ฝากถึงนายโอมเด็กเอ๊าะและใครๆอีกหลายคนที่คิดทำดิสค์เบรคแบเปลี่ยนจานดิสค์ได้เลย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เรื่องของเรื่องเบรคของผมมันสั่นก็เลยลองเช็คดู โอ้แม่เจ้า จานเบรคเป็นรอยบานตะไทเลย ก็เลยจัดการเอาจานเบรคไปเจียร์โดยการถอดจานเอาไปเจียร์(ค่าเจียร์300.-) พอทำเสร็จใช้ได้เลยคับแต่แค่อาทิตย์เดียว
    อาการเป็นแบบเดิมเลยเบรคแล้วสั่น สรุปต้องไปเจียร์อีกทีแล้วก็เป็นเหมือนเดิม สรุปตัดสินใจซ้อชุดใหม่เลย
    ดีก่า ไปเจอในaccord club 3000.- จัดมาคิดว่ามันเหมือนของเรา ที่ไหนได้ต้องมานั่งแปลงนอนแปลง
    ถึงจะใช้กันได้ แต่ก็ไม่เหลือบ่ากว่าช่างไทย รถผมเบรคถึงเเป็นอย่างในภาพ ป.ล.มารู้ที่หลังเบรคแบบนี้ในก.ท.ม.เค้าก็แปลงแบบเดียวกับผมเหมือนกันแหละและเมื่อไหร่รถเราอยากจะup disc เป็นแบบจานใหญ่
    เมื่อไรก็เอาจานdiscมาสวมแทนเท่านั้นแหละ โอมเด็กเอ๊าะมันจองแย้วก็รถมันแรงนี่หว่า รถตูมันไม่แรงบ้างก็แย้วไป

2. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ผมกำลังจะใส่อยู่เลย หน้า 355 mm หลัง 330 mm แต่ต้องเข้าไป ดูก่อนว่าผมต้องทำอะไรกับคอม้าหรือป่าว

ถ้าไม่ทำก้อดีไป ถ้าทำคงไม่ไหว กลัวจริงเลยครับพี่

ปล. รอเงิน หา brembo หน้า 6 pot หลัง 4 pot อยู่คร้าบบบ ครายมี แนะนำหน่อยนะครับ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ขอบคุณครับน้าเจี๊ยบ ที่ให้ผมเป็น เฟิร์ท ไฟโอริตี้
    ยังไงเสียผมก็คงต้องทำตามน้าเจี๊ยบแหละครับ แต่อาจจะจานใหญ่ก่าเดิมหน่อยครับ
    เรื่องดุม พร้อมจานพร้อมคอม้า 623 ถ้าไม่น่าเกลียด ขอต่ำก่า 3000 นิสๆนะครับ
    ขอซื้อ ของขาย อันนี้ผมเข้าใจ
    ช่วงนี้ใช้เงินเยอะจิงๆ

ถึงน้องฟิม ไปถาม toon motorsport มาละ แต่ หน้า 4 หลัง4 พร้อม เบรคมือ brembo นะ จาน 335
    ประมาณ แสน 1 ถึง แสน 3 ถ้าไม่ซีเรียท ก็ มือสองสภาพดีๆก็ได้นะ ราคาหาร2

ส่วนพี่ ไม่สปูนก็ dc5 อ่ะ แต่อาจจะต้องรอดุมน้าเจี๊ยบก่อน
    ถ้า dc5 ก็ต้อง17 อีก เอาเรื่องเหมือนกัน

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    รถนายโอมเด็กเอ๊าะมันแรงทั้งทางด้านการขับขี่ของนายด้วยยอมรับเบรคใหญ่กว่าได้เปรียบ แต่ของผมแก่แย้วรถมันก็พอมีแรงแต่คนขับใจไม่ถีงอ่ะกลัวไปหมด
    แค่เห็นมอไซค์มาใก้ลๆใจยังหวิวเลยกลัวเค้ามาตัดหน้า(เคยชนตายมาคนแล้ว)มันหลอนหวะ เตือนมานะที่นี้ การทำเบรคกับช่วงล่างให้หาอู่ที่ไว้ใจจริงๆทำนะมีเวลาต้องควบคุมเองเลยน้าขี้เกียจไปช่วยงานอ่ะ5555

