STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    รูปงานชิงแชมส์สนามที่ 1/51

ขาดไม่ได้ครับ รูปมันส์ๆ เสียวๆ แบบนี้ เอกลักษณ์ของรุ่น Tag Master เลยครับ
    สังเกตุดีๆ นะครับ หัวรถเบอร์ 400 ของคุณเคิรท์ ขึ้นมาเสียบแทนหัวรถเบอร์ 148
    จนแทบจะเป็นคันเดียวกันอยู่แล้ว ไอ้เราก็นึกว่ารุ่นคนแก่จะขับกันแบบแน้นรถสวย
    ที่ไหนได้? โป่งรุ่นใหม่ไม่ต้องไปใส่มันแล้ว เปลี่ยนแว่นคอยหักหลบรถบัมส์ดีกว่า

ป.ล. ขออนุญาติยืมรูปมาจาก www.kartthai.com ด้วยนะครับ

2. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    555555 มันครับ ผมลงแข่งขันด้วยครับ รถทั้งหมด 21 คัน ที่เห็นภาพ ฮีทแรกเองครับ
    ในรูป ผมหลบทันในรถโทนี่คาร์ท แบบเบอร์ 484 บินผ่านหน้ารถไปเลย ขอย้ำครับ ว่า บิน ครับ ไม่ได้วิ่ง
    โหด สุดๆเหนื่อย สุดๆ ฮีท สุดท้าย วิ่ง 16 รอบ ก็หนักพอแล้ว นี่ดันฝนตกหนักอีก เหนื่อยๆๆๆๆๆครับ
    จบที่ 4 ของร่น คลับแมน

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    หายตัวไปสักพัก

:D

ป่าวนะครับ ไม่ได้อก หักแต่ปลายเดือนจะไปเที่ยวอียิป อยากได้ของฝากอะไรกันบ้างครับทีม แล้วอีกอย่าง วันที่ 1-2มีนาคม2551เรามีนัดกันนะครับ นัดเล่นรถบั๊มกันในรายการ Rotax Max Challenge

แล้วเจอกันนะครับ

ปล. ใจยังคิดถึง...อยู่

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไปอียิปอย่าไปเที่ยวยิบโน่นยิบนี่ในร้านค้าเค้าหล่ะ ....555+
    ขอแขกขาวสาวๆ ตาคมๆ โตนมๆ ตัวไม่เหม็นคนดิ เอามาฝากได้หรือเปล่า?

5. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    stuttgart ใครลงงาน rotax บ้างงับ ไปซ้อมที่พีระกันมั้ยเสาร์นี้

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อยากวัดด้วยอะดิน้องแก๊ป....

งาน Rotax สนามแรกพี่ต้องขอบายแก๊ป ไปไม่ได้
    แต่เห็นว่า เต้ยเล็ก กับ เกี๊ยก อาจจะไปลงแล้วอาจจะมี
    อาจารย์ยะไปเสริม .....แต่แน่ๆ พรุ่งนี้ไปซ้อมสระบุรี
    กันเกือบทุกคน....

7. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    เปล่าพี่ไม่ใช่แบบนั้น แค่อยากให้ไปซ้อมกันเยอะๆ จะได้มันส์ๆ คับพี่

55 ลึกๆก็คิดแบบนั้นแหละพี่ แต่ไม่ได้คิดว่าเก่งกว่านะเพราะไม่มีทางแน่นอน แต่อยากรู้ว่า gap ห่างมากแค่ไหน

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เอ็งซ้อมเยอะซะขนาดนั้น ไม่เก่งได้ไง?
    แน่ๆ เมื่อวานไปซ้อมที่สระบุรี พี่เล่น KF2 กระจายคาบาทาไปเรียบร้อยแล้ว เซ็งเป็ดเลย...
    ส่วนจอมยุทธอุทัย ก็ไม่น้อยหน้าเล่นแกนคลัชเครื่อง max หักเหมือนกัน แต่แน่ๆ อาจารยะ
    ขับ max เบอร์ 454 เร็วมากๆ .... กำลังยุให้ไปลง max ซาเล้งอยู่...

9. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ทีมนี้ตีนโหดจิงๆ55

10. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    มีผมคนเดียวที่ตีนไม่โหด

11. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    เฮียเกยี๊กไม่ได้โหดแค่ตีน555

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    555 :D:) เกี๊ยกพูดถูก ถ้าเรื่องรถนะใช่ เพราะคงไม่สามารถเทียบพี่อุทัยของเราได้
    เพราะพี่ท่านเพิ่งทำเกียร์ฮุนไดพังคาตีนอีกแล้ว (12 เดือนนี้ใช้เกียร์ไป 3 ลูกแล้ว)
    ยังไม่รวม overhual เครื่องฮุนไดเน่าๆ ไปอีกสองครั้ง :D:) 555

ป.ล. แต่ถ้าเรื่องอื่น ถ้าเกี๊ยกตีนไม่โหด แล้วจะยกตำแหน่งนี้ให้ใครดีครับ :)

13. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    เอามาให้ชมความหล่อครับ......รูปเต็ม ๆ ผมฝากไว้ที่น้องชมพู่ RCA แล้วนะครับพี่ ๆ

เดี๋ยวถ้าเจอกันอาจจะไร้ส์ ให้เลยครับ :D:D

14. TAKACHI

150
    0
    0
    ต่อ ๆ ครับพี่น้อง :D

15. TAKACHI

150
    0
    0
    อีกนิดจ้า

16. KEAK 7766

458
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆคับพี่

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เกี๊ยกเข้ามาตอบกระทู้ตอนบ่ายสาม จากธรรมดาต้องเป็นตีสามไม่ใช่เหรอ!!!!!

ป.ล. ขอบคุณสำหรับรูปนะครับบอย

18. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันเสาร์นี้มีใครไปซ้อม 2 จังหวะบ้างคร๊าบ... ที่แน่ๆ มีสองหนุ่มชื่อ กิตติ กับ อุทัย ไปแน่ๆ ครับ
    ต้องไปรันอินเครื่อง กับลองวิ่งดู ถ้าวิ่งไม่ออกอีกจะขายทิ้งแล้ว ขับ max เหมือนเดิมก็ได้......!!!

ป.ล. เมื่อคืนไปกินสุกี้มาอร่อยมากๆ เลย...

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    KF-2 พังอีกแล้วครับท่าน งานนี้ขาดทุนย่อยยับ.......

20. TAKACHI

150
    0
    0
    เงียบ ๆ จังเลยอะครับ

21. KEAK 7766

458
    1
    0
    วันเสาร์ อาทิตย์นี้ใครว่างก็มาเชียร์ผมที่งาน superclub thailand ได้นะคับ
    เป็นการแข่งรถแบบเซอร์กิตครั้งแรกของผมคับ ตอนนี้คนพร้อมมากแต่รถมันไม่ค่อยพร้อมคับ
    ก็ใครว่างแวะมาได้คับ ขอบคุณคับ

22. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    อย่าตีนโหด ไประเบิด ej20 อีกนะพี่เท้าหนักจิงๆ หัวหน้าแก๊งทีมนี้ อิอิ

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38

สำหรับเกี๊ยกรถ 80% ที่เหลือฝีมือยังไงก็ได้โพเดี่ยม (ช่างวัฒน์ของ intrepid เคยบอกกับพี่มาว่ายังงั้น)
    ส่วนพี่เดี๋ยวจะบอกลูกกับเมียว่าจะพาไปเที่ยวเขาเขียว แล้ว ชะแว๊ปขนไปเชียร์ทั้งครอบครัว :D:D:D

ป.ล. อาจารย์ยะคร๊าบ ข่าวล่าครับ รายการเฮียตี๋รุ่น Rok 125 แข่งครบห้าสนาม มีลุ้นไปแข่งที่อิตาลี่ฟรีๆ
    สำหรับรุ่นนี้ 2 คน ทราบแล้วเปลี่ยน....

24. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    อ้าวโคดลาวเลยตู นึกว่าพี่กิตจะเอาอิมไปลง เฮียเกี๊ยกนี่หว่าดูชื่อผิดๆ5555

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ปีนโพเดี่ยมสูงไปหน่อย ลงมาถึงกับเบลอไปเลยนะน้อง 55555+
    พี่ก็ยังอ่านแล้วงงๆอยู่เลย อีจงอีเจอะไร ไม่มี มีแต่อีหนู ฮ่ะๆๆๆๆ:D

26. KEAK 7766

458
    1
    0
    เสียดายจริงๆคับที่แข่งไม่จบคับ
    เหตุการณ์เกิดขึ้นในรอบที่ 3 จาก 12 รอบ ผมขับมาสุดทางตรงที่เกียร์5 9พันรอบ
    แล้วก็กดเบรค ทุกที่กดเบรคก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่คราวนี้รถไถไปทางขวา แล้วมันเป็น
    โค้งซ้ายคับ ผมก็หักเลี้ยวซ้าย แต่ มันเลี้ยวไม่เข้าคับผมก็หักซ้ายหมดเลยคับ
    สรุป น็อตตรงปีกนกหลุด ทำให้ล้อซ้ายไม่เลี้ยว
    แล้วผมก็ประคองรถเลี้ยวซ้ายขึ้นเขาได้ แต่รถข้างหลังที่ตามมาไม่รู้ว่ารถผมมีปัญหา
    เขาก็เข้าไลย์เดียวกับผมแต่รถผมวิ่งได้ไม่เร็วก็เลย ชนด้านหลังซ้ายผมเต็มๆ
    แต่ก็ไม่เป็นไรมากคับ สุดท้าย สนุกมากคับสำหรับสนามแรกใรชีวิตในรถใหญ่
    เป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆคับ

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38

:thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up: ได้ยินมาว่าก่อนรถมีปัญหา วิ่งนำอยู่หัวแถว
    สำหรับแข่งครั้งแรกสุดยอดแล้วครับ เครื่องก็ B16 เดิมๆ ถ้ารถไม่พังซะก่อน
    คงเมื่อยเข่าแน่ๆ สนามหน้าเอาใหม่ เสียดาย และ เสียใจจริงๆ ที่ไม่ได้ไปดู
    ขนลูกเมียออกจากบ้านเรียบร้อย แวะเยี่ยมคุณย่าที่โรงพยาบาลพระราม 9 ทางผ่าน
    ปรากฏว่างานเข้า เลยอดไป....

ป.ล. ตกลงไม่ใช่พี่คนเดียวแล้วที่ขับอะไรก็พัง มีเกี๊ยกอีกคน 55555+

28. Toey_PRC

699
    1
    0
    กระทู้มันเงียบ เอาเรื่องสาระลงละเลง

:)

:p กระทู้มันเงียบเหลือเกิน ดูเผินๆเหมือนห้องเช่าว่างเปล่า หยากยุงหยากไย้เกาะแกะตามมุมผนังห้อง ฝุ่นเกาะจับพื้นเห็นเป็นรอยเท้าของคนเดินผ่าน(เพียงไม่กี่คน)

:) วันนี้ผมมากับสาระหน่อยแล้วกัน
    :p ก็ให้คิดและจริตวิตกกับคำลงท้ายปลายคลอลัมน์ Insideชีวิต ของ ท่าน ศ. ดร. นพ. วิทยา นาควัชระ ที่ว่า "ผู้ชายที่ขาดความ... นับวันจะมีมากขึ้น ... ลองเหลียวมองรอบๆตัวซิ นับได้กี่คนแล้ว?"

:eek: ให้กังวลกับตัวเอง เลยนำมาเล่าเคล้ากันฟัง เนื้อเรื่องมันมีอยู่ว่า

โดย ผู้จัดการรายสัปดาห์ 10 มีนาคม 2551 12:34 น.

