STUTTGART Racing Club สัพเพเหระพา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 20 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0

ช่วงนี้มันกดดันจริงๆ(งานนะไม่ใช่กอล์ฟ)

ทำงานมาได้สองเดือนฝ่าๆ กดดันเหลือเกิน นี่ก็เกือบลาออกมาตีกอล์ฟเป็นอาชีพแล้ว

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา23/4/50กอล์ฟก๊วนเดินทางไกลไปกันที่สนามกอล์ฟRose Garden สวนสามพรานในวันที่ร้อนซะตั้งแต่สิบโมงเช้าและเข้าเตาอบไปตลอดสิบแปดหลุมแห่งความทรมาณ

ตามข้อตกลงแกมบังคับพวกเราเลือกตีทีโปรเพื่อความมันส์อย่างเต็มรสชาติ

ที่นี่(โรสการ์เด้น) ระยะระหว่างที่ขาวกับทีโปรห่างกันเกือบๆสองเหล็ก และลักษณะที่บีบแท่นที-ออฟเหมือนลูกศรที่ทิ่มเข้ามาหาคนตีถึงแม้แฟร์เวย์จะกว้าง(ตามปกติ)แต่ที-โปรก้อคือทีโปร ทั้งบีบ ทั้งแคบและท้าทาย

พวกเรากอล์ฟก๊วนถูกใจสนามนี้กันมากโดยเฉพาะคนมีอายุมากและขับคาร์ทแบบงูๆปลาๆประจำทีมที่ชื่อป๋ายะ

วันนั้นพี่ท่านแรงเหลือไม่รู้ว่าเพราะเจอเวบใหม่(เวบนายพล)หรือว่าไม่ได้ถ่ายของเสียมาหลายเพลาก็ตามแต่วันนี้แกเล่นดีเหลือเกิน

ยะ(ป๋า)[87]
    ผม[93]
    เอ็ม[คาดว่าเกิน100]

แดดจัดครับ ผมเลยน็อก แทบสลบกลางแฟร์เวย์ ร้อนจริงๆ ทั้งกายและใจ

2. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    แพ้อีกแว้ว555555

3. Toey_PRC

699
    1
    0

:p :D :p :D :p :D :p
    วันนี้เสมอ ได้ตังค์ด้วย ร้อยนึง 555

4. Toey_PRC

699
    1
    0

:p :D :p :D :p :D :p
    วันนี้เสมอ ได้ตังค์ด้วย ร้อยนึง 555

เอ็มเข้ามาเร็วจังน๊ะวันนี้ เห็นon-lineหนิ

5. ya77

408
    1
    0
    วันนี้เสมอ ได้ตังค์ด้วย2350 MU โดนนำ

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    MSL Endurance ท่าจะอดครับท่านๆ
    แข่งวันเดียวกับชิงแชมส์สนาม 3 ที่พัทยา
    สงสัยต้องจัดขบวนใหม่ .......................

7. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    อยากตีกอล์ฟมากเลยคับไปวันไหนบอกด้วยคับ
    จัดขบวนใหม่ด้วยคับ

8. ya77

408
    1
    0
    โทษทีนะ.....ตื่นไม่ทันเลยไม่ได้ไปตีเลย

9. P M_150

P M_150 New Member Member

7
    0
    0
    เต้ยหายไปไหนอ่ะ งานยุ่งเหรอคับ กระทู้เงียบเชียว

10. Toey_PRC

699
    1
    0
    ;)
    VERY VERY BUSY BUT NO MONEY AND NO GIRL(S):cry:

WORK HARD POOR HARDER

Sorry, ABOUT MY ENGLISH B'coz THERE IS SOMETHING WRONG WITH MY COMPUTER CAN'T TYPING IN THAI.
    :D :D :D :D :D

11. ya77

408
    1
    0
    พักนี้เต้ยแพ้ตลอด .... จบข่าว

12. Toey_PRC

699
    1
    0
    :cool:
    Ha Ha Ha, pls. remember your word Mr.YA77.

