มีใครทราบเรื่อง คุณอ้ฟ หทัย นักแข่งชื่อดังโดนจับคดีปล้นบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กปป, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    เคย ชอบ
    นะ
    ฝีมือ พี่ เค้า

แต่
    ไม่ น่าทำ แบบ นี้ เลย อ่ะ
    จบ เลย
    แถม ยังกระทบ
    ถึง วง การ รถ ซิ่ง บ้าน เรา แน่ๆ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอติดตามต่อคับ ไม่น่าเลย

3. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    นักแข่งในดวงใจเลย เศร้าๆโชคดีนะครับพี่อ็อฟ

4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ถูกต้องคับ
    ผิดก็ว่าไปตามผิด แต่อยากให้ถุกคนเก็บความรู้สึกและคิดความถูกผิดด้วยตัวเองน่ะคับ

5. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    เฮ้อออ ความโลภแท้ๆเลย

6. OPTION#3

OPTION#3 New Member VIP

29
    1
    0

เห็นด้วยน่ะคับ.....

คนเรามีข้อดี ข้อเสีย อะไรที่เป็นข้อดี เราก็เอามาเป็นแบบอย่าง อะไรที่ไม่ดีเราก็ดูไว้เป็นบทเรียน ที่ไม่ควรทำตามน่ะคับ พี่อ๊ออฟอาจะจะมีจุดอะไรหักเหของชีวิต เลยต้องเกิดเรื่องแบบนี้ แต่มันก็แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ให้สิ่งที่พี่เอ๊อฟทำเป็นไปตามกระบวนการตามกฏหมายดีกว่าคับ ทำผิดก็ต้องว่ากันไป อย่าไปซ้ำเติมแกเลย ความดีพี่อ๊อฟก็ยังมีอยู่น่ะคับ ขอให้เรื่องคลี่คลายไปในทางที่ดี เป็นไปในทางที่ถูกต้อง จากหนักก็ขอให้ทุเลาลงหน่อยก็ยังดีคับ เสียดายสนามแก่งกระจาน เสร็จแล้วแกคงอยากไปวิ่ง

7. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ความคิดผมน่ะคับ ผมก็ไม่เคยได้รู้จักกับพี่เค้าเลย แต่ติดตามผลงานมาตลอด ยอมรับว่าเค้าเก่งมากๆ

แต่เชื่อมั้ย ทุกคนย่อมมีเรื่องผิดพลาดในชีวิต อาจจะเป็นเรื่องเล็กน้อยที่ให้อภัยกันได้ หรือ เรื่องร้ายแรงใหญ่โตที่ยากที่จะให้อภัย แต่ในกรณีนี้ ผมก็ไม่ทราบได้ว่า เพราะเหตุใดเค้าจึงทำแบบนี้ อาจจะเพราะมีภาระอะไรที่มีความจำเป็นต้องใช้เงิน หรืออะไรก็ตามแต่ คนผิดก็ต้องยอมรับคับ ขอให้จบลงด้วยดีแล้วกัน ยังไงก็รู้สึกเสียดายคับ ...........

8. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่รู้จะพูดไร เพราะคนเรามีทั้งคนรัและคนเกลียด เอาเป็นว่า ยังไงก็ขอให้ว่ากันไปตามกฎหมายอย่างยุติธรรมทั้งสองฝ่ายละกันครับ

9. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ต่อไปนี้

ตำรวจ อาจจะ

เข้มงวดกับรถซิ่ง รถแต่ง มากขึ้นครับ

10. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0

แต่อ่านข่าวแล้ว ก้อ สงสารพี่อ๊อฟเค้าอยู่เหมือนกันนะ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

????????????

12. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ขอให้จบลงด้วยดีคับ

13. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เพิ่งเจอกันเมื่อวานเองอ่ะ

14. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ".........ตรวจค้นในรถมินิของลูกน้อง พบเครื่องยิงลูกระเบิด M79 พร้อมลูกระเบิด 12 ลูก ปืนกลอูซี่ 2 กระบอก และปืน 11 มม. 6 กระบอก กระสุนกว่าร้อยนัด................" เอาไปทำไรเนี่ย งัดแงะตามบ้านต้องใช้ขนาดนี้เลยเหรอ ผมเป็นทหารยังไม่มีปืนเยอะขนาดนี้เลย........:eek::eek::eek::eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2009
  15. iTon

iTon New Member Member

16
    0
    0
    อึ้ง.. ครับ

ชอคมากๆ

16. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    สำหรับคนที่ตอบว่าไม่อยากให้ซ้ำเติมนู่นนี่น่ะ ผมขอถามคุณคำเดียวว่าคุณเคยโดนเข้ากับตัวเองมั้ยครับ ขนาดผมแค่โดนทุบรถหน้าบ้านขโมยของข้างในไป ทุกวันนี้ยังวิตกจริตต้องระแวงพวกมาด้อมๆมองๆไปหมด ไม่อยากจะคิดเลยว่าไอ้คนที่โดนไป 40-50 ล้านเค้าจะเป็นยังไง ขโมยนะครับขโมย!!!! ผมว่าทุกวันนี่้โลกเรามันแย่แล้ว ข่าวจับคนสาดน้ำกรดใส่เด็กสาว 17 อ่ะ โดนติดคุกแค่ 25 ปี ติดจริงๆผมว่าไม่ถึง 10 ปี ถามหน่อยว่ากับชีวิตเด็กคนนั้นที่เสียโฉมไปทั้งชีวิตอ่ะ ถ้าเป็นคุณล่ะ

