STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    ดวงตก หุ้นตก ตกรถ เซ็ง

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ของพี่ ดวงตก หุ้นขึ้น หายเซ็งเลยครับ

ดวงตก ก็เลยถูกห้ามแข่ง เท่ากับประหยัด
    หุ้นขึ้น ก็ขายซะ เก็บกำไรเข้ากระเป๋า
    เพื่อใช้ไปลงทุนที่สำนักต่อ คิดแล้วก็หายเซ็งทันทีคร๊าบบบบ

3. ya77

408
    1
    0
    คิดตัวเลขแล้วทำอะไรไม่ถูกเลยครับพี่:cry:

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    555 ตอนโพสเมื่อเช้าวันก่อน ก็ดี้ด้าครับ
    แต่พอตอนเย็นกลายเป็น ฉุนจัด, เพราะทำ
    กำไรหล่นหายไป 500,000 เคลียดเลย..

5. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :)

ลงทุนมันก็ยังงี้แหล่ะครับ ใครจะไปรู้ว่า มันขึ้นลงทีเกือบบาท สวนกระแสข่าวเศรษฐกิจโลกซะขนาดนี้ แต่สภาวุฒฯ usa ประกาศ ยอมรับร่าง 7แสนล้านดอลล่าห์แล้วครับ คาดว่า ประชาชนยังกระดี้กระด้าได้ต่อไป

ส่วน ไอ้เรื่องห้าแสนหุ้นของเฒ่าแก่นั้น มันแค่ปอร์ตสำรอง เล่นแบบ หวือหวาชั่วครั้งชั่วคราว ไอ้ปอร์ตใหญ่ ที่จัดไว้กว่า คิดเป็นปริมาณเม็ดเงิน ก็ราวๆ สองร้อย สามร้อยล้านบาท

บริษัทการเงินใหญ่ๆ รวมถึงธนาคารพาณิชย์หลายแห่ง ประเคนแล้วประเคนอีก กับบัตรพลาสติกรุ่นพิเศษไม่ต้องรูด แค่โชว์ แล้วรูดผ่านระบบ คลื่นวิทยุ(RFID)พร้อมกล้องสแกนรูม่านตา ระบบติดตามตัว ก็ถอยรถระดับ เมอร์ซีเดซ หรือ Hi-Performance แดนปลาดิบ ป้ายแดงออกมาวิ่งโฉบรับสาวๆ อายุคราวหลานไปรับไปส่งได้อย่างสบายใจเฉิบ

คนบ้านนอก อาศัยสังเกตุการณ์อยู่ห่างๆ เลยเข้าใจ:sad:

6. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ผมสงสัยจังว่าเจ้าMODมันเลือกเล่นงานบางกระทู้หรอคับ555
    ดูอย่างกระทู้รถPorscheพี่กิตติซิคับมันตั้งแต่ปี06แล้ว55555555
    ไม่รู้จะพูดอย่างไงดี

7. ya77

408
    1
    0
    มดตัวน้อยตัวนิด มดตัวน้อยตัวนิด มดมีฤทธิ์น่าดูอู่ฮู มาเร็วเร็วกันหน่อยนะ มาเร็วเร็วกันหน่อยยู่ฮู

8. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)

อย่าไปคิดอะไรเกินเลย... เลยครับ ทั้งKeak และ ฟลุ้กยะ

เอางี้ ถามตรงๆ แบบคนบ้านนอก ว่า...เคยโดนมดแดงไฟกัดป่าว ...? อ๊ะ เอากันตรงๆ คันม๊ะ.. คันสาดดดดด เกายังไงก็ไม่หายคัน ต้องอายาหม่องทา เอาน้ำแข็ง ประคบ ค่อยบรรเทาได้หน่อย

นี่ดีนะ ที่Mod ไม่ได้ถ่ายคลิปBlackmailตอนไปทูนเครื่องที่สำนัก

ไว้ใจกันเหลือเกิ้น

วันหลัง ไปถึงสำนักพร้อมกัน แต่แยกไปทูนคนเดียวโดดๆ ดีผ่า....