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เห็นใจๆ ช่วงนี้เต้ยตีกอล์ฟไม่ดี เพราะ มันแต่แน้น 2 จังหวะ เข้าใจๆ

Stuttgart ลงไปสามคน เต้ยแข่งจบคนเดียว (มืออาชีพจริงๆ) :D :D

14. KEAK 7766

458
    1
    0
    จิงๆด้วยมืออาชีพคนเดียวเลยจบอยู่คนเดี๋ยว
    แต่พี่กิตตินี่ซิทำไมขับรถดีๆไม่ชอบ ชอบขับรถตีลังกา
    hahahahahahahaha

15. Toey_PRC

699
    1
    0

เล่นกอล์ฟฟรีมันเป็นยังงี้นี่เองเนอะ

18 19 20ตัวเลขบอกวันกลางเดือนค่อนข้างปลายพฤษภาคม2550 คนกระเป๋าบางๆอย่างผมควักขูดและแคะผิวหนังอันแห้งผากจากกระเป๋าตังค์เหี่ยวๆแทบย่นยับ หาธนบัตรใบสีเทาขาวแล้วบรรจงนับให้รู้ว่าพอจะoverhaulเจ้าRotaxMaxตัวดูดหรือไม่ แต่ไม่รู้อีท่าไหนดันนับได้พอดีเฉียดฉิวแบบลืมค่าอาหารกลางวันช่วงปลายเดือนพ.ค.ไปได้เลย Overhaulเลยครับพี่,ผมตอบเจ้าของทีมMaximaไปอย่างนั้นแม้จะได้รับรู้ว่าต้องเปลี่ยนก้านสูบอีก1Itemลากเลือดด้วยราคาอัพไปอีกราว7แบงค์ใหญ่ ศุกร์ที่18วันนัดRun-Inด้วยใจที่เย็นยะเยือก(ซ่าส์ไม่ออก)ผมขับด้วยรอบไม่เกิน6500rpm 7500rpm 8500rpmตามstep stepละ20นาที

พอวิ่งจริงผมทำเวลาตามคนในทีมอยู่เกือบสองวินาท ีความท้อแท้มาเยือนพร้อมกับเปิดราคาขายไปในตัวกะขายถูกๆเลิกเล่นมันไปเลย เช็ดแ_่ง วันแข่งจริงสตาร์ทจากอันดับที่12(มีแข่ง15คัน)ใจคิด"นี่กูยังบากหน้าด้านๆมาลงแข่งอีกเหรอว่ะเนี่ยะ" สรุปHeatที่2โดนเสียบตูดกระเด็นไปเกือบชนรั้วเหล็กผู้ชมแถวนั้นคงสมเพชผมกันใหญ่ไม่ได้สงสารนะ(มือสั่วๆอย่างนี้มาแข่งได้ไงฟ่ะ)
    ยังครับยังผมหน้าด้านต่อไปอีก2Heat จบการแข่งขันได้อย่างสะบักสะบอม
    วันจัน21ผมยังไม่หยุดหน้าด้านคล้ายๆมันฝังอยู่ในสายเลือดไปแล้วนัดคนมีอายุไปออกรอบก็โดนสิครับไปตามระเบียบแพ้ราบคาบไป11stroke อังคาร22หน้าด้านต่อกะเล่นคนเดียวจบที่สกอร์98เกือบร้อยเหมือนฝึกเล่นใหม่ พุธ23วันนัดดวลวงสวิงกับพี่ยะ(คนแก่สุด) พี่ป๊อบ(คนอารมณ์ดีที่ชอบควักจ่ายควักจ่าย) พี่ป๋อ(รุ่นพี่ที่ไม่ต้องการแต้มต่อแม้แต่ในวันที่ตีไม่ออก) และพี่ปอ(ใจเสียเมื่อโดน)
    ผมเล่น9หลุมแรกไม่ค่อยดีตีมาที่45แต่รอบหลังไม่รู้ยังไงขึ้นทีออฟหลุม7ยังกำไว้2underอย่างแนบแน่นแต่จบหลุม7โดนไป +2สแควร์สนามจบ9หลุมสรุปเกินอยู่1จบ37กินพี่ๆไป32pointsอิ่มหนำไปหลายมื้อ

นี่ถ้าหลุมสุดท้ายผมพัทBirdyลงนะ คิดว่าจะเอาเงินที่ได้ไปดาว์นรถBenzแม่งเลย(ดันไม่ลง)
    ถ้าได้แคดดี้ดีๆ(ฉวยๆขาวๆแบบพี่ยะก็คงดีสิ คงเล่นunderบ่อยๆ)

