ระวัง....ร้านเลว ๆ ที่เซียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    นั่งกินข้าวข้างร้านมันไปก็ฟังคนมันบ่นร้านมันไปหลายครั้งหล่ะ ฮาดี ของวางก็ขายไม่ได้ ไม่รู้มันจะเอาไว้ถมที่หรือไง

2. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ไม่ไหว คนแบบนี้ เหี้ยเกิ๊นB]

3. up ไปครับ คนยังไม่รุ้จะได้ไม่เข้าไปให้มันฟันหัวเเบะ

4. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ร่วมประจานความเลวครับ

ช่วยให้มันเจ๊งไปไวไว จะได้สำนึก

ว่าการขายของที่ไม่มีคุณภาพ แล้วต้องรับผิดชอบ

5. มันก็ยังอยู่ได้นะ เมื่อไหร่จะเจ๊ง ๆ ไปซะทีไอ้ร้านเลว ๆ แบบนี้

6. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0
    ร้านนี้มันก้อเป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ช่างมันเถอะ เลิกสนใจไปนานแระ

ชั่วโมงนี้ถ้าอยากได้โชีคต้อง Overact ซ.4 เลยคับ
    สภาพสวยๆและที่กำลังจะเข้ามาอีกเพียบ

7. 1331 cc.

1331 cc. New Member VIP

7
    1
    0
    ยังอยู่อีกหรอ ล้อมันอะ ;)

8. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    เคยเห็นเอ็นไก ดำขน้ำเงิน เมื่อ4-5ปีที่แล้วไม่รุายออกรึยัง แม่มแพง

9. OverRev

OverRev Member Member

40
    0
    6
    เคยเดินเข้าดูโช็คเหมือนกัน
    ถามดี ตอบเหมือนจะซื้อหรือไม่ซื้อกูไม่สน " ตอบ ราคาสูง "
    แล้วก็ออกกินข้าว ดูดบุหรี่เสร็จแล้วโยนไปร้านมัน
    สองปีก่อนนะ
    ก้นบุหรี่กูเอง ถ้ามันมาดูใน rcw

10. ไงวะเพื่อน กลับมาเมืองไทยยังวะ กลับมาก็โทรหากูหน่อยก็แล้วกันนะ คิดถึงเมิงว่ะ

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    หลอกล่วงหน้าตาเชยมากๆ เหอะๆ

12. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    มันเลวอย่าไปซื้อของมันครับ

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ช่ายๆ ตี๋ๆขาวๆ ขอบใส่เสื้อยืดเกงขาสั้น หุหุ

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไอร้าน เหี้ยนี่อย่าไปเข้าครับมีไอ้เเว่นตี๋ๆกับไอ้ตี๋ๆหน้าเเบนๆ 2 คนชอบทำตัวอวดรู้ ขายของก็เเพงบรรลัย ไม่เคยชื่อครับถามราคาของครั้งเดียวราคาเเพงกว่าของใหม่เเถมพูดกวนตีนอีก อย่าเอาเงินไปให้มันครับ ร้านส้นตีนนี่

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ชื่อร้านมันครับ อย่าไปอุดหนุนมัน อย่าเอาเงินไปให้มัน ร้าน เหี้ย เหี้ย อยู่หัวมุม ซ 7 ติดร้านข้าว....

16. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    โอว

ชื่อร้านได้ใจ

17. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    พอจะนึกออกแล้วว่าร้านไหนครับ

แต่ถือว่ายังโชคดีที่ยังได้เงินครบครับ

18. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    เเต่มันก็อยู่มานานเเล้วนะร้านนี้อ่ะ ไม่เจ๊งซั๊กทีทำไงดี
    อีกร้านที่ใครว่าอยู่ซอย2มันชื่อร้านเดียวกันหรือป่าวครับ จะได้ไม่ไปเดินเฉียด
    เดี๋ยวความจันไรมันจะเข้าตัว...

19. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ไม่เข้าร้านนี้นานแล้วครับ พูดจาเหมือนกับว่า ต้อง ง้อที่จะซื้อของในร้านเค้า แหน่ะ

20. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    กวนตีนดีคับ ร้านนี้ผมเคยถามราคาแมร่งเหมือนกันคับ แมร่งไม่รู้เรื่องไรเลย ไม่รู้มันขายของภาษาไรของมัน

21. Big Boy Drift

Big Boy Drift New Member Member

11
    0
    0
    อ๋อ..ร้านนี้เอง ขายของโคตรแพงอ่ะ

22. Benz2d

Benz2d New Member Member

14
    1
    3
    ยังดีครับได้เงินคืน ผมยังมีปัญหากะคนที่เคยเรียกว่าเพื่อน
    อยู่เลย ตกลงแลกเครื่องยอมขาดทุน สุดท้ายได้เครื่องเน่าๆ
    มา ช่วงล่างเหี๊ยๆมา วรุป งานแก้ใหม่หมดจากที่ต้องการจะ
    เคลียเงินด้วยตัวเอง กลายเป็นจบด้วยเงินพ่อ โดนด่าอีกอานครับ
    คนทำงานไม่ได้มีเวลาว่างเหมือนม่ะก่อนแล้ว เข็ดเหี๊ยๆเลยพี่เต้
    ไม่ต้องบอกก็คงรู้นะพี่ว่าผมหมายถึงใคร เดี่ยวต้องไปจบกะพี่กล้า
    อีก เพื่อนกันแม่งยังทำกันได้อ่ะ

23. Nudy

Nudy New Member Member

45
    0
    0
    อ๋อไอ้ร้านenkaiดำขอบน้ำเงินนี่เอง แพงชิบหาย อยากรู้เหมือนกันว่าขายได้ยัง