ปล. ไร้เมีย แต่ ไม่ละเหี่ยใจ สงสัยตัวเองว่า...ชอบเอากับรถ เพราะฝันถึงแต่น้องอิมฯ คันเดียว ณ เวลานี้ เวลาหน้า อาจเป็น ม้าลำพอง สีขาวเปิดประทุน สูบซิก้า แบบ มาเฟียๆ อย่างแหล่ม:cool:

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พ่อเลี้ยงเมืองแพร่ครับ
    Stuttgart มีน้องใหม่มาเพิ่มอีกหนึ่งน่ะ ชื่อบอย ก็น่าจะเป็นน้องเล็กสุด
    น้องเค้าซื้อรถ Tony Kart กับเฮียตี๋เป็นรุ่นปีกนกใหญ่ เกาะโคตร
    แต่เรื่องขับคงต้องให้อาจารย์ยะ สอนเดี๋ยวก็เก่ง...

ป.ล. สงสัยเอ็งต้องให้แฟนของน้องบอยนี่หาแฟนให้แล้วหล่ะ

10. สาว18

สาว18 Guest

0
    0
    0
    ซุปเบอร์ฮีโร่.ยะ77

กว่าจะผ่านค่ำคินอันยาวยนานนี้ไปได้ ความคิดต่างๆนานาที่ผุดเข้ามาในทุกๆนาทีมีแต่รูป ซุปเปอร์ฮีโร่(พี่ยะ77)ในดวงใจของหนูและของใคร
    หลายๆคนที่มีความคลั่งไคลในตัวของพี่ยะ77หรือจารย์ยะ ที่หนูไม่สามารถลืมได้ทุกครั้งที่เห็นสนามหรือรถรูปพี่เขาก็ปรากฎขึ้นมา
    แต่ทุกๆคนคิดว่าหนู (สาว18)อาจจะบ้าไปแล้ว.........แต่ความชอบแบบนี้มันห้ามกันไม่ได้..จริงไหมคะพี่ยะ77ขา......หนูอยากเจอตัวจริง อยากพูดคุยด้วย ถ้ามีวันนั้นหนูคงจะทำอะไรไม่ถูกหน้าคงแดงก่ำ..อะไรๆก็คงหยุดเวลานั้นไว้.....โอ้ยจิตหนูเตลิดไปไกลแล้วคะพี่ยะขา..พี่จะให้หนูทำอะไรก็ยอมแล้วคะพี่เพื่อที่จะได้นัดเจอพี่ยะให้ได้....พี่ยะขาขอเบอร์พี่ยะนะคะๆๆๆๆๆพี่ยะขา..พี่คงให้หนูนะคะๆๆๆๆ........................

11. ya77

408
    1
    0
    ขนาดนั้นเลยหรอหนู ขอถามหน่อยถ้าตอบกระทู้ครบปีหนูจะเป็น สาว 18 หรือ สาว19 ครับ:D

12. boytuty

boytuty New Member Member

20
    0
    0
    วันนี้แอบไปเล่นมากับเพื่อนครับ ไม่รู้รถผมเป็นอะไรผมขับแล้วท้องมันก้ยังขูดพื้นนิดๆ พอจะแก้ไขได้ไม๊อะครับพี่ๆ แล้ววันนี้พี่ที่สนามก้มาชี้ให้ผมดูเครื่องด้วยอะครับ ตรงท่อน้ำมันมันมันมีแค่เส้นที่ดูดเข้าเครื่อง ซึ่งดูรถคนอื่นมันจะมีท่อนึงดูดน้ำมันเข้าเครื่องกะอีกท่อที่เอาน้ำมันกลับลงถัง ตกลงผมต้องใช้ 2 เส้นถึงจะถูกใช่ไหมครับ :( แต่ที่แย่ไปกว่านั้นศุกร์หน้าผมต้องไปชุมพรตอนเย็น :cry: อดเล่นเลยอ่ะ

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p

พยายาม ทำให้เครื่องเท่าๆกับคนอื่นๆครับ อย่าให้แรงกว่าจนเกินไป เพราะคุณจะไม่ได้ฝึกฝีมืออะไรอีกเลย ผมบอกเลย ยึ่งคุณมีตังค์เท่าไร เน้นให้เครื่อง แรงน้อยกว่าเค้าแต่ให้อึดๆ จะได้ขับนานๆ เน้นฝึก จนคุณ เก่ง แต่ อย่าหวังแชมป์ประเทศ สารขัน ผมว่า มันไกลเกินเอื้อมสำหรับเงินจำกัด แชมป์ปัจจุบัน ขับมาตั้งแต่ สี่ห้าขวบ จะเอาอะไรไปสู้กับเขา

