STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พี่เต้ยลองถามพี่อุทัยซิคับเรื่องลาตู
    พี่อุทัยสนามนี้สุดยอด ไม่ใช่แค่มีโพเดียมนะคับ
    แถมได้ที่ 4 ด้วยคับ

2. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    อ๋อ...เป็นอย่างนี้เอง :D

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    Super Kart 2008 สนามแรก

ก่อนอื่นเสียดายพ่อเลี้ยงที่อยู่ทางแพร่ไม่ได้ไปแข่งด้วย...
    วันเสาร์มี พี่, เกี๊ยก, ยะ และ เต้ยใหญ่ ไปซ้อมกับเซ็ทรถกันอยู่ 4 คัน
    ส่วนพ่อเลี้ยงก็มัวแต่กกเด็กอยู่แพร่ แล้วจอมยุทธเบี้ยวก็เบี้ยวอีกตามเคย
    สรุปวันซ้อมสำหรับพี่ต้องเรียกว่าไม่ค่อยดีเท่าที่ควร เทรคเกาะมากๆ
    จนขับไม่ได้ต้องวิ่งๆถามช่างที่ Intrepid เรื่องวิธีการเซ็ทรถปีกนกใหญ่
    ทำยังไงก็ไม่ดี วันแข่งตั้งแต่รอบซ้อม+ควลลิฟาย+ทั้งสามฮีท เซ็ทรถไม่เหมือนกัน
    สักครั้ง ขับยากมากเหมือนขี่วัวกระทิงเปลี่ยวยังไงยังงั้น ขับไม่ได้เล่นเอาท้อไปเลย

กลับมาวันอาทิตย์ปรากฏว่าจอมยุทธเบี้ยวเกิดคึกอะไรขึ้นมาไม่รู้ ขอไปแข่งด้วยทั้งๆ
    ที่ไม่ได้มาซ้อมกับเซ็ทรถวันเสาร์ แต่ด้วยฝีมือที่ได้มาจากทักษะการขับรถฮุนไดเน่าๆ
    พร้อมทั้งผีเข้า final heat จอมยุทธเข้าที่ 4 ในรุ่น Formula A....เที่ยวนี้พ่อเลี้ยง
    คงรู้แล้วว่าใครจะเป็นคนเปิด "ลาตู" สำหรับอาหารค่ำมื้อหน้า

สรุป Stuttgart ไป 5 คัน
    - เกี๊ยกเข้าที่ 3 Formula A
    - จอมยุทธจบที่ 4 ในรุ่น Formula A เช่นเดียวกัน (งงอะดิ) ข้อสำคัญเกือบแซงเกี๊ยก 555+
    - อาจารย์ยะ 77 เข้ามาเป็นที่ 4 ในรุ่น RoK 125 cc
    - ส่วนพี่ กับ เต้ยใหญ่ ลง Formula B ในรุ่นคนแก่ รัปประทานผลไม้อัปมงคลสีดำตามเคย
    กำลังพิจารณาตัวเองแขวนพวงมาลัยอยู่ แล้วไปเป็นเด็ก test รถให้ทีมดีกว่า อ่อนหว่ะ:sad:

4. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ต้องขอขอบคุณ ที่ ทีมไปลงแข่งขันถึง 5 คัน ผมไม่มีเวลาดูแลเลยต้องขอโทษ นะครับ ในฐานะผู้จัดการแข่งขัน
    แต่ก้ได้คุณ อาเล็กมาเป็นผู้จัดการทีมให้พวกเราได้ทำหน้าที่ผู้จัดการทีมแข่ง
    ถ้าฮีทสุดท้าย นักแข่ง ชือเดียวกับผม ไม่ไปแลกหมัด เพื่อชิงตำแหน่งที่ 1 ในขณะที่อยู่ที่ 2 นี่คื่อนักแข่ง ที่ดีครับ
    ที่ต้องทำให้ตัวเอง ยืนบนแท่นรับรางวัล ที่สูงที่สุดไงครับ นับถือๆๆๆๆๆๆๆ
    ส่วน อีก 4 ท่าน ก้ไม่ทำให้ผิดหวังครับ สนาม แรกแล้วเป็นสนามที่ร้อนที่สุด วันนั้นผมวัดได้ 39 องศล ครับ
    แสดงว่า ทีมนี้ไม่มีคนแก่เลย
    สนามหน้าคงได้ไปซ้อมบ่อยๆ ตอนนี้กำลังล้าง/ซ่อมบำรุงรักษา ให้พร้อมลงซ้อมได้ จะเอารถไปเตรียมไว้ที่ สนามพีระคาร์ทเลยครับ
    สนามนี้ไป 5 คน ได้มา 2 รางวัล ก็ดีครับ
    สนามได้ ถ้ามี 6 คนอาจได้สัก 5 คน

