รถของท่านใช้กล่องอะไร จูนที่ไหน ปัจจุบันท่านพอใจไหม?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ตามมาเก็บข้อมูลครับ

2. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    no comment

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2009
  3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ปัจจุบันกล่องยังเดิมๆ แต่ถ้ามีหรือคิดจะทำ คงเป็นพี่ติบ จากที่ดูผลงานมาหลายๆคัน เยี่ยมครับ

ชอบตรงพี่เค้าไม่ฝืนรถดี ไม่ใช่ว่าจูนไม่ลงแล้วฝืนลากรอบจนพังคาทีนครับ เพื่อนเดียร์

4. X๓๒๓X

X๓๒๓X New Member Member

61
    2
    0
    Haltech E6X

Tune By ECU=SHOP ( อ.ยศ) พอใจมากครับ

5. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    GReddy ULTIMATE

BY JUN THAILAND & P GEORGE GETTUNED

เนียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั้งคู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

MeowRacing ถูกใจสิ่งนี้
  6. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    Part I => Emanage Tuned By Lim พึงพอใจมาก
    Part II => รถพังที่เชียงใหม่ ให้ช่าง ก.??? จูน ไม่ได้เรื่อง :cry:
    Part III => Emanage Tuned By Ya Service แรงได้ใจ :cool:
    Part IV => ลดสเตป เปลี่ยนเป็น STD Emanage ให้ช่าง N ?? ที่เชียงใหม่จูน เหมือนจะดี :confused:
    Part V => F-con V Up Pro Tuned By Oops ใช้งานดี เนียน ไม่มีปัญหา ตอนนี้รอมีตังค์จะเก็บรายละเอียดบนไดโน อีกครั้ง :D

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ลงมั้งละกันครับ กล่อง e-manage จูนที่จูนเนอร์ใจดี VSR turning shop ครับ

8. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    คันนี้เลยครับที่พี่ติบเป็นคนจูน ผมยังไปนั่งช่วยดูกราฟตอนจูนเลยครับ

ตอนนั้นรู้สึกว่าหัวฉีดไม่พอ พี่เค้าก้อเลยเลิกจูนต่อ บอกว่าจะไปให้เพิ่มหัวฉีดใหม่ละค่อยมาจูนใหม่ครับ

9. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ประกอบเครื่องเอง ตั้งแคม เดินสายไฟเอง จูนแม่มเอง(2.1)

พ่อขับ เราจูน ตามประสาพ่อลูก อิอิอิ:D

มันถึงจาถูกจัย:D:D:D

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  10. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    PRO 2.1 Tune By พี่หน่องกาญจนาครับ จูนเป็นกันเองราคาถูกไม่แพง แถมมาจูนเพิ่มก็ไม่คิดเงินด้วยครับ

11. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    จูนที่ rally art พระรามเก้า กล่องเดิม 6.5 ก็แจ๋วแล้ว (ขึ้นอยู่กับพอใจ)

12. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ผลที่ได้คือตดปังๆ ตลอดทางเลยใช่ไหมครับ

13. james yy.

james yy. New Member Member

31
    2
    0
  14. V TUNER อู่ปรีชายนต์

15. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    โหลด ข้อมูล ที่ ใกล้spec เคียงกับเครื่องที่สุด มา ใส่ กับเครื่องตนเอง

ความรู้สึก พอใจ ในระดับนึง เพราะ ไม่รู้ ว่าหากไป จูนจะดีกว่านี้ มากแค่ไหน

อีกอย่าง เสีย ตัง ไม่ถึง 100 บาท ที่ทำไป แต่ คิด ว่า ไปในทาง +

16. KongZ

KongZ New Member Member

14
    2
    0
    2007 - E Manage (Blue) - George Gettuned - พอใจมากครับ :)

17. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เครื่อง SR20DE P10 บ้านๆ
    ปี 2006 - ลองแปะกล่องเหาครั้งแรกกับ E-Manage ฟ้า George Gettuned ทำให้ ส่วนตัวเทียบกับที่ลงทุนแล้วพอใจ แตะๆแล้วพุ่งดีขึ้น รอบปลายไหลได้ดีขึ้น แต่รอบกลางค่อนข้างธรรมดา

ปี 2008 - ขยับเป็น F-Con V ไม่โปร ไม่อัพ ใส่คอยล์ Evolution ถอดจานจ่ายทิ้ง ถอดแอร์โฟลว์ออก ทำที่ George Gettuned เช่นเดิม..ผลคือพอรวมทุกอย่างเข้าด้วยกันแล้วพอใจมาก เซ็ตนี้+โซฮอล์ยังวิ่งแรงกว่า เซ็ตปี2006ที่เติม95แบบรู้สึกได้

มันไม่ได้เปลี่ยนธรรมชาติของเครื่องนะครับ เคยเหี่ยวหลัง 7000ก็ยังเหี่ยวหลัง7000อยู่ดี แต่เหมือนกับในทุกรอบความเร็วมันมีแรงบิดเพิ่มขึ้นตลอด ของสมัย E-Manage กับทุกอย่างเดิมจะขึ้น 220นี่เริ่มเข็นไม่ไปละ ลุ้นละ แต่ตอนนี้เขยิบไป225 ได้และยังไปต่อได้อีก

ส่วนที่ติดขัดเกี่ยวกับการจูนที่นี่มีอย่างเดียวครับ คือคนจูนมันตื่นบ่ายๆนอนเช้ามืด เวลาทำงานไม่ค่อยตรงกับร่างกายผม

18. cefiro rb25 f-con 2.1 ได้ 932HP เลยเหรอคับ

19. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    สำหรับผม..คิดว่า..คนที่"เซ็ทอัพรถ"ให้ผมสำคัญกว่า..ถ้าเริ่มต้นดี..ใครจูนก็ได้...ต่างกันไม่มาก..ไม่เหมือนเมื่อก่อน...แต่ตอนนี้...ถ้าเป็นเมทานอล....SPEED-D

20. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    ส่วนที่ติดขัด บกพร่องไป จะนำไปแก้ไขให้ดีขึ้นนะคร๊า...........ขอบคุณคร๊า :)

ปล. ส่วนตัวเอง F-CON S By George Gettuned เช่นกันคร่ะ

21. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ตามที่พี่มาร์ชบอกเลยครับ 555 วิ่งดีโคตรๆ ชอบ :D

22. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    ไม่อยากพูดมากเดี๋ยวโดนลบคะแนนอีก แต่บอกว่าถึงครับ ....

23. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    F-con V pro 2.1 By George Gettuned พอใจมากคับ ^_^

24. ประสิทธ์

ประสิทธ์ New Member Member

2
    0
    0
    พี่บอลnoi11จูนดีมากคับแรกเลย

25. nod

nod New Member Member

51
    1
    0
    F-CON2.1 By George Gettuned งานเนียน เก็บสายไฟสวยมาก จูนเนียน สุดๆ

26. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อะครับใช่ครับแต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วแก้แล้วสบายใจและครับ ดีครับงานเนียนดี VSR :D

27. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    สาวก George Gettuned เยอะวุ้ย :D

28. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    มาเก็บข้อมูล

29. aetuna

aetuna New Member Member

13
    0
    0
    มันไม่ได้อยู่กล่องอย่างเดียว
    คิดง่ายๆเครื่องเดิมใส่โคตรกล่องเทวดาจูนมันจะแรงไหมครับ
    คนจูนกับกล่องมีหน้าที่แค่เอาประสิทธิของเครื่องที่มีอยู่ออกมาใช้ให้ได้มากที่สุด
    เครื่องมันไม่แรงทำยังไงมันก็ไม่แรงหรอกครับ

30. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตามที่คุณเอ้ว่ามาเลยครับ...ความหมายชัดเจนในตัวเอง...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้