จะซื้อ Rover 623 มือสองต้อง ดูไรมั้วคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย toyred, 16 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toyred

toyred Guest

0
    0
    0
    จะซื้อแต่ต้อง ตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษไหมครับ ขอบคุณ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ซื้อมาเถอะคับ แล้วมาซ่อมทีหลัง อะไหล่ถูกแสนถูก ดูเครื่องให้ดีๆอะคับว่าเคยความร้อนขึ้นป่าว แล้วก้พวกระบบไฟฟ้าก้มะค่อยมีรายมากมายคับ

3. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    ผมเหนในเวปอ่ะคับ ปี 97 สี เขียวเข้มอ่ะคับ ขายโค ตระ ระ ถูกเลย 200000 ถ้วน
    อืม น่าลองไปขอดูนะคับ
    Rover club มีเรื่องไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว (ตรูเผ่นแล้วตามให้ทันน๊า)

4. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    สิ่งที่ไม่ควรมองข้าม " ช่องแอร์กระจกบังลมหน้า" ถ้ารั่วมีปัญหาครับ ต้องยกคอนโซนหน้าทั้งแผง
    เพื่อซ่อม สิ่งที่ตามมา คือ คอนโซนแตกตอนถอดและใส่ สกูรต่างๆหาย,ใส่ไม่ครบ และจะมีเสียง
    อ็อดๆ แอดๆ ขณะตกหลุมหรือขับขี่ในถนนที่ไม่เรียบ
    ถ้าไม่ซ่อม ก็จะมีไอน้ำเกาะที่กระจก ขณะขับตอนกลางคืนหรือขณะที่อากาศภายนอกเย็น เช่นตอน
    ฝนตกรถติด เพราะแอร์ของ623เย็นมาก ทำให้วิสัยทัศน์ในการขับขี่ไม่ค่อยดี

5. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ไม่ต้องห่วงครับ ผมถอดมาหมดแล้ว...

6. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    เปนฝ้าขึ้นมาก้ใช้ที่ปัดน้ำฝนปัดคับ มะต้องซีเรียส แต่ของผมก้มะด้ายเปนบ่อยมากนะ

7. toyred

toyred Guest

0
    0
    0
    แล่ว นานแค่ไหน กี่ กม. ถึงยกเครื่อง และ เกียร์ ซ่อมตก อย่างละเท่าไหร คับ

จุก จิกไหม คับ

8. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ขับไปเถอะ

9. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ยกเมื่อ พัง ขับต่อไม่ได้ หรือ ฝาสูบแตกแล้วคันเท้า อยากแรงแบบพี่โน๊ตอ่ะ หุหุหุ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2007
  10. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    แรงแบบพี่โน้ต แต่อย่ารถพังแบบผมนะ

11. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    อยากรถสวยต้อง อย่างผม....:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้