อย่านี้ ผู้ที่ได้รับถ้วยรางวัล ต้องเลี้ยงสุกี้หม้อใหญ่แล้วครับ จะรอกิน

5. kittikart

0
    0
    0
    RACE 1 SC MOTOR SPORT SARABURI
    "16 MARCH 2008
    "
    RESULTS
    COMER 60 CC.
    POSITION NAME SURNAME
    1 "VIRAVICH
    วีร์วิชญ์" "WONGSANGANAN
    วงศ์แสงอนันต์"
    2 "MICKEY
    คมิก" "KARNASUTA
    กรรณสูต"
    3 "KRIS
    กฤษดิ์" "VASURATNA
    วสุรัตน์"
    4 "SIWATSAKORN
    ศิวัสกรณ์" "LOWITTAYATHAM
    โล่วิทยาธรรม"

ลงชื่อ........................................................เลขาธิการ ลงชื่อ...............................................นายสนาม
    ( คุณอนุชา ยูสานนท์ ) ( คุณวรกิจ ปานิสวัสดิ์ )
    เวลา.........................น. เวลา.........................น.

ลงชื่อ.......................................................ผู้ควบคุมการแข่งขัน
    ( คุณกนกนวปฎล ดาวเรือง)
    เวลา.........................น.

RACE 1 SC MOTOR SPORT SARABURI
    "
    RESULTS
    CADET CLASS A

ลงชื่อ........................................................เลขาธิการ ลงชื่อ...............................................นายสนาม
    ( คุณอนุชา ยูสานนท์ ) ( คุณวรกิจ ปานิสวัสดิ์ )
    เวลา.........................น. เวลา.........................น.

ลงชื่อ.......................................................ผู้ควบคุมการแข่งขัน
    เวลา.........................น.

"
    RESULTS
    ROK JUNIOR
    1 "KITTITAT
    กิตติธัช" "VONGPRAI
    วงศ์ไพร"
    2 "SANDY
    แซนดี้" "STUVIK
    สตูวิค"
    3 "PATTARAPOL
    ภัทรพล" "VONGPRAI
    วงศ์ไพร"
    4 "ATIRAT
    อติรัคน์" "ROJANASTHIEN
    โรจนเสถียร"
    5 "THANAPON
    ธนพล" "PRUTTHIPONG
    พฤทธิพงศ์"

"
    RESULTS
    ROK
    1 "GUYKOH
    กายเกาะ" "BOONHAN
    บุญหาน"
    2 "NANIN
    ณณิณ" "INPAYUNG
    อินทร์พยุง"
    3 "JONATHAN
    โจนาธาน" "REVEILIE
    รีวิลไล"
    4 "PIYA
    ปิยะ" "THITICHIYO
    ฐิติไชโย"
    5 "SUPAKIT
    ศุภกิจ" "BOONMEMA
    บุญมีมา"

"
    RESULTS
    MINI ROK
    1 "CHATMONKON
    ฉัตรมงคล" "WISUTTIHISEN
    วิสุทธิเสน"
    2 "PREAWPAN
    แพรวพรรณ" "TUMMALAPA
    ธรรมลาภา"
    3 "KHANITIN
    คณิติน" "PHOONSAWAT
    พูลสวัสดิ์"
    4 "INTHU-ON
    อินทุอร" "PINTONG
    ปิ่นทอง"
    5 "KHAN
    กานต์" "WAUTIER
    วอเทียร์"