แล้วไอ้เพื่อนผมมันก็ไม่ยอมขายหัวไม้สามให้ผมสักที นี่ขนาดผมบอกว่าเอาไปขูดพื้นปูนมาแล้วมันก็ยังไม่ยอมขายอีก

16. ya77

408
    1
    0
    กอล์ฟไม่มีคำว่า....ถ้า....:D

17. Toey_PRC

699
    1
    0
    :)
    สวัสดีครับ เช้าวันอาทิตย์ว่างๆ(จริงๆแล้วช่วงนี้ผมว่างแทบทุกวัน)
    ผมเกิดอาการคันเปิดRCWebดูกระทู้เช็คข่าวคราวและความเคลื่อนไหวในวงการก็เหลือบไปเห็นกระทู้
    รายงานผลการแข่งขันของพี่หนุนที่รายงานผลการแข่งขันรถKart2จังหว่ะชิงแชมป์ประเทศไทยขึ้นมา
    ผมเข้าไปดูผล รวมถึงเวลาและความเร็วที่ใช้ในการแข่งขัน ผมได้เกิดข้อสงสัยขึ้นมานานแล้วว่าไอ้
    ความเร็วที่แสดงออกมาเนี่ยะ มันเป็นความเร็วที่เค้าวัดกันบนทางตรง(ความเร็วสูงสุดที่รถทำได้)หรือว่า
    เป็นความเร็วเฉลี่ยของทั้งสนาม
    :cool: เอาหล่ะสิ ผมได้คำตอบแล้ว เพราะผมลองคำนวณดูจากเวลาต่อรอบ และความยาวของสนามคือ1.2Km
    :cool: ผมแค่สงสัยว่ามันคือความเร็วเฉลี่ยหรือว่าความเร็วสูงสุดเท่านั้นเอง ซึ่งคำตอบที่ได้นี่จะเปลี่ยนความคิดของผมไปเลย
    :cool: ความเร็วสูงสุดส่วนใหญ่แล้วจะวัดกันบนทางตรงที่รถวิ่งก็เหมือนกับผมขับFordของผมในกทม. รถติดมากๆ ผมก็วนขึ้นทางด่วนบนทางด่วนผมอาจกดได้180Km/hแต่ข้างล่างเส้นพระราม9(ยกตัวอย่าง)ผมอาจทำได้ที่ความเร็วสูงสุด 120km/h เพราะต้องคอยเบรครถติดๆหรือหลุมบ่อแต่ถ้าเป็นความเร็วเฉลี่ยก็เหมือนกับผมขับรถไปพัทยาเส้นทางด่วนบางนาผมอาจกดแค่140km/hแต่มันสามารถวิ่ง140ได้ตลอด เพราะฉะนั้นความเร็วเฉลี่ยมันคือใกล้เคียง140km/h

:rolleyes: เอาหล่ะผมพิมพ์ยาวเกินไปแล้ว คนที่ยังอ่านถึงตรงนี้ผมคิดว่าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆคนนั้นคงเป็นแฟนประจำกระทู้ของผม ขอบคุณทีติดตามครับ:D เข้าเรื่องหล่ะนะ
    :cool: มาหาคำตอบเรื่องความเร็วของการแข่งชิงแชมป์ฯKart2จังหว่ะที่สนามพัทยาคาร์ทเซอร์กิตสนามที่ผ่านมากันดีกว่าในแต่ละHeatที่ทำการแข่งขันเวลาต่อรอบเมื่อคิดจากคนที่เร็วที่สุดถึงคนที่ช้าที่สุดดูแล้ว ประมาณ 42วินาทีต่อรอบและความยาวสนามที่ทำไว้สำหรับการแข่งขันครั้งนี้คือ 1.2กิโลเมตร
    ความเร็วที่แสดงไว้ผมให้ประมาณไว้ที่101km/hเมื่อลองคิดดูแล้วจะพบว่าเวลาที่แสดงนี้คือเวลาเฉลี่ย:eek:

:cool: ทำเวลาต่อรอบเป็นชั่วโมงก่อน
    42วินาทีx(1นาที/60วินาที)x(1ชั่วโมง/60นาที)จะได้เป็นหน่วยชั่วโมงต่อ1รอบคือ42วินาที=0.1167ชั่วโมงโดยประมาณ