5. TG Rover

936
    2
    0
    คงต้องทำเอง จะได้ไม่โทษใครนิ เอาประสบการณ์ ตอนนี้เด็กมันยังห้าวอยู่ สักพักคงเป็นแบบพี่แหละ

6. TG Rover

936
    2
    0
    ถามพี่วัฒน์ นิสนึงครับว้า ของพี่วัตน์ก็น่าจะทำดุมมาแล้วแบบน้าเจี๊ยบ
    ไม่ทราบว่า ยกมาทั้งคอม้า หรือ ใช้ของพีหรูด อ่ะครับ อยากรู้นิ

7. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    หุ หุ

มีดีก็ มาบอกกันมั่งน๊ะคับเพ่โอมมม

ซุมเงียบอย่างเดียว โทรมาถามแค่ เรื่องคอม้า คิดแล้ว ว่าต้องมีรายมากกว่านั้นแน่ๆๆ !!!

สุ้ๆน๊ะคับบบ เพื่อ น้องจาได้ทำตามบ้างงง !!!!

กำลังเกบเงินวันละ 20 บาทวางเครื่องงง !!

555 เอาจัยช่วยป๋มน่อย

8. TG Rover

936
    2
    0
    พี่วัฒน์ไม่ตอบ ไม่อยากรู้ละ

9. TG Rover

936
    2
    0
    ไม่ใช่ไรหรอกน้องนัท เรื่องคอม้าก็เป็นแนวทางเอามาเทียบกันครับ
    ระหว่าง เบรค spoon ใช้คอม้าเดิม จานเดิมได้เลย+ ล้อเดิม
    กะเบรค DC5 ก็ต้องทำแบบน้าเจี๊ยบ ดิส 300 ล้อ17 ไง
    ไม่มีไรมากมาย รอเงินเหมือนกัน

10. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ตอบๆๆๆพอดีไม่สบายไม่ได้เข้าเวป..

พอดีไม่สบายหยุดงานเลยไม่ได้เข้าเวปมา1วัน..โทษที
    เรื่องดุมผมก็ดูม่ะเป็นอ่ะจิเพราะว่าผมไม่คยเห็นดุมแท้ๆ
    ของโรเวอร์(แท้ๆเลยนะ)ว่าเป็นแบบไหนส่วนของผมก็
    ม่ะรุอีกแหละว่าเป็นของอะไรอ่ะครับ...เจ้าของเดิมเขาคง
    เปลี่ยนแปลงมาเยอะเพราะจากที่ดูการแจ้งเปลี่ยนเครื่องก็
    3ตัวแล้ว(ตัวที่ลงอยู่ตัวที่3)เขาน่าจะเป็นคนเล่นรถและ
    แต่งรถด้วยเพราะกล่องก็จูนเลยดูไม่ออกว่าเขาแต่งอะไร
    แปลงอะไรบ้าง..ตอนนี้ก็กำลังตามหาเจ้าของเดิมอยู่จะได้
    ข้อมูลรถเยอะๆ....จากการที่รื้อดูส่วนต่างๆในรถและนอก
    รถอุปกรณ์ยังเป็นของเดิมๆที่ติดรถมาหรือเปลี่ยนจากศูนย์
    ทั้งคันจะมีก็แต่เครื่องที่แปลงมาเจ้าของคนแรกน่าอยู่ใน
    ตระกลู.อิสระ.ใช้รถมา5-6ปีซื้อสดแล้วมาต่อด้วยคนที่สอง
    เป็นเด็กวัยรุ่นน่าจะลูกคนมีตังค์อยู่ในหมู่บ้านใหญ่แถว
    สมุทรปราการอยู่ในมือเขาน่าจะแต่งมาเยอะเพราะคนเดียว
    เปลี่ยนเครื่องมา2ตัวใช้รถภายใน4-5ปี...ไล่ซ่ะยาวเลย5555++++
    ...ถ้าให้ชัวร์ลองมาดูเทียบที่บ้านผมตอนรื้อก็ได้นะ....:D:D:D

11. TG Rover

936
    2
    0
    ขอบคุณครับ พี่วัฒน์

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    กาละมัง ซักผ้าคลอบได้ปละ ใหญ่ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้