"
    RESULTS
    FORMULA 125 A
    1 "NANIN
    ณณิณ" "INPAYUNG
    อินทร์พยุง"
    2 "GUYKOH
    กายเกาะ" "BOONHAN
    บุญหาน"
    3 "RAPEE
    ระพี" "POUNGSUPANG
    พวงสุพาง"
    4 "UTHAI
    อุทัย" "TEPSUTHA
    เทพสุธา"

"
    RESULTS
    FORMULA 125 B
    1 "JUKKA
    จุ๊กก้า" "KOIVISTOINEN
    คอยวิสทอยเน้น"
    2 "PANYA
    ปัญญา" "SAMITTIKORAKUL
    สมิทธิกรกุล"
    3 "POONPUN
    พูนพันธ์" "HIRUNVANICHAKUL
    หิรัญวานิชกุล"
    4 "REPA
    เร็พพา" "VOUTILAINEN
    โวลทิไลเน็น"
    5 "LAURI
    ลอรี่" "KALLIO
    คาลลิโอ"

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38

กลับกันครับ พวกผมต้องขอบคุณเฮียตี๋ครับ ที่เป็นสปอนเซอร์ใหญ่ และ เป็นธุระให้ทุกอย่าง
    พวกผมเข้าใจครับ แค่ดูแลการจัดงานก็ยุ่งหัวกระเซิงแล้ว......

ไป 5 คัน ได้ 3 คันครับ จริงๆ ควรจะได้ทั้งห้าคันครับ คันที่สี่ของเต้ยใหญ่น้ำหนักขาดไป 2 ขีด
    ไม่งั้นก็ได้มาอีกคัน ส่วนผมก็ตามประสาวัยรุ่น,วัยคะนอง,วัยกำหนัด ก็เป็นอย่างนี้เหละครับ .....
    แค่อยากรู้ว่า Sonik มันแรงกว่า Max ขนาดไหนแค่นั้นเองครับ ท้ายที่สุดก็ยังไม่หายสงสัยอยู่ดี
    คงต้องลองใหม่ แต่แน่ๆ แรงปะทะผมสู้ไม่ได้ครับ ปลิวเลยครับ...........:D

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    เดินทาง ไปกับชีวิต โดดๆเหงาๆ

:dog:

:thumbs_up: ก่อนอื่นคงต้องขอแสดงความยินดีกับเทพอุทัยในโอกาสที่ได้ตำแหน่งที่4 รายการSuperKart Thailandได้เหยียบโพเดี้ยมพร้อมๆกับรายการแข่งขันF1ที่ประเทศออสเตเลีย :thumbs_up: เยี่ยมจริงๆครับเทพ นับเป็นการวางแผนที่เยี่ยมยุทธ เยี่ยมยอดที่สุด ในเวลาบีบคั้นและสั้นเต่อ เพียง1ค่ำคืนคิดเคียงหมอนข้างดิ้นได้size34นำเข้าจากสาธารณรัฐข้างเคียงประเทศสารขัณฑ์

:boy: นักแข่งสำเร็จรูป นามว่าเทพอุทัย หรือ จอมยุทธเบี้ยวในนิยามความหมายตรงตัวที่เฒ่าแก่Shoesmakerจำกัดความมาแต่ไหนแต่ไร ประกอบร่างกายด้วยปอดขนาดใหญ่(อึด) และท่อนสำเร็จโทษบรรดาหนั่นเนื้อโนมแน่นที่ระบุว่าต้องผ่านร้อนผ่านฝนไม่เกิน20ฤดูกาลท่านนี้ มักพาเด็กๆ(ในนิยามความหมายว่าลูกๆ)ท่องเที่ยวประสบพบเจอแหล่งกบดานสั่งสอนให้เมื่อสองแฝดแผดเผาผ่านวันเดือนปีไปจนเติบโตเต็มเติมด้วยฮอร์โมนพลุ่งพล่านและพาเพศoppositeไปกกไข่จ้ำจี้ดี๋ด๋า ในรูปแบบsandwich ชาย2 หญิง1หรือมากกว่าในอนาคตอีกไม่กี่เพลา:hmm:

