รถของท่านใช้กล่องอะไร จูนที่ไหน ปัจจุบันท่านพอใจไหม?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    วิธีเลือกจูนเนอร์ อาจไม่ต้องเก่งที่สุด แต่สามารถตอบโจทย์ของเราได้มากที่สุดครับ ...

2. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ใบแรก

E Manage ฟ้า จูน โดย พี่จ๊อด

ปัจจุบัน

HKS F Con S ก็ จูน ที่ พี่จ๊อด GETTuned เช่นเดิมค้าบบบ

วิ่งดีๆๆๆๆๆ แหร่มๆๆ ^^

MeowRacing ถูกใจสิ่งนี้
  3. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ปัจจุบัน F-Con S พี่จ๊อด Gettuned

กำลังจะขยับไปเป็น F-Con V ก็คงเป็น พี่จ๊อด Gettuned เหมือนเดิม

เนียนๆเลย...

^___^

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แอบมาล้วงตับ หาข้อมูลลับคับ อิ อิ

Tor_tuner ถูกใจสิ่งนี้
  5. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ขออ้างอิงจากคําพูด พี่หน่อยนะคับเรื่องคนที่เซ็ทอัพรถให้ อันนี้เรื่องจริง เจอมากะตัว คนจูนดีแต่คนประกอบเครื่องเฮงซวย ถ้าเครื่องประกอบฝ่านตามเสป็ค ทุกอย่าง ยังไงก็จบครับเพราะ แต่ละชื่อ ที่เพื่อนๆสมาชิก บอกชื่อ กันมา ก็ถือว่าเป็น มือจูนระดับ ต้นๆกันทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น รถ เซอร์กิต แดร็ก ดริฟ หรือ แรลลี่ก็ตามที ความพอใจของเรากะรถที่รักเป็นสิ่งสําคัญคับ :)

6. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    Real time by Bird V-Pro และ Motec M800 by Bird V-Pro อีกเช่นกันคับ :D:D

7. คือเห็นรถที่ทำเต็มๆ ใช้Vpro 3.0 ขึ้นไปนะคับ เพิ่งรู้ว่า 2.1 ก็ทำได้

8. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ตามมาดู ใครจูนที่ไหนกัน

9. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    หลักการดีครับเอ้ หลักการดี

ว่าแต่ 9ร้อยกว่าม้าจะแรงไปไหนเนี่ยห๊าาา

10. Yong_150

Yong_150 New Member Member

10
    1
    0

แต่ของผมเป็น EMS 4424 กะเครื่อง EJ-20 sohc ได้95ม้า ลงล้อที่เกียร์3ครับ

ใจดีด้วยครับ

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คันเก่า Lancerck4 E manage ยอด Peak Power Shop จูนให้ เนียนเลย

คันต่อมา200sx ทำรอม Fast Trackก้อเนียนดีคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:42:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:42:06 ----------

คันเก่า Lancerck4 E manage ยอด Peak Power Shop จูนให้ เนียนเลย

คันต่อมา200sx ทำรอม Fast Trackก้อเนียนดีคับ

12. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    พี่ปอ ครับ

13. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    กล่องเดิมคับ...

ยังไม่มีตังทำเพิ่ม

อิอิอิ

14. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    กล่องเดิม
    คุมโดยเมียนั่งข้างๆ
    แซดเป็นตัดๆๆ
    หัวทิ่มยิ่งกว่าเบรคสิบล้อตัดหน้า
    ....

15. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    เปรียบกับเครื่องยนต์เป็นคอม ของคือฮาร์ดแวร์ จูนเนอร์คือซอฟแวร์ ที่จะทำให้ทุกอย่างแมทช์กัน

ของอย่างนี้ต้องคุยกัน ส่วนตัวถ้าโซนที่ผมอยู่ ตอบโจทย์ที่สุดคือ ฝาตาไก่ จูนตาอุบ เรียกง่าย คุยง่าย ใจๆ
    วันนี้ก็เพิ่งเอาฝาให้ตาไก่ไป มาเอาถึงที่ มาแนะนำ คุยกันเรารู้อะไรบ้างก็แลกเปลี่ยนกันไป

ที่ต้องการคือจูนเก็บดาต้าล๊อกไม่เสียกะตัง งานเนียน จบๆ น่าจะดีกว่า นะ

ชอบกระทู้นี้จังแลกเปลี่ยนความรู้กัน

แต่ของได้ ทุกอย่างแมทช์ คนจูนออกมายังไงก็ต้องเนียนครับ ของแบบนี้มันมีรถสเตปใกล้เคียงกันให้เปรียบเทียบได้
    คนประกอบเครื่อง ช่างก็ต้องใจกัน ส่วนตัวผม ช่างไม่ได้มีชื่อมากมายหรอกครับ แต่ฟังผม เพราะผมก็รู้มาเยอะ แลกเปลี่ยนกัน กับคนทำฝา ต่างๆนาๆ และที่สำคัญ "จริงใจครับ" คำนี้สำคัญสุด

เนียนไม่เนียนต้องใจเท่านั้น

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 03:20:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 03:20:29 ----------

เปรียบกับเครื่องยนต์เป็นคอม ของคือฮาร์ดแวร์ จูนเนอร์คือซอฟแวร์ ที่จะทำให้ทุกอย่างแมทช์กัน

ของอย่างนี้ต้องคุยกัน ส่วนตัวถ้าโซนที่ผมอยู่ ตอบโจทย์ที่สุดคือ ฝาตาไก่ จูนตาอุบ เรียกง่าย คุยง่าย ใจๆ
    วันนี้ก็เพิ่งเอาฝาให้ตาไก่ไป มาเอาถึงที่ มาแนะนำ คุยกันเรารู้อะไรบ้างก็แลกเปลี่ยนกันไป

ที่ต้องการคือจูนเก็บดาต้าล๊อกไม่เสียกะตัง งานเนียน จบๆ น่าจะดีกว่า นะ

ชอบกระทู้นี้จังแลกเปลี่ยนความรู้กัน

แต่ของได้ ทุกอย่างแมทช์ คนจูนออกมายังไงก็ต้องเนียนครับ ของแบบนี้มันมีรถสเตปใกล้เคียงกันให้เปรียบเทียบได้
    คนประกอบเครื่อง ช่างก็ต้องใจกัน ส่วนตัวผม ช่างไม่ได้มีชื่อมากมายหรอกครับ แต่ฟังผม เพราะผมก็รู้มาเยอะ แลกเปลี่ยนกัน กับคนทำฝา ต่างๆนาๆ และที่สำคัญ "จริงใจครับ" คำนี้สำคัญสุด

เนียนไม่เนียนต้องใจเท่านั้น

16. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ถูกต้องที่สุดคับ

17. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    F-CON Vpro 3.24 By ปิง หลักสี่ ลูกเดิม บูช 2.98 บาร์ พอใจมากคับ

Tor_tuner ถูกใจสิ่งนี้
  18. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    กล่องเดิมครับ

อิอิ

ยังไม่พอใจ

19. goffyo

goffyo New Member VIP

24
    6
    0
    ของผมไม่เหมือนคัยเรยอ่ะ
    F-con 3.2 power by Yo แรงพอดี ขี่ง่ายๆ

20. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    F con V pro 2.1 จัดให้โดย George Gettuned

พอใจครับ ขยับสเตปรอบหน้าก็คงมอบหน้าที่ให้เขาอัก

21. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    F con V pro 2.1 จัดให้โดย George Gettuned

พอใจครับ ขยับสเตปรอบหน้าก็คงมอบหน้าที่ให้เขาอัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้