัน กำลังทำอยู่ครับ ใส่เครื่อง 4 จังหวะ ล้างสะอาด วันพร่งนี้ จะขนไปเก็บที่ แดนเนรมิตร ครับ
    รถ เบอร์ 77 คุณ ยะเสียหายมากที่สุด ดุมเบรด/จานเบรด/ผ้าเบรด/ ชุดซ่อมคาลิเบอร์เบรด/แม่ปั้มเบรด/ไล่ลมเบรด/ไล่น้ำมันเบรดใหม่หมด

รถ เบอร์ 11 เสียหายไม่มากที่สุด ผ้าเบรด/ ชุดซ่อมคาลิเบอร์เบรด/แม่ปั้มเบรด/สายอ่อนเบรด/ไล่น้ำมันเบรดใหม่หมด

รถเบอร์ 911 คุณ กิตติ เพลา 50 มม ( เก่า) ไล่น้ำมันเบรดใหม่หมด กำลังเช็ดลูกยางเบรด/ผ้าเบรด
    วันเสาร์ 22 ธันวาคม มีแข่ง?

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ตารางการแข่ง Super Kart สำหรับปี 2008

สนามที่ 1 ---> March 16, 2008
    สนามที่ 2 ---> May 4, 2008
    สนามที่ 3 ---> June 15, 2008
    สนามที่ 4 ---> August 3, 2008
    สนามที่ 5 ---> September 7, 2008

14. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    กิติทราบไหมแต่ละสนาม แข่งสนามไหนบ้าง

15. kittikart

0
    0
    0
    กำลังกำหนดอยู่ครับ สนามที่1-2 สระบุรี กลางๆเดือน มกราคม เตรียมทีมไปซ้อม ที่สนามสระบุรี ครับ
    สนามที่ 3-4 พีระ ครับ
    สนาม 5 ยังไม่กำหนด อาจแข่งที่ การกีฬา ในสนามใหญ่เลยครับ

16. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    เห็นแล้วอยากได้ อยากได้ มันเป็นอไรที่เข้ากัน KF-2 WORK WORK

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อยากได้ของใหม่

ตื่นขึ้นมาวันนี้ จู่ๆก็เกิดอยากได้เครื่อง Vortex KF2 rav 125 cc (41 แรงม้า)
    มาประกบคู่กับ Tony Kart Racer EVxx มันคงเข้ากันได้ดีมากๆ
    เสียดายที่ยังขาดเงินในกระเป๋าอีกหลายกะตังค์........

ป.ล. ไม่น่าไปถอย vigo มาให้น้องชายไว้ลากเรือเลย ไม่งั้นป่านนี้ได้ขึ้นขย่มไปแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2007
  18. kittikart

0
    0
    0
    เสียดายที่ยังขาดเงินในกระเป๋าอีกหลายกะตังค์........ เช็ดๆๆๆๆที่อยู่เก๊ะ เอามาเซ็นเ แกะเดียว

19. NKT_CASTROL

165
    3
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2007
  20. WF_Kitti

1,695
    3
    38

กระดาษเช็คยังมีเหลือให้เขียนได้อีกหลายใบครับ แต่ว่ามันยังไม่ได้
    ถอดสปริงออกครับ เดี๋ยวเซ็นไปแล้วจะมีแถมไปด้วยนะซิครับ :D
    ตอนนี้คงต้องใช้นโยบาย" เศรษฐกิจพอเพียง"ไปก่อนครับ

ป.ล. ในทีม stuttgart มีใครสนใจเครื่อง rotax max fr125 พร้อมหม้อน้ำขนาดกลางบ้างหรือเปล่าครับ เพิ่ง overhaul ชุดใหญ่ มาวิ่งสนามบางแสนสนาม กับ วิ่งโชว์ที่งานการกีฬาเท่านั้น :)

