KICKER 15"L7 สู้ MOHAWK 12"ไม่ได้ / สั่งรื้อด่วน

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย gogogo, 22 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gogogo

gogogo New Member Member

170
    0
    0
    3 โลโก้ อีก มุม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2007
  2. 1. ประเด็นไม่ใช่เรื่องคุณภาพสินค้า

2. ประเด็นอยู่ที่จริยธรรมของผู้ค้าที่ตั้งใจ "เผา" ยี่ห้ออื่น แล้วชูยี่ห้อที่กำลังปั้นอยู่ แล้วตอนหลังก้อแก้ต่างว่า ถ้างานติดตั้งไม่ดี ยี่ห้อดังก้อเสียงห่วยได้ แต่คุณไม่เคยพูดอีกแง่หนึ่งว่า Kicker ถ้าติดตั้งถูกต้อง ก้อเสียงดีได้

3. คุณบอกว่ายี่ห้อ Mohawk ถ้าไม่ดีจริง คงไม่มีชื่อในงาน Iasca คุณก้อรู้ว่า ถ้าเป็นสปอนเซอร์ให้เงินผู้จัด เขาก้อสลักชื่อยี่ห้อคุณบนถ้วยแล้ว Kicker ก้อเคยเป็นสปอนเซอร์ เคยมีทีมแข่งเป็นแชมป์ Iasca หลายถ้วย ทำไมคุณไม่พูดถึง

ถ้ามีซักวันมีคนโพสรูปเอาค้อนทุบตู้ซับที่มีชื่อร้านคุณอยู่คุณจะรุ้สึกยังไงครับ

คุณก้อเคยให้ความรู้ในเวปมากมาย อ่านแล้วผมก้อได้ความรู้ด้วย แม้ว่าแฝงการค้า แต่กระทู้นี้หลายคนรวมถึงผมด้วย เห็นว่าไม่เหมาะเอามากๆ จริง ๆ หรือคุณจะว่าไงครับ

3. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    จริงครับ

4. gogogo

170
    0
    0

นี่ก็ 3 โลโก้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2007
  5. gogogo

170
    0
    0
  6. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    แจ่มครับพี่โก้ :D:D:D

7. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    มีน้องแนทมาด้วย อยากไปดูจังหง่ะ ๆๆ ว่างๆจะไปแล้วกันคับ

8. ninjamanvm

ninjamanvm New Member Member

8
    0
    0
    1. ประเด็นไม่ใช่เรื่องคุณภาพสินค้า

2. ประเด็นอยู่ที่จริยธรรมของผู้ค้าที่ตั้งใจ "เผา" ยี่ห้ออื่น แล้วชูยี่ห้อที่กำลังปั้นอยู่ แล้วตอนหลังก้อแก้ต่างว่า ถ้างานติดตั้งไม่ดี ยี่ห้อดังก้อเสียงห่วยได้ แต่คุณไม่เคยพูดอีกแง่หนึ่งว่า Kicker ถ้าติดตั้งถูกต้อง ก้อเสียงดีได้

3. คุณบอกว่ายี่ห้อ Mohawk ถ้าไม่ดีจริง คงไม่มีชื่อในงาน Iasca คุณก้อรู้ว่า ถ้าเป็นสปอนเซอร์ให้เงินผู้จัด เขาก้อสลักชื่อยี่ห้อคุณบนถ้วยแล้ว Kicker ก้อเคยเป็นสปอนเซอร์ เคยมีทีมแข่งเป็นแชมป์ Iasca หลายถ้วย ทำไมคุณไม่พูดถึง

ถ้ามีซักวันมีคนโพสรูปเอาค้อนทุบตู้ซับที่มีชื่อร้านคุณอยู่คุณจะรุ้สึกยังไงครับ

คุณก้อเคยให้ความรู้ในเวปมากมาย อ่านแล้วผมก้อได้ความรู้ด้วย แม้ว่าแฝงการค้า แต่กระทู้นี้หลายคนรวมถึงผมด้วย เห็นว่าไม่เหมาะเอามากๆ จริง ๆ หรือคุณจะว่าไงครับ

เห็นด้วยอีกคน

9. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    จะPromote ร้าน ก็ เลือกแนวทางที่ไม่พาดพิงผู้อื่นดีกว่าครับ