:cool: สนามยาว1.2kmอยากรู้ว่าความเร็วเฉลี่ยเป็นเท่าไหร่เหรอ ก็เอา1.2kmหารกับเวลา42วินาทีที่แปลงเป็นหน่วยชั่วโมงแล้วสิ
    จากสูตร ความเร็ว=ระยะทางหารด้วยเวลา
    เพราะฉะนั้น V=1.2km/0.1167h
    ความเร็วที่ได้คือ 102.กว่าๆใกล้เคียงกับความเร็วที่รถทำได้จริงคือ 101km/h

:cool: ขออธิบายลักษณะสนามแข่งอีกครั้งหนึ่ง
    ผ่านเส้นสตาร์ทไปแล้วสุดทางตรงเลี้ยวขวาตรงยาวเจอโค้งซิกแซ็กตัวSความเร็วโค้งนี้ต่ำที่สุดในสนามเรียกว่าเกือบๆคลานได้เลย หลังจากออกโค้งSแล้ว ต่อด้วยโค้งขวาHi-Speed(แห่งความทรงจำของผม)แล้วมีโค้งซ้ายU-Turnแล้วซ้ายเบี่ยงก่อนขวาหน้าพิททีมMaximaแล้วก็เข้าทางตรงผ่านหน้าเส้นStartเมื่อความเร็วเฉลี่ยทั้งสนามคือ102km/hโดยประมาณ แสดงว่าความเร็วสูงสุดของรถที่ทำได้จริงๆต้องมากกว่า102km/hไปพอสมควรทีเดียว แต่ผมไม่แน่ใจว่าความเร็วสูงสุดมันเร็วเท่าไหร่ ถ้าให้ผมประมาณผมว่ามันน่าจะแตะๆที่130km/hหรือมากกว่าก่อนเข้าโค้งสุดทางตรงผ่านเส้นStart ลองคิดดูสิครับ โค้งเกือบๆ90องศาสุดทางตรง ไม่เบรคแล้วเลี้ยวเข้าไป ผมว่าหารถที่ขับมันส์อย่างนี้ในBudgetที่เอื้อมได้ไม่ถึงหืดขึ้นคอหน้าแข้งเรียบเนียน ก็ไม่พ้นKart2จังหว่ะไปได้หรอกครับ

:eek: พี่ยะพี่เต้ยJPSรีบๆถอยมาขับด้วยกันเลยดีฝ่า:eek:

:) ปล.ความเร็วสูงสุดที่ทราบมาจากเครื่องวัดความเร็วของพี่ธนา(ย้ำความเร็วสูงสุดไม่ใช่ความเร็วเฉลี่ย)
    ขอย้ำว่าLineแต่ละสนามก็ไม่เหมือนกันนะครับ แต่นี่เป็นความเร็วหน้าพิทหลังออกจากโค้งแล้วทำความเร็วสูงสุด
    :cool: รถ4จังหว่ะ1เครื่องยนต์9แรงม้ารถเช่า 63km/hถึง67km/hแล้วแต่รถ
    :eek: รถ4จังหว่ะ2เครื่องยนต์13แรงม้ารถแข่งEndurance 70+ km/hแต่คิดว่าถ้าระยะทางยาวกว่านี้คงสามารถเร็วกว่านี้ได้อีก

18. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เต้ยมันช่างคิดซะจริง ดีครับๆ สมที่เป็นเด็กวิวะ ....

19. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เห็นพี่ๆที่อยู่ในพิทเดียวกัน เค้าใส่ alfano ตัวแพงๆวัดความเร็วได้ กับเครื่อง super lok top speed ของลายในพีระวันนั้น วัดได้ 110ปลายๆ เองคับ

20. Toey_PRC

699
    1
    0
    จังๆกับตา

:eek: :eek:
    วันนี้(30พ.ค.2550)ได้มีโอกาสชวนเพื่อนสมัยเรียนมหาลัยไปออกรอบพร้อมๆกับพี่ยะ77ที่สนามบางกอก
    ไม่ทราบว่าเพราะอะไรพี่ยะถึงช่วยเพื่อนผมเหลือเกิน ผมรู้ว่ามันเล่นดีนะที่สนามบางกอก แต่พี่ยะยังบอกให้ต่อไปเลย 20โตค แล้วเป็นไงหล่ะ แม่งเล่นออกสกอร์90 ผมตีออก85 คนแก่ออก82เป็นไงหล่ะ ต่อไป20โตค กระอักเลือดกันไปเป็นแถวๆ ผมก็บอกแล้วให้ต่อ9หลุมแรก7โตคดูเชิงก่อน แต่คนแก่ศักดิ์ศรีมันแรง ต่อไปเหอะๆ 20โตค เป็นไงหล่ะ มิดกันไปตามๆกัน:cry: :cry: :cry:

:eek: แล้วขากลับ ไปนั่งกันแล้วนะที่ร้านชายสี่หมี่เกี๊ยวริมทางข้างSeven แม่งมีกลุ่มวัยรุ่นเมาๆ นั่งคุยกันเรื่องไรมิทราบ ท่าทางจะทะเลาะกับอีกกลุ่ม ผมกับพี่ยะเข้าไปซื้อน้ำซื้อหนมก่อนออกมาก็ได้ยินน้ำเสียงเริ่มร้อนแรงแล้วหล่ะ

:embarassed: ผมก็คิดว่าไม่มีไร พี่ยะก็ไม่คิด เพื่อนผม(พล)ก็ไม่คิด ก๋วยเตี๋ยวมาแล้วร้อนๆ ผมเปิดซองมันฝรั่งรสสาหร่าย กำลังคีบมันเข้าปาก หลังจากชิมก๋วยเตี๋ยวหมี่เกี๋ยวน้ำที่พึ่งปรุงเสร็จไปได้คำเดียว แม่งกลุ่มวัยรุ่นเมื่อกี้ มันไปนัวกันอยู่ริมถนนหน้าSevenซะแล้ว ผมหันไปมองหน้าพี่ยะแล้วบอก พี่ๆไปเถอะ แต่พี่แกบอกว่าเฮ้ยรีบๆกินจะได้ไปๆ ผมมองดูสถานการณ์แล้วแม่ง มันไม่จบง่ายๆแน่ๆ จะให้กินได้ไงฟ่ะ เดี๋ยวอะไรลอยมาแม่งน่ากลัว ยิ่งไอ้พวกตะกั่วบินอีก ถ้ามันฝังไปในกระบาลใครในกลุ่มสามคนเรา คงพบ ยมพบาล แน่นอน

:sad: เหตุการณ์ยังไม่ดีขึ้นหลังผ่านไปประมาณอึดใจเพื่อนผมไอ้พล มันไปยืนในตำแหน่งรองรับลูกหลงอย่างพอเหมาะพอเจาะ พี่ยะเรียกแม่ง"เฮ้ย พลๆ มานี่" ผมก็เรียกแม่งตั้งนานสองนาน มันก็ไม่ขยับเหี้ยจิงๆกว่าจะขยับได้แม่งเล่นเอาเสียว

:eek: พี่ยะถึงขั้นต้องไปเลื่อนรถตู้ประจำตำแหน่งหลบทางให้พวกแม่งอัดกันให้สมใจ
    :sad: ประกอบไปด้วยหนุ่มเสื้อช็อบเทาขาว ผู้ซึ่งต่อมากลายเป็นกระสอบทราย(ผมขอเรียกนายโดนแล้วกัน) กับอีกสองหนุ่มผู้มีอาวุธเป็นไม้ค้ำยันต้นไม้ สังเกตุตามริมถนนหนทางที่มีไม้ค้ำยันต้นไม้ที่ปลูกใหม่ๆท่อนโตๆนั่นแหล่ะยาวประมาณ1เมตร ผมขอเรียกสองคนนี้ว่า(นายทุบตี1 และนายทุบตี2) แม่งโหดสาดแม่งทุบไอ้นายโดนตุบๆๆๆๆๆ หัวบ้างท้ายทอยบ้างแขนบ้างลำตัวบ้าง แต่นายโดนแม่งไม่ยอมวิ่งหนี คิดว่านายโดนคงเมา(สุรา)เพราะผมเห็นกับตาเลยว่าเค้าคว้าขวดน้ำปลาทิพรสมาเป็นอาวุธประจำกาย เตรียมต่อสู้กับเหล่าอรินายทุบตี1และ2 ผมว่านายโดนคงเป็นคนยุคเก่านะ เพราะสมัยผมเป็นเด็กน้ำปลาทิพรสนี่เป็นขวดแก้ว แต่สมัยใหม่มันทำมาจากพลาสติก คิดดู พลาสติกสู้กับไม้ค้ำยันต้นไม้:eek:

