ระวัง....ร้านเลว ๆ ที่เซียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ร้านนี้ ดูทีเดียว เลิก!!

2. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    พี่น่าจะแบ่งรูปข้างๆพี่ให้เค้าแหลกซะ2-3เม็ด

3. 28NuTz

28NuTz New Member Member

56
    1
    0
    เจออย่างงี้....พูดม่ายออก

4. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    วันนี้สายๆจะไปเยี่ยมร้านเค้าสักหน่อย ดูว่ายังสบายดีกันอยู่หรือเปล่า :welcome:

5. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

คู่นี้ไม่ใช่ ปีนะครับ ผมขอเถียงงงงงงงง

น่าจะ 3-4 ปีได้แล้ว ตั้งแต่เพื่นเล่นรถจนขายรถไปแล้ว ก็ยังอยู๋

:D:D:D:D:D

6. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ร้านนี้มันไว้ขาย
    เทวดาครับ
    ราคานั้นสุดไปทุกอย่าง
    ลองดูฝุ่นที่จะของแต่ละอย่างดิ
    ใครจะซื้อ

7. sobu

sobu New Member Member

2
    0
    0
    พวกนี้มักเห็นวัยรุ่นแต่งรถ เป็นหมู ครับ กินง่าย หลอกง่าย บอกราคาแพงไว้ก่อน
    แต่ร้านดีดี ก็น่าจะยังมีอยู่ครับ ส่วนมากก็จะซื้อกับร้านคุ้นเคยกัน
    ประเภทเอาเด็กหน้าร้านมานั่งแล้วบอกราคาแพงเลอะเทะ ก็มีเยอะ ทำเป็นเจ้าของร้านท่องจำราคา
    พอไม่ซื้อ มองเหมือนเราไม่มีเงิน
    ก่อนโน่นผมจอดรถในช่วงริมถนนซอย5 ที่เป็นบ้านหลังใหญ่ ไม่มีไม้กั้น แป๊บเดียวมันยังเอาแม่แรง
    จะมาตั้งถอดล้อรถผมเลย ไม่อยากมีเรื่องพวกแม่งมาล้อมผม 4-5 คน แค่ที่จอดรถน่ะเนี้ยไอ้ร้านที่วาง เครืองรถกะบะ ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนแล้ว
    ในกรณีของเจ้าของกระทู้ ได้เงินคืนก็ดีมากแล้วครับ ส่วนเรื่องมันด่าเรา เก็บเอาไว้จำไว้ครับ
    ในนั้นถิ่นเค้า เอาไว้ด้านนอกดีกว่า เคลียร์กันไปเลย เรื่องแม่เค้าคนแก่คนจีนเป็นอย่างงี้แหละครับ ขึ้นอยู่ว่า
    เป็นจีนมณฑลไหน เสียชื่อเชียงกงหมด อีกหน่อยก็มีแต่ลูกจ้างนั่งถามราคากันเอง

8. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ขอโทษที่หยาบนะครับแต่ความรู้สึกกะร้านนี้คือ

ถาม ราคา หน่อย ยังกะขอของ แม่... ฟรี ตอบราคามาหน้ายังกะส้น...

9. ขอบคุณทุกท่านครับ

10. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ปานนี้มันจะรู้ยังว่ามีคนสรรเสริญมันมากขนาดนี้

11. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    อืม นึกออกและ ร้านนี้นี่เอง ไอ้ตี๋นี่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ถ้าเป็นของซิ่งจะขายแพงอย่างเดียว แมร่งขายของปลูกตึกรึไงไม่รู้

ไปกับเพื่อนชอบเข้าไปคุ้ยๆหาของในร้านมันครับ ของจุกจิกมันเยอะดี แต่ไม่ซื้อหรอก ถามไปงั้นแหละ

ไว้วันไหน เดี๋ยวเข้าไปกวนตรีนมันต่อ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:54:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:53:45 ----------

อืม นึกออกและ ร้านนี้นี่เอง ไอ้ตี๋นี่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ถ้าเป็นของซิ่งจะขายแพงอย่างเดียว แมร่งขายของปลูกตึกรึไงไม่รู้

ไปกับเพื่อนชอบเข้าไปคุ้ยๆหาของในร้านมันครับ ของจุกจิกมันเยอะดี แต่ไม่ซื้อหรอก ถามไปงั้นแหละ

ไว้วันไหน เดี๋ยวเข้าไปกวนตรีนมันต่อ

12. ลูกค้า คือ คนสำคัญ

13. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    แมร่งพูดจาน่าเอาตีนยัดปากจิงๆ

14. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ขายของอย่างนี้เลิกเถอะครับ อายเขาเปล่าๆ ลูกค้านะถ้าเขาได้ของที่ดีถูกใจเค้าก็พร้อมที่จะจ่ายเงินเสมอครับ

15. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    วัยรุ่นเซงกันไป มิน่าของในร้านมันเยอะ ขายไม่ออก เอาของไม่มีคุณภาพมาขายนี่เอง

16. WHITE GANDAM

WHITE GANDAM New Member Member

130
    8
    0
    ร้าน..................เทพ

17. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    คูเวตต

18. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เจอมากะตัวเหมือนกันครับร้านนี้ ลูกชาย แม่ง สุดด ยอดมากมาย

แหม !!!!! อ่านแล้วมันขึ้นครับ เลยประสบ ไอ้เรื่องพูดจาเนี่ย

คนลูกนี่ สุดยอดดดด เลย !!!!

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แต่ส่วนตัวผมนะ โครตซวยเลย ไป ถามร้านไหน โดนมองเหยียดหยาม แบบประมาน ว่า มรึงไม่มีตังมาซื้อ ของกรูหลอก

กลับบ้านมือ ป่าว แล้วมองตัวเองว่า "กรูมันดู จน ข้นแค้น ขนาดนั้นเลยเหลอ" เฮ้อออออ !!!! เกิดมาจน

20. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    แหมนึกอยูตั้งนาน พอเห็นแผนที่ร้านแล้วจําได้เลย ร้านนี้ของแต่ละชิ้นแพงเว่อร์

21. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    สาดดดดดด......

22. yod03

yod03 New Member Member

5
    0
    0
    ร้านนี้ขายของโครตแพงงะ เมื่อวันศุกร์ไปถามราคา 1uz มาแม่งบอก 35000 อึ่ง...เลย บ้าปล่าวเนี่ยร้านอื่นแค่18000-20000 เอง ไอ้..บ้าๆๆๆๆๆ

23. chang

4,985
    57
    48
    5555 !!!!! ขำที่บอกว่า ไอ้บ้าาาาา !!! :D

คนขายมันบร้าาาา ครับ ผมถามกี่ตัว แม่งแพงหมด แล้วก้อไม่ลดด้วย กำ !!!! :mad:

24. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ร้านนี้ขายของแพงมากๆ แถมต่อรองก็ไม่ค่อยจะให้ด้วย เบื่อจริงๆ

25. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    สงสายร้านเค้ามีความมั่นใจ "สูง"

ราคาเลย "สูง" ตามไปด้วยมั้งครับ

อิอิ

26. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ตายละ เอ็นไกขอบน้ำเงินยังอยู่อีกเหรอเนี๊ยะ

27. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เด๋วต้องแวะไปกวนมันดูมั่ง ครับ เป็นการเช็คราคาของไปในตัว

28. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ร้านที่ดูสะอาดเรียบร้อยกว่าชาวบ้านก็มักจะมีอะไรๆไม่เหมือนชาวบ้าน หุหุ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เหี้ยจริงๆเลยครับ

30. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    แย่จัง...ร้านแบบนี้ยังเหลืออยู่อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้