รบกวนพี่กุ้งหรือพี่ๆที่รู้เรื่องการไขน๊อตฝาสูบด้วยครับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย MARKED_RIDER, 21 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MARKED_RIDER

MARKED_RIDER New Member Member

9
    0
    0
    รบกวนพี่กุ้งหรือพี่ๆที่ทราบครับ
    การประกอบฝาสูบของเครื่อง sr20det (ฝาแดง) จะต้องมีการขันน๊อตฝาสูบอยู่ที่กี่ปอนด์
    ของผมเป็นปะเก็นเหล็ก หนา 1.6 mm ครับ
    รบกวนด้วยครับ

2. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

266
    12
    0
    ผมจำตัวเลขไม่ได้อ่ะ รู้แต่ว่าต้องขันเข้าไปทีละ Step แต่ละ Step ปอนด์ต่างกัน และต้องทิ้งเวลาให้น้อตฝาสูบขยายตัวสักพัก ถึงจะเริ่มขัน Step (ปอน์ด) ต่อไปได้ครับ

ยังไงรอพี่กุ้งมาบอกอีกทีละกันเน้อ

ปล. ห้ามมั่วเด็ดขาดนะ ไม่งั้นมีสิทธิ์เครื่องพังนะครับ

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    65ฟุตปอน์ครับขันจากกลางไล่ไปข้างนอกครับขันครั้งแรก60ทิ่งระยะ15นาทีขันอีก65ครับ(นี้คื่อในประเก็นเหล็กที่ผมทำน่ะครับ)ถ้าประเก็นเดิมจะขันอีกแบบเนิงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้