:( ไอ้พลเพื่อนผมมันบอกว่าไม้มันผุแล้ว ผุเหี้ยมึงสิ ที่มันล่อนออกมาหน่ะเปลือกไม้ ตัวเนื้อไม้มันยังแข็งอยู่โว้ย ตุบๆๆๆๆๆ แม่งนายโดนลงไปกองกับพื้น นายทุบตี1และ2ยังทุบต่อเนื่อง แม้นายโดนจะแน่นิ่งไปแล้วก็ตาม แต่ตุบสุดท้ายนี้ผมว่า ถ้าเป็นมวยก็คงเป็นหมัดอัพเปอร์คัตเข้าเต็มๆ เพราะหนึ่งในนายทุบตีสองคนนั้นมันง้างไม้ค้ำยันสุดแรงตุบลงไปกลางซี่โครงนายโดนเต็มๆ ผมว่านะมีหักหว่ะ ขนาดเราๆขับโกคาร์ทกระแทกๆยังซี่โครงร้าวเลย แล้วนี่แม่งไม้ยาวเป็นเมตร ตุบเข้าไปกลางซี่โครงที่ไม่มีแม้แขนบังเพราะคิดว่านายโดนหมดสติไปแล้ว ตุบนี้ ผมว่านายโดนคงซี่โครงหักแหงมๆ แล้วมันก็แยกกัน นายโดนไม่ฟื้น พี่ยะบอกเช็คบิลเถอะ แล้วไปที่อื่นเถอะ แม้ค้าร้านก๋วยเตี๋ยวชายสี่บอกพี่ไม่เอาตังค์หล่ะ แต่ยังเล่าเหตุการณ์ให้พี่ยะซึ่งขาข้างนึงวิ่งไปถึงรถแล้ว แต่อีกข้างยืนฟังแม้ค้าเล่าเหตุการณ์ก่อนหน้าเกิดเหตุ ว่าแล้วผมกับพี่ยะและพลก็สลายตัวกันไป เจอกันที่ร้าน13เหรียญแทน แต่ช่วงที่ออกมาจากที่เกิดเหตุ ผมเห็นนะว่านายโดนได้รับการพยุงไปนั่งพักที่บริเวณนั้นด้วยพลเมืองที่ยืนดูเหตุการณ์ เห็นนั่งสงบมึนๆงงๆ และมีเลือดไหลตามเสื้อผ้าด้วย ประเมิณ จากตุบๆๆๆๆๆที่นายโดนโดนไป ผมว่าคงส่งผลให้นายโดนเข้าโรงพยาบาลไปเป็นเดือนแน่นอน หรือบางทีผมว่าอาจหนักกว่านั้น เพราะแกโดนหนักจริงๆ ไม่อยากเชื่อว่าโหดกันขนาดนี้เอากันแบบถึงตายเลย ผมว่าแต่ละตุบนี่อาจส่งไปไกลกว่าโรงพยาบาลด้วยซ้ำไป

:eek: อุทาหรณ์ชั้นดีเลยสำหรับขี้เมา โดยเฉพาะไอ้โคบาลอดีตเพื่อนผม แม่งถ้ามันโดนแบบนี้แล้วพ่อแม่มันจะทำยังไงคงร้องห่มร้องไห้เสียดายเงินที่เลี้ยงดูมันมาจนโต แต่เสือกมาโดน ....ตุบ ตุบ ตุบ....เพราะเมา:eek:

21. ya77

408
    1
    0
    555555

22. Toey_PRC

699
    1
    0
    เมื่อสองสิงห์นักบิดวัยกำดัด(ตอนปลาย)มาพบกัน

:eek:

:p เมื่อสองสิงห์นักบิดวัยกำดัด(ตอนปลาย)มาพบกัน

พบสองสิงห์นักบิดคู่นี้ที่ไหน.....ระวังตัวไว้ เพราะเค้าคับเบาะจริงๆ โหลดClipตอนที่หนึ่งในสองท่านนี้กำลังบิดMotorcycleได้เลยครับ

23. Toey_PRC

699
    1
    0
    :D

:cool: ขออนุญาตแจ้งเปลี่ยนชื่อกระทู้ จาก"คิดว่าควรจัดก๊วน blah blah..." ไปเป็น Stuttgart Golf And Racing Club

