รวบ'หทัย'นักแข่งรถ เป็นหน.แก๊งงัดตู้เซฟ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. InLinE-๖

InLinE-๖ New Member Member

2
    0
    0
    รอดูกันต่อไปคับ

ผิดก็ว่ากันไปตามผิด...ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกระบวนการทางกฎหมาย....แต่ว่ากระบวนการทางกฎหมายเนี้ยสิน่ากลัว....มวยล้มต้มคนดูหรือป่าว...ตามกันต่อไป...

อันนี้ความเห็นผมนะ....คนที่อยู่เบื้องหลังผมว่าไม่ใช่มีแค่พี่อ๊อฟหรอก????????????????

ของอย่างนี้...รู้กันดีอยู่แก่ใจ..ใช่ไหมคับพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    เค้าเป็นโจร............คิดสั้น

สุรา นารี รถแต่ง ถึงทำให้เค้าเป็นอย่างนี้หรอ???

3. คนที่เคยอยู่ในวงการแข่งหรือคนวงในจริงๆอาจจะรู้ว่าอ๊อฟเป็นนักแข่งที่ดีจริงหรือไหม แต่สำหรับผมมีประสบการในสนามแข่งเคยเห็นอ๊อฟเป็นมือปืนรับจ้างเก็บรถที่คะแนนรวมนำอยู่ เพื่อที่บางคนจะมีคะแนนนำในการเก็บคะแนนสะสมประจำปี ขอโทษด้วยครับแต่มันเป็นเรื่องจริงที่ไม่มีคนพูดถึง ไม่อยากล็อกอินเหมือนกันครับ

4. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    vอืม

5. JZE34

JZE34 New Member Member

10
    0
    0
    อึ้งครับ

6. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ติดตามต่อไปครับ

7. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ..........จะเป็นอุบัตเหตุ หรือจะตั้งใจหรือเปล่าผมไม่ทราบ แต่เท่าที่ทราบมาไม่แน่ใจว่าใช่
    รถที่โดนพุ่งชนจนไปเกาะอยู่บนกำแพงสนามอ่ะป่าว ถ้าใช่รถคันนั้นตูดเบี้ยว คานแชสสีดุ้งไปเลย ......:eek:

8. สมจืด

สมจืด Guest

0
    0
    0
    e ba

ที่ชนลูกตำรวจปล่าว...สกัดดาวร่วง....อิอิ

9. สมจืด

สมจืด Guest

0
    0
    0
    จน บ.ต้องมาเด๊ออออ อู่เฮาบ.แม้นอู่ตั๊วๆไป๊....

ตอบ.........
    ปัญหา........คือ ความละโมบ กิเลสที่มนุษย์หลุดพ้นได้ยากที่ซู๊ดดดดดด..........

10. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    รอดูกันต่อไป

11. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ให้ การคำรับสรภาพ แบบนี้ ตำรวจก้ต้องขยายผล ต่อไปอีกซิคับ แบบนี้ ทางสนามคลอง 5 เค้าก็ ถูกมองไม่ดีไปเลยดิคับ

12. oppo

oppo Guest

0
    0
    0
    เขียนได้ก็ลบได้ ไม่มีไรยั้งยืน
    นับปะสาอะไรกะข้อความ ยโสแบบนั้น
    คนจนๆจะขอเข้าไปปรึกษาหน่อยได้เปล่า
    หรือต้อนรับ แต่คนรวยๆเท่านั้น
    ดูเจาะใจ คุณกี้ดิ..รวย แต่หาเงินเอง ขี่มอไซด์รับจ้าง เก็บเงินแต่งรถเอง ด้วยลำแข้งของตนเอง
    หาเงินวิธีสุจริต

13. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ข้อหาหนักแบบนี้ ติดคุก 3 วัน
    วันที่ 4 ประหาร อิอิ ขำๆครับ ว่ากันไปตามกฎหมาย

14. 555

คนที่เค้าอยู่วงในเค้าก้อรู้กันว่าคนๆเนี่ยมันไม่ได้ดีอย่างที่คิดหรอก ที่กระทู้อื่นเขียนมาว่ามันแข่งรถแล้วโกง เป็นมือปืนรับจ้างมันก้อจิงทั้งนั้นแหละ

ไม่เข้าจัยว่าคนไปเรียกมันว่าป๋ากันทำไม มันเปนพ่อหรอ...

15. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    มาตามข่าว ผมอ่านจากข่าวแล้วผมว่ายังไงก็คงเบาะๆ เพราะชิงเข้ามอบตัวกับตำรวจที่เป็นเพื่อนกัน.....และตำรวจท่านนั้นก็ทำคดีนนี้อยู่อย่างลับๆ .....แปลว่าอะไรดีหล่ะ..... ตำรวจกับโจรคบกันหรือเปล่า ? งานนี้แบล็กชนแบล็กครับ เชื่อขนมกินได้เลย ฟัดกันมันส์หยดแน่นอน

คุณออฟเป็นแค่หมากตัวหนึ่งในกระดานใหญ่เท่านั้นหล่ะ

16. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ก่อนอื่น ผมงงจนได้แต่นิ่ง แรกๆก็ไม่ทราบ แต่มาทราบวันนี้จากปากพ่อและพี่เลี้ยงผม (เพราะที่บ้านทีวีเสีย)
    สมัยเด็กๆ พ่อเคยพาไปดูสนามแข่งพีระ ก็เห็นคุณอ็อพเนี่ยล่ะ พ่อก็บอกว่า "โน่น ก็เป็นลูกของเจ้าของอู่เหมือนกัน เขาเก่งจะตาย"

แต่พอมาได้ยินข่าวนี้ก็ได้แต่งงสุดๆ แต่เราอย่าลืมว่า เราไม่ได้มีข้อมูลอะไรในทางคดี ส่วนข่าวผมก็ไม่ได้ตามเพราะมันใส่สีตีไข่จนเพลิน มันใส่สีจน "ยุให้รำตำให้รั่ว" ซะขนาดไหนแล้ว

ขนาดผมเห็นหนังสือพิมพ์ผมก็ยังงง "กลัวโดนจับตาย" เอ่อ.... ผมมีเพื่อนที่เรียนทางวารสารมา เขาก็ยังบอกเลยว่า นักข่าวสมัยนี้จรรยาบรรณมันหายไปแล้ว อยากจะเขียนเอาพาดหัวแรงๆให้หนังสือพิมพ์ขายดี ส่วนข้อมูลเป็นอย่างไร เหลือแค่เศษเสี้ยวของมัน ที่เหลือก็ประโคมกันสนุก

ส่วนไอ้เรื่องชักปืนยิงผมก็ว่า คนที่เคยนอนเฝ้าอู่จะทราบดีครับ (ผมกับพ่อนี่นอนเฝ้าอู่ตัวเอง ต้องพกปืนไว้ใต้หมอนเลย เอาไว้กันโจรมาขโมยรถลูกค้า) เห็นใครลุ่มๆดอนๆมาแปลกๆก็ต้องป้องกันล่ะครับ

ส่วนที่ผมดูๆแล้วนั้น เสียดายคนเก่ง แรกๆก็คิดว่า ทำไมเขาไปร่วมกันกับคนแบบนั้นไปได้ แต่พ่อผมก็กลับพูดอะไรที่ตกใจได้ว่า

"สมมุติว่าคนพวกนั้นเป็นเพื่อนๆรู้จักกัน แล้วมาหาเราบ่อยๆ ถ้ามันเกิดเรื่องปุ๊บ ต่อให้เราไม่ได้ไปเอี่ยว เดี๋ยวก็ได้โดนเป็นหางว่าว"

สะอึกครับแบบนี้ ต่อให้คุณอ็อพเขาไม่รู้ว่าไอ้ที่เขาทำๆ มันเป็นหนึ่งในขบวนการทางอาชญากรรม แต่ก็ทำไปโดยไม่รู้ตัวเลย แถมมีมูลความผิดในฐานะผู้ช่วยเหลือการกระทำความผิด ต่อให้รู้ ก็พลาดไปแล้วล่ะครับ ต่อให้พ้นมลทิน แต่ว่าชื่อเสียงมันเสียหายหนักเลย

