STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0

การ์ตูน คาร์ท​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2008
  2. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    คนมีตังเหลือเขาซื้อโป่งใหม่กันหมด ถ้าของเก่าไม่ใช้ก็ขอให้น้องๆมาชนเล่นนะคับ
    ปล อย่าให้มันใหม่แต่โป่งซิพี่ ซื้อใหม่ทั้งคันเลย เครื่องด้วย 555555555

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

อย่างงี้ต้องตอกย้ำ

4. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :D

เห็นโป่งใหม่ แล้วอยากชนจังเลย

5. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ไล่ทันเหรอพ่อเลี้ยง กลัวว่าพ่อเลี้ยงจะโดนน๊อครอบมาชนนะดิ :D

6. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool:

คิดแล้วว่าต้องเจอคำพูดแบบนี้ ผมจะบอกทริกให้นะครับ ไล่ไม่ทัน แล้วจะไปไล่มันทำไม จอดรถแล้วรอยูเทิร์นตอนพวกพี่ๆมาสิครับ ง่ายๆ หรือไม่ก็ลัดสนามแม่มเลย ไล่ไปก็เสียเวลาป่าวๆ ลัดเลย ชนเลย หรือ ตอนพี่กำลังจะเข้าPitก็ได้ แกล้งทำเป็นเบรคเฟด เบรคไม่อยู่ ใช้โป่งเหยี่ยวเป็นที่พำนักพักความเร็วซะ

:D :D :D

7. KEAK 7766

458
    1
    0
    พี่เต้ยเล็กคับ พี่เอาสูตรของอาจารย์ยะมาใช้ทำไมคับ ขานี้จอมลัดสนามเลยคับ
    ถ้าไม่ลัดสนามก็ไม่เร็วเท่าไรคับ สงสัยฝีมือตกแล้ว 55555555555555555555

8. Toey_PRC

699
    1
    0
    :confused:

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังดูMagazineฉบับใหม่เล่มหนึ่ง เป็นDVD Magazineนะครับ แต่ยังไม่บอกยี่ห้อ

ที่หน้าสนใจคือ มีอาจารย์Shine และ พี่ ณัฐพล อยู่ในDVDด้วยครับ เป็นเรื่อง Go-Kart แต่ที่ผมสนใจจริงๆ ก็เป็นเรื่อง เครื่องRotax Max 125 DD2 (Direct Drive 2 Speeds) 32 แรงม้า อยากสอบถามพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆว่า มีข่าวเรื่องKartรุ่นนี้ให้ลงในรายการไหนบ้างหรือยังครับ
    เห็นแล้วรู้สึกน่าสนใจ

เฟรม CRG ใน DVD ก็เป็นรุ่นใหม่ มีเบรคหน้า แต่คิดว่าคงcontrolแรงดันน้ำมันเบรคที่แม่ปั๊มรวม(เบรคเท้า) เห็นแล้วรู้สึกว่า มันค่อนข้างน่าสนใจดีทีเดียว มีกันชนหลังด้วย

:D:p:p:cool: น่าสนแฮะ

9. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p

ครับๆ ขับไม่เก่งเราก็ต้องอาศัยสูตรโกงสิครับ เหมือนสมัยก่อนเล่นGame คอนทร้า ยังมีสูตรขึ้นๆ ลงๆ ซ้ายๆ ขวาๆ บ้าๆ บอๆอะไรเลยครับ จำกันได้ไหม

แข่งรถก็ต้องมีสูตร จริงไหมครับ ดูอย่างสูตร บนฝาสูบใครบางคนในทีมสิครับ อุ๊ยส์ Blah Blah Blah:p

10. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เพิ่งได้ลองรถเบรคหน้า บอกได้คำเดียวว่าชอบ
    เบรคได้ลึกกว่า แถมอาการก็ดีกว่า แบบว่าสั่งได้

แต่ไอ้เครื่องมีเกียร์นี่ยังไม่เคยได้ขี่ เผิอญเจ้าสำนัก
    kc kart ยังไม่มีให้ลอง