:director: เยี่ยมครับ แข่งแค่สองครั้งก็มีถ้วยระดับประเทศซะแล้ว วางแผนยอด รถแข่งในรุ่นมี5คัน ก็ยังอุตส่าห์เข้าเป็นที่4 สมกับเป็นนักวางแผนจริงๆ อย่างนี้ คงสั่ง"ลาตู"สำรองไว้ล็อตใหญ่แล้วสินะครับ ผมรอชิมอรหันต์บอร์โดอยู่นะครับเทพ

:snow: อยู่ทางนี้ เหงาหว่ะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ แม้จะห่างกทม.แค่ไม่กี่ร้อยกิโลเมตร แต่มันก็ปลีกตัวไปไม่ได้ เหงา และหงอยลงทุกวันๆ อยากขับคาร์ทก็ไม่มีโอกาสไป อยากแข่งก็ไม่ได้ ชีวิตมันเป็นยังงี้เหรอครับ เซ็งจริงๆ เบื่อ แต่ก็ต้องทนเบื่อ ไม่รู้จะทำยังไง:eek:hwell:

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอเปลี่ยนจาก "ลาตู" เป็นทานสุกี้ร่วมกันได้ไหมครับ ไวน์กินไปก็อย่างงั้นเหละครับ
    ทำลายตับเปล่าๆ นัดทานสุกี้กันทั้งหมดเลยรวมทั้งเฮียตี๋ด้วย สักคนละหม้อสองหม้อ
    ยังใช้เงินน้อยกว่าเลย....................555555+

9. kittikart

0
    0
    0
    ตกลง ไปเมื่อไร บอกด้วยครับ กำลังเมื้อยๆ อยู่ แล้วคนที่ได้รัยถ้วย จะฉลองเมื่อไรครับ
    อาทิตย์นี้ น้อยพักไปก่อน ว่างวันเสาร์เราไปซ้อมที่ สนามพีระคาร์ท ดีกว่า เราเลือกลายที่จะแข่งได้เลย

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    ไอ้สุกี้หรือจะสู้ ขันโตก

:cool:

:cool: บ่อลองมาทานขันโตกเจียงใหม่ดูก่อนกะเจ๊า

:D แล้วจะติ๊ดจั๋ย

ขอบอก สุกี้ก็สุกี้เหอะ มาเจอขันโตกเชียงใหม่ก่อนเต๊อะ แล้วจะไม่ยอมกลับกทม.

ขอบอก

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สายรายงานมาจากเชียงใหม่ว่ามีพ่อเลี้ยงเมืองแพร่ไปกินขันโตกถึงสามชาม สงสัยคงอร่อยมากๆ
    เล่นซดซะเกลี้ยงโตกเลย 55555+

ป.ล. ยินดีกับจอมยุทธอุทัยด้วยที่ได้ยานอวกาศใหม่ 220 bph มาแทนเจ้า 150 bph ฮุนไดนรกเดิม
    เที่ยวนี้ใครจะกล้านั่งด้วยว่ะเนี่ย....

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เสาร์หน้าไปซ้อมที่พีระกันนะครับ เฮียตี๋แจ้งว่าเตรียมรถเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    ยกเว้นเบอร์ 456 ที่ต้องรอเปลี่ยนเพลา.......

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool:

พี่ ผมไปด้วย รถเบอร์371 ผมคิดว่าผมจะเข้ากทม.วันศุกร์ที่28นี้นะพี่

ผมไปซ้อมด้วย

และฝากบอกเฮียตี๋ เปลี่ยนเพลาผมด้วย เอาเบอร์อ่อน แต่ว่าให้เตรียมเพลาแข็งอันเดิมไปด้วยนะครับพี่

แล้วจะไปเคลียร์ค่าใช้จ่ายค้างเก่าพร้อมกันเลยครับ

ขอบคุณ:D

14. Toey_PRC

699
    1
    0

:D

เอ้ย พี่ พี่รู้จักใครที่แพร่อีกเหรอ แนะนำให้ผมรู้จักหน่อย อยากมีเพื่อนนั่งดื่ม และคุยได้ถูกคอ

