STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อยากไปดู แต่ฐานะไม่ได้

2. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    วันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปร่วมแข่งขันรถยนต์ในรายการ superclub
    thailand 2008 มา เอารูปมาให้ดูคับ

3. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เก็บภาพมาฝาก

เก็บมาฝากคร้าบบบ เกี๊ยก

4. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
  5. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เห็นแล้วอยากไปขับตามหลังดูไลน์เกี๊ยก 77 จังครับ
    แต่ไม่มีรถ แล้วก็ไม่มีเงินซื้อ

ป.ล. วันเสาร์นี้ใครสนใจไปซ้อมที่พีระ บ้างโทรมาบอกด้วย

6. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :(
    เสาร์นี้ หมดสิทธิ์ครับ

ตอนนี้ฝึกขับรถไถอยู่ครับ กับรถขุดแม็คโคร จาเป็นชาวไร่ครับ:cool:

7. KEAK 7766

458
    1
    0
    ขอบคุณคับพี่หนู

8. NU53

641
    0
    0
    สนาม 3 ลงด้วย

รถพี่ใกล้เสร็จแล้ว สนาม 3 พี่ลงด้วยแน่นอนเกี๊ยก (แต่สงสัยจะตามเกี๊ยกไม่ทันอ่ะ อิอิ )

9. ya77

408
    1
    0
    รถสวยๆแบบนี้อย่าไปใกล้เกี๊ยกเลย ปีหน้าอาจจะมี YA 76 ไปเล่นด้วยนะ

10. NU53

641
    0
    0
    ดีๆ

ดีๆ พี่ยะ จะได้วิ่งกันเป็นแก๊ง :first::second::third: :D

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แหล่งข่าวแจ้งมาว่า อาจารย์หนู 53 ไปซุ่มซ้อมรถใหญ่กับยอดฝีมือสำนักใหญ่
    แทบจะทุกอาทิตย์เลยนะ......อยากจะมีรถสนามกะเค้าบ้างจัง จะได้ไปวิ่งเล่นด้วย
    พ่อเลี้ยงเอาด้วยหรือเปล่า หรือระดับชาวไร่ต้องไปแข่งรถไถ ติดเทอร์โบ........

สรุปพรุ่งนี้มี พี่ธนา, ยะ, เต้ยใหญ่ และ ผม ไปซ้อมที่พัทยาครับ
    ส่วนเกี๊ยกสงสัยไปลุย Puma แน่ๆ .....................

12. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    Harley Vrod

ท่านประธานจะถอย Harley Vrod แล้วจะประหยัดหรือซดกันกว่าเดิมล่ะเนี่ยะ

แถมเวลาไปทำงานแล้วฝนตกจะขับอะไรล่ะครับ

ขอแนะนำ "Bike rib / rain protector"

สำหรับรถมอเตอร์ไซด์ยามค่ำคืน + ฝนตก

แถมกันฝนให้ท่านประธานและเลขา(กิ๊ก)ด้วย

ส่วนรถไถของพ่อเลี้ยง ใช้สำหรับรถไถสองตอน

นั่งสองคนกับ ....... จะได้ไถกันได้ไม่เปียก

13. WF_Uthai

113
    0
    0
    รถไถ + ความขาว

สรุปคือ พ่อเลี้ยงเต้ย ชอบความขาว + หลุม(นา)นุ่มลึก + ต้องการสาว ๆ มาช่วยขับรถไถ ดังในรูป

แล้วน้องจากญี่ปุ่นอีกคนล่ะ เอาไว้ขับอะไรดีพ่อเลี้ยง

หนี่ เยาว จั้ว อ้าย มา
    ตัว เซา เสียน

ตัวเซาเฉียน ท่านประธานได้แปลแล้ว = เท่าไหร่

หนี่ เยาว ต้องให้ผู้รู้มาแปลอีก

จั้ว = make

อ้าย = love

สงสัยคำนี้ใช้เฉพาะตอนไปฝึกขับรถไถที่เมืองจีนแน่ ๆ เลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2008
  14. WF_Uthai

113
    0
    0
    V rod ของท่านประธาน

มาดู Vrod ของท่านประธานกัน

THIS IS THE 2008 MODEL where they changed the engine to a 1250CC instead of an 1130CC.. now produces 125 Horsepower...295 kgs, Belt drive

มาดู Bike Test in Paris กัน

[media]http://www.youtube.com/watch?v=mikuERYrCes[/media]

ที่แท้ท่านประธานต้องการรถเอาไว้ลองกับ EK9 นี่เอง

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    อะไรกัน!???