แล้วที่ว่าฝาสูบๆ นี่ใช่ของเทพอุทัยหรือเปล่า ครั้งนี้
    พีท่านเล่น qualify เร็วกว่าใครทั้งหมดในทีม แบบว่า
    ไม่มีใครวิ่งได้อ่ะ เล่นเอาซะจะเลิกขี่คารท์กันเป็นแถว
    แล้วเปลี่ยนไปขี่อย่างอื่นกันซะแล้ว พ่อเลี้ยงสนป่ะ

ป.ล.1 มีหลานสาวเพิ่มมาอีกคนแล้ว
    ป.ล.2 TRUE .............................

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    MSL Endurace 3 ชั่วโมง วันที่ 13/9
    ต่อจากรายการ Super Kart สนามที่ 5 (สนามสุดท้าย
    แต่ยังไม่ท้ายสุด) พวกเรามีใครสนใจกันหรือเปล่าครับ
    คงต้องให้เฮียตี๋ขอสปอนเซอร์จาก Veloil ให้พวกเรา
    สักสองทีมดีไหม?

12. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    มีแข่งในงาน max ของพี่ชาย ถามไอ้คนิตดูเลยพี่ เค้าบอกว่าเซอวิสง่ายมาก ไม่ต้องมานั่งตั้งโซ่สเตอ แถมแรงอีก chassis มีหลายยี่ห้อเลยที่ทำมาให้วาง dd2 เห็น simon ก็เอา gillard มาทำแล้ว ปีหน้าน่าจะมีหลายคัน

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เย็นนี้มี ยะ, เต้ยใหญ่, เทพอุทัย และ พี่ ไปวิ่งที่ msl
    ไม่อยากบอกว่านายยะวิ่งเร็วมากๆ แสดงว่ามือไม่ตก
    ส่วนเต้ยใหญ่ สงสัยดวงจะออกแล้ว หลังจากดวงดีมา
    หลายๆ เดือน ฮิฮิ...
    ป.ล. สำหรับพี่กลัวตายเลยเอาหมวกไป แต่ใสแว่นไม่ได้
    คอนเทคก็ไม่ใส่ ขับมันแบบที่มองเบลอๆ นั่นเหละ เสียวดี

14. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    jijijijjo

15. Toey_PRC

699
    1
    0
    ปัญหามันมียังงี้ครับท่าน(พี่,น้อง,เพื่อน)

:rolleyes:

คือ ข่าววงในแจ้งมาว่า "นักบุญแห่งรติกาล ผู้ถนัดทำทานท่ามกลางฟ้ามืด" กำลังจะเดินทางเข้า กทม. เมืองหลวงของประเทศ

กระผม ซึ่งเป็นลูกศิษย์ลูกหาของท่าน เลยต้องติดตามรับใช้ท่านตลอดทริปสามถึงสี่วัน ณ เมืองฟ้าอมร

กำหนดการเดินทาง จันทร์ที่18 ออกเดินทางจากสำนัก โลกัยยะวิสี ตั้งแต่เวลาฤกษ์งามยามดี แวะ เยี่ยมลูกศิษย์ลูกหาระหว่างทาง คาดว่าจักได้พำนัก ณ สำนักสาขาที่กทม.ช่วงค่ำ อาจมีรายการทำทานต่อให้บรรดา สัตว์โลกผู้หิวโหย"สบีหัน" ก่อนบรรทม

เช้า 11 น.โดยประมาณ (เวลาเช้าของประเทศ แหมหัวเหล็ด) ตื่นบรรทม บ่ายว่างเนี่องจากท่านนักบุญจำเป็นต้องบำเพ็ญตะบะ จึงอยากเชื้อเชิญบรรดา พี่ๆ น้องๆ ร่วมทีมไปซ้อมขับคาร์ทกันที่หลังซีคอน เป็นกรณีพิเศษ

ใครไปได้ ช่วยกรุณาติดต่อผู้จัดการทีมด้วยครับ (WF_Kitty) แจ้งด่วน!!!