ไปดูหนังฝรั่งมาเรื่องหนึ่ง เขาแสดงถึงการขาดความมั่นใจในตัวเองของผู้ชายที่ไม่แต่งงานสักที อยู่กับพ่อแม่ พยายามจีบสาวๆ แต่พอเธอรักและอยากแต่งงานด้วยผู้ชายก็หลบฉากทุกทีทั้งๆ ที่พร้อมหมดทุกอย่างทั้งอายุ การงาน การศึกษา การเงิน รวมทั้ง SEX ด้วย

ลักษณะของผู้ชายที่ขาดความมั่นใจตัวเองดังในหนังเรื่องนั้นมีดังนี้

1.ชอบคุยโว โอ้อวดความเก่งในเรื่องต่างๆ สุดท้ายเข้าข่ายชอบโกหก ยกตน หรือใส่ไข่ตัวเองให้เลิศเลอ

2. ชอบยึดบางตัวบางอย่าง เช่น ติดพ่อแม่ ทำตัวเป็นลูกแหง่ หรือติดหมอดู การดูดวง กีฬา บางคนติดเหล้า บุหรี่ หลังๆ นี้มีคนติดพระ โดยอ้างธรรมะ เข้าวัดก็มาก

3. ชอบเอาใจคนอื่นๆ ทั่วไป เพราะกลัวเขาจะไม่รัก จึงบริการคนอื่นเต็มที่

4. มักดูแลเอาใจใส่ตัวเองดีมาก ทั้งวิธีกิน การออกกำลังกายจนกล้ามงาม รักความสะอาด บางคนเข้าข่าย Perfectionist หรือรักความสมบูรณ์แบบ

และหลายคนเข้าข่ายกินยาก-อยู่ยาก มีข้อแม้-ข้อห้ามมาก

5. ไม่ค่อยผ่อนคลาย แลดูผิวเผินเหมือนเป็นมิตรและอบอุ่น แต่ไม่ใช่เลย เขาจะอารมณ์เสียง่าย ระเบิดอารมณ์ออกมาได้ง่าย ทั้งๆ ที่ผิวเผินแลดูอารมณ์ดี มีคุณธรรม เป็นคนดียิ้มแจ่มใส

6.เอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง

7. มีความเป็นเด็กสูงขาดวุฒิภาวะ

8. ชอบพิสูจน์ตัวเองว่ามีคนรักและสนใจมากพอไหม...เสมอ เหมือนเป็นการเช็ค rating ของตัวเอง เช่น ชอบสังเกตและคุยโวว่ามีคนมาชอบเขา

ชอบจีบผู้หญิง หรือทำให้ผู้หญิงมาหลงรัก

ทำเจ้าชู้ไปเรื่อยๆ ไม่อยากแต่งงาน เป็นลูกแหง่ของพ่อแม่

เวลาผู้หญิงจะเอาจริงก็บอกเลิก

9.พวกนี้ชอบทำตัวฝืนธรรมชาติ ไม่เป็นธรรมชาติ เข้ากับใคร ๆ ลำบาก ถ้าผิวเผินจะแลดูดี เข้ากับใครๆได้ แต่ถ้าในระยะยาวจะรู้สึกอึกอัดคนรอบตัว และไม่ชอบเข้ากลุ่ม

พวกนี้มักมาจากครอบครัวที่พ่อแม่รักและสนใจมาก ดูแลมาก จึงเหมือนจะอบอุ่นมากไปเขาจึงไม่โต ไม่มีวุฒิภาวะ และไม่อยากออกจากบ้านไปเริ่มต้นเป็นหัวหน้าครอบครัวใหม่

