รู้ไหมน้ำมันเก่าที่เค้ารับซื้อกันเอาไปไหน(จับน้ำมันปลอม)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZGE, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เหี้ยมากๆอ่ะคับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แล้วที่อยุ่ในเครื่อง จะปลอมไหมวะเนี่ย

3. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ตกลงว่าซื้อของแท้ได้ที่ไหนครับเนี่ย

4. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ซื้อ ตามร้านขายอะไหล่น่ะตัวดี ผมเจอมากะตัว ทางที่ดี ซื้อที่ปั้ม เลยจะดีกว่าชัว

5. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    เนี่ยแหละ เป็นเหตุผลว่าทำไมโดนเมียด่าทุกวันนี้

เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไม่เคยทิ้งกระป๋องเลย จดไว้เลย

กระป๋องนี้นะ ซื้อร้านนี้วันนี้เท่านี้ เปลี่ยนที่นี่

ถ้าพัง เอาไปต่อว่าร้านเรียกร้องทางร้าน แล้วทางร้านไปเบ๊งกับตัวแทนจำหน่ายเอง

เก็บไว้จนโดนด่าจนชินแล้ว

6. City_monster

City_monster New Member Member

15
    0
    0
    แล้วที่เราใช้อยู่นี่โดนเปล่าหว่า

7. ซื้อที่บางไผ่ จะปลอมไหมเนี้ยย หิหิ...

8. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    สงสัย ตอนพ่อกับแม่มันเอากันใช่ของปลอม แม่งทั้งพ่อทั้งแม่ ดีไม่ดี นมแม่มันข้างล่างแม่มันก็ของปลอม ปู๋พ่อมันก็คงของปลอกอีก แม่มันเลยท้องปลอมๆ เกิดไอเหี้ยจอมปลอมออกมา ทำเรื่องของปลอมมาลวงโลก สงสัยที่โดนจับมันคงนึกในใจว่าโดนจับปลอมๆ หลอกลวงเค้าไว้เยอะมีเงิน เด๊ยวก็เอาเงินมายัด ออกมาเดินข้างนอก ทำของปลอมมาขายอีก
    อยากรู้นัก ถ้า พ่อ แม่ มัน ไม่สบาย ต้องผ่าตัด แล้วโดนมาเจอหมอปลอม แล้วให้ยาปลอกกับพ่อ กับ แม่ มันกินมาอีก มันเองก็คงจะรู้สึกถึงที่ เราโดนน้ำมันปลอมไม่ต่าง

อันนี้ไม่แน่ใจเรื่องตรวจสอบ น่ะแต่คุนๆเหมือนเคยรู้มาว่ามีจุดสังเกตุ
    เวลาเติมก็ควรดูน้ำมันเวลาเติมใกล้หมดขวดก็ลองหงายมาดูว่ามีตะกอนหรือไม่ บางรายเค้ากรองไม่ระเอียดมากหรือดูว่าสะอาดแล้วแต่ไม่ได้ให้ตกตะกอนพอมาใส่ขวดเลยเห็นตะกอนนิดหน่อยใต้ขวด

อีกอันอันนี้ไม่แน่ใจน่ะ ใครรู้ก็ชี้แนะเพิ่มอีกน่ะครับ ผมได้รู้แบบที่ถูกๆด้วยครับ
    ลองเอาน้ำมันมาหยดลงฝ่ามือ ซักสอง สาม หยด แล้วเอาอีกมือ มาถูแรงๆ ซักพัก ไม่ใช่ถึงขั้นถูจนเกินไปแบบมือถลอกล่ะ เค้าว่ากันว่า เวลาโดนเสียดสี มันมีกลิ่นเหม็นไหม้มานิดหน่อยๆ ดม ดูที่ฝ่ามือน่ะไม่ใช้เอาจมูกหน่างจากมือเป็นวา มันคงไม้ได้กลิ่นเหมือเผาไหม้จาทอรถหรอกน่ะกลิ่นมันจะอ่อนๆ เพราะกลิ่นไหม้ไม่ได้ถูกกรองออกไปหมด

ใครรู้มากกว่านี้หรือ ผมรู้มาผิดประการใด ก็แก้ไขข้อมูลเพื่อประโยชน์กับคนอุดมคติรักรถด้วยกันน่ะครับ

ปล.คนที่ทำน้ำมันปลอม ถ้าหากรู้สำนึกแล้วว่าทำผิดแล้วจะไม่ทำอีก คำด่าสาบแช่งทั้งหมดผมขอโหสิให้ครับ

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แท้หรือปลอม ต้องชิมดู...

10. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ชั้น .... เลว !!

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ดีนะ ใช้ยี่ห้อที่มันไม่ได้ปลอม เหอ เหอ

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  13. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    โห เกือบทุกยี่ห้องเลยอ่ะ

อย่างงี้ ที่ซื้อตามร้าน ที่มันถูกๆ มันก็ ok ไหมเนี้ย

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ใช้ของศูนย์มันจะยังปลอมอีกไหมเนี้ย

15. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    เลว!:mad:

16. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รู้มานานแล้วครับแต่ก็อย่างว่าไม่รู้จะปราบยังไง
    ได้แต่ระวังเอาซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้

17. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    พึ่งเปลี่ยนมาด้วย แล้วจะดูกันอย่างไงที่นี้
    กำ.....

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แม่งแย่สุดๆ

ดีนะ เราซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้

19. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เวรกรรม PTT ยังมี Caltex ก็ไม่เว้น จะเชื่อถืออะไรได้บ้างเนี่ย

20. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    มีวิธีสังเกตเปล่าครับ ว่าอันไหนแท้อันไหนปลอม

21. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    โอ้ว เลวมาก!!

เลววววจริงๆ เคยพังเพราะปตทและโมบิล1 ไม่รู้เพราะฝีมือพวกเลวนี่บ้างหรือเปล่า

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผู้บริโภคอย่างเรา รับเคราห์อย่างเดียว

ตำรวจ หรือเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จัดการให้ทีครับ

23. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมก็เปงอีก 1 ที่เคยพังเพราะ PTT ครับ แม่มถ่ายไปได้ไม่เกิน 3000 โล ชาร์ฟละลายเลย เซงมากเลย มาจากไอ้พวกเหี้ยนี่แน่นอน

24. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    เมื่อวาน พึ่งเปลี่ยนเอง โมบิล 4 L กระป๋องละ สองพันกว่า 2 กระป๋อง จ่ายเงินทีเหนื่อยเลย
    เปลี่ยนที่ ปั้ม เอสโซ่ ติด กับ โลตัล ศาลายา ครับ

เห็นหัวข้อนี้ แล้วระแวงขึ้นเลยเรา

ขอบคุณครับ

25. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    โดนกะเค้าด้วยเหรอเนี่ย

+กลับให้ทุกท่านที่เข้ามาชมครับ

แก้ไขล่าสุด: 28 เมษายน 2009
    civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เพิ่งเปลี่ยน HKS มา
    เสียว อีกรอบ เลยเรา :eek:

27. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    MOTUL มีปลอมใหมครับ........

28. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ฉิบหายและถึงว่า วิ่งแค่ 2000 แม่งดำโครตๆๆๆๆๆๆ งี้จะใช้อะไรนิ Total มีปลอมไหม ครับ

29. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ใครมีวิธีดูของปลอมฝากมาโพสทีนะครับ
    หรือตัวแทนจำหน่ายที่เข้ามาอ่าน ฝากมาให้คำชี้แนะด้วยคร้าบบบ

เฮ้อ เสี่ยงใช้ต่อไป วัยรุ่นเครียดดดด

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    วันนี้เกือบไปแล้วว่าจะเอาปตท ดีที่เอะใจ เลย สอย bp visco มาสีเขียวๆๆหอมๆๆด้วย ไม่รู้ปลอมป่าว ใส่ไปเครื่องเดิมเงียบเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้