เมื่อคุณโดนข้อหานี้ จะทำอย่างไรดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ta ton, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เคส นี้

พี่ รวจ ถูก

. .

เจ้า ของ ผิด .. อ่าน ข้อ หา ดีดี . . .

ผิด หลาย คดี ด้วย . . .

ทะ เบียน ก็ ไมมี . . ป้าย พรบ. ก็ ไม่ติด . .

แล้ว ที่ ลง ว่า ไม่มี กุญ แจ คือ เค้า มา เจอ ตอน ที่ รถ จอด เฉย ๆ . . ไม่มี ผู้ ขับ ขี่ . .

ไม่มี ทะ เบียน
    ไม่มี พรบ.
    แถมแต่ง ด้วย

มา จอด ทิ้ง ไว้ เค้า ก็ต้อง สงสัย และ ตั้ง ข้อ หา ไว้ อยู่ แล้ว

เพราะ มัน อาจจะ เป็น ของ โจร . .

. . ถ้า มา เจอ ตอน ที่ มี ผู้ ขับ ขี่ มอ ไซค์ คันนี้ อยู่ . . . ก็ อาจจะ ไม่มี ใบนี้

และ ใบ นี้ . . คือ ใบบันทึกการตรวจยึด . . อ่านดู กัน ดีดี นะ

. . อย่า ไว ไป หน่อย เลยน๊า

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ด่ากันเมามันส์เลย 55555555

ก่อนจะตอบก็อ่านไห้ดีๆ ดูไห้เข้าใจก่อนดีกว่าครับ

เคยโดนยึดเหมือนกัน มอไซเนี่ย ตร. แม่งขี่ไปจอดที่ป้อมเลย เหี้ยจิง ๆ

เข้าไปซื้อของที่ 7-11 แป๊ปเดียว ออกมารถหาย

ข้อหา .. ไม่ติดแผ่นป้าย ไม่มีสำเนา อุปกรณ์ไม่ครบ ท่อดัง

โดนไป 500 บาท

ถือว่าคุ้มมาก ๆ อิอิ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สงสัย ตร อยากได้กุญแจไปขับเล่น

4. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เขียนไว้ว่า ไม่ได้เอากุญแจไปมากกว่านะ เพราะข้อหาพี่แกติ๊กมาเลย

แล้วถ้าเป็นข้อหาพี่แกก็เอาไปใส่ที่อิ่นๆแล้วล่ะ....

อยากโดนข้อหาอื่นมั่ง เช่นหน้าตาดี หรือ ผิดระเบียบ อิอิ...

5. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ขอฮาหน่อยครับ ขอให้ขึ้นชื่อว่าตำรวจ หายใจยังผิดเลยมั้ง ไอ้ที่ดี ๆ ก้อมีครับ แต่ดูก่อนว่าพอเค้าทำตามหน้าที่ที่ถูก ก้อจะมาผิดอีก ???

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    สงสัยราหูจะเข้า!

จะเล่นรถพวกนี้มันมีวิมากมายในการหลบหลีกครับ แต่ถามว่าถ้าโดนเรียกก็ต้องจ่าย

หรือถ้าแนวลงทุนสูงก็หาทะเบียนสวม ถ้าจะขี่แบบสบายใจก็จ่ายเยอะ

ต้องทำใจหน่อยครับ

7. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    น่าจะยึดรถแล้ว....เขียนบอกไว้ว่าไม่มีกุญแจป่าว

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

นั่นซิ....ก็เค้าคงยึดรถไปแล้ว...แต่กุญแจอยู่กับเจ้าของ ทำนองนั้น

9. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    น่าจะเป็นข้อหาที่ติ๊กๆไว้มากกว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้