10. yo Pramote car audio

yo Pramote car audio New Member Member

14
    0
    0
    ก็ดีน่ะคับ แต่ดอกอย่างนั้นไม่ไช่ดอกไว้อัด มันไว้ฟังนุ่มๆ ลองเปลี่ยนดอกสิคับ หาร้านทำใหม่ดีกว่าน่ะ เพราะทำแล้วไม่ดังก็เสียความรู้สึก ลองดูรถผมป่ะ 15 ในแค็ปคุ่ของ D dragon รับประกันเปิดมาไม่อาย
    มี ไรปรึกษาได้คับ โย ปราโมทย์ คาร์ ออดิโอ ติดต่อได้0854458050

11. adnoss

adnoss New Member Member

8
    0
    0
  12. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    KICKER 15"L7 สู้ MOHAWK 12"ไม่ได้ / สั่งรื้อด่วน

13. aom..za

aom..za New Member Member

3
    0
    0
    ฝากถาม

รู้จักร้านติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์ที่ชื่อ MM SOUND แถวประชาอุทิศ ทุ่งครุ ราคาไม่แพงนะ

14. ที่เค้าบอกว่า
    เค้าบอกให้รื้อตู้//เพราะตู้ตีมาไม่ดี/ไม่ได้สเปก
    ไม่ใช่เปลี่ยนจาก คิกเกอร์เป็นโมฮอก
    โง่แล้วยังมาทำให้คนอื่นเข้าใจผิดอีก
    ตีความก็ไม่เป็น...

15. Bunta'

Bunta' New Member Member

7
    0
    0
  16. gogogo

170
    0
    0
    ขอแนะนำ ซับที่มันส์ สะใจในตอนนี้ 3 ยี่ห้อ
    1. MOHAWK
    2. D-DRAGON
    3. KOMA
    ---------------------------------------------
    * ร้านมันส์ ๆ ตอนนี้ อีก 4 ร้าน
    1. ชัยนาทซาวด์
    2. หนุ่มคาร์ออดิโอ
    3. อโณทัย
    4. ปราโมทย์คาร์ออดิโอ

17. gogogo

170
    0
    0
  18. gogogo

170
    0
    0
  19. gogogo

170
    0
    0
  20. champdriftking

champdriftking New Member Member

6
    0
    0
    -*-.........................:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2007
  21. amitapus

amitapus New Member Member

7
    0
    0
    คันที่รื้อติดร้าน ธวัชชัยกำแพงเพชร มาหรือเปล่า

22. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    คุณโก้พาดหัวแบบนั้นใครๆก็เข้าใจว่าkickerสู้mohawkไม่ได้อยู่แล้ว

23. gogogo

170
    0
    0
    ขออภัย ในการพาดหัวที่ไม่ชัดเจน
    ----------------------------------------------------

*** งั้นขอแก้ตัวใหม่
    ตามลิ้งค์นี้ครับ ชัดเจนกว่าเดิม ( เอามาจาก ปากลูกค้า )

http://www.anuwataudio.com/webboard/show.php?Category=tu_anuwat2550&No=245

24. nkr

73
    2
    0
    เข้าไปดูมาแล้วขอบคุณครับ รถแถวบ้านก็ทำกับคุณโกหลายคัน รบกวนสอบถามนิดหนึงที่ร้านขายซับอลังการด้วยหรือครับแนวเสียงเป็นไงบ้างครับ

25. baaveee

baaveee Guest

0
    0
    0
    ตลกดีเนอะ สู้ไม่ได้??
    ก็คนมันติดตั้งเป็นแต่ยี่ห้อบ้านนอก
    ติดตั้งของระดับโลกไม่เป็น มันก็สู้ไม่ได้อยู่แล้วละครับ

ร้านพวกเน้นแนว "ดังลั่นทุ่ง ควายสะดุ้งตื่น" ไม่ได้เน้นคุณภาพเสียงหรือเปล่า ถึงตีตู้ไม่เป็น

26. Kicker team

Kicker team Guest

0
    0
    0
    kicker

ตลก link : http://www.anuwataudio.com/webboard/show.php?Category=tu_anuwat2550&No=245
    คุณบอกว่า Kicker สู้ MOHAWK จาก link ที่คุณให้มาแก้ต่างนะ ผมดูตู้ที่คุณทำ รถ vios กับ รถเจ้าปัญหาที่เป็นข้อวิจาร์ณแก้ต่าง ผมว่าอัดได้ไม่เท่าไหร่พอๆกัน นะ คุณลองดู vios นะ คุณเอาดอกออกด้านนอกรถ ซึ้งถ้าคุณเปิดโชว์เสียงก็ใช้ได้อ่ะนะ แต่คุณขับรถแล้วต้องปิดฝากระโปรงเสียงก็คงห่วย พอๆกับ carmary นั้นแหละ

