ระวังนะครับ!!! ช่วงนี้ตำรวจตั้งด่านเยอะมาก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย City_me_D, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ของผมส่วนใหญ่ที่โดน เพราะสีของซีน่อนมากกว่าครับ
    ของผมสีน้ำเงินเข้มๆ แล้วตัวโคมมันก็ไม่ได้ทำมาเพื่อ ชุดไฟประเภทนี้
    เวลาเปิดไฟ แสงมันก็จะฟุ้ง กระจาย ไม่มีตัวควบคุมแสง เหมือนรถราคาแพงๆ
    หรือรถใหม่บางรุ่น หรือลองสังเกตุจากรถใหม่ๆของ BMW กับ BENZ
    เวลามองไกลๆมันจะเป็นสีออกม่วงๆ แต่พอมาใกล้เรามันดันเป็นสีขาว
    แล้วมันยังควบคุมการฟุ้งกระจายของแสงได้ดีกว่า
    แต่ยังไงผมเจอด่านก็ทำใจไว้แล้วครับ โดนแน่ๆ แต่ก็ให้แค่ 100 เดียวพอ

2. ด่านนี้นรกมากครับ โดยเฉพาะพวกที่ไม่ใช่ตำรวจ แต่ทำท่าขึงขังแบบกูเป็นตำรวจ เกลียดแม่งจริงๆ !!!

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มองแง่ดี ก็เหมือนทำบุญนะครับ

เริ่มปิดเทอมแล้ว
    ต้องปั๊มตังค์เตรียมไว้เปิดเทอม
    ค่าใช้จ่ายมันเยอะ แพงๆทั้งนั้น
    เงินเดือนตำรวจมันน้อย
    เลยต้องอาศัยพวกเราเนี่ยแหละ

"บริจาคเพียงหนึ่งร้อย เพื่อชีวิตลูกน้อยของตำรวจเลวครับ"

เชี้ยจริงๆ แม่มเอ๊ย

4. ใช่ครับ โคตรเกลียดเลยไอ้พวก อาสา ทำตัวเหมือนมีหน้าที่

สมมุติตอนเช้าวันเสาร์

ลูก : พ่อๆไปไหนวันนี้วันหยุดนะ

พ่อ: ไปตั้งด่านหาค่าเทอมให้ลูกงัย(ภูมิใจชิบหาย)

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แหม น้าเทพกว่าอีก ถล่มตัวอีกแล้นนนนนนนนนนนน:rolleyes:

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แต่ขอบริจาคบ่อยจัง งานจับผู้ร้ายไม่ทำ:cry::cry::cry::cry::cry:

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  7. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    เมื่อคืนผมก็ผ่านที่เดียวกับ จขกท. ครับ

เห็นมอไซคันนึง โดนพี่หนวดเขาตามมาดึงกุญแจพร้อมล๊อคแขนถึงตรง 4แยกเลย

ไม่ทราบว่ามันจะผิดอะไรร้ายแรงถึงขนาดนั้น -*-

8. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เสียวๆเหมือนกันครับ เวลาเจอด่านไกลๆก้อตบไปสูงซะ เพราะผมใช้แบบ สูงธรรมดา ต่ำซีนอน

จิงๆซีนอน ถ้าใช้แบบที่ค่า K ไม่เกิน 12000 ไม่น่าโดนนะครับ อยู่ที่แสงด้วยแหละ พวกรถที่โคมเพชร ติดแค่ 12000 บางคัน ยังสว่างไม่เท่ากันเลย ของผมโคมธรรมดา ใส่ไปสีมันก้อไม่ถึงกะฟ้าเข้มมาก แต่บางคันใส่ไปก้อเกือบน้ำเงิน ก้อมีสิทโดนเรียก

ขับกลางคืนต้องตาดีๆครับ ถ้ารู้สึกว่ารถติดแบบไม่มีสาเหตุ บนถนนที่กว้างๆโล่งๆ นั่นแหละ อาจจะมีด่านอยู่ข้างหน้า ถ้ารู้ว่าติดซีนอนมา ก้อตบไปสูงซะ (สำหรับคนที่ติดแบบ สูงธรรมดา ต่ำซีนอนนะ) โดนเรียกทีเสียดายเงินครับ 100 นึง กินข้าวได้ตั้งเกือบ2มื้อ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ซีนอน ถ้าไม่เกิน 10000K น่าจะรอดครับ เพราะค่า K เกินนี้มันออกสีน้ำเงินหรือฟ้าๆแล้วครับ

