ขอความเห็นเกี่ยวกับโช๊ค Praco หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย cityredwheel, 21 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    โน เป็นไงบ้างครับ สบายดีมั๊ย ไม่ได้เจอกันนานเลย
    :D :D :D

2. NotZZaa

NotZZaa New Member VIP

85
    2
    0
    ลองดูคับ

ผมใส่มาปีครึ่งแล้วคับ ไม่เคยมีปัญหา มีเพียงแต่เตี้ยไป นิ่มไป เคยปรับแข็งสุด นั่งไม่ได้ครับ 3วันเท่านั้น ต้องไปปรับคืน

สำหรับอัลติส ข้างหน้าเป็นเหมือนเดิม ข้างหลังให้ที่ร้านทำมา เป็นร่อง ไว้สำหรับยกฐานรองสปริงขึ้น-ลง ทำให้ไม่ต้องตัดสปริงหลัง(แต่หน้าถ้าจะเอาเตี้ยก็ต้องยอม)

อ่อ ลืมบอกไป ผมใส่สปริงเดิมทั้งหน้าและหลัง และที่สำคัญ Pracoไม่ได้ใช้ไฟเผาเวลาตัดสปริงนะคับ ใช้เป็นเครื่องดัดและหินเจียร(ถ้าจำไม่ผิด)

เคยใส่TRD+H&R ก่อนมาใส่Praco เดือนนึงครับ ไม่ประทับใจ(ความเห็นส่วนตัว) วิ่ง140 ตูดถูกับซุ้มแล้วคับ เลยเปลี่ยน ตอนแรกก็ไม่เชื่อ ยังถามเฮียเลยว่า(ตอนไปลองรถ) ใส่โค้งอย่างนี้มันจะดีหรอ เฮียบอกว่าลองดูเฮอะน่า เลยเอาว่ะ ใส่ไปเลย ทั้งๆที่ยางไม่ค่อยจะดี ปรากฏว่าออกมาดีมากครับ ถูกใจ ชอบมาก(ไม่ได้โฆษนา......แต่ดีจิง)

นี้ก็เพิ่งพารุ่นน้องไปทำออดี้A6เสร็จออกมา เด้งกลับบ้านมาเลยคับ แข็งได้ใจดี

ยังไงถ้าอยากทราบอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับFeelingเพิ่มเติม ลองโทรคุยกับคนที่เคยใส่ได้คับ พวกเรายินดีให้คำปรึกษาทุกคนที่อยากใส่ ยังไงถ้าอยากลองFeelingดู ถ้าว่างจะขับไปลองไห้นั่งนะคับ(ไม่ซัดนะ......กลัว) 081-936-2328 น๊อตคับ

3. NotZZaa

85
    2
    0
    ลืมเบอร์ร้านคับ

02-591-5350

เอ๊กซ์โพสไปแล้ว

เผื่อหากันไม่เจอ

Shinkanzen 03 ถูกใจสิ่งนี้
  4. Shinkanzen 03

Shinkanzen 03 New Member Member

25
    1
    0
    ออดี้ ของผม เองคร้าบ ของเค้า ดีจริงๆ นะ กลับมาบ้าน หัวสั่นเลย
    ปล. เข้าโค้ง ได้ดี กว่าเดิม แบบ รู้สึกด้าย คร้าบบบบบ

5. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    นั่ง มาแล้ว ของ 2 คัน ด้านบน ฟิวก็ OK น่ะครับ ถ้าไม่ติดว่า ของทำบ้านเรากับของนอก ก็ถือว่าเป็นโช้คที่ทำมาแล้ว OK เลยครับ ตัวหนักๆนั่งกัน 2-3 คน ด้านหลัง ล้อยังไม่ติดซุ้มเลย

6. aie-ki@fitto kung

aie-ki@fitto kung New Member Member

8
    0
    0
    ทำมาไม่บอกเยยนะ :D

7. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    เอ้าแน่นอน

8. NotZZaa

85
    2
    0
    ซุ่มเป็นทีม

แล้วมึงว่าไงว่ะปอม

9. aie-ki@fitto kung

aie-ki@fitto kung New Member Member

8
    0
    0
    เหอๆ ถ้าไปเปลี่ยนเด๋วโทรหาเด้อ ตอนนี้ยังมะมีตัง หรือมึงจาซื้อให้กรู อิอิ

