software tuning ECU honda

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย egdd, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    คุณ kamikaza ขอ email ด้วยครับจะส่งpdf fileไปให้ครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขอด้วยคนได้มั้ยครับ
    [email protected]

3. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ภาษาเทพชัดๆ อ่านไม่รู้เรื่องเลย งง :confused:

4. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    คุณมิตรครับขอเบอร์โทรติดต่อหน่อยครับ
    เผื่อจะได้โทรปรึกษาอีกหลายอย่างครับ
    อยู่อุดรใกล้ๆกันเอง
    ขอบคุณครับ

5. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    e-mail คับ [email protected]

6. Mitty

33
    1
    0
    ส่งไปให้แล้วนะครับ ทั้ง 2 ท่าน

EGR ถูกใจสิ่งนี้
  7. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ขอบคุณครับ

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    crome 1.5.3 ตั ว ใ ห ม่ อ อ ก เ เ ล้ ว น่ ะ ค๊ า บ

ส่ ว น คุ ณ ส ม บั ติ ยั ง ไ ม่ รู้

เ ดี ย ว มี ห นู ม า ใ ห้ ล อ ง ย า เ เ ล้ ว จ ะ ม า บ อ ก :D :D :D :D

Ps. ถ้าใครจะใช่ Emulator ของ Moates ก็ทำใจไว้เลย P13 ของh22a ใช่ไม่ได้

9. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ผมเคยเจอวิธีทำในเวบนอก
    แต่ก็ยังกล้าๆกลัวๆ
    เพราะภาษาไม่แข็งพอแปลถูกบ้างไม่ถูกบ้างเลยงง กับวิธีการทำเหมือนกัลครับ

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ความรู้เพียบบ

แต่ขอถามด้วยคนครับว่าความสามารถของกล่องเดิมแล้วเอาไปจูนเนี่ย มันไปได้ถึงขนาดไหนครับ อยากรู้สเป็คของมันในเรื่องความละเอียดที่กล่องเดิมสามารถทำได้น่ะครับ จะพอเทียบกล่องแต่ง เช่น พวก F-Con S, e-Manage อะไรแบบนี้ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

11. kamikaza

434
    2
    0
    ผมมีไฟล์หลายตัว ของเมืองนอกอ่ะ ที่เค้าจูนไว้แล้วเดววันหลังเอามาอัฟให้ ลองเอาไปเปิดดูในโปรแกรม เห้นๆกันเลย

12. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    แล้วก่อนที่จะเอารอมมาใส่ ต้องแก้กล่องตรงไหนบ้างครับ p08 :D :D :D

13. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ที ย บ ไ ด้ ก ลั บ F-con ก ล่ อ ง เ งิ น เ ล ย ล ะ ค รั บ บ

อ๊อฟชั่นก็เพียบ .... ตัดคอมแอร์ , สั่งพัดลมทำงาน 100 % , ล๊อกรอบออกตัว , anitlag , สั่งบูสตามเกียร์ , Lanuch Control

เ ข้ า ม า ที่ อู่ สิ ท่ า น

--------------------------------------------------------------------------------------------------

แจก ตาราง น้ำมัน low cam ของ B18c set Bo ไป ให้ดูเล่น ๆ

14. kamikaza

434
    2
    0
    มาแล้วครับ ลองไปโหลด ไฟล์มาเปิดดูกันครับ เป็นไฟล์ที่อู่แต่งเมืองนอกเค้าจูนไว้ ที่นี้ครับ
    www.thaitanow.tk

15. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ความรู้ทั้งนั้น หามานานแล้วเรื่องนี้ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

16. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    UPๆ ความรู้ดีๆแบบนี้ควรแบ่งปันกันครับ

17. Ez-Net

Ez-Net New Member Member

39
    0
    0
    มีคนรู้จักผมซื้อ moates ostrich2 มาลอง แต่พอเสียบแล้วมันขึ้นเป็น hondata S300

พยามลง driver ยังไงก็ไม่ได้ แบบนี้เสียรึเปล่าครับ เผื่อจะได้ส่งเครมทัน กลัวจะหมดประกันซะก่อน

18. kamikaza

434
    2
    0
    ลองดูนี้ครับเผื่อช่วยได้
    http://www.team-integra.net/forum/display_topic_threads.asp?ForumID=10&TopicID=211293

19. S-3d

S-3d New Member Member

7
    0
    0

บูสเท่าไหร่ แล้วไส้เดิมหรอครับ โบอะไร อยากทำบ้างจัง ช่วยแจงรายละเอียดได้มั้ยครับ อยากทำกับ16+20 ขอบคุณคับ :)

