ระวัง....ร้านเลว ๆ ที่เซียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รอดูแบบเป็นรูปเล่มดีกว่า.. ให้วินมอไซด์ไปส่งพร้อมดอกไม้ด้วย :D

2. GameTadang

GameTadang New Member Member

50
    1
    0
    แย่วะ ขายของอย่างนี้ ไม่เจริญ แน่

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ...แพงจิงคับ ร้านนี้.....แต่ของเยอะคับ...

4. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ของเยอะ เพราะขายไม่ออกไงครับ 55555

5. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เอาปกเป็นรูปไอตี๋นะคับ หุหุ บุคคลในตำนาน ของในตำนานด้วย อยู่มานมนานมากๆๆๆๆ

6. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    ขอบคุนมากครับสำหรับข้อมูลนะครับ

ไม่ค่อยได้ไปเดินเลยครับแต่ก็เป็นข้อมูลที่ดีสำหรับเด็กใหม่ที่
    จะไปเดินซื้อของเองครับ

7. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ยังไม่ได้ไปดูที่เชียงกงบางนานานแล้ว แต่ยังไม่ได้ซื้อไรเลย มาดูเฉยๆๆ แค่นี้

8. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    555++สงสัย:D

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ร้านนี้เคยเข้าครับ
    เป็นอย่างที่พูดมาจริงๆ
    หลายอย่างหลายเรื่องครับไม่ใช่เฉพาะเรื่องโช้ค

10. ^^Egg_Egg^^

^^Egg_Egg^^ New Member Member

3
    0
    0
    ร้านเดียวกันเลย

เคยไปถามราคาเหมือนกัน สินค้าตัวเดียวกัน ไปถาม 2 วัน ราคาไม่เท่ากัน

แถมแพงกว่าร้านอื่น ถึง 2 เท่า

เจ้าที่ แม่ กับ ลูก นั่นแหละ ทางเข้าที่จอดรถด้านหลัง ตึกขวาง

บริการแย่ พูดจา เหมือนไม่อยากขายของ ...

11. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0

น้าอาร์มก็แวะไปซื้อร้านเค้าหน่อยดิ๊ เค้าจะได้ขายได้

หายไปใหนซะนานเรย
    :D:D:D

12. ร้านในตำนาน อิอิ+

13. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ช่วยกันบอกต่อครับ................ทำไมถึงเป็นคนแบบนี้

14. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เคยโดนมาเหมือนกันร้านนี้จอดหน้าร้านมันแป๊ปเดียว(แป๊ปเดียวจิงๆไม่เกินนาทีแต่ลงไปเอาของแป๊ปเดียวจิงๆไม่เกิน 2 นาที)แม่งยืนด่าเลย.....สุดจิง....

15. B*Star

B*Star New Member Member

250
    5
    0
    โชคดีแล้วครับ...ที่ได้เงินคืน

ถ้ามะได้เป็นผมก็คงไม่ยอมเหมือนกัน เหอๆ -*-

16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    วันนี้แม่งถามได้กวนส้นตีนมาก ทั้งไอ้ตี๋และลูกน้องเขมร

17. ไปดูล้อในตำนานมาเหรอครับคุณกล้วย

18. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ผ่านหลายหนแล้วไอ้ร้านนี้
    ดีทียังไม่ได้เข้าไป

19. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    หน้าตาเค้ากวนจุดยืนจริงๆ...ฟันธง...ผมแวะดูบ่อยแต่ไม่ซื้ออ่ะผมก็มีราคาในใจเหมือนกันถ้าให้เอาไม่ให้เดินออก..เคยถามเค้าบอกว่าลดไม่ได้แล้วในเนตก็ขายกันราคาเนี๊ยแหละ..เออ ไอ้เราก็นึกในใจถ้ากรูอยากได้ราคานั้นกรูจะมาเดินหาที่เชียงกงทำขี้ลิงอะไรว๊ะ...ไอ้ที่ชอบอ้างราคาในเนตยังมีอีกหลายร้านในเชียงกง....ใครที่ชอบซื้อที่เชียงกงก็ขยันเดินหน่อยได้ของดีราคาถูกแน่นอน อย่างพวกสวิทช์ต่างๆส่วนใหญ่ก็ตัวละ 100 มีเป็นตะกร้าในเนตอย่างต่ำ 200 แล้วแต่สะดวก...

20. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    นี่ขนาดคนท่านชอลิ้วเฮียงยังโดนแบบนี้ แล้วหากเป็นผมอยู่ไกลโคตรแถบยังดูของไม่เป็นอีกตะหาก ไม่ต้องเสียค่าโน่น นี่ นั่น เป็นหมื่นหรือคับเนี่ย เห็นใจคับ น่าจะลงชื่อร้านนะเนี่ย

21. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    คุณเต้ ไปซื้อช่วงใกล้ๆกับผมซื้อโช๊คเลยครับ
    ผมไปจอดรถที่จอดรถด้านในแล้วเดินออกมาดู
    เจอร้านนี้ร้านแรก ผมก็เข้าไปถามราคา โช๊ค Apexi N1 สไลด์กระบอกครับ
    สภาพสวยจริง ผมเลยถามราคา เปิดมา 25,000 ครับ
    ผมเดินออกเลย แล้วไปได้ HKS ที่ร้าน Overact แทนครับ
    มีรับประกันรั่วซึมให้ด้วย

---------- Post added at 03:37:11 ---------- Previous post was at 03:36:56 ----------

คุณเต้ ไปซื้อช่วงใกล้ๆกับผมซื้อโช๊คเลยครับ
    ผมไปจอดรถที่จอดรถด้านในแล้วเดินออกมาดู
    เจอร้านนี้ร้านแรก ผมก็เข้าไปถามราคา โช๊ค Apexi N1 สไลด์กระบอกครับ
    สภาพสวยจริง ผมเลยถามราคา เปิดมา 25,000 ครับ
    ผมเดินออกเลย แล้วไปได้ HKS ที่ร้าน Overact แทนครับ
    มีรับประกันรั่วซึมให้ด้วย

22. ชื่อร้านอะไรครับจะได้ไม่เฉียดเข้าไปครับ

23. Jr_celica

Jr_celica New Member Member

8
    0
    0
    ร่วมด้วยช่วยกัน......อย่าให้บอร์ดตก ......ร่วมประจานครับ:cool:

24. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    นึกร้าน ออกเลยครับ....ตรงปากทางที่จอดรถ.......เจอร้านแบบนี้...ต้องบอกต่อๆ กันครับ........พูดจากับลูกค้าหมาไม่แดกงี้.....

..... ผมก็คิดมานานแล้ว....ส่วนมากร้านเชียงกง...ทำไมมันพูดจาไม่ค่อยดีเวลาซื้อ หรือ ดูของ......ประมาณกูรวย...ไม่ขายมึงก็ไม่จน....

.....เจอร้านนี้....จำคับ.........แต่ร้านดีๆก็มีเยอะครับ.....

25. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ร้านนี้สุดตรีน ครับ ของแม่งแพง พูดหมาไม่แดก

26. งานนี้เสียลูกค้าบานเลย เขารุ้กันทั่วประเทศแล้ว เหอๆ

27. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อยากรู้จักเค้ายังอยู่ได้ยังไงเนี่ยทุกวันนี้

28. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ระยำแมนจริงๆ โชคดีไปที่ได้ตังค์กับคืน ฟาดเคราะห์ไป

29. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    มันน่าโมโหแทน เก็บอารมณ์ดีมากครับ

ถ้าเป็นผม มายืนค้ำหัว ด่าสัดๆ อะไรเนี่ย คงคุยกันลำบากมากๆ

แต่จะเอาเงินคืน ต้องเงียบไว้ก่อน นอกรอบทีหลังครับ

ดีใจด้วยครับที่ได้คืน แล้วจะไม่เฉียดร้านมันเลย คุ้นๆเหมือนกัน

---------- Post added at 17:44:14 ---------- Previous post was at 17:43:59 ----------

มันน่าโมโหแทน เก็บอารมณ์ดีมากครับ

ถ้าเป็นผม มายืนค้ำหัว ด่าสัดๆ อะไรเนี่ย คงคุยกันลำบากมากๆ

แต่จะเอาเงินคืน ต้องเงียบไว้ก่อน นอกรอบทีหลังครับ

ดีใจด้วยครับที่ได้คืน แล้วจะไม่เฉียดร้านมันเลย คุ้นๆเหมือนกัน

30. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ ร้านนี้นะหร๋อ 555+

พอถามราคาปุ๊ป ก็เอาราคาหาร 2 - 3 แล้วไปถามร้านอื่นเลยครับ จะได้ของที่เป็นราคาจิงๆครับตามร้านทั่วไป

อ๋อนี้อีกครับมีครั้งนึงผมเคยจอดหน้าร้านนี้แหละครับ เด็กร้านออกมาไล่ครับ ผมละ ok ไม่จอดก็ได้ครับเลยไปจอดตรงข้างๆร้านขายของตรงข้ามแทน

ร้านนี้นี้ทีเด็ดเลยครับ 555+ ของเค้าแรงจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้