ทางที่ดี ของใครไฟสูงฮาโลเจน ตบไฟสูงเข้าด่านไปเลย ชัวร์กว่าครับ

10. ซามูไรพเนจร

ซามูไรพเนจร New Member Member

33
    2
    0
    ประชาชนตาเต็มขั้นอย่างพวกเราเริ่มใช้ชีวิตลำบากมากขึ้นทุกวันเศรษฐกิจก็ไม่ดี

ยังมาเจอโจรปล้นตามถนนอีกโจรแบงค์ร้อย:mad:

11. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เจอด่านก๋ตบไฟสูงฮาโลเจนทุกที เรียกไม่เรียกไม่รู้เอาชัวร์ไว้ก่อน พอดีไม่ค่อยถูกกันรถแต่งกะตำรวจ

12. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ช่ายครับเยอะมากๆเลยช่วงนี้ ไม่มีไรทำกันรึไง

13. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เดือนนี้ตำรวจเยอะทั้งเดือนครับ

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ทางทะลุพระราม9-หลังราม ค่ำก็มีนะคับ ด่านเถื่อนด้วย

หน้าสน.ลาดพร้าวก็มีบ่อย ยังไงถ้าจะมาทางนวมิน ไม่ต้องเข้าบางกะปินะคับ

เพราะพอเลี้ยวซ้ายเข้านวมิทรแล้วจะเจอทันทีตั้งตัวไม่ทัน

ให้มาทางแยกสวนสนเพราะถ้ามีด่านจะได้เลี้ยงขวาไปทางนิด้าได้คับ

15. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เพิ่งโดนเรื่องป้ายทะเบียนยาวไปเมื่อวาน T_T

16. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ด่านจุดนี้มีมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยจับรถใหญ่รถเล็กมากกว่า ส่วนใหญ่กลางวันกลางคืนไม่ค่อยเจออะ แต่ก็ระวังคับ ช่วงนี้ตำรวจเอาจิง

17. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    สรุปหลอดสไลด์มันจะพาซวยนะเนี่ย เซ็งเป็ด...

18. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    ระวังกันหน่อยนะครับ+++เป็นห่วงๆๆๆทุกๆๆท่าน

19. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    เส้นศรีนครินทร์ ฝั่งตรงข้ามเยื้องๆ เสรีเซ็นเตอร์ ทุกวันศุกร์ หรือบางทีก็เสาร์ รถแต่ง ท่อดัง ไฟซีนอน โดนเรียบ

ด่านนี้ผมอุดหนุนประจำ ......เบื่อมาก

20. [[Boso]]

[[Boso]] New Member Member

36
    1
    0
    เจอทั้งกลางวันกลางคืน น่าเบื่อจิงๆ เสียเวลาทำมาหากิน

21. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ตรงนั้นตั้งบ่อยอยู่ ตู่

22. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เบื่อเหลือเกินตำรวจ "ประเภทนี้"

บางทีนอนฝันเห็นหน้าตำรวจเป็นโจร

23. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เทศกาลหาเงินของเค้าละช่วงนี้อ่ะ

24. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

เมื่อวันพุธก็เกือบโดนคับ โลคัลโรด นอร์ทปาร์ค ตั้งอย่างไว 4 ทุ่ม ดื่มมาด้วย ตั้งกรวยฝั่งขาออก เห็นรถ มันสองไฟฉาย ข้ามเลนมาโบกรถผม ผมก็ชะลอ แต่ไม่จอด เพราะไฟเขียวพอดี จอดก็คงไม่รอด(หน้าบ้านเก่าเมิงเรยย ไอ้ไป๊ป์ เวนกำ อิๆ

25. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมละเสียวฝาดำจริงๆ :(:(:(

26. mornie

mornie New Member Member

25
    1
    0
    ตรงที่เลี้ยวจากทางศุลกากรจะมาพระราม3ก็มีนะคับ โดนเหมือนกัน

27. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    สน ประเวศ โดนไป 400 มันจะให้ผมเป่าให้ได้ บอกว่าไม่ได้กินมา ผลสุดท้ายเลยท้า บอกเอามาดิ นั่นละถึงได้เลิก

28. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    แม่งคงเงินไม่พอใช้...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้