แรงดันน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Smother, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    เครื่องตระกูล 4j ของ isu แรงดันน้ำมันเครื่องขึ้นเท่าไรกับบ้างครับ
    ผมต่อจากสวิชต์น้ำมันเครื่อง (ใต้ปั๊มน้ำมันนะครับ) เกจ์เป็นแบบกลไก
    สตาร์ทตอนเช้าขึ้นสูงสุด 50 psi
    พอเครื่องร้อนแล้วขึ้นปกติที่ 20 psi
    ซัดมา ขึ้นแค่ 10 psi เองครับ
    หน้าปัดมันมีตั้งร้อยใช้ครึ่งเดียวเอง ของเพื่อนเป็นแบบไฟฟ้าก็พอๆกัน
    แต่ของพี่ชาย 4m40 ตอนเช้า เกือบ 70 psi ปกติ อยู่ 40 psi

ของคนอื่นๆเป็นไงบ้างครับ แชร์หน่อย

2. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของผมตอนเช้า 60 psi
    พอเครื่องร้อนแล้วขึ้นปกติที่ 40 psi

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2009
  3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ระวังงานเข้านะครับน้องก้อง

ตระกูล ISUZU OIL PRESSURE จะมากพอตัว ของพี่เวลาซัดไม่ต่ำ 50 psi

มี 2 ประเด็น
    1.ปั๊มน้ำมันเครื่องเฟืองเริ่มไม่ดี
    2.Gauge วัดน้ำมันวัดไม่ตรง

แต่พี่ขอให้เป็นประเด็นหลัง

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ของผมตอนซัดก็ขึ้นมาเยอะนะครับ แต่จำไม่ได้ว่าขึ้นมาเท่าไหร่ เดี๋ยวต้องลงกลับไปเท็สดูบ้างแล้วครับ...

5. Smother

1,573
    2
    0
    มันเป็นแบบนี้มาเกือบสองปีแล้ว แต่ก็ไม่ได้ถามใครสักที เดี๋ยวจะลองสับกับของพ่ไก่ดู ว่ามั้นเพี้ยน หรือมันจะพังกันแน่

6. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    พี่ลองเช็คเพลาราวลิ้นดูยังว่าบูชหลวมป่าว มันทำให้แรงดันน้ำมันเครื่องตกได้
    แต่ของผมมันก็ขึ้นไม่ค่อยเยอะเหมือนกัน กี่ตัวๆก็ประมาณนี้อ่ะ
    แต่ตัว2800นอก เดินเบาขึ้นเกือบๆ 90 psi ขับออกไปหน้าบ้านพังเลย

7. Smother

1,573
    2
    0
    เออใช่.........ขึ้น 90 แม่งพังเลย กูลาก จำได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้