ขอความเห็นเกี่ยวกับโช๊ค Praco หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย cityredwheel, 21 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    พอดีว่าจะเปลี่ยนโช๊ค Praco วันเสาร์เนี้ยครับ มีใครเคยใช้ไหมครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ:D

2. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    ไม่ได้ใช้เองหรอกนะครับ แต่เท่าที่นั่งมา ก็ชอบเลยอ่าครับ
    ถ้าไมติดว่าได้โอลินมา คงทำไปแล้วเหมือนกัน ครับ

3. aie-ki@fitto kung

aie-ki@fitto kung New Member Member

8
    0
    0
    ว่าแต่เค้ามีของแจ็สป่าวคับ เคยลองโทรไปถามเค้าบอกว่ามีแต่คู่หลัง เลยยังไม่เปลี่ยน

4. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ผมโทรไปถามมา เค้าบอกว่ามีครับ City กับ Jazz เหมือนกันครับ

5. cityredwheel

127
    10
    0
    แล้วถ้าเทียบกับพวก Tein นี่พอได้ไหมครับ:p

6. aie-ki@fitto kung

aie-ki@fitto kung New Member Member

8
    0
    0
    อ่อ...ขอบคุนคับ เด๋วกะจาเปลี่ยนเหมือนกันอ่า

7. Jeed88

Jeed88 New Member Member

6
    0
    0
    เท่าไรอ่า บอกหน่อยๆ

8. EJ22NA

EJ22NA New Member Member

19
    2
    0
    ใส่อยู่ฮ๋ะ ลงพีระ ก็นิ่งๆๆดีฮ๋ะ ปรับไปแข็งสุดตอนลงพีระ กลับมาขับถนนก็ไปปรับนิ่มลงหน่อยก็ยัง โอเค ครับ ใส่รถเต่าจ้า

ปล.เคยได้ยินคนชื่อพี่เอ๋ ที่ขับ3D สีแดง ขับจิมเห็นก็เคยใส่อยู่ <ได้ยินมา+ลงหนังสือคาร์เปอมั้งฮ่ะ>

9. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    ใส่อยู่เหมือนกัน รถเต่าครับ 4 ล้อเลย ชอบตรงที่ราคาไม่แรง & ปรับได้หลากหลาย ใช้งานได้หลายประเภทดีครับ

:)

10. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    พอดีเพื่อนใช้อยู่เหมือนกันคับ หนึบดีนะคับ แต่มันปรับแข็งสุด เต้นซะ

11. amm_za

amm_za New Member Member

13
    1
    0
    ของคนไทยครับ ใช้ดี คันเก่าผมก็ใช้ ผมว่านะ ถ้ามันเป็นPRACO Made in JAPAN
    คงดังไปนานแล้วครับ ผมเข้าใจ เป็นครั้งแรกและครั้งเดียวที่ผมเห็นว่าของถูกแล้วดี
    ก็มีอยู่ในโลก จริงๆนะไม่ได้โม้

12. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    มีคนบอกว่าแข็งได้ใจครับ.....

13. cityredwheel

127
    10
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

14. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ราคาเท่าไหล่หรอคับเนี่ย

15. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ของเต่าราคาเท่าไหร่หรอครับ

16. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ชักน่าสนใจแฮะ

17. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

510
    1
    0
    วิ่งทางเลียบถ้า set ค่าความหนืดได้สมบูรณ์เท่าๆกันTein กับ Praco วิ่งได้ดีไม่ต่างกันคับ
    แต่ถ้าเป็นทางขรุขระ shock ab ที่มี gas มีอาการที่ดีได้นานกว่าคับ

แต่ที่ผมได้ลองขับดูผมว่า Praco ดีมากๆคับถ้าไม่เน้นมาต้องเป็นของนอก ผมว่า OK เลย
    รูปนี้เป็นภายในของ Praco คับ เฮียเลี้ยง แก่เอาแบบมาจาก KONI ตัวที่ไม่มีGASเลย การทำงานเหมือนกันเปียบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2006
  18. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0

แจ่มครับ....เคยขับแล้ว

:cool:

19. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    มีหลายรุ่นไม๊คับ ราคาประมาณเท่าไร

20. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ขอราคาด้วยครับ มีคัยทราบมั่งเอ่ย กำลังหาพอดี

21. K.Champ

K.Champ New Member Member

11
    0
    0
    เคยเข้าไปหาเฮียทีนึงคับ จะทำใส่ W123 เค้าขายอยู่ 12,000 อะคับคงราคาคงอยู่ประมาณนี้อะคับ

22. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    อยากรู้อะครับว่ามีหลายรุ่นไหม แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ

23. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
  24. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    ของดีราคาถูก ชุดที่ใส่อยู่พังจะไปใช้เหมือนกันครับ

25. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :D :D ของใหม่ใช่ป่าวคับ:D :D

26. EJ22NA

EJ22NA New Member Member

19
    2
    0
    ของเต่า ..........คู่ละ4000เองฮ่ะ ทำใหม่<แต่เต่ามันไม่ต้องใช้สปริงนะ -0- แบบโช๊คกระบะเลยทำง่ายๆแต่รุ่นอื่นคงไม่ต่างกัน(ความยากง่ายยกเว้นปรับเกลียว) ราคาคงแล้วแต่รุ่นฮ่ะ >

ปล...มาจากแยกแครายมุ่งหน้าไปทางเดอะมอลล์อยู่ซ้ายมือนะครับตรงตีนสะพานข้ามแยกแคราย ถ้าขึ้นสะพานมาจะไม่ทันฮ่ะ

27. เจ๋งดีครับเด้งกระจายเคยใส่3ประตูครับ

ว่าจะเอาmr2ไปใส่เหมือนกันครับน่าจะมีน่ะ

28. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    น่าสนๆ

29. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    UP ไปครับ ใครเคยใช้มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

30. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    น่าใช้จังครับ ใครมีประสบกาน เอามาแบ่งบันมังนะคราบบ
    รู้ราคาเอามาลงด้วยก้อดีนะคราบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้