Mod @ TanuGi FactoRy ถูกใจสิ่งนี้
  17. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    โห....อาวุธ พร้อมรบ

18. sunnyboy

sunnyboy New Member Member

9
    1
    0
    ไม่น่าเลย เสียดายฝีมือขับรถ ติดตามมาตั้งแต่ซุปอัพครั้งแรก ๆ อีโว 10 วิ

สิ่งที่เราเห็นอาจไม่ใช่สิ่งที่เราคิด

19. ลุงเครียด

ลุงเครียด New Member Member

103
    0
    0
    ผ่านแล้วก็ให้ผ่านไป ไม่อยากซ้ำเติมนะครับ
    เป็นบทเรียนกับคนที่คิดจะทำเรื่องไม่ดี ให้เลิกคิดซะ...
    อยากให้คิดถึงผู้ถูกกระทำบ้างครับ...ไม่มีใครอยากโชคร้าย

20. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ่า ผมรู้ข่าวตั้งแต่เช้าแล้วหล่ะ พอดีรุ่นพี่โทรมาบอก เค้าว่า ฟังข่าวตอนเช้าเลย

ว่าจะโพสใน rc เหมือนกัน แต่คิดว่า ไม่ดีกว่า บางทีเหมือนเป็นการซ้ำเติมคับ

ยังไงก็รู้สึก เสียดาย คนเก่งๆ เด็ก St.John ด้วยกันด้วย

ครั้งหนึ่ง ผมก็เคยไปอู่พี่เค้า ตอนป๋า ยังอยู่ ประทับใจในฝีมือเค้ามากคับ

ชื่อเสียงที่สร้างมา 10 กับสิ่งที่พี่เค้าทำไป -10 ถึงมันจะเหลือ 0 แต่ถ้าเค้าขโมยแล้ว

ไม่ได้ทำร้าย ฆ่าใคร ผมว่า มันก็โอเคนะ บางที เค้าอาจจะมีเหตุผลที่ต้องทำก็ได้คับ

ส่วนตัวผมก็ยังพยายามไม่เชื่ออยู่ แต่ก็ต้องรอพรุ่งนี้ที่พี่เค้าแจ้งมอบตัว แล้วก็จะมาชี้แจงคับ

ผิดก็ว่ากันไปตามผิด พี่ขโมยทรัพย์ได้ แต่พี่อาจจะขโมยความฝันของหลายๆคนที่พี่เป็นไม่ได้คับ

เอาใจช่วยอีกคนคับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวคับ

21. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ไม่น่าเลยครับ

22. Mod @ TanuGi FactoRy

Mod @ TanuGi FactoRy New Member VIP

0
    0
    0

เห็นด้วยคับ....... เราเห็นใจพี่ออฟกัน ซึ่งอาจเป็นไอด้อล ของใครอีกหลายๆ คน........ แต่เราไม่เห็นใจผู้เสียหายกันมั่งหรอคับ หลายครอบครัวที่โดนเค้าอาจหาเงินมาอย่างยากลำบากก็ได้ แต่คนพวกนี้กลับเอาเงินที่เค้าหามา ไปเล่นการพนัน ใช้แบบฟุ่มเฟือย ลองมาคิดดู ถ้าบ้านหลังนั้นเป็นบ้านเราละคับ ต่อให้พี่ออฟจะเป็นขวัญใจเราก็เถอะ ผมว่านะ เป็นใครก็คงไม่ให้อภัยหรอกคับ :):)

23. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เสียดาย...

24. bank e12

bank e12 New Member Member

28
    0
    0
    เสียดายคนฝีมือดีดีในวงการรถจังเลยคับ

25. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    พกอาวุธในรถขนาดนั้น จะทันหยิบใช้หมดรึป่าว

น่าเสียดาย คนเก่งๆ ในวงการ Motor Sport

26. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    หมดกันฮีโร่ของผม

27. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีแล้วกันนะครับ

28. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    อาทิที่แล้วเจอทีเพรชบุรี ซ5 อยู่เลย เห็นรถ 350z กับ GTR เลยย
    ยังบอกตัวเองรถสวยโครตเมื่อไรเราจะมีบ้าง ไม่น่าเลย

29. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    คงต้องปล่อยไปตามกฏหมาย

30. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ว่ากันเรื่องคดี ไอ้เรื่องปล้นทรัพย์เนี่ยคงไม่เท่าไหร่

แต่ไอ้อาวุธปืนทั้งหลายแหล่เนี่ย ของหนักทั้งนั้น

โดนเรื่องอาวุธปืนสงครามก็คงอ่วม แถมยิงใส่ตำรวจ

(ถ้าตามข่าว) ขัดขืนการจับกุม ทำร้ายเจ้าพนักงาน

เจตนาฆ่า หลบหนีการจับกุม แค่ที่เอ่ยมานี่ก็คงมี50 ปี

แต่มามอบตัวรับสรภาพก็คงจะลดโทษกันไปบ้าง

ขึ้นอยู่กับถ้ามีคดีเก่า ๆ เข้ามาอีกก็คงแย่เหมือนกันครับ

ผมก็เสียดายฝีมือนะ รับรางวัลทุกสนาม เคยอ่านหนังสือเจอว่า

นานแล้ว รถใครไม่รู้เสียที่สนาม คุณออฟ ก็ยังทิ้งรถแข่งตัวเองไว้

แล้วให้เอารถที่เสียขึ้นรถสไลด์กลับ กรุงเทพแทน ถือว่ามีน้ำใจ

แต่ก็ทุกเรื่องก้ควรเป้นไปตามกฎหมายแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้