20. Ez-Net

39
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่ตรงที่มันควรจะขึ้น usb serial port มันไม่ขึ้นอะคับ

มันกลายเป็น hondata s300 แทน ทีนี้เลย กำหนด port ให้ใช้กำ crome ไม่ได้

ที่ท่านใช้อยู่ เสียบแล้วมันขึ้นเหมือนในภาพเลยใช่รึเปล่าครับ สงสัยตัว ostrich ของเพื่อน
    จะมีปัญหาซะแล้ว :confused:

21. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    น่าจะลง Driver ผิดนะครับ ลองลบ Driver ออกให้หมดแล้วเสียบ moates ostrich2 เข้าไปใหม่ แล้วลงตัวที่ผมแนบไฟล์ไปให้น่าจะได้ แต่ถ้าไม่ได้ลองส่งเมลล์ไปถามที่ Moates เลยครับ :):):)

22. Ez-Net

39
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ เด๋วจะเอาไปลองใหม่ แต่ไดร์เวอร์นี่
    มันdetect ขึ้นมาเองเลยอ่ะคับ ลองเอา notebook อีกตัว
    ของผมไปเสียบ (ไม่เคยลงไดร์เวอร์เลย) ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม

แต่เด๋วลองใหม่ครับ วันจันทร์นี้เจอกันลองอีกที :cool:

23. kamikaza

434
    2
    0

ยังงัยขอให้สำเร็จนะครับ เสร้จแล้วก้มาบอกวิธีหน่อย อยากจูนเอง อิอิ

24. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เก็บความรู้อีกครับ เดี๋ยวจะลองเล่งมั่ง ขอเก็บตังค์ก่อน :D

25. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    มารอดูรายละเอียดครับ
    ถ้าใครทำเป็นแล้วยังไงก็มาสอนหน่อยนะครับ

26. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ความรู้ทั้งน้าน

27. Ez-Net

39
    0
    0
    มารายงานผลคับ ก็ยังลงไม่ได้อยู่ดีอะคับ ลองโหลด FTDI Util มาลบ driver เก่าออกก่อนก็ไม่ได้

เลยโหลด driver hondata s300 มาลงซะเลย ลงผ่านซะด้วย แต่พอจะเรียกดู com port จอฟ้า!! ซะงั้น

รอคุณบอลลูน มาตอบมั่งดีกว่า เวลาเสียบ usb ครั้งแรก ostrich ของท่าน detect เป็นอะไรครับ

28. kamikaza

434
    2
    0
    อย่างนนี้มันต้องถอน เฮ้ย ยังงัยก็ให้สำเร็จนะคับ รอจายจาขาดแล้ว ได้แล้วยังงัยก็บอกวิธีด้วยนะครับ วันก่อนไปเดินบ้านหม้อมา แต่จำหน้าตามันไม่ได้ ไอ้ตัว port ที่ใช้ต่อกะกล่อง ว่าจะเดินๆดูซะหน่อยว่ามีขายมั้ย ลองถามดูร้านเค้าบอกว่า ลองเอารูปมาดู เดววันไหนไปอีกเดวเช็คมา รายงาย

29. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    เอาใจช่วยครับ
    ขอให้สำเร็จเร็วๆครับ

30. Mitty

33
    1
    0
    คุณ Ez-Net ครับ ไม่รู้ตอนนี้ใช้ windows xp3 อยู่หรือเปล่า ยังไงลองใช้กับ xp2 ดูซิครับ ผมเคยใช้ xp3กับอุปกรณ์สาย usb to
    comport สำหรับต่อกับ A/F meter พบว่า xp3 มันฉลาดเกินไปพอเสียบกาดกับคอม มันจะตรวจพบอุปกรณ์เลยแต่มันไม่ใช่รุ่นที่
    เราใช้ และมันก็ไม่ยอมให้ลงdriver ไหม่ด้วย เลยต้องลงxp2 ซึ่งติดตั้งได้ปกติ และผมก็ติดตั้งอุปกรณ์ต่างๆ และโปรแกรมให้เรียบร้อย
    แล้วก็up เป็น xp3 ครับ

ส่วนตัว ostrich ในเวปของเขาบอกว่าใช้กับโปรแกรมของ hondata ได้ ดังนั้นostrich ต้องมีdriver ที่ทำให้คอมเห็นมันเป็น
    hondata s300 มันถึงจะใช้กับโปรแกรมของ hondata ได้ ครับ

ถ้าลองแล้วเป็นอย่างไรมาบอกกันบ้างนะครับ กำลังจะซื้อ ostrich มาใช้กับโปรแกรมของ hondata อยู่พอดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้