พูดถึง MOHAWK เปิดตัวเริ่มแลกเลยเป็นชุดทางการศึกษาเอาไว้สอนนักเรียนติดตั้งเครื่องเสียงในเทคนิค ถ้าหาว่าโม้คุณไปที่เทคนิค สันกำแพง จ.เชียงใหม่ แล้วขอเขาดูดิ ลื้อเป็นว่าเล่น ซึ่งคุณภาพเสียงนะผมก็เคยฟังมาแล้วมันดังแบบลูกทุ่ง

แต่ถ้าพูดถึง Kicker นะไม่ต้องบรรยาย บุคลิกของ L7 เป็นลำโพงที่ให้ความถี่ต่ำได้ดี แต่ข้อด้อยของมันคือ dB จะต่ำว่า CVX แต่ที่เขานิยมกันนะเพราะว่าถ้านำมาตีตู้แล้วเสียงที่ได้นะ มันสามารถทำได้ดีกว่า CVX เพราะว่าถ้าแอมป์ Class D ที่เราใช้มันขับความถี่ต่ำตั้งแต่ 50Hz ลงไปคุณก็จะรู้ได้เลยว่า MOHAWK ทำไม่ได้แน่ๆ แต่ Kicker ทำได้ ผมเคยตัดความถี่ที่ 25 Hz ของแอมป์และออกแบบตู้ที่สามารถทำความถี่ที่ 25 Hz ได้ ผมว่าต้องเปลี่ยนใหม่นะเป็น MOHAWKสู้Kicker ไม่ได้สั่งลื้อด่วน

การที่คุณเอาชื่อยี่ห้อมาอ้างเพื่อให้ลูกค้าซื้อ MOHAWK เพื่อจะได้กำไรเยอะนะไม่ไหวนะไม่ใช้จรรยาบรรณของร้านนะ

S15L7
    Model:
    Nominal Impedance [Zn], ohm [per coil]
    Resonance Frequency [fs], Hz
    Power Handling Watts, Peak (RMS)
    Total Q-Factor [Qts]
    Equivalent Volume [Vas], ft3 (L)
    Outer Frame Dimension, in (cm)
    Mounting Depth, in (cm)

S15L7
    2 or 4
    26.3
    2000 (1000)
    .507
    5.2 (148.6)
    15 5/8 (39.7)
    8 11/16 (22.1)

เพื่อนครับผมขอยืนยัน ผมใช้ Kicker 15L7 ลงแข่งมาหลายปีละแล้วก็ได้แชมป์ตลอดแต่ผมไมขอบอกว่าใครก็แล้วกัน เอาง่ายๆร้านผมอยู่ภูเก็ตครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าโปรโมทร้าน.... Kicker ไม่ผิดหวัง www.kicker.com

27. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=0BG7joMFuUg&feature=related[/media]

ลองเอาไปดูกันครับ สุดยอดดดดดดด

28. nkr

73
    2
    0
    ผมไปทำมาแล้วครับ ที่ชัยนาทซาวด์ สุดยอดฝีมือสมคำรำลือจริงๆ รถผมทำที่นี่2คันถูกใจทั้ง2คัน รถผมเข้าไปแก้กับพี่โก2คัน คันแรกใช้ของที่ติดมาแล้วจากที่อื่นหมด แล้วรื้อออกเน้นทำตู้ให้ถูกต้องอุปกรณ์สายไฟให้ถูกต้อง คุยกับพี่เค้าก่อนว่าชอบแบบไหนspl หรือsq พอทำมาเสร็จโอโหคนละเรื่องกับที่ติดมาในตอนแรก ผมไม่ได้มาโปรโมทให้กับร้านแกนะครับ แต่ไปติดมาแล้วจริงๆ ถ้าอยากรู้เป็นอย่างไรโทรมาคุยกันก็ได้ครับ 081-9724980 เหน่งครับ

29. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ต่างคนต่างความคิดครับ แต่ไม่เห็นด้วยกะ จขกท. เลย

30. prem ac

prem ac New Member Member

4
    0
    0
    ของจริงครับนับถือที่ซ้ดดด:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้