ระวังรถที่ติด "ซันรูฟหลอก" อันตรายมาก!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tOon`, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    พึ่งติดมาใหม่มั้ง กาวไม่ทันแห้ง รีบมาวิ่งโชวซะงั้น

โชคดีที่ไม่เปนไรมากครับ...

2. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    คนไม่เป็นไรดีแล้วน้องเอ้ย ถ้าตกใจหักหลบไปโดนคันอื่นล่ะไม่อยากจะคิดเลย

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ืมอันตรายจริงๆนะเนี่ย

4. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    โชคดีที่ไม่เกิดอุบัติเหตุอ่ะ

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ซวยเลย

โชคดีที่รถไม่เป็นอะไรมาก ขอบคุณที่ออกมาเตือนจ้า

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เซงแทนเลยคับ.....ดีแล้วคับที่กระจกไม่แตก

7. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    น่ากลัวคับ น่าจะมีเจาะฝากน๊อตยึดใว้สักตัวไปเลย

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ซันรูฟหลอก ครอบคาลิปเปอร์ ปัดน้ำฝนหลังเทียม ติดเกจทั้งที่ไม่เคยดู ฯลฯ มันไม่ใช่ความผิด

มันเป็นการเสริมสร้าง ส่งเสริมจินตนาการที่ไม่มีขีดจำกัด ผมว่ามันทำให้รูปแบบการตกแต่งรถยนต์ไม่หยุดนิ่ง มีสีสันและความหลากหลาย จะทำอะไรได้ตามสบาย ยิ่งแปลก ยิ่งแหวก ยิ่งมันส์...

แต่โจทย์ของมัน คือความปลอดภัยครับ ไม่ว่าจะกับตนเองหรือผู้อื่นครับ ...

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หลอก คนอื่น อ่ะได้ แต่ อย่าลืมว่าหลอกตัวเองไม่ได้ สำหรับท่านอื่นที่ทำไปแล้ว

ยังไม่สายครับ ที่ จะเลิกหลอกตัวเองซักที จะได้ไม่ทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนด้วยครับ

SONG-EK ถูกใจสิ่งนี้
  10. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    คนที่ใช้อยู่ก็หมั่นตรวจเช็คกาวบ้างนะครับ บางทีมันร้อนทำให้กาวละลายได้ ระวังๆกันนะครับ

11. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    sunroofหลอกตัวเอง มะเห็นน่าติดเลยพอนานๆก็ล่อนหลังคาเละอีก

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อันตราย จริงๆครับ

13. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    อันตรายเลย อย่าไปทำดัดแปลกติดตั้งซัฟรูฟเลย ให้ซื้อรถมีซัฟรูฟในโรงงานอยู่แล้วก็ดี

14. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    อันตรายจิงๆๆ โชคดีแล้วตูนที่ม่ะเปงไร

15. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    กะลังนึกๆนะครับ อะไรที่ใช้พวกเทปกาวแปะๆ มันอยู่ทนรึป่าว
    หลุดทีรถคันหลังมีหวังเบรคเป็นกุ้งแน่ๆ ขับรถก็ระวังๆกันหน่อยละกันครับ

16. peetpotter

peetpotter Member Member

47
    0
    6
    อืม

17. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    โชค ดี แล้ว ครับ ที่ ไม่ ได้ เป็น อาไร

18. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เค้าเรียก ว่า หล่อ ไม่เกรงใจใคร เหอะๆๆๆ

19. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ใครใส่ชุดแต่ง ของแต่งอะไรก็ช่วยๆ กันตรวจเช็คด้วยนะครับ

อย่าว่าแต่ของแต่งชิ้นเล็กๆ เลย
    สปอยเลอร์หลัง ผมก็เคยเห็นหลุดตกมากองข้างทางแล้ว
    สงสัยอันนี้จะลืมขันจริงๆ เพราะคงไม่มีใครเอากาวติดสปอยเลอร์หรอก (หรือว่ามี?)

20. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    อันตรายน่ะคับ มันเป็นชิ้นส่วนนอกรถแล้วอันใหญ่ใช่ได้เลย เหอๆ หลุดมาก็อาจจะทำอันตรายกับเพื่อนร่วมทางได้ ยังไงก็ ตรวขสอบนิดนึงคับ ;););)

21. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ข้อเสียของซันรูฟหลอก
    1. ความซวยมาเยือนเมื่อมันบิน แบบที่เจ้าของกระทู้ตั้ง ซวยหนักก็โดนคู่กรณีแล้วรถเกิดความเสียหายหนัก
    2. ใส่สัก ปี พอแกะออกสีเพี้ยน กลายเป็นซันรูฟด่างซะงั้น (ยกเว้นรถสีดำ)
    3. จอดไว้เฉยๆอาจเจอมือบอน ขอแกะไปใช้ได้ 555
    4. ล้างรถบ่อยๆ มันอาจจะหลุดได้

22. เซ็งแทนเลย

23. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมเคยเจอสปอยเลอร์บินกับตาเลยล่ะครับ หักหลบแทบไม่ทัน จะติดอะไรก็ระวังตรวจเช็คสภาพกันด้วยครับ

24. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    น่ากลัวครับ

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ยังดีครับที่ไม่เกิดอุบัติเหตุกับคนในรถ
    อ่านแล้วเข้าใจ จขกท เลยครับ
    เห็นใจครับ

26. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    อันตรายจริงๆ ผมว่าจริงๆแล้วอย่าไปติดเลยครับ ไม่มีก็ไม่มี เดี๋ยวจะไปทำอันตรายหรือความเดือดร้อนให้คนอื่นนะครับ หรือถ้าอยากจะติดแบบเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ก้ควรจะมีระยะเวลาตรวจเช็คหน่อยก็ดีครับ

ปล. ฝากระโปรงไฟเบอร์ หรือ คาร์บอนอีกอย่างครับ ใส่มาเช็คจุดยึด จุดล๊อคให้ดีๆครับ รถเพื่อนเปิดมาแล้ว ฟาดกระจกหน้าแตกทั้งบานโชคดีที่มีสติประคองๆ จอดข้างทางได้โดยไม่มีอุบัติเหตุ

27. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ขนาดของเดิมๆติดรถ อย่างเช่นคิ้วหลังคารถผม มันยังปลิวไปทั้งอันเลย ดีที่accordป้ายแดงที่ตามหลังมาหลบทันไม่งั้นงานเข้าอีก

28. เซงแทน เคยเจอเหมือนกัน ให้มันไปก่อนเลย แต่เหมือนเค้าไม่รู้ว่า มันกระพือ

29. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ยีงไงก็ควรตรวจเช็ครถว่ามีอุปกรณ์ใดหลวม ไม่แน่นหรือเปล่า เพราเดียวมันจะไปเดือดร้อนคนอื่น

30. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เก็บแล้วเอามาขาย ต่อ เลย ฮะ แหะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้