:cool: เนื่องจากวันศุกร์ที่ 15 มิ.ย. 2550 ที่ผ่านมาหลังจากพบปะและสังสรรค์กันที่ MSL และ Sugar Beat(สนามคาร์ทIndoorแห่งใหม่เรียบทางด่วนอาจณรงค์รามอินทรา)ตามลำดับ การประชุมหลังจานข้าวและแก้วเหล้าทางทีมSTUTTGARTมีความคิดเห็นและลงมติโดยเอกฉันที่จะให้เปลี่ยนชื่อกระทู้ซึ่งผมToey_PRCเป็นผู้ตั้งให้มีความเป็นสากลมากขึ้นมากกว่าเรื่องGolfเพียงอย่างเดียวแต่จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับข่าวสารต่างๆของทางStuttgart Clubซึ่งไม่ได้ปิดกั้นการแสดงความคิดเห็นหรือข้อความกระเซ้าแกมหยิกหยอกจากบรรดาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆต่างClubแต่หัวใจรักกีฬาโกคาร์ทเหมือนๆกัน ได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันอย่างเสรีแต่สร้างสรรค์ในการติดตามติดต่อสัมพันธ์กับทางStuttgart Club รวมถึงการรายงานความพ่ายแพ้หรือชนะ(ชนะน้อยกว่า)ของบรรดาสิงห์แก่แต่ไฟแรงสูงอย่างพี่ยะ77ซึ่งเคยชินกับธงฟ้าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วเร็วๆนี้เอง

:cool: ปล. วันนี้9:27 16/6/2550 พึ่งดูหนังเรื่องเพื่อนสนิท(ไข่ย้อย ดากานดา พยาบาลสาว)ใจมันหวั่นไหวววววว ช่างไม่รู้อารายยยยบ้างงงเลยผมซื้อหนังเรื่องนี้มานานแล้วในช่วงที่ผมยังคบกับน้องบิวอยู่คิดว่าปีนึงผ่านมาแล้ว แต่ผมไม่กล้าดูจวบจนวันนี้ เพราะอะไรหน่ะเหรอก็เพราะว่าหนังเรื่องนี้ น้องเค้าเคยไปดูกับแฟนเก่าเค้า ผมไม่อยากดูคือจริงๆแล้วไม่กล้าดูมากกว่า ไม่อยากคิดอะไรไปไกลแต่ตอนนี้ นานมาแล้วที่น้องเค้าทิ้งผมไป ผมดู ผมซึ้งไปกับหนังเรื่องนี้ แม้บางครั้งบางฉากบางตอน มันทำให้ผมคิดไปถึงตอนนั้น
    ตอนที่น้องเค้านั่งดูหนังเรื่องนี้กับแฟนเก่าเค้าก็ตามแต่แปลกที่ผมไม่รู้สึกโกรธหรือเกลียดหรือไม่กล้าดู ผมกลับรู้สึกลึกซึ้งไปกับทุกฉากทุกตอนในหนังเรื่องนี้ และช่วงท้ายแผ่น ก็มีเพลงซึ่งoriginalนั้นร้องโดยตั้ม สมประสงค์ ซึ่งเพลงช่างไม่รู้อะไรบ้างเลยได้ถูกน้ำมาร้องใหม่เพลงนี้มันทำให้ผม(มันทำมานานแล้วและยังทำอยู่)มันทำให้ผมรู้สึกเศร้า สุขใจ อบอุ่น และผิดหวังทุกครั้งที่ได้ยินต่อไปนี้ใครแอบสังเกตผมเวลาผมได้ยินเพลงนี้ สังเกตดวงตาที่เหม่อลอยของผม ผมจะแอบเหม่อเสมอเมื่อได้ยินเพลงนี้แม้เวลานี้ผมไม่ได้เหม่อถึงใครที่ทำให้ผมเจ็บแล้วก็ตาม แต่ผมเหม่อถึงใครสักคน ใครสักคนซึ่งผมไม่รู้ว่าwho she is?
    :cry: ปล2. ตูมาพล่ามอะไรอีกว่ะเนี่ยะ(เมามั้ง เมื่อคืนดื่มเหล้ากับเอ็มและพี่shineถึงเช้าเลย อีกแล้วหนอความเหงา (คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า))

24. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ยินดีกับชื่อใหม่ด้วยครับ Stuttgart Golf and Racing Club.
    ตั้งชื่ออย่างนี้สงสัยต้องอนุมัติเงินเดือนเพิ่มซะแล้ว 55555+++++
    หรือไม่พี่ก็ต้องทำตัวเป็นพ่อสื่อให้เต้ยซะแล้ว จะได้เลิกเหงาซะที