ว่าแต่ ขันโตก อร่อยมากไหม? ชักอยากลองไปกินดูบ้าง ไม่เคยกินแบบขันโตก???:D

15. kittikart

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ตกลง มันแข็งเกินไปหรือเปล่า?ครับ ไอ้นั่น 55555
    แล้วเพลาอ่อน อยู่ที่ไหนครับ จะได้จัดการก่อนขึ้นรถไปสนามพีระครับ
    วันนี้จะเอาชุดแข่งไปให้คุณ กิตติ แล้วจะเอาเพลาอ่อนมาเปลียนครับ

16. Toey_PRC

699
    1
    0

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า Happy Birthday กับเฒ่าแก่รองเท้าไทยที่วันนี้อายุอานามก็ผ่านวัยเลข4มาได้เจ็ดปีแล้ว (ปีนี้ท่านอายุ 47 ขวบแล้วครับ ผิดถูกยังไงแก้ข่าวเอาเอง) แต่ยังแข็ง และแรง ผนวกอึดอีกต่างหาก

วันเสาร์ที่เราจะไปซ้อมโกคาร์ทกัน ผมคงต้องรีบไปหน่อยครับ เพราะว่าตอนเย็นมีนัดตีกอล์ฟกับเพื่อนๆ คือผลัดวันมันมาหลายครั้งแล้ว กลัวมันจะเลิกคบ ที่สำมะคัญ จะไปเกี้ยวน้องแคดดี้หุ่นดีที่ยกให้ประจำด้วย เผื่อลงเอยกันได้จะได้มีคนคอยยกเพลา แล้วเช็คความอ่อนแข็ง ก่อนเบียดก่อนชนในสนามครับ:D

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38

พ่อเลี้ยงมันรู้ได้ยังไงฟ่ะ แถมเอามาเปิดเผยอีกต่างหาก แต่ขอแก้ข้อมูลนิดหน่อยนะ
    อายุพี่เพิ่งผ่านร้อนผ่านหนาวมาแค่ 25 ปีเอง..........ยังไงก็ Thank you นะน้อง

รีบไปสำหรับพี่นะเมื่อไหร่ก็ได้ พวกท่านๆ นะซิตื่นกันทันหรือเปล่า?

18. kitti-kart

kitti-kart Guest

0
    0
    0
    สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้แข็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอให้สุภาพดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    และขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    25 มีนาคม 25** ใครอยากรู้ พศ อะไร โทรถามเจ้าตัวครับ

อย่างนี้ต้องไปเลี้ยงฉลองกันไหม?ครับ yes in deed 2-3 ทุ่มก็ได้นะครับ มีบัตรทานฟรี 20000 บาทใช้ให้หมด

19. KEAK 7766

458
    1
    0
    happy birthday นะคับพี่
    ก็ขอให้พี่มีความสุขนะคับ
    เกิดเดือนเดียวกับผมเลยคับ

20. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขออวยพรพี่ด้วยคนคับ สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่ สุขภาพ แข็งๆ มีแรงเยอะๆ คับพี่ มีความสุขมากคับ

21. Toey_PRC

699
    1
    0
    ผมมีตาทิพย์

:) รู้ได้ยังไงหน่ะเหรอครับเพ่ ก็ผมใช้ตาทิพย์ส่องดูปฏิทิน เลยมองออกว่าวันเกิดพี่ว่าไหน
    แต่ไหงมองไม่เห็นวันเกิดKeakว่ะเนี่ยะ สงสัยคนอายุยังไม่เลยเลข45 ผมคงมองไม่ออก เพราะตัวหนังสือมันยังไม่แก่เพียงพอ

:) วันเสาร์นี้ทางสะดวกแล้วครับ ยกเลิกการไปตีกอล์ฟออกรอบแล้วครับ เหลือแต่ซ้อมคาร์ทอย่างเดียว ขับกันให้เต็มที่เลยนะครับ

ยะก็ยะเหอะ:eek:

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    พยากรณ์อากาศ

:mad:

ดูจากพยากรณ์อากาศ จากกรมอุตุฯ สงกะสัยว่าวันที่เราไปซ้อมกันคงจะร้อนอบอ้าวน่าดู เตรียมเครื่องดื่มเย็นๆไปสักโหล สองโหลท่าจะดี ยิ่งถ้าได้สาวๆนุ่งน้อยห่มน้อยไปคอยกางร่มให้สงสัยยางไม่สึก:p

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอบคุณเฮียตี๋สำหรับคำอวยพรครับ อาทิตย์หน้าค่อยพาทีมไปหาเวลาไปถลุงเงิน 20,000 ที่ Yes Indeed นะครับ

Thank you นะน้อง พี่รู้อยู่แล้ว่าเกี๊ยกเกิดเดือนเดียวกัน ปีเดียวกัน 555 พี่อายุมากกว่าเกี๊ยกแค่ 6 วัน ราศีเดียวกัน พี่ลองนึกนิสัยพี่ตอนอายุเท่าเกี๊ยกดูก็คล้ายๆ กัน

วันเสาร์นี้ว่างไปซ้อมที่พีระกันหรือเปล่า เป็นโสดชั่วคราวแล้วนิ

Thankyou ครับอาจารย์หนู....มีแต่คนอวยพรให้แข็ง และ แรงเยอะๆ แต่ไม่มีใครพาไปเลี้ยงสุกี้เลย ฮือๆๆๆๆๆ :cry:

ฮ่ะ ๆๆๆๆๆ เต้ยก็เต้ยเหอะ ......:p

24. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    Happy Birth day ย้อนหลัง ด้วยนะครับ

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ขอบคุณครับคุณขนุน ไม่ได้เห็นหน้าค่าตากันเลยนะ ในสนามก็ไม่เห็น

26. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    รายการ Rotax Max ข่าวล่าสุดยืนยันมาแล้วว่าสนามที่ 2 แข่งวันที่ 20-4-51 นี้แน่นอน
    ที่สนามพีระ ใครว่างไปบ้างครับ?

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)
    ผมอยู่กทม.พอดีเลยครับช่วงนั้น แต่ติดครับ ไม่ว่าง มีอบรม 9:00-12:00น. คงไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมด้วยหล่ะครับ เสียดาย เสียดาย...

28. Toey_PRC

699
    1
    0
    กำลังกรึมๆ

:) กรึ่มกับดีกรีเลขหลักโดด ไปได้สองขวด ที่บ้านโทรมาให้ไปไขกุญแจเข้าเคหะสถาน เบื่อและเซ็งนิดหน่อยกับอารมณ์เด็กไม่รู้จักโต(สักกะทีในสายตาParents และคงไม่มีวันโตอย่างแน่นอน)

:) สำหรับผมบางทีการเดินทางไกลด้วยความมุ่งมั่นกลับไม่ให้อะไรเลยระหว่างทางนอกจากไปถึงจุดหมาย บางครั้งขับช้าลงอีกนิดแวะดื่มกาแฟสักถ้วยระหว่างทางหลายร้อยกิโลเมตร(หรือที่ภาษาสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาวเรียกว่า"หลัก")กลับให้อะไรมากกว่า

:) "ฝึกฝนและพัฒนา" คำคำนี้แหล่ะที่มีความหมายที่สุดของปุถุชนทั่วถ้วนไปให้ปฏิบัติเพื่อความเจริญก้าวหน้าหรือว่าเสื่อมถอย(ในกรณีที่ฝึกปรือในสิ่งที่สังคมไม่ยอมรับ)

:) มนุษย์ : กับคำโกหก หรือการปิดพริ้ว หรือการเบี่ยงเบนความจริง เป็นของคู่กัน คนโง่ๆ(อย่างผม)ก็มักตกเป็นเหยื่อของคารมแทนที่จะเชื่อการกระทำซึ่งเป็นความจริงแท้แน่นอนกว่า การกระทำย่อมส่อสัน(ดอน)ได้ดีกว่าลมหมุนที่พัดออกจากปาก

