ระวัง....ร้านเลว ๆ ที่เซียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    ค่อยไปถามครั้งเดียวและก็ไม่ถามอีกเลยคับร้านนี้
    ไปถามมันแล้วมันทำน่ากวนๆดูถูกเหมื่อนผมไม่มีตัง
    ร้านนี้ของเยอะเพราะคนขายเป็นแบบนี้ไงคับมันขายไม่ออกคับอิๆๆ

2. Sorn

Sorn New Member Member

42
    2
    0
    เลวจิงๆๆ

3. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ถ้าเป็นผม ได้ยินคำว่าไอ้สัดจบปุ้บ ผมคงเอาโช้คที่กำลังประกอบฟาดปากมันแน่ๆ

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ใจตรงกันครับ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ร้านนี้ถามของทีไรต้องสะดุ้งโหยงตลอด

อยากบอกมันว่ามาซื้อของฮอนด้านะโว๊ย...กูไม่ได้มาซื้ออะหลั่ยเฟอร์รารี่

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ยังดีที่ได้เงินคืน ไอ้หน้าตี๋ๆป่าวครับเต้ไอ้นี่พูดไม่ดีมาแต่ไหนแต่ไรแล้วมันพูดยังกะเราไปอ้อนวอนขอซื้อยังงั้นแหละ ยังมีร้านดีๆอีกเยอะในเชียงกงอ่ะ

7. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    เล่นแม่งเลยเต้ บอกมึงแน่ใช่มั๊ย ตบแม่งด้วยโช๊คที่ซื้อแม่งนั่นแหละ

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ร้านนี้ของม่มแพงกว่าชาวบ้านเขาเลย
    ไม่แพงธรรมดาซะด้วย
    มิน่าของในร้านมากี่ทีก็ยังอยู่:mad:

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ดีใจด้วยครับที่ได้เงินคืน

10. ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..

เห็นราคาก็ เป็น ลม แล้วอ่ะ

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ที่ แขวนค้ำ โช๊คเยอะๆ ใช่ไม๊ครับ ..

...

:D:D แพงจริงๆครับ แพงแบบ.. สะอึก ..

12. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    แม่งแพงทุกอย่างจีงๆคับ เบาะเก่าๆขาดๆ ยังแพงเลยอะ

13. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    รู้แล้วร้านไหน

เคยไปซื้อของเหมือนกันแพงโครตๆ

ค้าขายแบบนี้อีกไม่นานก็เจ๊งครับ

14. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ร้านไหนบอกหน่อยดิ นึกไม่ออกจริงๆ

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    มาติดตามความเคลื่อนไหวว่า.....

สมควรจะขึ้น....บัญชีดำร้านนี้ดีรึป่าว

16. DeFFtA31

DeFFtA31 New Member Member

87
    0
    0
    หน้าจะถอดรองเท้าตบกะบาลซะที2ที มิหน้าไปกี่ทีไม่เคยเห็นคนเข้าร้านมันซะที:mad:

17. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0
    อ๋อ นึกออกนึกออก ว่าร้านไหน:D

18. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    กวนตีนนักก็พาแม่กับลูกที่อยู่ในรูปของคุณ ไปคุยที่ร้านเค้าหน่อยสิครับเผื่อจะพูดจาดีขึ้น

19. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    8...........

ความรู้สึกเดียวกันเลยคับ รู้สึกตัวเองจนๆไ งก็ไ ม่รู้เวลาเข้าร้านนี้

20. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0

ใช่เลยครับ วองกองเป็นปีๆ ขายแพงสัสสสสส :D

21. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    โดนกันเยอะจัง

ยังดีที่ได้เงินคืน ไม่น้อยเลยนะนั้น

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าล้อชุดนี้คุ้นๆ ขนาดนานๆไปกทม.ครั้งนึงก้อยังอยู่อีก ได้เงินคืนโชคดีแล้วคับ แต่มันเลวได้ใจจริงๆ

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

อ่ะโห ของเบิกใหม่+เป็นแม็กนีเซี่ยม+รุ่นสเปเชี่ยวโคตรพ่ออิดิชั่นหรือเปล่าละเนี่ย

ขายราคานี้กะปิดร้านเดือนนึงเลยนะเนี่ย

แหม่....ทำไปได้:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

24. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ไอ้ร้านนี่นี่เอง แค่เห็นหน้าคนขายแม่งก็หน้าตากวน.......แล้วครับ ยิ่งมาพูดแบบนี้อีก ฟิวขาดครับ แบบนี้

25. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    อ้าว......ตอนไปซื้อ ไม่ได้เอา ม้าหักหอก .45 ในรูปส่วนตัวไปด้วยหรือครับ......ถ้าเอาไป คงคุยง่ายกว่านี้ :D:D:D:D

ฝากเจ้าของกระทู้ และทุกๆท่านเลยนะครับ

ซื้ออะไหล่เก่าทุกครั้ง หากเจ้าของร้าน บอกว่า "รับประกัน" ใช้ไม่ได้เอามาคืน หรือ ใส่ไม่ได้ เอามาเปลี่ยนได้ ผมจะขอบิลทุกครั้งครับ และให้เจ้าของร้านเขียนท้ายบิลด้วยว่า "รับประกัน คืนได้ภายใน....วัน" อะไรทำนองนี้ เขียนตามที่มันพูดเลย แล้วให้เซ็นต์ชื่อกำกับ ผมไม่เอาพูดปากเปล่าครับ เพราะเคยมาแล้ว เจ็บใจครับ มันพลิกลิ้นหน้าด้านๆ บอกไม่เคยพูด หวิดจะวางมวยมาแล้วหลายครั้ง

คนขายมันจะทำหน้างงๆ แล้วบอกไม่ต้องหรอกน้อง จำได้ๆ เอามาเปลี่ยนได้ อย่าไปยอมครับ ถึงเวลานั้น มันจะหน้าตัวเมียทันที ไม่เคยมีใครรักษาคำพูดเลย บางคนถึงขนาดบอกว่า "ไม่เคยขาย" "ร้านนี้ไม่เคยขายสิ่งนี้" "เอามาจากไหน ผิดร้านเปล่า ซื้อกับใคร" ฯลฯ เล่นเอาเราหงายหลังเลยครับ โดนมาเยอะครับ

ดังนั้น ให้มันเขียนบิลเถอะครับ พูดกับมันเลยว่า "ไหนๆเฮียก็รับปากให้เปลี่ยนอยู่แล้ว ผมเข้าใจครับ แต่ก็ช่วยระบุเลยแล้วกัน ว่าเปลี่ยนได้ภายในกี่วัน จะได้ไม่ลืมทั้งสองฝ่าย สบายใจทั้งสองฝ่าย อะไรทำนองนี้ มันก็จะยอมเซ็นต์ครับ"

26. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยังมีน่ามาด่ากับอีก

27. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    อ่อ...เคยไปดูของร้านนี้เหมือนกัน แต่ไม่เคยซื้อของเค้าอ่ะ

28. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ร่วมกันประณาม เจ้าของร้านสันดานเหี้ย

เลวมากทำแบบนี้กับลูกค้า

29. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ร้านนี้แพงสุดตรีนจริงๆ ไม่รู้อยู่มาได้ไง

เข้าไปถามค้ำโช้ค Starlet แบบโรงงาน ในเน็ตขาย 8-900 แม่งขาย 2500

กูไปซื้อ Cusco ใส่ไม่ดีกว่าเหรอ

ร้านนี้เลย
    v
    v

30. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ออ ร้านนี้ ที่มีลูกสาวหมวยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้