ยาง NiTTO ดีมั๊ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tuyi, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    ใช้ neo gen อยู่ก้okนะคับ สมราคา ระดับนี้
    รีดน้ำดี สาดโค้งแรงๆ มันโวยวายนิดๆ เรื่องเสียงพอรับได้

2. tuyi

tuyi New Member Member

15
    0
    0
    NT555 ดีสูด จัดไป!

3. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ใช้ nt555 มาได้ซักพักใหญ่ๆละครับความเห็นส่วนตัว

ตอนฝนตกจัดว่า ok ครับใช้งานได้ดีพอสมควรใช้งานทุกวันเปียกบ้างแห้งบ้าง ok เลยครับ
    รวมๆผมว่าแก้มยางมันนิ่มไปนิดเวลาหักแรงๆเห็นผลชัดเจนครับรถมันจะแกว่งๆผมใช้ tein ss ปรับแข๊งนิดหน่อย

สรุปใช้งานทุกวันดีครับสมราคาซิ่งเล็กๆน้อยๆพอได้
    แต่เอามามุดเล่น สาดโค้งแรงๆไม่แนะนำครับไม่อยู่เกือบหมุนหลายรอบแล้ว ผมใช้ยางตัวเก่า st115 ยังรู้สึกดีกว่าครับ เอาเป็นว่าไม่ประทับใจเท่าที่ควรแต่ยังมันใจในยี้ห้อ nitto อยู่คราวหน้าจะขยับไปเล่นตัวที่สูงกว่านี้แน่นอน

4. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ตอนนี้ใช้ Nitto 850 อยู่ เงียบดี เกาะถนนใช้ได้ ราคาไม่แรงครับ

ปล 850 ดอกจะออกแนวรถบ้านหน่อยนะครับ แต่ก็ไม่น่าเกลียด
    :D

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เรื่องคุณภาพ เข้าใจว่าดี

แล้วราคาล่ะครับ

อย่าง 215/45/17 ตกเส้นเท่าไหร่

6. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เปลี่ยนคู่หลังอย่างเดียวหรือครับ ล้อหน้าซ่อมยัง

ยางเก่าเก็บไว้ใส่ skyline ป่าว

7. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เท่าที่ฟังมา (ยังไม่ทันได้ลองกะตัวเอง)
    nt555 เค้าว่าราคาพอๆกับ Azenis แต่ว่า Azenis จะหนึบกว่านิดๆ
    ส่วนตัวผมเอง รถอยู่อู่ ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวไว้ลองจะมาอัพเดทอีกทีครับ

8. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    nt 555 โอเคนะครับใช้มาซักพักแล้ว ผมว่าสมราคานะ

9. tuyi

tuyi New Member Member

15
    0
    0
    ใช้ YOKo ES501 ดีฟ่ามั๊ย

10. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    NEO GEN สู้ๆ ยางดีราคาโดนจริงๆ วิ่งเป็นไง ไม่ตอบดีกว่า เพราะขับรถช้า แต่เจอน้ำแล้วฉยๆน่ะ (อาจเพราะขับช้า) แต่ติดตรงดังไปหน่อยๆ ไม่มากๆ แต่เปิดเพลง (ไม่ต้องดัง) ก็กลบหมดแล้ว

11. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ตามสัญญาครับ มารายงานผลการใช้ ในเส้นทาง กทม. - เชียงใหม่ ครับ กะยางหน้า INVO ยางหลัง NT555 เทียบกะยางที่ผมเคยใช้คือ Yoko S - Drive กะ Hankook QR ( มั้ง เหอๆ )
    ราคา แน่นอนว่า สามตัวนี้ราคาไม่เท่ากัน Yoko แพงสุด ต่อมาก็ Nitto และ Hankook
    เสียง ก็แน่นอนว่ายางแพงย่อมเงียบ Yoko เงียบครับ ส่วน Nitto INVO เงียบ แต่ NT555 หอน แต่ก็ยังดีกว่า Hankook
    การเกาะถนน อันนี้ขอติดไว้ก่อนเพราะ ตอนที่ไป อีตาปรือผม บูซแพท้ายแตก เลยทำให้ร่อน :cry:
    ความนิ่ม อันนี้ต้องยอมรับว่านิ่มกว่าที่เคยใช้ครับ Yoko ยังสู้ไม่ได้เลย สำหรับ INVO
    ขอรายงานตามการใช้งานจริงเท่านี้ก่อนนะครับ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ได้ความรู้มากมายครับ และกำลังอยากเปลี่ยนยางพอดี

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0

ผมซื้อมาตกเส้นละ 3300ครับ

14. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    ผมใช้ NT555 มาได้ประมาณ6เดือนแล้วคับ(ใช้งานทุกวันๆละเกือบร้อยโลวิ่งงานครับ) ทั้งถนนเปียกและแห้ง ก็ใช้งานได้ปกติและความเร็วสูงนิดหน่อย ส่วนการเข้าโค้งถ้าแรงมากๆก็มีอาการแกว่งบ้างนิดหน่อยครับพอรู้สึกได้ ส่วนทางตรงๆนี่โอเคครับ ส่วนเรื่องของเสียงก็มีหอนเล็กน้อยครับไม่ดังมากเปิดวิทยุเบาๆก็ไม่ได้ยินแล้วครับ ถ้าจะสรุปว่าดีหรือไม่ดีนี่ต้องบอกว่าสมราคาครับ ตอนใส่ใหม่ๆรู้สึกดีไปหมดครับแต่พอได้สักพักก็เจอข้อเสียเหมือนกันขอบยางนิ่มไปนิดนึงครับ เจอรอยต่อของถนนถ้ามันเหลื่อมกันมากก็สะท้านได้เหมือนกันครับ

15. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ถ้าไม่ใช่ งาน โหด เกิน ไป nt 555 ก็ ok นะครับ ราคาไม่แรงมาก ผมเคยไปถาม 275 35 18 8200
    ได้มั้ง ก็ ok นะ

toyo ไป 17000 เลย มั้ง ต่อเส้น

ลองดูครับ ยางใหม่ ดีหมดแหละครับ

16. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ์นีโอเจน มีเสียงดังเหมือนกันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้