10. NotZZaa

85
    2
    0
    อันนี้

กูไม่เกี่ยว

กูบอกแล้วให้จับแกนคู่หลัง

แล้วบอกพ่อว่าแตก

จบ

11. aie-ki@fitto kung

8
    0
    0
    จัดปาย หุหุ

12. Shinkanzen 03

Shinkanzen 03 New Member Member

25
    1
    0
    สาวก ปราโก้ จาดไป คร้าบบบบบบบบบบ

13. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ชักอยากเป็นสาวก ซะแว้ว

14. EJ22NA

EJ22NA New Member Member

19
    2
    0
  15. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ที่ร้านมีสปริงให้เปลี่ยนหรือปล่าวครับคุ้นๆว่าเมื่อก่อน เลือกได้ครับ

16. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    เคยเห็นนะครับ แต่ไม่รู้ยังทำอยู่ไหม ลองโทรถามเฮียแกดูครับ

:)

17. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ตอนผมไปทำยังพอมีครับ ลองโทรไปถามทึ่ร้านดูครับ:D

18. NotZZaa

85
    2
    0
    02-591-5350

จัดไปอย่าให้เสีย

19. amm_za

amm_za New Member Member

13
    1
    0
    ไอ้น๊อตถ้ากรูเป็นเฮียนะ กรูจะขอมึงเป็นลูกจริงๆนะเนี่ย รักเฮียซะ ไม่เอารูปStep อะลัง
    ล่าสุด แม่หูแดงตูดแดงมาลงว่ะ สวยสาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D :D :D :D :D

20. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

510
    1
    0
    ข้อดีอีกอย่างนึกของ praco ก็คือถ้าเสียจะมีอะไหล่ทุกชิ้น ไม่ต้องกลัวเลยว่าจะซ่อมแล้วไม่ได้มาตราฐาน แถมราคาการซ่อมก็ไม่แพง คับ

21. NotZZaa

85
    2
    0
    ^
    ^
    ถูกต้องคับ

นั่นคือจุดที่อยากให้ทุกคนได้ลองใช้

เพราะมีอะไหล่ทุกชิ้น

และราคาย่อมเยา

22. EJ22NA

19
    2
    0
    ที่สำคัญค่าตั้งโช๊คแข็งอ่อน บางทีอาจมีถ่ายน้ำมันใหม่........100-200เองฮ่ะ ต่อคู่

23. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    uP... ของดีๆต้องช่วยกัน

24. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ช่วย UP ครับ

25. VoLkSuBaGeN

107
    3
    0
    up ไปคับ

:)

26. serpentura

serpentura New Member Member

20
    0
    0
    สนับสนุนของคนไทย

27. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    มันเหมือน koni ป่าวคับเห็นเคยได้ยินว่าแกเคยอยู่โรงงาน koni มาก่อน เผื่อว่า koni พังจะได้เอาไปให้แกซ่อม

28. EJ22NA

19
    2
    0
    แกไม่รับซ่อมม้างนะฮ่ะ

29. VoLkSuBaGeN

107
    3
    0
    พ่อเคยเอา Koni ไปซ่อมครับ แต่นานมากแล้วล่ะ เห็นแกบอก 20 ปีได้แล้ว สมัยนั้นยังไม่ทำแบรนด์ Praco เลยมั้งครับ แต่ใช้ชื่อร้าน "หวันกี่" นี่ล่ะ ไม่รู้เดี๋ยวนี้จะยังรับไหมนะครับ

ปล. ตอนที่พ่อผมไปทำน่ะ เฮียแกยังไม่ได้มาคุมร้านนะ พ่อแกทำอยู่ครับ

:):):)

30. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถึงคุณ VoLkSuBaGeN

รถเป็นไงบ้างครับ เสร็จอ่ะยัง เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้ว
    เห็นรถคุณยังทำไม่เสร็จ ยังคลุมผ้าซุ่มเงียบอยู่เลย ถ้าทำ
    เสร็จแล้วรายงานผลด้วยนะครับ พอดีจะเอาเข้าไปทำที่
    เดียวกับคุณอ่ะครับ รอคุณแม่กลับมาจากเที่ยวงานพืช
    สวนโลกก่อน เห็นโปรเจ็กที่คุณทำ ที่ MC แล้วอึ้งไปเลย:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้