21. Toey_PRC

699
    1
    0
    Asset

:D

:rolleyes: ก็พูดกันป๊ายยยย เช็คเฒ่าแก่มีเด้งด้วยเหรอครับ เห็นว่าสปริงล้าไปตั้งแต่ปี2541หลังวิกฤตเศรษฐกิจแล้วหนิครับ เห็นว่าปีนั้นขายดีสวนกระแสซะจนมีเงินมาซื้อเก็บหลักทรัพย์ที่ดินและหุ้นบริษัทข้ามชาติไว้เป็นกอบเป็นกำรวมAssetร่วมๆหลักbillionบาท:p:p:p นี่ก็เอาเศษตังค์ไปเปิดร้านกระเป๋าหรูๆสวยๆอยู่ที่crystal parkเรียบทางด่วนรามอินทรา อาจณรงค์อีก ร้าน PETIT SAC กระเป๋าสวยๆเพียบ สาวๆเห็นแล้วจิตใจหวั่นไหวไปหมด

:p kf2 เครื่องละไม่กี่ตังค์ เทียบไปก็ประมาณขนหน้าแข้ง(หงอกๆ)

:D ปล. ใครได้เห็นรูปเฒ่าแก่ตอนหนุ่มๆแล้วจะรู้ว่าเฒ่าแก่นี่ในสมัยหนุ่มๆคงจะมีเสน่ห์ดึงดูดสาวๆน่าดูและหน้าตาและบุคคลิกเฒ่าแก่ร้ายกาจมากๆครับ พอดีแอบไปเห็นรูปในห้องทำงานเฒ่าแก่มาครับ

ผมว่าลูกชายสองคนของเฒ่าแก่นี่คงสืบทอดความเป็นManอย่างพ่อ(ตัวเฒ่าแก่) ลูกไม้ที่หล่นไม่ไกลต้นอย่างแน่นอน

น่ากลัวสำหรับบรรดาสาวๆในอนาคต

:D :D :D

ปล2. ล้อเล่นนะครับเรื่องAssetเฒ่าแก่หน่ะ แต่ถ้าดันฟลุ้กจินตนาการไปโดนความจริง ก็ ความจริงก็คือความจริง ฮึๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนเรื่องเฒ่าแก่วัยหนุ่มนั้น จริงหมด พิมพ์แล้วเหนื่อย อยากกินอาหารเหนือข้าวสวยกับแกงฮังเลที่ร้านS&Pจังวุ้ย ไปทานอะไรอร่อยๆกันไหมครับพี่กิตติและทีมSTUTTGART :D:eek::D:eek:

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    ขอบคุณเฒ่าแก่

:)

:) ต้องขอขอบคุณเฒ่าแก่อย่างมากมายจริงๆครับ ที่สละเวลาได้ให้ผมเข้าไปปรึกษาเรื่องหนักอกหนักใจที่ผมแก้ปัญหาไม่ตก กินเวลาทำงานไปเป็นชั่วโมงๆ เสียเวลาทำเงินหลายร้อยนาที ขอบคุณครับ

:) เห็นเฒ่าแก่อยากประกอบ KF2 + TONY แล้ว ผมชักคันไม่คันมือเหมือนกันแฮะ เอาMAXไว้ซ้อมกับไว้แข่งรายการที่ไม่เน้นมากนัก แล้วยก KF2 ประกอบเอาตอนที่รถแพ้คนไม่แพ้ ก็น่าสนใจดี เอ๊ะ น่าสนใจมากๆนะเนี่ยะ แต่อย่างน้อยต้องมีKF2 สักสองเครื่องไม่ใช่เหรอครับ เอาไว้สลับใช้ อันนี้ผมเข้าใจผิดหรือป่าวครับ:eek:

23. KEAK 7766

458
    1
    0
    ก่อนอื่นเลย ต้องขอขอบคุณที่อุทัย(พี่ติ่ง)มากๆนะคับ
    ที่ออกเงินเป็นสปอน์เซอร์ให้ทีมเราในการแข่ง 24 ชั่วโมง
    เป็นจำนวนเงินถึง 60,000 บาท คับ
    ผมเกรงใจพี่จากใจจริงนะคับ 55555555555555555

24. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    1ปีแล้วนะกระทู้นี้

ขอบคุณสำหรับรองเท้ากันไฟฟ้าสถิดครับพี่กิตติ......จะรองใช้ดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2007
  25. KEAK 7766

458
    1
    0
    Happy Birthday กระทู้นี้ด้วยนะคับ
    ก็ดีใจจริงๆที่ได้อยู่ทีมเดียวกับพี่ๆ STUTTGART คับ
    แต่ใครสนใจก็มาอยู่ในทีมได้นะคับ
    ปล ผมจะได้มีน้องกับเขาบ้าง จะเอาให้เจ็บเลย!!!!!!

26. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    น้องยะไง

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    น้องเต้ย

:)

หนึ่งปีแล้วเหรอครับเนี่ยะ ผมไม่ทันสังเกตจริงๆ กระทู้นี้เริ่มต้นมาจาก ช่วงที่ผมอกหัก จะเป็นจะตาย แล้วหากิจกรรมทำให้ลืมความเศร้า คือไปตีกอล์ฟกับพี่ยะกับเอ็ม พยายามลืมความเศร้าความทุกข์ใจ ให้หมด

หนึ่งปีแล้วครับ Happy Birthday กระทู้ทีมSTUTTGART

มีน้องยะแล้วอย่าลืมน้องเต้ยด้วยนะครับ:D

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38

:eek:เอางั้นเลยนะ ม่ายไหวๆ เพราะคงต้องไปยุ่งกับงบ TRD

29. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ต้องขอขอบคุณผู้จัดการทีม คุณอุทัย เทพสุธา เป็นอย่างสูงด้วยครับ
    ที่มีน้ำใจกว้างดุจท้องฟ้า ลูกทีมทุกๆ คนได้คุยกันถึงน้ำใจของท่านผู้จัดการ
    แล้วสรุปได้ความว่า "น้ำใจของพี่อุทัยนี้คงยากที่จะชดใช้คืนเป็นเงินได้"

ป.ล. เกรงใจจริงๆ ครับ แต่ก็ต้องเต็มใจรับ เอ้าพวกเราอย่าลืมขอบคุณพี่อุทัยกันด้วยหล่ะ

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    Happy Birthday กระทู้ STUTTGART สัพเพเหระพา

ผ่านไปอย่างรวดเร็วกับกระทู้ Stuttgart สัพเพเหระพา ที่ที่พวกเราเข้ามาทิ้งขยะ
    กันเป็นประจำ และ ก็ยังเหมือนเดิมคือไม่มีสาระอะไรให้คนที่ผ่านมาอ่านแล้วความ
    เห็นเกี่ยวกับรถคารท์เลย มีแต่เรื่องลาว ไร้สาระ สนุกสนาน ขำๆ
    อำๆ กันทุกวัน ไม่เว้นแม้กระทั่งเด็กและแก่ แต่แน่ๆ กระทู้นี้เป็นที่ฝากเรื่องราวที่พวกเรา
    ได้ไปฮาเฮ ซีดซ๊าดส์ กันมา และ คงยังดำเนินต่อไป

ลองดูนะครับยะ ถ้าใช้ไม่ได้จะแนะนำให้ใส่ชุด "สม๊อค" ควบคู่กับรองเท้า antitstatic

ดีใจที่ได้อยู่ทีม stuttgart กับพวกพี่ๆ เช่นกันครับ :D
    สงสัยต้องหาสาวๆ อายุน้อยๆ มาอยู่ในทีม ให้เกี๊ยกมีน้องซะที
    ส่วนพี่จะได้มีกิ๊ก กะ กั๊ก กะ กรึ๊บ

หุหุ ลืม "น้องติ" ไปได้ยังไงกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้