ส่วนคนที่โดนขโมยก็.... เฮ้อ~ เงินไม่ใช่น้อยๆ เป็นคนโดนขโมยก็เสียดายล่ะครับ

ส่วนใครที่กำลังจะพิมพ์ด้วยอารมณ์ไหนก็ตาม อ่านข่าวดีๆ แล้วคิดดีๆว่าสื่อมันใส่สีกันจนเพลินไปไหน แล้วเนื้อหาคดีมันมีอะไรบ้าง เราไม่ใช่คนที่เกี่ยวกับคดี ขืนพูดไป ทำให้คดีเสียรูปเปล่าๆ แถมมานั่งเสียสุขภาพจิตอีก

จนบัดนี้ผมก็ยังงงไม่หายเลย!!! ว่ามันเป็นไปได้ไงกัน

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  17. 555ชอบจังโดนใจจริงๆ ไอ้นี่มันเป็นหมดแหละนักเลง-มือปืน-ขโมย พ่อมึงตายพูดมาได้ยิงปืนไม่เป็น

18. inwestigate

inwestigate New Member Member

14
    0
    0
    เสียดายคนเก่งๆแบบนี้จังครับ

19. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    กระทู้นี้ Guest เยอะจัง เก่งลับหลังกันเพียบ

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  20. Mangza

Mangza New Member Member

58
    0
    0
    รถยืมคนอื่นขับ ปืนคนอื่นยิง เมียคนอื่นนั่งรถ

ผมรู้แล้ว ไอ้ปื้ด ผิดแน่นอน ^_^

21. Mangza

Mangza New Member Member

58
    0
    0
    รถยืมคนอื่นขับ ปืนคนอื่นยิง เมียคนอื่นนั่งรถ

ผมรู้แล้ว ไอ้ปื้ด ผิดแน่นอน ^_^

22. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ผมคิดว่า พี่อ๊อฟ แกอาจจะใช้ แก๊สโซฮอล ก็ได้ครับ ผิดที่แก๊สโซฮอลครับ ขำๆนะอิอิ

ว่าแต่งานนี้ผู้เสียหายมี แต่ บิ๊กๆ ทั้งนั้นเลยครับ เรื่องอาจจะจบ แต่วงนอก คงลำบาก-*-