พ่อแม่บางคนก็พอใจที่ลูกเป็นอย่างนี้ จะได้ไม่จากพ่อแม่ไป อยากได้ลูกไว้เป็นเพื่อน บางทีพ่อแม่เองก็ไม่ค่อยถูกกัน หรือคุยกันไม่รู้เรื่อง จึงอยากดึงลูกไว้เป็นเพื่อนนานๆ ไม่อยากให้ลูกโตและจากไป

ถ้าพ่อแม่อยากให้เขามั่นใจตัวเองมากขึ้น ก็ต้องให้เขาทำงานและสอนคนอื่นบ้าง

ผู้ชายที่ขาดความมั่นใจตัวเองแบบนี้ นับว่าจะมีมากขึ้นในยุคนี้

ลองเหลียวมองรอบๆ ตัวซิ

นับได้กี่คนแล้ว?

:eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

ปล. หมอครับ ผมหน่ะอยากมีครอบครัวนะ แต่ไม่มีใครยอมมาเป็นครอบครัวกับผม
    :cry::cry::cry: แงๆๆๆ

29. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    กระทู้มันเงียบๆ เพราะแต่ละคนติดภารกิจกันทั้งนั้น โดยเฉพาะท่านพ่อบ้านเทพสุธา (จอมยุทธเบี้ยว)
    ต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูก และ ทำงานบ้าน ซักผ้าให้เมีย พร้อมเตรียมกับข้าวให้ลูกเมียอีก เพราะเมียต้องออกไปทำงานนอกบ้านหาเงินให้ท่านพ่อบ้านใช้ ส่วนพี่เลี้ยงที่เคยมีก็โดนเมียไล่ออกอีก เพราะจับได้คาหนังคาเขา ว่าท่านพ่อบ้านแอบทำการบ้านลับๆ กับชาวต่างชาติที่แฝงมาในสถานะพี่เลี้ยงเด็ก.....55555+

ส่วนน้องเกี๊ยกก็วุ่นๆ อยู่กับกิ๊กใหม่ (Civic 3 ประตู)
    พ่อเลี้ยงก็ออกตระเวณเดินทางเมืองนอกเป็นว่าเล่น
    ส่วนจารยะก็ต้องนั่งเฝ้าเครื่องทอตาข่าย

ส่วนพี่กับเต้ยใหญ่ ว่างตลอดอยู่แล้ว...55555+:D

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    เมาเหล้า เมาแล้วเมาอีก

:eek:

ชีวิต : เกิด แก่ เจ็บ ตาย

เกิด : ทารก เด็ก วัยรุ่น วัยทำงาน วัยหาเมีย วัยโดนหลอก วัยสร้างครอบครัว วันทะเลาะกับลูก วัยยินดีกับลูก ...

มันเยอะ กว่าจะตายหน่ะ

วันอาทิตย์นี้ 16/3/51 วันแข่งคาร์ทรายการsuper kart Thailand รายการที่สร้างนักแข่งฝีมือฉมังมามากมาย

สระบุรี สนาม มาตรฐานแห่งหนึ่งในประเทศไทย

นักแข่ง : คืนนี้15/3/51 คงมีนอนไม่หลับกันบ้างแหล่ะ

โชคดีนะครับทุกๆท่าน

อยากไปร่วมสนุก(ต่อท้ายแถว)กับเค้าเหมือนกัน ทำได้แต่รอฟังข่าวจากเพื่อนๆพี่ๆในทีมหรือเพื่อนๆร่วมวงการ

หิวไวน์ : ใครในทีมได้แชมป์ หรือมี โพเดียม ผมขอ ลาตู หรือ เอาเป็นโอปุสวันสัก โหลนะครับ จักไม่ลืมพระคุณ (เดี๋ยวนี้เห็นว่าบรรจุกันที่คลองเตย ไทยแลนด์)

เหงา : เมาช่วยได้

เหงี่- : เมาทำให้ไม่สำเร็จ(กิจ)

คิดถึงคนที่ทำร้ายหว่ะ ผิดไหมว่ะ รุ่นพี่ด่าว่า เง่า แต่เราโง่นี่หว่า Blah Blah Blah

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้