เริ่มเล่นคาร์ตกันมากี่ปีแล้วครับ นานไหมกว่าจะเร็ว?

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Ton91, 7 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton91

Ton91 New Member Member

58
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนนะครับ :thumbs_up: พี่ไก่และพี่กิตติช่วยแนะนำเพื่อนๆและวิธีการขับ /'\ พี่หนู และพี่อมร ช่วยนำไลน์ให้ แบงค์และนัทช่วยดูและแนะนำการขับ ขอบคุณมากๆครับ แค่นี้ก็มีกำลังใจเล่นต่อแล้ว แล้วผมจะหมั่นฝึกซ้อมครับ ไว้เจอกันใหม่ที่สนามครับ

2. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ยินดีที่ได้ขับด้วยกันนะครับ แล้วมาเล่นกันบ่อยๆนะครับ และเดือนหน้าจะมีแข่งด้วย ลองซ้อมๆดูครับอาจมีคนมาชวนลงแข่งหรือจะลองทำทีมมาลองแข่งดูก็ดีนะครับ

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ;)
    ผมขอแสดงความคิดเห็นไว้หน่อยครับ คือ ผมยอมให้ทุกคนเกลียดนะครับแต่ตอนผมค้นหาตนเองผมก็เจอมาแบบนี้ (ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ขับดีเด่อะไรนะครับ)
    ตอนผมขับใหม่ๆได้สักสามเดือน ผมอยากจะเร็วขึ้น ผมถามคนที่เร็วกว่า คำตอบ<คือ>ผมแนะนำให้คุณไม่ได้หรอก(เค้าตอบยังงั้น) และบาง(รุ่นพี่ตอบ)ว่าขับตามๆไปเดี๋ยวก็เร็ว ซึ่งผมทำไม่ได้ คือขับไม่เร็ว จนผมต้องหาจุดแข็งและจุดอ่อนของตัวเอง จึงพอขับได้บ้าง
    ผมคิดว่านะครับ กีฬาอะไรก็ตามต้องอาศัยการรู้ตนว่าตนมีจุดเด่นจุดด้อยตรงไหนจึงสำเร็จผล
    ผมขออ้างคำพูดเทพเจ้าที่ผมนับถือคนหนึ่งนะครับ(นับถือในความคิดของเขา)เขาแนะนำว่าจะเร็วหรือช้าต้องใช้สมอง (ผมยอมรับจริงๆ)เมื่อเวลาผ่านไป ตอนแรกผมก็หมั่นไส้นะ แต่พอนานๆไป ผมยอมรับคำพูดคำนี้ด้วยใจจริง
    แต่ การใช้สมองเป็นประชาธิปไตยจริงๆ แต่ละคนมีวิธีทางของตนเอง โดยเทียบผลงานกับคนอื่น เพราะฉะนั้น เราไม่ได้เสียศักดิ์ศรีอะไรเลย กับการที่เราทำตามคำแนะนำของเทพ ที่ว่า"ขับรถต้องใช้สมอง" จริงๆนะ จะบอกให้:sad:

4. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ขับไปเถอะครับพี่อย่าไปคิดอะไรมาก ขับแล้วมีความสุขเป็นใช้ได้ครับ เล่นด้วยใจซะอย่างจะไม่เร็วขึ้นก็ให้มันรู้ไป

ปล. สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ครับพี่ต้น

5. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    ตันคับ

ได้ช่าวว่าชื่อพี่เค้าอ่านว่าตันนะคับ คุณแก็บ ... โทอิงค์ซะเปล่า สู้อิงค์กูยังไม่ได้เลยย 5555 ;)

6. Ton91

58
    0
    0
    คุณเหน่ง ให้ผมชื่อต้นอ่ะดีแล้ว ขับก็ตันอยู่แล้ว จะให้ผมชื่อตันอีก

7. Tee_NeNG

212
    0
    0
    ก้อคนที่หนามเค้าบอกมาว่าพี่ชื่อตันอ่ะคับ ตกลงพี่ชื่อ ต้น หรือ ตันเนี่ย ??? ชักงง

8. a_mon01

481
    1
    0
  9. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    จัดทีมมาลง 3 ชั่วโมงเลยครับ เก็บประสบการณ์ไปในตัว แถมได้ซ้อมด้วย ของอย่างนี้ต้องลองด้วยตัวเองซักครั้งครับแล้วจะติดจายยยย :D

10. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แซวหน่อยนะครับ
    รุ่นพี่ที่แนะนำเต้ย กลายเป็นเทพไปแล้วครับ ฮิฮิ 55555+:D
    ผมรู้นะว่าใคร

11. Toey_PRC

699
    1
    0
    จู๊ๆ เงียบไว้พี่;)

12. Tee_NeNG

212
    0
    0
    สมองตันแล้วคับ

สมองผมมีเรื่องใต้สะดือเต็มหมองอยู่แล้ว ทำงัยดีอ่ะพี่ .. ไม่เหลือเอาไปใช้ขับคาร์ทแว้วววว :eek:

13. Ton91

58
    0
    0
    ขอซ้อมให้เร็วกว่านี้ก่อนนะครับ เพราะไม่รู้ว่าถ้าเปลี่ยนไลน์จะช้าลงเหมือนเดิมเปล่า ผมต้องฝึกอีกเยอะครับ

14. Ton91

58
    0
    0
    ผมไปถามแม่มาแล้ว:D ผมชื่อต้นครับ

15. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เจ้าตัวขาดความมั่นใจเลยแหะ...555

16. Toey_PRC

699
    1
    0
    ถ้ามันรบกวนสมองขนาดนั้นก็ตัดมันออก แล้วโยนให้เป็ดกินไปเถอะหว่ะ
    :mad: :caked: ​

17. 7 YA

7 YA Guest

0
    0
    0
    ตูว่าแล้ว

เข้ามาดูว่าเต้ยจะใส่อะพี่วงหลุดนิดหน่อยเลยเข้ามาอ่าน(ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะ)คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าคุณตั้งความฝันในการขับคาร์ทไว้ตรงไหนแล้วคุณก็หาทางไปตามที่ฝันถ้าเกินฝันก็ถือว่ากำไร.... แสดงความคิดนะไม่มีอะไรติดไอเต้ยมาเมา

18. Toey_PRC

699
    1
    0
    :rolleyes:
    ไม่ค่อยเหมือนพี่ยะพิมพ์เลยแฮะ แปลกๆนะ แต่ถ้าใช่ตัวจริงก็ขออภัยด้วยครับพี่
    ปล. วงหลุดถึงขั้นต้องเมาเลยเหรอพี่ แต่สองครั้งหลังนี่พี่เล่นพังเลยนะครับ ทำงานหนักไปหรือป่าว?;)

19. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ทีแรกๆผมก็เคยคิดแบบนั้นครับ ตอนนั้นผมก็ขับเรียกว่าเวลาปลายแถวเลย ก็เลยคิดว่าจะฝึกฝนไปก่อน แต่ผมได้คำแนะนำจากหลายๆคนว่าให้หาประสบการณ์ไปก่อน แล้วพี่ไก่ก็ชี้แนวทางให้ เพราะเวลาแข่งจริงมันมีปัจจัยหลายๆอย่างให้ต้องคิดและปรับปรุงแก้ไข อย่างด่วนก็มีหรือค่อยๆปรับก็มี ผมว่าฟอร์มทีมมาลองเองเลยน่าจะดีครับ

20. Toey_PRC

699
    1
    0
    ช่วงนี้ผมขับอยู่ที่ 28ปลายๆครับ สำหรับสนามเดือนมกราคมนี้ ที่MSL คิดว่าต้องซ้อมให้อยู่ตัวครับ ไม่งั้น ขับได้ไม่ดีแน่นอน
    :cry: :cry: :cry: ​

21. Ton91

58
    0
    0
    เรื่องลงแข่งจะเก็บไปคิดดูครับ แต่ศุกร์นี้จะเข้าไปซ้อมครับ อยากเห็นเลข 27 บ้าง

22. a_mon01

481
    1
    0
    27นียากครับ ขอบอกเลยครับ ตัวผมเองนานๆจะมาซักวันครับ ต้องซ้อมมากหน่อย+กับวันนั้นพื้นสนามดีด้วนนะครับ ไม่ใช่แค่ฝีมือนะครับ ต้องรถ คน และพื้นสนามวันนั้นด้วย

23. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ขั้นเทพ

แหมๆๆ ท่านเทพถล่มตัวอีกแล้ว:p

24. Ton91

58
    0
    0
    จริงครับพี่ตอนนี้เลิกหวังแล้ว ที่หวังเพราะว่าอาทิตย์ที่แล้วผมไปขับได้ 28.4 โดยที่โค้งต่อเนื่องด้านหลังยังยกอยู่และโค้ง U TURN ที่เสาไฟก็ยังเบรกก่อนเข้าอยู่ เลยคิดว่าอีกนิดเดียวเอง ถ้าแก้ได้น่าจะถึง แต่พอเมื่อวานไปขับ ถึงบางอ้อเลยว่าคงยาก ฝีมือยังไม่ถึง สงสัยอาทิตย์ที่แล้วได้รถแรงแน่เลย

25. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    แนะนำนิดคับพี่ต้น คือเท่าที่เคยขับมานะครับ บางโค้งเข้าโดยการใช้เบรคแล้วไหลๆเข้าไป มันก็จะเร็วกว่านะพี่ เน้นเนียนๆแบบ ตอนออกจากโค้งไม่ต้องแก้รถมาก ผมว่าน่าจะเร็วกว่า ตอนแรกผมก็คิดเหมือนพี่เลยว่าเหยียบคันเร่งให้นานที่สุด เบรคให้น้อยที่สุดถึงจะเร็ว ขับไปนานๆก็ถึงบางอ้อ คือ อันนี้บางลายมันก็ใช้ได้ บางลายมันก็ใช้ไม่ได้ ค่อยๆหาครับเหลือว่าครึ่งเดือนกว่าจะเปลี่ยนลาย เห็น 28.0 แน่นอนเป็นอย่างน้อย

26. a_mon01

481
    1
    0
    สู้เขาต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้