ปล. ในทีมใครสามารถไปได้ ผมอาจ ขอเครื่องลางของมงคลจากนักบุญไปฝากครับ รับรอง ดวงดีขึ้นแน่นอน

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38

อ่านตั้งนานแปลได้ใจความว่า พ่อเลี้ยงจะลงมากรุงเทพวันจันทร์นี้
    แล้วอยากไปกินสุกี้ณ.เย็นวันนั้นเลย ต่อด้วยขับคารท์กับทีมหลังซีคอน
    ตอนบ่ายวันอังคาร.......

เอาเป็นว่าถ้ามาจริงๆ เดี๋ยวจัดให้ ใครพร้อมช่วงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    จะได้ให้ทีมเซอร์วิส เตรียมลุย (สงสัยตอนนี้ทีมช่างเราคงติดงานอยู่ที่
    งานชิงแชมส์แน่ๆ) ยังไงเดี๋ยวจะแจ้งให้เฮียตี๋ทราบคร่าวๆ นะครับพ่อเลี้ยง

ป.ล. ว่าแต่ว่า ค่าสุกี้ ใครจะจ่ายหล่ะครับงานนี้ จริงๆ ก็เล็งไว้สองท่าน
    ท่านแรกเป็นเทพ เนื่องจากพีท่าน qualify ได้เวลาเร็วที่สุดในทีม
    ท่านที่สองเป็นเจ้าสำนักขนส่งเคเบิ้ล เพิ่งได้ลงพาดหัวในหนังสือพิมพ์
    เนื่องจากขึ้นแป้นรับที่ 1 จากการแข่ง 4 cycle kart พร้อมรูปถ่ายชัดเจน

17. NKT_CASTROL

165
    3
    0
    นักรบ STUTTGART[/CENTER]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  18. KEAK 7766

458
    1
    0
    ถ้าเรื่องซ้อมโกคาสไม่ว่างคับ แต่ถ้าเรื่องสุกี้ว่างตลอดคับไม่ได้กินนานแล้ว
    ไปเมื่อไรแจ้งด้วยนะคับ

19. NKT_CASTROL

165
    3
    0

นักรบ STUTTGART

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    มีหลายคนมาขอซื้อเจ้ากบ แต่ก็เงียบหายไปทุกราย
    เลยคิดว่าจะไม่ขายแล้ว เอามาทำแบบนี้ดีกว่า

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ต่อๆๆ

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ส่วนรูปนี้เป็น project ของพ่อเลี้ยงเมืองแพร่

23. KEAK 7766

458
    1
    0
    อยากได้โปรเจ็กแบบพี่เต้ยบ้างจัง

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เมื่อคืนเหนื่อยมากๆครับ...เสียดายเต้ยใหญ่ กับ ยะ ไม่ได้มาแจม.

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
  26. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    คาร์ท สวยมากครับพี่กิตติ

เคยเห็นแต่ในเนต ไว้ต้องหาโอกาสไปยลโฉมจิงๆๆ สักครั้ง

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอบคุณครับ
    Intrepid รุ่นนี้ไม่ใช่แค่สวยนะครับ
    ขับดีขับสบายด้วยครับ :)

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันนี้ซ้อม 4 จังหวะเสร็จ
    ไปร้านโปรดของพ่อเลี้ยง และ ร้านโปรดของเทพอุทัย
    ที่ HK Fokmoon พร้อมหน้าพร้อมตาครบทีม รวมเฮียตี๋ด้วย
    แต่สองคนที่ชอบไม่ได้มา อิจฉาไหมน้อง?

ส่วนเพื่อนไม่ต้องมาอะดีแล้ว เพราะเบาะยะพัง เลยถอดของคู่กรณีเก่ามาใส่
    ยะบอกว่าแน่นมากๆ ท่าทางมันจะเล็กไป 5555+

29. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    มันฟิตดีจิงๆ

30. Toey_PRC

699
    1
    0

อ๊ะ พูดเรื่องอะไรกันเนี่ยะ แน่ใจนะว่าเรื่องกินข้าว กับ ซ้อมคาร์ท...:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้