25. KEAK 7766

458
    1
    0
    แล้วผมล่ะพี่ ผมก็เงี่น (เหงา) เป็นนะ
    ปล เงินเดือนผมยังไม่ได้เหมือนกันนะคับ
    hahahahahaha

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    :) :) :)
    :p ก่อนอื่น ขอแจ้งว่ากระผมนายToey_PRCก็ถึงกาลเวลาต้องกลับไปทำงานที่บ้านที่จังหวัดแพร่แล้วนะครับแต่จะพยายามมากทม.ให้ได้ทุกวันศุกร์เสาร์และอาทิตย์ให้ได้บ่อยๆ และคิดว่าจะหาตังค์ซื้อTony 4จังหว่ะแบบเสี่ยกิตติสักคันไว้วันศุกร์เย็น(ถ้ามาทัน)จะได้ไปขับสี่จังหว่ะกับ STUTTGART CLUBและบรรดาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้อย่างเต็มที่

:cool: โชคดีครับผม โชคดีกับตัวผมเองด้วย

:eek: อย่าลืมดู The U.S. Openครั้งที่107th นะครับ กำลังร้อนแรงเลย
    :embarassed: แล้วพรุ่งนี้ คืนวันอาทิตย์ ก็มีF1สนาม USA อีก แม่งต้องแบ่งๆกันดูแล้วเปลี่ยนช่องไปๆมาๆหน่อย

27. KEAK 7766

458
    1
    0
    ไปแล้วใครจะกินกอลฟ์พี่ยะล่ะ

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เหงาเป็นเหรอเกี๊ยก ทุกวันนี้เห็นไม่ค่อยจะมีเวลาอยู่แล้วนะ เดี๋ยวไปโน่นเดี๋ยวไปนี่ แล้วยังมีแน๊นอีกคน แล้วอาจจะยังมีแอบๆ ไว้ที่อื่นๆอีกหลายๆคนที่ไม่มีใครรู้หรือเปล่า....

กลับจริงเหรอเต้ย ไม่เป็นไรกลับไปสร้างฐานะ แล้วยอดกระปุกไว้ พอวันศุกร์ก็ขับลงมาเฮฮาปารตี้ตามปกติ
    หรือ ไม่ก็ไปเป็นพ่อเลี้ยงอยู่ทางเหนือเลย แล้วหาที่เปิดสนามคารท์ + ATV สักแห่ง แล้วเอารถ 4 จังหวะกับ ATV ให้วัยรุ่นในจังหวัดเช่าขับพี่ว่าไม่เลวนะ......หรือไม่ก็เปิดแบบคาริเบี้ยนไปเลยจะได้ไม่เหลา ถ้าเอาจริงเวลารับสมัครพนักงานเรียกพี่ขึ้นไปช่วยก็ได้นะ

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    :eek: :D :eek:
    :D กลับจริงๆพี่วันจันทร์กลับ วันอังคารแม่วางแพลนไว้ให้แล้วว่าต้องไปประชุมชาวไร่พริก(คงตลกสำหรับคนกทม.)แต่กิจการบ้านผมมันก็เกี่ยวกับอะไรๆที่เป็นเกษตรนี่แหล่ะครับ ส่วนเรื่องเปิดATVหรืออะไรแนวๆคาริเบี้ยนผมคงทำไม่ขึ้นครับเพราะดวงผมมันไม่ส่ง(คงเอาแต่Test.....:p สุรากันทั้งวันนนน )

:D อืม วันศุกร์ถ้าไม่ติดธุระอะไรก็จะกลับมากทม.ครับ และพยายามจะมาให้ทันช่วงบ่ายสี่โมงเพราะผมมีนัดรองชุดแข่งรถเบอร์M50คิดว่าจะไปกับkeakนะครับ ร้านอยู่แถวๆถนนขาเข้า รองใส่รองสวมฟิตดีจริงๆ และร้อนเหงื่อแตกเหงื่อแตนมันรัดเอวเลยต้องสั่งแก้แล้วเดี๋ยวไปรองซ้ำวันศุกร์แล้วกัน

30. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เมื่อกี้ดูข่าวกีฬา เห็นมีนักแบตมินตัน นานสกุลแพร่รัตรชัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้