23. เอาว่าผมเป็นคนที่เรียกว่ารู้จัก และตบหัวไอ้อ้อฟมันได้ละกัน พอไหม?
    ผมรู้จักมันตั้งกะมันไม่เกิน 7 ขวบ แข่งจักรยานแถวสุขาภิบาล ตอนมันหัดขับรถผมก็ยังเห็นอยู่เลย อายุ 14 ก็หัดขับแล้ว
    ไอ้นี่มันเรียนมาน้อย ต้องเห็นใจ แต่มันขับรถเก่ง ดุดัน เคยไปแข่งรถกะมันที่ต่างประเทศก็หลายหน แต่ช่วงหลังๆ ก็ไม่ได้เจอกัน แต่รู้ว่ามันคบเพื่อนไม่ดี
    มันเองไม่ฉลาด ออกจะโง่ๆ ด้วยซ้ำ จึงไม่แปลก ที่อยากจะรวยทางลัด เพราะเงินที่เขาจ้างขับแข่งรอบละหมื่น มันจะไปพอค่าซ่อมรถได้ไง จริงไหม? ถึงจะมีสปอนเซอร์ก็เหอะ มันก็ไม่คุ้มหรอก
    ความโง่ของมัน ก็ทำให้เพื่อนทีฉลาดหลอกใช้มัน สมมุติว่าขโมยมาได้ 20 ล้าน เอามาให้มันสัก 5 ล้าน มันก็ตาโตแล้ว คนมันพอได้เงิน มันก็ฟู่ฟ่า เล่นพนัน ซื้อรถหรูๆ ต้องบอกนิดนึงว่าที่บ้านมัน ก็พอมีตัง แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร ทีนี้ในเมื่อเพื่อน(ขโมย) ของมัน ทำตัวหรูๆ ก็ไม่แปลกที่มันอยากจะหรูบ้าง
    บางที มันก็เอา ของ(ที่คาดว่าขโมยมา) เช่นพวกราคาไม่แพง นาฬิกา seiko แหวนไม่แพง เอามากองๆ แล้วก็ พูดในทำนองว่า เฮ้ยไปแบ่งๆกันใช้ แล้วเพื่อนคนไหนจะไม่ซูฮกละ
    เร็วๆ นี้ มันมาประชุม ยังมาบอกเลยว่า นาฬิกามันเรือนละล้านสองนะพี่ โถกรูดูเป็น นะ patek นะ แต่ก็ข้องใจเหมือนกันว่า เมิงเอาเงินที่ไหนมาซื้อวะ ขนาดกุซื้อ rolex เรือนละ แสนกว่าๆ ยังเก็บเงินตั้งสามเดือนนะ นี่เมิงมีเปลี่ยนตลอด รถก็ หรูซะ มีทั้งเบนซ์ มินิ 350 z แต่ผมก็ไม่ได้อิจฉาหรอกนะ ผมก็ดีใจด้วย ยังคิดเลยว่า คนรวยๆ คงให้มันทำรถให้มั้ง ก็เลยรายได้ดี
    ตอนหลังน้องคนนึง ถึงบอกว่า พวกนี้มันเที่ยวกลางคืน ทิบหญิงทีหลักหมื่น เลย เที่ยวคืนละแสน ผมฟังแล้วยัง งงๆ เมิงทำอู่อะไรวะ ดีชิบหาย
    พอข่าวออกมา ผมถึงบางอ้อ มิน่าละ มันถึงฟู่ฟ่า ถามว่าเห็นใจไหม ผมเห็นใจ แต่ไม่ได้สงสาร อย่างที่บอก คนมันไม่ได้เรียนหนังสือสูง บอกตรงๆ มันไม่ทัน กับคนฉลาดที่หลอกใช้มันหรอก
    ไอ้อ้อฟกับความปากสุนัขของมัน ผมมาเจอเขากับตัวเอง มันไปคุยโวว่าเอาหญิงคนนั้น คนนี้ สุดท้าย ดันมาโป้งชึ่งเอากับ รุ่นน้องของผมคนนึง ซึ่งเขาก็ไม่ยอมโทรไปด่ามันถึงที่ มันก็แก้ตัวว่า คนละคนกันแต่ชื่อเหมือนกัน น้องคนนี้มาฟ้องผมทีหลัง ผมถึงโทรไปหามัน มันถึงกับขอโทษขอโพยผมใหญ่ ไอ้นี่ จริงๆ ละขี้คุย พอเอาเข้าจริง ไม่กล้าหรอก แต่ อย่างที่บอก ช่วงหลังมันไปคบเพื่อนโจร นักเลง ผมก็เลยไม่อยากยุ่งกะมันนัก

