สอบถามพี่ๆเรื่อง เทอร์โบ TD 05 H

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Dmax Indies, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dmax Indies

Dmax Indies New Member Member

13
    0
    0
    อยากลงโบ TD 05 H (อีโว) เป็น Dmax เครื่อง คอมมอนเรล 3.0 DDi แต่เป็นเกียร์ Auto

อยากรู้ว่าเกียร์Autoมันจะรับไหวป่าวคับต้องทำไรเพิ่มเติมป่าว แล้วต้องใช้โข่งหลังเบอร์อะไรครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบบบ

2. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ต้องดูว่าวิ่งยังไงครับ วิ่งเซอร์กิต

หรือวิ่งควอเตอร์ไมล์ หรือวิ่งชิวๆบนถนน

วิ่งบนถนน เบอร์40 ก็น่าจะได้มั้งงับ มะรู้อ่าผมมั่ว ^^

รอเซียนมาตอบเป็นเพื่อนค๊าบบ

3. Dmax Indies

13
    0
    0
    วิ่งบนถนนขับหนุกๆอ่ะครับ

4. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    addmail มาคุยกันดีก่า

[email protected] ตามนั้นครับ ^^

5. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    วิ่งใช้งานไม่ซีเรี๊ยด

โบ รหัสนี้+อินเตอร์เดิมก็ใช้ได้ครับ
    หรือ ถ้ามีงบ หน่อย
    ก็อินเตอร์ ลูกนึง ใบไม่ต้องใหญ่มาก
    ส่วนโข่งหลัง 40 ขอรับ
    บูสสัก บาร์สอง หรือประมาณ (18ปอนด์)

วิ่งไม่ขี้เหร่ เลยนะขอรับ
    สำหรับเทอร์โบรหัสนี้

=) รอเซียนๆมาเพิ่มเติม ขอรับ

6. Diesel Society

1,261
    2
    0
    อิอิ แล้วคนข้างบนนี้ไม่ เซียนหรอครับ

ตามนั้นครับ โข่งสัก 40 ก็วิ่งกระจายแล้ว ^^

7. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    แอบมาดู คอมมอลเรลครับ

8. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    TD 05 H เป็นตัวไหนครับเพราะมีทั้งมิตซูและซูบารุ
    แต่ถ้าใส่เกียร์ออโต้เครื่องสามพันพอวิ่งได้ครับใส่โข่งหลังเล็กน้อย
    แต่ถ้าทำกล่องด้วยจะวิ่งดีมากเลย

9. Dmax Indies

13
    0
    0
    ขอบคุณคับ

10. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    หาโข่งหลัง อีสุเครื่อง 4JH หรือ 4JG2 มาล้วงใส่ก็ได้ครับ ช่วงเอวมันเท่ากัน เข็มขัดรัดยังเบอร์เดียวกันเลยครับ :D เป็นโข่ง IHI ประมาณ เบอร์ 12-15 ประมาณนี้ครับ

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มาแอบดูคอมมอนเรล อิอิ

12. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ไม่เซียน หรอกค้าบ พี่เอก
    ผมยังเด็กอยุ่ :)

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ^

^

^

^

^
    ตัวแรงอักษะ คิคิ วันหลังมารับผมที่บ้านออกไปแรดบางพู หน่อยสิ ๕๕ ๕

14. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    สำหรับคอมมอนเรล ถ้าอยากเพิ่มกำลังความแรงแนะนำว่าใส่กล่องไปก่อนเลยครับ ไม่แนะนำให้เปลี่ยนเทอร์โบถ้าไม่มีกล่องเพิ่มน้ำมันครับมันจะได้ไม่คุ้มเสียเอา ไม่แน่มันจะวิ่งแย่กว่าเดิมอีกครับ อีซูซุโดนกล่องทองDiesel Monsterไป เผลอๆผมว่าน่าจะจบเลยครับ

15. Dmax Indies

13
    0
    0
    กล่องกำลังจะใส่แล้วคับ

เลยอยากหาTurboอีกสักตัว

16. Diesel Society

1,261
    2
    0
    แล้วเล่นกล่องรายง่าค้าบบบบบบ

17. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    กล่องไม่ขีดครับเฮีย อิอิ !

18. Diesel Society

1,261
    2
    0
    เย้ยยย กล่องไม้ขีด จะแรงได้ไง

19. Dmax Indies

13
    0
    0
    ไม่รู้จะใส่ของ Peck Power หรือ Ecu shop ดีอ่ะ

แต่ใจอยากใส่ของ Ecu shop ครับ

20. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    Ecu shop แรงแน่ๆคับ

21. Diesel Society

1,261
    2
    0
    เลือกตามใจที่ตัวเองชอบเลยครับ

แรงทุกกล่อง แต่ผมใส่ ECU=SHOP อยู่ ^^

22. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    และอยากทราบว่าเทอร์โบTD05Hนี้รุ่นไหนดีหรอคับ ที่แบบว่าเจ๋งที่สุดอ่ะคับ

23. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ผมว่าของอีโว3 น่ะครับ ไม่อายใคร ใส่คอมมอลเรลนะ แจ่มเลยครับ

24. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    TD05 หมุนซ้ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้