:) Position : เราวางตัวเราไว้ตรงไหน Podium หรือว่าลองลงมาจากนั้น แน่หล่ะ คงไม่มีที่ว่างสำหรับตำแหน่งโพเดี้ยมมากกว่าหนึ่งที่ ยกเว้นรายการEndurance24hrs.(เอาเท่าที่คนบ้านนอกอย่างผมรู้จัก) แต่ถ้าเป็นเกมส์ชีวิตหล่ะ สงสัยคงมีให้แค่1ที่แบบเบียดๆ ใครพลาดก็ตกชั้น

:) ความรู้สึก : บางคนว่าดี บางคนไม่อยากมีความรู้สึก(หุ่นยนต์เป็นยังงั้น) คนที่มีความสุข มีความรักแม้กับญาติสนิทมิตรสหายหรือว่าลูกแม้บางครั้งกับภรรเมียอาจหมดไปตั้งแต่รดน้ำสังข์แล้ว ก็ ยังคงได้รับและหวังให้คนที่รักมีความสุข

:) แต่ บางคนหล่ะที่เค้าตาบอดเพราะความรัก กว่าจะฟื้นคืนความเป็นคนปกติ บางครั้ง ใช้เวลาชั่วนาตาเดือน(ปีก็ได้ในบางลีลา) บางครั้งทำใจไม่ได้ ต้องตัดสินปัญหากันไปให้รู้แล้วรู้รอด(ตัดช่องน้อยแต่พอตัว) แม้ว่าตนเองจะPerfectอย่างที่คนอื่นๆ(หลายๆคนในประเทศหรือในโลก)อิจฉา I said "ป่าวไม่ใช่ผมนะ"

:) รัก เปรียบเหมือนดาบอัศวิน หาใช่ดาบซามูไรไม่ ดาบอัศวินนั้นมีสองคม ส่วนดาบซามูไร(ตามที่เข้าใจและเคยเห็นมีเพียงคมเดียว)

:) เบื่อไหมที่ใครบางคน(me) มาพล่ามอะไรงี่เง่าๆบ่อยๆ บอก กรุณาบอก จะได้เลิก จะได้ไปทำมาหากินอย่างอื่น มาเขียนเพราะหน้าด้าน และไม่เห็นมีใครบ่นมีใครว่า แต่ก็มีรอยร้าวเล็กๆบนใบหน้า(เนื่องจากยังมีชีวิต)เลยรู้สึกบ้างว่าสงสัยรบกวนหน้ากระทู้หรือป่าว

:) แต่เบื่อนะ แต่ก็มันส์นะเวลาขับกระบะHi-Torqueบนทางคดและเคี้ยวภูเขา เสียวดี แต่ไม่เสียวเอ๊ะยังไง คือเหมือนกับว่า เป็นยาเสพติด ขับช้าก็ไม่ได้ เบื่อ ขับเร็วก็เสียว ทางข้างหน้าที่คาดเดาอะไรแทบไม่ได้เลยยกเว้นว่ามันเป็นเส้นทางเดิมที่เราวิ่ง แต่ เมื่อมันปกคลุมด้วยความมืดแล้ว มันก็เหมือนกับว่าเราไม่เคยรู้จักมันมาก่อนล่องลอย พริ้วไหวไปบนถนนผ่านป่าเขาลำเนาไพรและเสียงเพลงอกหักขับกล่อมจิตใจที่ไม่รู้ว่าตอนนี้มันอยู่ตรงไหน งานหรือว่า จักรวาล

:) ปล. อยากขับคาร์ทชนรถพี่ๆในทีมจังเลยอ่ะ เอาแบบเพลาคดหน่ะครับ พี่ยะ พี่เต้ยjps พี่กิตติ พี่อุทัยพร้อมไหมครับ แต่เกียกขอบายนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2008
  29. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เล่ามาเรื่อยๆ พ่อเลี้ยง อีกหน่อยจะได้เอาไปรวมเล่มทำพ๊อกเก๊ตบุ๊ค ..

สงสัยดีกรีกำลังได้ที เลยอยากขับคารท์ไล่ชนคนในทีม ปัญหามีอยู่ว่า
    ไล่ทันหรือเปล่าเท่านั้นเอง :D:D:D

30. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่เต้ย วันหลังก็ยืม suburu พี่กิตติกลับแพร่เลยพี่
    จะได้เสียวกว่าเดิมหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้