ตำรวจเลว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nOxIeS, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อย่าไปคิดมากครับ 200 บาท

ถือว่า"ค่าอาหารเม็ด"

ตำรวจดี ก็มีแต่ไม่ค่อยเจอ

nOxIeS ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เฮ้ออ แย่ๆ

3. mst

mst New Member Member

18
    1
    0
    เข้าใจหัวอก จขกท ดีครับ เคยโดนยัดข้อหาลักษณะแบบนี้เหมือนกัน หงุดหงิดไปอาทิตย์นึง

4. ก็เข้าใจนะว่าเงินเดือนน้อย ร้อยสองร้อย ผมโดนไม่เคยเกี่ยง

แต่ทำตัวเ..ี้ยๆแบบเนี้ยะเอาไปเลยใบขับขี่อ่า

ไปเอาทีหลังก็ได้ แล้วแม่งจะไม่ได้แดกซักบาท

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เดี๋ยวนี้ข้อหาเกี่ยวกับจราจรเยอะไปหมด ไม่รู้แม่งไปเรียนมาจากไหน

6. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เป็น 1 คน ที่เคยโดนที่ สน. นี้ .. .

7. อยากให้พวกโจรเอ๊ะหรือขอทานหรือพวกเเหี่ยในเครื่องแบบดีมาดูจังว่าคนใช้รถเขาเกลียดพวกมันขนาดไหน....แต่ก็ยอมรับครับว่าตำรวจดีๆก็มีอยู่เหมือนกัน...............แค่มันน้อยกว่าพวกเหี่ยนี่ไปหน่อย.....

8. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ชื่อ สน. แม่งน่าจาเปลี่ยนจาก โคดคราม เป็น

คลุกคลาม (ประชาชน) แสส ...

น่าให้รายการเรื่องจิงผ่านจอ มาเผยแพร่ความเลวของพวกมัน มั่งนะคับ

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตำรวจดีๆ ก้อมีครับ แต่ จะเป็นพวก นายร้อย นายพัน

พวดยศ น้อยๆ ผมยังไม่เคยเจอซักคน :D:D:D:D

10. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    :D:Dไอ้สาดดด... :D:D

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ดีเลวมีปะปน

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    มันจะเอาซะอย่าง ยังไงมันก็ต้องเอาให้ได้ -*-

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เด๋วผมจาสั่งโยกให้หมด!

14. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ทางที่ดี ต้องขับแบบตรงๆเลยครับ เวลาเจอพวกนี้ ไม่งั้นมันหาเหตุจนได้เรื่อง แต่กรณีนี้มันช่วยไม่ได้จริงๆ

เรื่องสำเนารถ จิงๆไม่ค่อยมีใครคาดคิด แล้วไม่ค่อยพกกันสักเท่าไหร่ เพราะจะติดว่า สมุกและเอกสารเหล่านี้ จะเก็บไว้ที่บ้าน พอโดนเรียกตรวจขึ้นมา จนหาเรื่องไรไม่ได้ มันก้อเลยเอาเหตุนี้มายัดข้อหาให้ ถ้าจะให้ดี ถ่ายเอกสารหน้าที่เสียภาษีปีล่าสุดไว้สักแผ่น น่าจะช่วยได้ ผมก้อเคยทำอยู่ปีเดียว แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำแระ

พวกนี้มันเข้าใจตั้งด่านแหละ เคยเจออยู่ครั้งนึง ออกมาจากมหาลัย (เทคนิคกรุงเทพ) ถนนนราธิวาส จะกลับรถไปแยกนราธิวาส ออกมาไม่ทันตั้งตัว ลืมคาดเบลท์ พอมาถึงจุดกลับรถเป็นโค้งตัวยูเลย เจอตำรวจโผล่ออมาจากโค้ง ทีแรกกะเนียนๆ เพราะติดฟิล์มดำ แต่แม่งตาดี เลยโดนเรียกเลย ผมก้ออ้างไป ว่าเพิ่งออกจากมหาลัย ช่วยๆกันหน่อยละกัน พร้อมเห็นบ 200 ให้พร้อมใบขับขี่ ที่ไม่อยากให้เขียนใบสั่ง มันก้อทำท่าเหมือนจะไม่รับ ตื้อๆนิดนึงปามานว่า คาดไม่ทันจิงๆ เพราะเพิ่งออกมาจากมหาลัย มันก้อเลยเอา สุดท้ายแม่งก้อเงี้ย แดกได้นิดนึงก้อเอา

