Puppanote ขอโชว์บ้างงง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย puppanote, 6 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    รูป H22A (ที่จำใจเปลี่ยนมาค้าบบ)

View attachment 432066

ลากไส้ สายหัวฉีดแก็สสสส

View attachment 432060

mag ค้าบบ AF จ้า:cool:

View attachment 432064

แต่ บ่มีตังโหลดจ้า
    :cry:

View attachment 432065

อยากโหลด อยากติด Vtec controller อยากใส่ ground wire อยากลง headder อยากโน่นอยากนี่แต่ไม่มีตังอ่า
    ปล. เด๋วรอการ์ดโอทีนี่ก่อนเถอะ:)

2. archery31

archery31 New Member Member

27
    0
    0
    สุดยอดดดด ไปเลยครับบบบ H22 เอ

......อยาก มี VTEC ตัวหย่ายๆๆๆ มั่ง ง่า

3. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    สวยคับ แต่ว่าล้อขอบเท่าไหร่คับ 16 หรือ 17

4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ถ้าอยากทำ ลงพวก VOLTAGE STABILIZER กะกราวด์วายก่อนก็ดีครับ ของไทยทำดีแล้วไม่แพงด้วย รถผมใส่แล้วเห็นผลนะ รอบมันกวาดดีขึ้นกว่าเดิมครับ ส่วนheader นี่ ของ H22 ถ้าโดน mugen หรือมียี่ห้อเข้าไปนี่ เห็นราคาแล้วหงายท้องเลยครับ :D แล้วเป็นไงมั่งครับ ขับมันส์กว่าเดิมไหม แก๊สหัวฉีดน่าจะมันส์นะ

5. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    เสียดายจัง อยากทำอย่างนั้นบ้างอะ แต่ตอนนี้รถมะอยู่ให้ทำแล้วT-T

6. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    ล้อขอบ17 คับ แต่ยังไม่ได้โหลดเลยคับ ไม่มีตังอ่ะ
    ตอนนี้ก้อเปน off road ไปก่อน
    คุณ true love มีที่ทำแนะนำไหมคับ
    พี่ได้ทราบข่าวน้องภูมิแล้วคับ เสียใจด้วยคับ แต่ตัวปลอดภัยถือว่าดีที่สุดแล้วคับ
    ถ้าหลงรักมันแล้วก้อซ่อมคับ เหมือนเพื่อนบางคนตัดครึ่งคันก้อยอม เหอ เหอ งั่ม ๆ
    ปล. ถ้าไม่เสียดายจะทะลวง cat ให้แหลกเปนผุยผง

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    รอดูรูปรถน้องถูมิล่ะกันครับ แล้วจะทราบว่ารถเราหนะดีจิงๆ ปลอดภัย ใช้ได้
    ผมก็รอดตายมาแล้ว 1ครั้ง สภาพพอกับภูมิ แหละ

ถึงพี่โน๊ต H22A ถึงรถพี่จะแรงแต่ก็คงยังไม่มาก ก่อนที่มันจะสมบูรณ์ก่านี้
    อย่าให้ผมเจอบนมอเตอร์เวย์นะ จะควบ H23A แซงให้ดู ครั้งก่อนพลาดเพราะ
    ใช้แก๊ส กะมีเพื่อนนั่งด้วย แน่จิงเอาแบบ แก๊ส กับ แก๊ส น้ำมันกับน้ำมัน ดิ โห้ย :cry: เสียใจไม่หาย โดนสวน หุหุ:sad:

8. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    ไป โดน สวนกันมาตั่งแต่เมื่อไหร่ ไม่ชวนเลยยยยยยยย

9. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    รูปรถคับ อย่าสวนกานบ่อยนะคับระวังรถจาเปนแบบของผม

10. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ของผมซื้อมาเองอ่ะครับ ทั้งกราวด์ทั้ง voltstab เลย แล้วให้พี่ที่ติดแก๊สติดให้อ่ะครับ
    ถ้าแนะนำ ลองไปดูที่ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=1220
    หรือหาในหมวด Gauges, Electronics & ECU ในเว็บนี้ก็ได้ครับ link ที่ให้ไป ผมว่าดีนะ ราคาไม่แพงด้วย งานเนียนดี ลองๆดูนะคับ จริงๆแล้วเราซื้อมาติดเองก็ได้ครับสายกราวด์น่ะ voltstab นี่ก็แค่จั๊มกะขั้วแบต ถ้าขยันหน่อยซื้อสายมาทำเองยังได้เลย อย่างน้องโอมนี่ ซำบายๆครับ ขยันทำอยู่แล้ว 555:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2007
  11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เห็นสภาพสนิมรถผมยัง ยังงัยภูมิระวังบ้างนะ หุหุ
    เห้นหลังคาโดนนิดๆ ;)

12. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    เห็นรถปุ๋มแล้วสยองอ่ะ น่าสงสารรถจัง(คนเป็นอะไรรึเปล่า เป็นห่วง)

13. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    คนสบายดีคับ พี่ๆคนไหนกังวลว่าแอร์แบคจาทำงานด้ายรึป่าว ดูรถผมคับ ทำงานได้ดี

14. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    ไม่เป็นไรซ่อมได้ แล้วจะเปลี่ยนสีเลยมั๊ยเนื่ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้