:confused:

อะไรกันครับเนี่ยะ นี่แค่ผมติดงานมีความรับผิดชอบต่อหน้าที่จนไปกทม.ไม่ได้ ท่านเทพถึงกับโกรธ เอาเรื่องไม่จริงต่างๆ รวมถึงตกแต่งกระทู้สร้างหลักฐานเท็จมาปรักปรัมผมขนาดนี้เลยเหรอครับ

:cry::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::cry:

16. WF_Uthai

113
    0
    0
    เหมือนไม่ชอบ

พ่อเลี้ยงทำเหมือนไม่ชอบนะเนี่ยะ

สงสัยคราวหน้าพ่อเลี้ยงคงไม่ไปอีกแล้วแน่เลย

Keak 77 และ Pro Ya 76 คงจะทำหน้าที่แทนพ่อเลี้ยงเต้ยได้ เหมือนกับที่เอารถคาร์ทมาขับแทนนั่นแหละพ่อเลี้ยง

17. Toey_PRC

699
    1
    0
    เบื่อท่านเทพ

:mad:

:mad: เบื่อเทพอุทัยจริงๆ ใส่ร้ายกันเห็นๆ ผมหน่ะคนเรียบร้อย ถ้าเทียบตามมาตรฐานชายทั่วๆไปแล้ว ผมหน่ะสุภาพจนคนมองแล้วเกือบจะคิดว่าเป็นตุ๊ดด้วยซ้ำไป นี่มาหาว่าผม ชอบจ้ำจี้มะเขือเปราะอะไรกันครับ ผมหน่ะตามหารักแท้อยู่ครับ ไม่มีเบี้ยใบ้รายทาง

:p เอางี้ เดี๋ยวหาว่าไม่ได้ทำงาน พอดีผม พึ่งค้นพบว่าที่บ้านตัวเองมีรถ อิแทเรี่ยนอยู่คันหนึ่ง สปอยเลอร์หลังสามใบหลักหนึ่งใบเสริม เกาะหนึบกับแทรคยังกับตุ๊กแกประทานตีน

:D:p รูปที่สอง แสดงสภาพตอนมิด ล้อหลุด รอการservice

18. WF_Uthai

113
    0
    0
    ท่านประธานและทีมก็กำลังหาอยู่

ท่านประธานและทีมก็กำลังหาอยู่เหมือนกัน พ่อเลี้ยงหาเผื่อด้วยล่ะ

ที่ ราชบุรี โพธาราม ก็น่าสนใจอยู่นะ

19. ตามอ่านกระทู้ Stuttgart มานานมากแล้ว มันส์ดี มีสาระบ้าง ไม่มีบ้าง แต่แน่ๆ
    อยากจะบอกว่าคนที่ใช้ชื่อว่า WF_Uthai
    อะไรนี่นะ ตอบกระทู้ทีไรอ่านไม่เคยรู้เรื่องสักที
    เรียนภาษาไทยมาหรือเปล่า?

20. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    ทำไมผมอ่านที่ท่านเทพอุทัยโพสต์ก็รู้เรื่องนะครับงง:confused:

21. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    อ่าแรงจัง ผมว่าเค้าก็คุยกันรู้เรื่องนะ ถ้าไม่เข้าใจ เราก็ลองหลายๆ รอบ ดูว่าเค้าคุยเรื่องอะไร กัน ทำไมเค้าถึงคุยแบบนี้ เด๋วพี่ก็ เข้าใจเองคับ

บ้างทีผมนะอ่านดูก็สนุกดี จริงๆแล้ว ไปฟังพวกพี่ๆแกคุยกัน ฮามากกว่านี้อีกครับ

ปล พี่KEAK เมื่อวานสนใจรถ มิโอ หรือ พริตตี้ กันนะ อิอิ

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ถ้าวงในจริงจะเข้าใจครับ ว่าท่านจอมยุทธเบี้ยว หรือ เทพอุทัย เขียนว่าอะไร
    แต่ต้องวงในจริงๆ ครับ ไม่งั้นเดาไม่ถูก แต่โดยส่วนมากเป็นเรื่องต่ำกว่าสะดือนิดหน่อยครับ
    แล้วอีกเรื่องก็เป็นเรื่องที่จอมยุทธชอบเบี้ยวเพื่อนและน้องๆในทีมครับ เลยพยายามเบียงประเด็น
    ให้พ่อเลี้ยงสิงห์รถไถแห่งเมืองแพร่รับกรรมแทนครับ 55555+
    ป.ล. คาดว่าเมียเก็บชาวต่างชาติของเทพไม่อยู่บ้านคงหงุดหงิดนิดหน่อยครับ ไม่มีที่จะปล่อย..เอิ๊กๆๆๆๆ

23. ya77

408
    1
    0
    เมื่อวานผมก็หงุดหงิดครับพี่เวลาไม่ดี:cry:ขากลับน้ำมันก็จะหมดถึงบ้านต้องวิ่งเข้าโรงงานคุมลูกน้องทำโออีก :(วันนี้ยังต้องทำงานเลยพี่:cry:

24. PETER PAN

PETER PAN Guest

0
    0
    0
    อยากรู้จักครับพี่

ผมก็ติดตามอ่านพวกพี่ๆทั้งหลายมานานแล้ว เทพอุทัยเป็นคนที่ขับเก่งๆที่สุดในทีมใช้เปล่าครับ แล้วทีมพวกพี่ๆมีใครบ้างครับ มีทั้งหมดกี่คนแล้วรับสมัครมือใหม่หัดขับหรือเปล่าครับ พวกพี่ๆส่วนใหญ่ขับกันที่ไหนครับ แล้วพี่ยะ77ไปขับที่ไหนมาครับถึงเวลาไม่ค่อยดี พวกพี่ๆช่วยเปิดตัวกันมากกว่านี้หน่อยเพื่อเจอที่ไหนจะได้ไปทักถูก

25. KEAK 7766

458
    1
    0
    เมื่อวานไปคลอง5มาคับ
    ไปงานvtec party มา รถแรงๆทั้งนั้นเลยคับ
    แต่สนใจมอเตอร์ไซร์คับพอดีรู้จักกับช่างนิดหน่อยก็เลยไปดู
    แต่พริ้รตี้น่ารักดีนะ555

26. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อะไรกัน ไปซ้อมมาตั้งหลายรอบ กล้ามเนื้อตึงไปหมด ยะกลับมายังพาน้องชายไปทำโออีกเหรอ
    แข็งแรงจังนะนี่..

วิ่ง 57.0 ยังบ่นว่าเวลาไม่ดีอีกนะ เร็วกว่าเต้ยใหญ่ 1 วิเต็มๆ เร็วมากแล้วคร๊าบบบบ...
    แต่แน่ๆนะ ยาง Bridgestone ตัวใหม่ที่ชาว Rok จะใช้แข่งนี่มันหนึบยังกะตุ๊กแก
    จริงนะ อาการรถก็ดี เดี๋ยวสนาม 3 อาจารย์ยะก็ได้ลองแล้ว รับรองเร็วขึ้นกว่าเดิม 1 วิ
    แต่อาจจะต้องจ่ายค่ายางมากขึ้นหน่อยนะ มันละลายเร็วเหลือเกิน

ถ้าเรื่องขับเก่งที่สุดในทีมสำหรับเทพอุทัยใช่เลยครับ ขนาดมีลูกแฝดสอง พร้อมเมียแฝดคนละชาติ
    นั่งอยู่แบะหลัง ท่านพี่เทพยังขับซะแบบว่าเหมือนยังเป็นโสดเลยครับ รูที่มือแน่ๆคิดว่าไปไม่ได้
    พี่ท่านแหวกไปได้ครับ ยังไม่นับเรื่องเบรคนะครับ ท่านแกเบรคลึกด้วยดิสเบรกหน้าขนาดธรรมดาติดรถ
    พร้อมด้วยระบบดรัมเบรคด้านหลังเดิมๆ ลึกกว่าพวกใส่หน้า 8 pot หลัง 6 pot เลยครับ
    ผมนั่งด้วยทีไรต้องตั้งสติภาวนานึกถึงบุญที่เคยทำไว้ให้คุ้มครองทุกครั้งครับ

เกี๊ยกได้ถ้วยมาจากคลอง 5 อีกแล้วครับท่าน ยินดีด้วย
    น้องคนนี้สรุปได้ถ้วยมันทุกอย่างทั้งคารท์ ทั้งรถใหญ่ ทั้งรถแดรก
    อีกหน่อยคงต้องให้ถ้วยกินสุกี้ เพราะพี่เพิ่งจะรู้ว่า OKAMOTO คืออะไร:)

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แถลงการณ์ให้ทราบ

ช่วงนี้กระทู้เงียบๆ เพราะพ่อเลี้ยงมีแมลงวันมาไต่ตอมยั๊วเยี้ย
    ส่วนน้องเกี๊ยก ไปลุยรถใหญ่ แล้วหายไปเลย
    อุทัย ไปเที่ยวมาเลแบบเงียบๆ 1 อาทิตย์ กลับมาไทยไปอยู่เกาะช้างอีก 1 อาทิตย์
    แล้ว ไปต่อที่เมืองจีนอีก 1 อาทิตย์ แว่วๆ ว่าจะไป jarkata อีก 1 อาทิตย์
    เต้ยใหญ่ ไม่ค่อยถูกกับ internet
    ยะ เป็น .... เพราะชุดแข่งไม่เคย .....
    ส่วนพี่แว๊ปไป web อื่นๆ หาข้อมูลเรื่อง E10

28. ราคาน้ำมัน

อยากถามความเห็นของนักแข่งทีมดังว่าอยากให้น้ำมันที่ใช้ในวงการราคาเท่าไหร่?

อยากได้คุณสมบัติอย่างไร?

จะได้นำเสนอคณะกรรมการบริษัทครับ

29. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    พี่กิตติ ไปซ้อมสระบุรีไหมคับเดือนนี้ ผมหาเพื่อนซ้อมอยู่ ไม่ซ้อมไม่ไหว ไม่มีแรงขับเลยค้าบ

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไปซ้อมครับน้องแก๊ป แต่จะไปเซ็ทรถวันที่ 14 สำหรับแข่งวันที่ 15
    วันเสาร์ อาทิตย์นี้ติดธุระไปไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้