ใคร 4เอ-xx แอดมาคุยกันมั่งนะ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ELeven Racing, 11 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkao

kkao New Member Member

75
    0
    0
    ฮิ่ ฮิ่ ฮิ่ ......

ขอตั้งคลับ 4A ซะดีม้าง :D

ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น

2. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ของผม 4AFE จ๊า...

3. Bird-RedZone

Bird-RedZone Member Member

43
    0
    6
    ผมว่าถ้าตั้งก็ดีนะ ยังไงผมเอาด้วยหละคนนึง

4. za_xcaliber

za_xcaliber New Member Member

23
    0
    1
    :D จะตั้งไหมละครับผมยังไงก็ได้ แต่กลัวตั้งแล้วมันจะมาเป็น ช่วงๆ งะครับ อยากได้ที่มันนานๆ เอาพูดคุยปรึกากันนะครับเกี่ยวกับเครื่อง ซีรี่ย์เอ ทั้งหลาย เรื่องอะไหล่ เรื่องซ่อม อู่ และอื่นๆ :p ไม่อยากให้แน่นแค่ตัวถังรถ ขอให้เล่นเครื่องตัวนี้อยุ่ก็พอ มาแชร์ๆกันเพราะตอนนี้เครืองมันก็คง ตกรุ่นแล้วด้วย เหอ เกิน 10ปีแล้วมั้งเนี่ย เห้นว่าไงก็ลงๆกันไว้นะครับ

แก้ไขล่าสุด: 21 ธันวาคม 2005
  5. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    มีแต่เครื่อง 4a-ge ขับหลัง เดิมๆ แต่ไม่มีรถครับ อิอิ [email protected]

6. Golf75

Golf75 New Member Member

148
    0
    0
    รบกวนถามครับ คือผมขับAE101อ่ะครับ แต่เครื่องผม4E-FE เดิมครับ จะไปวางเครื่องบล็อคAได้ไหมครับ

7. za_xcaliber

23
    0
    1
    ได้ครับ ขับAE101 4E-FE เดิมวาง 4 a ได้ครับ
    แต่รายละเอียดต้องถามคนที่ เคยวางมาแล้วนะครับผมไม่ทราบจริง ๆ
    ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 21 ธันวาคม 2005
  8. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    อุอุ
    หลายคนแล้วนะเนี่ย

9. wasabi

wasabi New Member Member

5
    0
    1
    [email protected]

ที่ใช้ๆมาก็จะเป็น

4A-GE 16V thai
    4A-GE 16V japan
    4A-GE 20V blacktop 5 speed
    4A-GE 20V blacktop 6 speed
    ครับ
    บอดี้ AE92GTi ครับ

10. za_xcaliber

23
    0
    1
    โห้เจอแฟนพันธ์ 1คนแล้ว 4เอ หลายตัวหรือแต่ซุป มั้งเนี่ย เยี่ยมๆๆ

11. Bird-RedZone

43
    0
    6
    ถามความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมว่าคนใช้4Aก็ไม่น้อยเรามาตั้งคลับกันดีกว่ามั้ยครับ 4A-XX

12. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    [email protected] จ๊อดครับ ee100 4AGZE แถวลาดพร้าวครับ

13. za_xcaliber

23
    0
    1
    เอาซิครับพี่ เบิร์ด พี่ตั้งผมก็อยู่ด้วยกั้บ

14. Bird-RedZone

43
    0
    6
    ถามความคิดเห็นทุกคนหน่อยนะครับ ว่าถ้าตั้งคลับ 4A-XX ขึ้นมามันจะดีมั้ย

15. Bird-RedZone

43
    0
    6
    ได้ครับแต่ต้องแกไขแท่นเครื่องนิดหน่อย

16. Nuu555

Nuu555 New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าพี่จะตั้งคลับ........ผมก็เอาด้วย

17. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    ลุยเลยอิอิ

18. Golf75

148
    0
    0

ขอบคุณมากครับพี่Bird-RedZone ถ้าพี่ตั้งขอเข้าด้วยคนครับคลับ 4-A*** จะวางพอดีครับ ผมใช้AE-101ครับ ยังไงหิ้วผมไปเข้าร่วมด้วยคนนะครับพี่ Email [email protected] ครับ

19. NooM_AE101

NooM_AE101 New Member Member

25
    1
    0
  20. Bird-RedZone

43
    0
    6
    ผมสมัครตั้งคลับใน rcweb แล้วนะครับ

21. Golf75

148
    0
    0

แล้วต้องไปสมัครเข้าคลับยังไงอ่ะครับพี่Bird-RedZone.......ขอเข้าด้วยครับบบบบบ

22. Bird-RedZone

43
    0
    6
    ผมว่าเราก็นัดเจอกันดีกว่าครับ คงหลังปีใหม่และครับ ใครมีความคิดเห็นอะไรก็ลองๆเสนอกันหน่อยนะครับ ผมอยากทราบความคิดเห็นของทุกคน

23. Golf75

148
    0
    0

ก็ดีครับพี่Bird-RedZone จะได้รู้จักกันด้วยอ่ะครับ.......ชวนผมไปด้วยนะพี่ สวัสดีคร้าบบบบบ;) ;) ;) ;) ;) ;)

24. za_xcaliber

23
    0
    1
    ยังไง บอกด้วยนะครับพี่เบิร์ด

25. kkao

kkao New Member Member

75
    0
    0
    เอาตั้ง ก็ ตั้ง .... เห็นด้วยแหละ ดีเหมือนกันนะ

ก็ เอา เป็น อย่างงี้ไหม

เฉพาะเครื่องของ Toyota รุ่น 4A วางใน Body ของอะไ ก็ ได้ ดีไหมครับ

ส่วนเรื่องของกิจกรรม ก็ เอา ไว้นัดเจอกันก่อนแล้วค่อยคุยกันอีกทีดีไหมครับ

พอดีเลย ผมว่าง เสาร์แรกของปีพอดี ..... วันที่ 7 มกราเลยเป็นงัย

หรือ คนอื่นๆ คิดกันยังงัยบ้างหล่ะครับ

26. ake_6006

ake_6006 New Member Member

3
    0
    0
    เอกครับ 4a-fe เดิมๆ [email protected] 01-9884648 อยู่ใต้นะครับ

27. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เห็นด้วยอีกคนคับ ที่จะตั้งคลับ 4AG คับ
    ใครออกแบบเก่ง ลองออกแบบสติกเกอร์คลับ
    แล้วมา show ให้เพื่อนๆในนี้ดูสิครับ
    จะได้ โหวดกัน

28. za_xcaliber

23
    0
    1
    :D เห็นด้วยเลย เอาแค่ มี ว่า มัน เครื่อง Toyota ตระกูล 4A วางใน Body ของอะไร ก็ ได้
    น่าจะรวมพวก 5A -7a ด้วยเนอะ เพระเสื้อสูบก็เหมือนกัน อะไหล่ก็ใส่กันได้ :D

29. Golf75

148
    0
    0
    ของผมกำลังจะเปลี่ยนได้ไหมครับ แบบว่าเก็บเงินอยู่อ่ะพี่ 4E-FE อยู่เลยอ่ะครับอ แต่เปลี่ยน4A แน่นอนครับ

30. ichi

ichi New Member Member

5
    0
    0
    name : [email protected]
    engine : 4A-GE 20 v. kub :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้