ปล.เจ้าของกะทู้ ใช่พี่พล แฟนพี่เทียน ป่ะครับ

15. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    พูดเรื่องตำรวจทีไร ขึ้นทุกที

16. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    วันนี้ก็เพิ่งโดน ขี่มอไซด์ แล้วทีนี้ มันมีรถออกจากซอย ผมเราเบี่ยงออกขวา แล้วชิดซ้าย

ข้างหน้า มีหมวกส้มดักอยู่ 2 ตัว มันโบกครับ

มาก่อนเลยดูโน่นดูนี่ แล้วก็บอกว่า "ขับเลนขวา"

ผมเลยสวนไปเลยว่า "โห..พี่ รถมันออกจากซอยจะให้ผมพุ่งตรงหรือไง ผมก็ต้องเบี่ยงขวาดิ"

มันตอบว่า "อ้าว..หลบรถหรอ" (ในใจคิดอยู๋นิดๆว่า ไอ้เวร รถคันเบอเริ่มออกซอยไม่เห็น

เสือกมาเห็นกรูเบี่ยงออกเลน 2 เนี่ยนะ) สุดท้ายมาข้อหาเดิม "ขอดูใบขับขี่หน่อย"

อ่ะ ดูดิ ไม่ให้นะ เปิดกระเป๋าตังให้มันดู "อ่ะๆ ไปๆๆ "

ตกลงพวกนี้มันตา สัปประรดหรือตาถั่ววะเนี่ย :confused::confused::confused::confused:

17. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ดูรายการ เจาะ เกาะ ติด
    เมื่อสักครู่ มีส่วยแกลบ ด้วย ถนนสาย สุพรรณ ลพบุรี

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เซงแทนเลยคับ

19. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ร่วมด้วยช่วยเกลียด ตร.แบบนี้ครับ

20. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ใจเย็นๆนะคับคุณพล...โคกงามมันเป็นเเบบนี้เเหละคับเด่วดีเด่วเหี้ย...

21. วันนั้นนู๋ก้ยื่นให้เค้าดูนะคะ...เพราะจำได้ว่ามีเพื่อนของนายnOxIeSคนนึง เค้าขับRX-7 แล้วโดนเรียก(นู๋กะnOxIeSก้ขับตามๆเค้ามา...แต่ไม่โดน) แล้วเค้าก้ให้ดูประกันเนี๊ยะด้วย...(แต่จำไม่ได้ว่ามีสำเนาทะเบียนรถรึป่าว)...แต่คุ้นมากๆ ว่าเคยได้ยินว่าให้ดูประกันได้...เพราะถ้าเป็น"รถเถื่อน" ก้ทำประกันไม่ได้....

ว่าแต่.....คัยจะบ้าซื้อ"JAZZ เถื่อน"เนี๊ยะ....!!!!!

สุดแสนจะเคือง....หงุหงิๆๆๆๆ

ป.ล. วันหลังถ้าเจออีกนะ...จะลงไปถ่ายรูปหน้า...ถ่ายรูปด่านเถื่อนที่มัน(ปรกติไม่ค่อยเรียกคัยว่า"มัน"นะเนี๊ยะ -*- )ตั้ง...จดชื่อให้หมด....เอากันให้รู้ไปข้าง.....เพราะปกติถ้านู๋โดนเรื่องจะไม่ค่อยเถียงอะไรเลย...เราผิดจริงก้จะยอมรับ...อาจจะอ้างโน่นอ้างนี่นิโหน่ย...เผื่ออนุโลม....แต่เจอเดินรอบคันเยี่ยงนี้...รับไม่ได้!!!!!

ป.ล. ดีนะ...ไม่เปลี่ยนฝากระโปรงj's ไม่งั้น....โดนอีกข้อหาแน่นอน...-*-

nOxIeS และ oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  22. น้องไอซ์....พี่พล แฟนเทียนเองล่ะคร๊าบ.....^^

แบบนี้เด่วเทียนงานเข้าน้า....555+

ป.ล. เคยโดนไม่คาดเบลท์ เหมือนกันเลย...ขนาดฟิล์มดำเหมือนกันด้วย....แต่ก้ยอมรับไปตามระเบียบ <<<ก้เราผิดจิงนิ แหะๆๆๆ....แต่เพื่อนเทียนเคยสอนว่า"แก...วันหลังให้บอกไปว่า...เพิ่งไปเสริมหน้าอกมา...ยังคาดไม่ได้ค่ะ...เดี๋ยวนมเบี้ยว...รับรองปล่อย...ชั้นลองมาแล้ว....ได้ผล" 555+ <<<< สำหรับท่านชาย..โปรดใช้วิจารณญาณประกอบการอ่านนะคะ^^

23. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เบื่อๆ คับ

ตะกวด เชี้ย

24. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ตำรวจเงินเดือนน้อย แถมไอ้ที่ตั้งด่านเนี่ยก็ต้องส่งนาย
    เดี๋ยวนี้ไม่เอาที่ด่านก้ต้องทำยอดใบสั่งเพราะส่วนแบ่ง
    ค่าปรับนายก็ได้เยอะตามไปด้วย ก็เลยมาตั้งกันจัง
    แต่ผมไม่เคยโดนตำรวจเรียกแฮะแปลกเหมือนกัน
    ตั้งด่านทางกลับรถใต้ทางด่วน ก็เข้าไปเลยไม่เคยโดนเรียก
    เคยโดนเรียก อยู่หน บอกท่อดังผมก็บอกไม่ดังได้ไงอ่ะ ท่อมันรั่ว
    เค้าก็ปล่อย ไม่เรียกดูอย่างอื่น สน.โชคชัย บางครั้งบางหน
    กับพวกนี้พูดจาดี ๆ กับเค้า เค้าก็จะตักเตือนแค่นั้น
    (สำหรับตำรวจบางคนนะ) เพราะไอ้เวลาเราไปพูดไม่ดี
    กับเค้าแล้วเค้าหาเรื่อง มันอาจเกิดจากสภาวะที่เค้าโดนเจ้านายกดดันมา
    เหมือนกันนะ อันนี้ผมพูดเฉย ๆ ไม่เกี่ยวกะกระทู้นี้นะครับ
    เพราะเข้าด่านส่วนมากผมก็พูดดี ๆ กับเค้าก่อน แต่ถ้าโยกโย้มาก ๆ
    ผมก้ใส่เข้าให้เหมือนกัน

25. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สน. เหี้ยนี่เอาอีกแล้วหรือ เหี้ยจิงจิง แม่ม

26. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    .....

อย่าให้พวก เฮียๆๆ เค้าเรียกนะต้องมีเสียตังอ่ะ ไม่เสียตังตังก็หาข้อหายัดให้ ผมเคยโดนหลายทีผมยื่นตังให่แม่งเลย(บัตรเบ่งสีแดง ก็คือแบงต์ร้อย)ยื่นให้ปุ๊ป บอกเอาเก็บไว้ก่อน แล้วค่อยแอบๆๆให้ แม่งเฮียจริงๆๆๆ ไม่ต่างกับโจรรีดไถ่ตัง แต่แม่งใส่เครื่องแบบ ถอดเครื่องแบบแม่งก็โจร เสียภาษีให้แม่งต้องเยอะแต่ล่ะเดือน แล้วยังจะมาเสียยิบเสียย่อย ให้อีก ใครๆๆเค้าไม่อยากทำผิดหรอ โตๆๆกันแล้ว น่าจะตังเตือนกันก่อนก็ได้ ไม่ใช่เอะอะจะเอาแต่ตัง แล้วพวกไอ้ชอบทำผิดซะเอง น่าจะโดนให้หนักนะคับ ประชาชนทำไม่ได้แต่พวกเฮียๆๆทำได้ มันดีจริงโน๊ะๆๆๆ วันหลังจะถ่ายรูปไว้ให้พวกนายๆๆมันดู (ตำรวจดีๆๆก็มีเยอะ จับแล้วก็ตักเตื่อน ช่วยถีบรถคนน้ำมันหมดบ้างฯลฯ ดีๆๆขอให้มีเยอะๆๆขึ้นไป )

27. Soup

Soup New Member Member

110
    2
    0
    จำไว้คุยดีๆเสียแค่หนึงใบแดงประหยัดเวลาด้วยนะสู
    แด่วว่างๆจะโทรไปคุย อุอุ

28. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แนะนำ จขกท.
    ให้มาโพสต์ความรู้สึกต่าง ๆ ที่เว๊บนี้เลยคับ

http://www.jaray.org/homepage/

29. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    งานเข้ายังไงพี่เทียน งงๆๆ

แต่มุขพี่เทียน ไอซ์ใช้ไม่ได้แน่เลยพี่ ไม่มีหน้าอกนี่สิ แต่ผู้หญิงคงใช้เอาตัวรอดได้ดีเลย +555

ตำรวจ ระบำ มีอยู่ส่วนใหญ่ในสังคม ไปใหนก็เจอแต่แบบเนี๊ย ทีพวกมันขับรถย้อนศร ป้ายทะเบียนก็เสือกไม่ติด ขับกันหน้าตาเฉย เซง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้