พ่อกับแม่มัน ผมสนิทดี จะว่าไป พ่อมันก็เลี้ยงมันโคดตามใจ และออกจะคุยๆ ตามประสาละนะ ผมเคยเอาเครือง F20A ไปถอดเฉพาะกียร์ออกที่อู่(สมัย 15 ปีก่อน เครื่องตัวนี้ก็ สี่หมื่นบาทได้นะ) พอตอนหลังผมไปถามหาเครื่องคืน ปรากฏว่าไม่อยู่แล้ว พ่อมันก็อ้อมแอ้มๆ หาไม่เจอ ไม่คืนให้ ผมขี้เกียจทวงก็เลยให้มันผ่านไปดีกว่า คุณคิดว่าไงละ กฏแห่งกรรมหรือเปล่า?
    เรื่องนี้ก็เป็นอุทาหรณ์ ในเรื่องของการเห็น material ในโลกยุคนี้ เห็นอะไรอยากได้ ต้องทำงานสุจริต ไม่ใช่ ฟุ้งเฟ้อ เที่ยวหญิง ใช้เงิน เล่นการพนัน สุดท้ายก็กรรมสนองเข้า
    ดูต้นทาง ตามรูปคดี ก็ไม่รอดอยู่ดี เสมือนเป็นผู้กระทำ ถ้า เจ้าทุกข์ 20 ราย ก็โดนไป 20 กระทง กรณีนี้เป็นลักทรัพย์ยามวิกาล เป็นเหตุฉกรรจ์ทำให้รับโทษหนักขึ้นอีก เพราะธรรมดา ก็ ไม่เกินสามปี แต่ยามวิกาล ก็ 1-5 ปี
    สมมุติว่าโดน กระทงละ สามปี ก็ 60 ปี นั่นละครับ ออกมา แก่หง่อมไปเลย ทำตัวดีๆ อาจติดสัก 20 ปี ถึงเวลานั้น บ้านรถ โดนขายทอดตลาดไปหมดแล้ว ตัวเองก็คงเป็นแค่ไอ้หมาแก่ คอยจูนรถ หรือ ช่วยทำงานในอู่เป็นลูกมือด้วยซ้ำไป เพราะมันเองก็ไม่ได้เรียนหนังสืออะไรมาก ขับรถเป็นอย่างเดียว และเป็นสิ่งที่มันทำได้ดีที่สุด แต่ดันมาตัดอนาคตตัวเองเสียนี่
    โชคดีวะ

24. อิ

อิ Guest

0
    0
    0

พอจะเดาได้ว่าใครพิมพ์ สบายดีนะ?

25. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18

สุดท้ายแล้วมันก็คือสันดานคนนี่เองเนาะ

คนเราจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเอง เลือกทางเดินแบบไหน ก็ได้ผลตอบรับแบบนั้นแหละ

แต่ผมชอบจริงๆนะที่มีคนแซวไว้ว่า "จนอย่ามา.....รวยกรูจะไปหาเอง"

5555

26. enwatchara

enwatchara New Member Member

397
    6
    0
    ผมไม่รู้ว่าใครเขียนนะครับ แต่อยากจะบอกว่าพี่เขียนได้ดีครับ
    มันทำให้เพื่อนๆใน RC นั้นได้คิด
    คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อคนฉลาด ยิ่งละโมภ ยิ่งไปรวมกับคนเลวได้ง่าย
    ใครที่มีเพื่อนไม่ดีก็เอา เป็นแบบอย่างนะครับ คนที่รวยสุจริตก็เยอะ แต่ที่รวยแบบทุจริตก็แยะ ครับเลือกคบเพื่อนที่ไม่หาเรื่องมาให้เราดีที่สุด ครับ:D
    พี่ op แกคงโดนมัดด้วยหลักฐานที่แน่นมัดตัว มากว่าข้อแก้ตัวอย่างไรก็รอดูครับ :D

27. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    คนในวงการ คงรู้กันเยอะ และครับ ว่าพี่เขาเป็นคนยังไง.... แต่เรื่องแข่งรถผมยอมรับครับ ว่าพี่แกบ้าดีครับ ขอให้ชนะเป็นพอ

28. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0

กระทู้นี้ว่าจะไม่มาลงชื่อด้วยแล้วนะ....แต่เห็นเสาหลักมาโพสต์แล้วอดไม่ได้....ชัดเจนครับ

29. club love

club love Guest

0
    0
    0
    Wish เปลื่ยนเครื่องเป็น 2400 เอาไปเชงกับเครื่อง 2000 ก็แดกเค้าแล้วมีใครจับได้บ้าง? (จับไม่ได้เรียกไม่โกง --)

เรื่องผู้หญิงนี่ ใคร ลูกค้าคนไหนแฟนสวยๆเข้าอู่ไปด้วย ระวังให้จงหนัก อินี่บ้ากาม

30. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ลูก ส.ส ยิงตำรวจตาย ยังไมติดคุกเลย....อันนี้ขับรถให้เพือนไปปล้น คนอื่น.....อาจะหลุดก็ใด้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้