24. เอาน่า...เพื่อนเอ็งคนนี้ก็รู้อยู่ว่าเป็นไง ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย ให้มันจบ ๆ
    ไปเหอะ ครั้งสุดท้ายแระ ปล่อยไว้ก็เด๋วจะยาวป่าว ๆ เอาไว้เจอกันเด๋ว
    เลี้ยงเบียร์ แก้เซ็งก็แล้วกัน

25. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ร้านนี้ของแพงสุดๆ ครับ .......... แต่ ร้านก่อนขึ้นสะพาน ........ ผมว่า แพงยิ่งกว่า

ถ้าจำไม่ผิด 2-3 ปีก่อน ผมได้รถมา เล็งเครื่อง SR20VE ไว้ กะว่าจะไปเอาหัว P11 มาทั้งหัวจากร้าน ก่อนขึ้นสะพาน ......... จำราคาไม่ได้ครับ แต่แพงโคดๆ เลยยั้งไว้ไม่เอาดีกว่า ตอนนี้มันก็ยังเป็นอนุเสารีย์ อยู่ที่หน้าร้านมัน .........

แต่ล่าสุดครับ ............. รถ B13 คุณคิดว่า ยางรองปุ่มที่เปิดประตูแล้วไฟเพดานติด ........... คุณคิดว่า มันชิ้นละกี่บาท .................. ร้านนี้ขายผมชิ้นละ 500 บาท ....... เน้นอีกทีครับ 500 บาทต่อชิ้น เฉพาะยางกันปุ่มเท่านั้นนะครับ ......

ผมเลยวิ่งไปวรจักร ซื้อยางมือหนึ่งตัวละ 230 บาท ซื้อมา 4 ตัว ........... มันตั้งราคาขายเวอร์มากครับ .........

ยังไม่จบแค่นั้นครับ ......... ไปซื้อโช๊ค ......... ร้านโจ้อะไหล่ยนต์ บางนาเชียงกง ซอย 8 (ซอยขวางปิดทางทุกซอย ร้านสุดแพงในกระทู้นี้ ก็เรียกว่า อยู่ซอย 8 ครับ มันคือซอยปิดทุกซอยนั่นเอง)

มันหยิบโช๊ค EVO มาขายผม แค่โช๊คหน้า ........4000 บาทครับ ทานาเบ้สีส้ม แกนยักษ์ สปริงน้ำเงิน RS*R + ปรับเกลียว + โบจ๊อยส์ ............ ยุคนั้นผมก็ยังซื่อ ๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องของแต่งมากครับ .............

มันบอกกับผมว่า .............. ซื้อไปแปลงใส่ได้ ไม่มีปัญหา (ผมเห็นแล้วว่า รูด้านบนมันไม่ตรงกันแน่ๆ) ด้วยความที่อ่อนประสบการณ์ เพราะไปนึกเอาเองว่า ขนาดเบรคเขายังแปลงใส่กันเพียบ แค่โช๊ค น่าจะเรื่องหมูๆ ..............

ิเที่ยววิ่งหาร้านแปลงใส่โช๊คให้ ...... ไม่มีร้านไหนรับแปลงครับ เขาบอกว่า อันตรายมาก ........... ไม่ควรแปลง ควรหาที่ปิดโช๊คบน หรือหาโช๊คตรงรุ่นมาใส่ดีกว่า ........

พอกลับไปเอาไปเปลี่ยน เหมือนกันเป๊ะเลยครับ ............ เขาไม่รับเปลี่ยน จนปัจจุบัน มันยังกองอยู่ที่บ้าน ให้แม่คอยกระแนะกระแหน่ จนถึงทุกวันนี้ครับ 2 ปีแล้วนะ .......... เวรของกรรมจริงๆครับ 4000 บาทผม ลอยละลิ่วไปเลย

26. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    พวงnardiก้านขาว ไม่มีแตร ไม่มีวงแหวน ไม่มีคอ 4000บาท สภาพยังไม่หยิบลงมาดูแค่ชี้ๆ

ขอลด เสือกบอกว่าของใหม่ราคาเท่าไหร่แล้ว

ไอ้SARD เหมือนกุอยากได้ของมึงจัดเลยนะ แขวนเอาไว้อย่างนั้นล่ะ สักพักไปเจออีกร้าน เลยไป3-4ห้องมั๊ง ติดคอ3dมาด้วยวงแหวนพร้อม

2500กุก็ซื้อ คล้องหัวไหล่เดินกินโออิชิ กวนตีนแม่มสบายใจ ทิ้งก้นบุหรี่ใส่หน้าร้านแม่มอีก

27. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไม่ขว้างเข้าไปในร้านแม่มเลยละ

28. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ของราคานี้ให้มันเก็บไว้ใช้เองเหอะครับ อย่าไปยุงกับแม่งเลย เดี๋ยวก็เจ๊งไปเองแหละคับ นิสัยอย่างงี้

29. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เคยไปดูของคับถามราคา แล้วเดินออกเลย แล้วไม่เคยเข้าไปร้านนี้อีกนอกจากนั่งกินข้างข้างๆร้าน...

30. sportclub sc

sportclub sc Guest

0
    0
    0
    อาทิตย์ที่แล้วผ่านไปเหมือนกันเห็นเครื่องเยอะก้อเลยจะลงไปถามพอดีเพื่อนบอกว่า ร้านเนี่ยของแพง เราก้ออยากรู้ว่าจะแพงกว่าซักเท่าไร ก็เลยลงไปถาม
    ลองถามราคาเครื่องsr พอมันตอบมาเท่านั้นแหละ หันหน้าไปหัวเราะกับเพื่อน บอกว่าแม่งแพงจิงๆว่ะ เลยถามเพื่อนว่าแล้วมันจะขายได้ไหมเนี่ยแพงกว่าชาวบ้านเค้าเป็นหมื่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้