" ติดป้ายทะเบียนพับ,เอียง " โดนจับ แล้วคร๊าบพี่น้อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NHUM-YAI-JAI-DEE, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    แนบสนิท กับ กันชน ไปแล้วเรียบร้อย :D

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แล้วป้ายนิสโม่โมดิฟายเองกรูเปงงายว่ะเนี่ย สาดดดดดดดดดหลบไฟเหลืองมาโดนทะเบี่ย ห่าๆๆๆ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    5555+++++ รอโดนก่อนค่อยเปลี่ยนละกันขี้เกียด

4. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ผมเจอมาเหมือนกันคับด่านแถว town in town แม่งยืนเล็งตั้งนานนึกว่าโดนแล้วดีที่รอดมาได้ เห็นด่านแล้วเซ็งเป็ดทุกที มันนะเล็งรถแต่งก่อนเลยถูกผิดไม่รู้ รู้แต่ว่ารถแต่งกูเรียกก่อนเลย

5. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เราต้องระวังตัวบ้างแล้วครับ

6. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ผมว่ากรอบทะเบียนที่ศูนย์ให้มา จากการสังเกตุมาแล้วแทบทุกคัน กรุงเทพมหานคร ก็ไม่เห็นสระอุทั้งนั้นเลยครับ ถ้าอย่างงั้น ผมว่าคงหากรอบใส่แล้วไม่ผิดยากแน่ๆ เด๋วขอลองเจอเองจะเถียงดูสักทีละกัน ค่อยว่ากัน อยมได้ไงว้าา ก็ไม่ผิดนี่หว่าาาา:D

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อย่าเถียงเลยยย.. อิอิ
    ใช้ลูกอ้อน (ตีน) อย่างเดียวววว...
    ล่าสุดลงใต้เจอด่านจับความเร็ว อ้ายเรานึกว่ารอด เพราะ cefiro แซงซ้ายผ่านเราไปขนาดรถเรา 130 เค้าไม่โดย...
    สุดท้ายเราโดน...
    คำแรกที่รู้ข้อกล่าวหา หลุดปากไปเลยว่า อ้าวแล้ว cefiro ไมไม่โดนอ่ะพี่!!!
    เพิ่งรู้นะเนี่ยยย ว่าความเร็วรถกระบะ กะรถเก่ง เวลาจับจะต่างกัน หุหุ...
    เค้าบอกว่า เก่งจะจับที่ความเร็ว 125 กระบะที่ 120 (พอดีขับกระบะไป หุหุ...) ใครพอทราบมั้ยว่าที่เค้าพูดจริงป่าวววว
    แต่สุดท้ายก็รอดเพราะพี่สาวอ้อนจึงผ่านมาได้... :D:D:D

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ด่านตรงงามวงศ์วาน ที่เสีย 10 บาท ก่อนลงอู่พี่ติ่งอ่ะ

จับตรงตู้เก็บเงินเหมือนกัน

ตอนนั้นผมเคยเจอข้อหาว่า ดัดแปลงท่อไอเสียทำให้เสียงดัง(ทั้งๆที่ยังไม่ได้เดินไปดูที่ท้ายรถเลย)

ผมก็เลยบอกกลับไปว่า เนี่ยหรือดัง ??? แล้วก็ปล่อยไป

ส่วนเรื่องป้ายทะเบียนนะ ผมถามกลับว่า

ไปเจาะป้ายทะเบียน เพื่อติดกับกันชนเนี่ย...

มันจะผิดด้วยมั้ย ข้อหาดัดแปลงป้ายทะเบียน ทำให้ชำรุดเสียหาย :D :D :D

ตำหนวดเอ้ย ตำหนวด หากินกันกับประชาชนจริงๆ

แถวบ้านนี่ ตั้งได้ทุกสิ้นเดือน รถติดยาวเป็นกิโล

หน้าที่คุณ อำนวยความสะดวกให้รถ ไม่ใช่ทำให้มันติดหนัก

เข้าใจมั้ย ตำหนวด ... เบื่อเว่ย

9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เพิ่มนิดนึง

อย่าไปเถียงพี่ตำหนวดเค้า ... อย่าเอาข้อกฏหมายข้างๆคูๆไปเถียง .. เดี๋ยวเค้าโกรธา

อย่ายอมให้ใบขับขี่พี่ตำหนวดเค้าง่ายๆ ... พยายามยื้อยุด ออดอ้อนไปก่อน .. เผื่อพี่เค้าจะใจดี

เพราะถ้าให้ใบขับขี่ไปแล้วโอกาสที่จะได้คืนแทบไม่ถึงร้อยละ 10 หรือไม่ก็ต้องไปเสียค่าปรับก่อนนะจ๊ะ ..

10. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    เค้าไม่มีสิทธิยึดใบขับขี่ของเรานะ

มันทรัพสินของเรา

มันยึดถือว่าลักทรัพ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อิอิ สั่งกรอบป้ายใหม่ ไปคู่หนึ่ง

ช่วงนี้ อยาก VIP วิปปุ :D

12. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ร้านที่บอกตัดป้ายแล้วไม่โดนจับอย่าไปเชื่อนะ เพิ่งโดนมา ตั่ง สองค้อยแนะ:)

13. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ป้ายเดิมๆ มานก็ปิดสระอุอ่ะ จิงๆนะ มะเชื่อไปเบิ่ง แล้วป้ายนิสโม่ผมมานก็ปิดแค่สระอุเหมือนกัน ไม่มีกะตังหากรอบใหม่อ่า รักอันนี้ ทำเองด้วย อุตส่าพ่น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้