เป้าหมายของผมนะ แค่ ขับรถให้ปลอดภัย บนเส้นทางภูเขาทางเหนือ ผมก็พอใจแล้วครับ

แต่ แต่ นะ ถ้าคุณทำได้ ย้ำ คุณทำได้ ผมยินดีด้วยนะครับ แชมป์

ปล. อัจชริยะทำได้จ้า

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เอ๊ะ...วันนี้สาว18 เขียนแปลกไปนะเนี่ย สงสัยทานไวอากร้าเข้าไปแน่ๆ :D

ดีครับบอยไปขับบ่อยๆ เป็นการฝึกอย่างดีครับ
    เดี๋ยววันศุกร์ที่จะถึงทีมช่าง Tony Kart ต้องยกรถเฮียตี๋ไปให้
    เดี๋ยวพี่ช่วยบอกเค้าให้เลือนเพลาลงให้อีกหน่อย แต่วันนั้นพี่ขับก็ไม่
    ขูดพื้นแล้วน่ะ ได้เช็คลมยางหรือเปล่า..ส่วนเรื่องท่อน้ำมัน เดี๋ยววันศุกร์
    ดูให้นะครับ ว่าเป็นงานของเฟรม หรือ ของเครื่อง..
    ถ้าวันศุกร์ไปไม่ได้ ก็ไปขับวันธรรมดาเองเลยน้อง.....มีอะไรก็โทรมาได้นะ
    หรือ add มาที่ [email protected] และ www.wfkitti.hi5.com

port สำรองอะไรกันพ่อเลี้ยง พี่มี port เดี่ยว เปิดไว้ที่กรุงโอซาก้าเก่าเท่านั้น ฮิฮิ

15. ya77

408
    1
    0
    ปล.อัจชริ ยะทำได้จ้า:D

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    คิดได้ไงหว่ะเนี่ย :confused::sad:

17. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p

ปลายฝน ต้นหนาวแล้วอ่ะครับ ความคิดก็เลยพลุ่งพล่าน เดือนสิบเอ็ดแล้ว(11ไทย) ฤดูแห่งการ ผสม ชงกาแฟร้อนๆ ดื่มตอนเช้าๆ ให้สมองปลอดโปร่ง หรือก่อนนอน ก็ ดูด นมอุ่นๆ ช่วยให้หลับได้สนิทดีนักแล

อากาศกำลังเริ่มเข้าสู่ ฤดูหนาว(เหมันตฤดู)แล้วนะครับ ระวังสุขภาพกันด้วย

แล้วก็พวกที่ขับ VIOS แตนๆ ไปกาญจฯ ด้วยความเร็วผีสิง 180-190 ก็กรุณา ขายอิมฯพร้อมยันต์กันผี สวดมนต์ มาก่อนได้ไหมค่อยขับแบบนั้น เอ้ออออออออออ

มีรถดีๆก็ไม่ขับ ไปขับวีออส 180-190km/h เซ็งเลยตู ไม่ได้ภูมิจ้ายยย เล้ยยยยยยที่ได้ยิน เดี๋ยวฝากบอกซ้อผลไม้ ไปบอกแม่ยายแกดีกว่า เอ้อ จะได้ปล่อยอิมฯมาถูกๆ มาทางแพร่ 555

18. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    เฮ้อ...อ เค้าซื้อรถกันแล้ว ถ้าซื้อตอนต้นปี
    Stuttgart จะยังมีที่ว่างเหลือให้น้องคนนี้อยู่ด้วยมะเนี่ย

โดดเดี่ยวเดียวดาย :cry::cry:

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    พ่อเลี้ยงก็ว่าวเกินไป :D:D:D
    Vios วิ่งด้วย โซฮอล 91 มันวิ่งได้แค่ 180 เท่านั้นเอง ลงเขาได้ 185
    แต่พอใช้เป็น NGV เต็มที่ได้ 170 แต่ขอบอกว่ามันส์โคตร สำหรับรถเดิมๆ
    ยาง 185 บนล้อกะทะ ไม่มีโค้งไหนที่ไม่ได้ยินเสียงยางกรีดร้อง

สำหรับเต้ยแรงเหลือ มีที่ว่างให้ตลอดหล่ะครับ คนอะไร
    ขับก็เร็ว แถมมีแรงเหลือๆ อีก .. เรื่องรถใจเย็นๆ ก็ได้
    เดี๋ยวช่วยหาของดีๆ ให้..

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไลน์เดือนนี้มันส์ดี (ตุลาคม)
    รถเฮียตี๋แรงสุดๆ ตามมาด้วยรถเต้ยใหญ่......
    ส่วนรถเทพ ไปชมมาเห็นว่าท่อไอเสียหาย
    แล้วก็ ชุดขับเคลือนด้านหน้าที่มี 12 ฟันหายไป
    กลายเป็น 13 ฟัน (ไม่ไปบ่อยก็ยังงี้)

21. ตั้งแต่เล่นรถคาร์ทมานานมาก ยังไม่เคยขับรถ เพลาขาดกลางสนาม
    แสดงว่ารถของเกี้ยแรงมาก หรือ บังเขามากเลยโดนชนบ่อย

ต้องขอบอก อาหารร้าน โคคุน อร่อยครับ แต่ช้ามาก
    ศุกร์หน้า ไม่พลาดแน่ๆ ออกกำลังดีครับ

22. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อะไรเนี่ย ดึกๆ คืนวันเสาร์เฮียตี๋ยังไม่นอนอีก สงสัยไปกอดเด็กมาแน่ๆ 555
    ทุกวันศุกร์ผมไม่ยอมพลาดอยู่แล้วครับ จริงๆ อยากไปขับอาทิตย์ละสองวัน
    แต่ไม่มีตังค์จ่ายค่าสนามครับ ... ฮิๆๆๆ

23. ya77

408
    1
    0
    สงสัยจะติดมือ

24. Toey_PRC

699
    1
    0
    วันก่อนเห็นบ่นๆว่า ทำบิลกลบกำไรไม่ทันอยู่หยกๆ ไหงวันนี้บอกไม่มีตังค์

อ๋ออออออออออ รู้แล้น บิลค่าใช้จ่ายโกคาร์ทมันหักภาษีมิได้นี่เองหนอ

กลับมาแล้นครับท่านนนนนนน ญี่ปุ่นสวยมากๆครับ ข้าวววววววววววววขาว หน้าววววววววววววววววหนาว

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ถึงญี่ปุ่นหรือเปล่าพ่อเลี้ยง สงสัยไม่ถึงแน่ๆ เห็นบ่นหนาวๆๆๆๆ
    ไม่เป็นไรๆ เดี๋ยวพี่พาไปเองญี่ปุ่นหน่ะ...

26. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เออ พ่อเลี้ยงอยู่เมืองจีนอย่าเผลอไปกินนมจีนเข้าหล่ะ
    มันมีเมลานีน.......ฮ่าๆๆๆ
    แล้วนี่ก็เบอร์นายเรวัติ ที่กวางเจา เต้ยลองโทรไปดู
    เผือมันว่าง จะได้ให้มันเป็นไกด์ +13926417131

27. KEAK 7766

458
    1
    0
    อยากไปเมืองจีนกับเขาบ้างจัง

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันพฤหัสที่ 23 เป็นวันปิยะ แล้วก็ตรงกับวันเกิดนายยะ77 จะเอาไงดี
    วันพุธเย็น - ขับคารท์ 4 จังหว่ะ
    วันพฤหัส - ขับคารท์ 2 จังหว่ะที่พีระ
    วันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ไปทะเลหัวหินกันดีกว่า เอาไหมๆ เดี๋ยวให้เทพจัด

29. KEAK 7766

458
    1
    0
    วันเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ ผมไปหัวหินอยู่แล้วคับใครสนใจไปกับผมได้นะคับ
    มีปาร์ตี้เล็ฏๆน้อยๆคับ ขอบอกสาวตูม

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D:eek:

:p:D

ปาร์ตี้แบบเมื่อวานหรือป่าว

โอซาก้า น่าอยู๊ น่าอยู่ ไปกันอีกนะคร้าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้